Phẫu thuật thẩm mỹ

Điều trị sẹo thâm ở thẩm mỹ viện nào an toàn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.61K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 168 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là em vừa đi đến Thẩm mỹ viện để laser sẹo lồi và sẹo thâm. Sau khi xem bác sĩ phán, đối với những vết thâm do bị dị ứng thì phải điều trị tứ 4-6 lần, dùng cái thuốc gì đó bôi, mỗi 1 lần là 1tr5, chưa kể phải mua thước hết 600K. Em tưởng họ cà da hay dùng phương pháp gì, nhưng khi em vào ngồi chờ 1lúc sau họ dùng thuốc gì đó giống như cồn, dùng bông gòn lau lau cái chân em 1 lượt chưa đến 30s, là xong....ra đi về. Em làm hôm qua, hôm nay là ngày thứ 2 bôi thuốc mà chẳng ép phê gì, chân tay lại ngứa ngáy. Không biết đó là loại gì, hỏi thì họ nói tên chuyên môn mình ko nhớ...có mẹ nào đã điều trị sẹo thâm này chỉ giáo em với...chia sẻ dùm em xem cách đó có okie không? Thanks các mẹ
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 279 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Bạn điều trị ở TMV nào??? Ở HN hay SG. và sẹo cụ thể như thế nào bạn??
    • 168 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình điều trị ở SG, thẩm mỹ viện Sài Gòn Đẹp. Sẹo của mình là sẹo thâm, cứ bị thâm do gãi xứt í....khắp chân...và 2 đốt sẹo lồi thâm đen thì được đi tia laser ruby gi do.
    • 168 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tinh hình là sau 3 ngày laser nó đã nhạt bơt nhưng vẫn còn đậm...em tiếp tục sống trong hy vọng...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Thỏ còi Xem bài viết
    Tinh hình là sau 3 ngày laser nó đã nhạt bơt nhưng vẫn còn đậm...em tiếp tục sống trong hy vọng...
    chị ơi 1 lần chiếu là 1tr5 ạ?
    • 279 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Bên mình cũng có bán 1 loại trị thâm rất tốt...thuốc của Mỹ. Theo dõi mẹ này xem chữa có được ko để bán. KAKA
    đây ạ..: http://www.webtretho.com/forum/f69/s...56/index5.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Datme038; 16/03/2010 vào lúc 07:14 PM.
    • 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Datme038 Xem bài viết
    Bên mình cũng có bán 1 loại trị thâm rất tốt...thuốc của Mỹ. Theo dõi mẹ này xem chữa có được ko để bán. KAKA
    đây ạ..: http://www.webtretho.com/forum/f69/s...56/index5.html
    chị í đang hỏi sẹo thâm muh có phải sẹo lồi đâu anh
    • 279 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi only_love_393 Xem bài viết
    chị í đang hỏi sẹo thâm muh có phải sẹo lồi đâu anh
    Có 1 loại trị thâm và 1 loại trị lồi em ạ...tức là 2 loại. trong top có nói đến rùi.
    • 1,067 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

ôi bôi bôi 1 tí đi về = 1tr5:Silly: nó hết cũng k fải là mắc, nhưg nếu k hết... :Sick: e sợ mất cai TMV lắm r c, lúc nói thì ok chứ mìh đồng ý làm là nó kéo dàiiiiiiiiiiiiiiii chúc c nhanh khỏi^^
    Tập nhìn đời bằng con mắt rưng rưng
    Dấu kín mãi tình yêu thời nông nỗi…
    Gởi theo gió theo dòng sông vẫn chảy
    Để đôi bờ dào dạt lúa non thôi…
    • 168 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ối giời, tình hình là sau 4 ngày thì ...100% thì mờ được 10% còn lại 90% vẫn nguyên xi các mẹ ah, hic hic, laser ruby đó, mất oi 1tr8. Còn chân thì được họ bôi bôi cái gì giống như alcon đó, về thì bôi thốc, quất của em hết 2tr1, mà gờ chân nhìn như ghẻ ngứa...do nó đang lột da non, đợt nó tróc hết ra, xem có tiến triển tí nào không rồi em báo cáo các mẹ nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Thỏ còi Xem bài viết
    Ối giời, tình hình là sau 4 ngày thì ...100% thì mờ được 10% còn lại 90% vẫn nguyên xi các mẹ ah, hic hic, laser ruby đó, mất oi 1tr8. Còn chân thì được họ bôi bôi cái gì giống như alcon đó, về thì bôi thốc, quất của em hết 2tr1, mà gờ chân nhìn như ghẻ ngứa...do nó đang lột da non, đợt nó tróc hết ra, xem có tiến triển tí nào không rồi em báo cáo các mẹ nhé.
    Chán quá! mẹ này nhiều tiền ủng hộ cháu đi...
    http://www.webtretho.com/forum/f146/...ca-mau-475819/
    Cháu nó đây ạ.
    http://www.webtretho.com/forum/f599/...enh-gi-472597/
    mẹ nó cứ xem trong trị sẹo lồi mà mình đã gửi link ỏ trên ấy. có mấy mẹ dùng rồi...hjx.. (có cả loại trị sẹo màu như mẹ nó nữa đấy) có Hinhin123 với babycavil dùng rồi cái trị sẹo màu của mình rồi í ạ. Nản....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Datme038; 18/03/2010 vào lúc 04:57 PM.
    • 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Datme038 Xem bài viết
    Chán quá! mẹ này nhiều tiền ủng hộ cháu đi...
    http://www.webtretho.com/forum/f146/...ca-mau-475819/
    Cháu nó đây ạ.
    http://www.webtretho.com/forum/f599/...enh-gi-472597/
    mẹ nó cứ xem trong trị sẹo lồi mà mình đã gửi link ỏ trên ấy. có mấy mẹ dùng rồi...hjx.. (có cả loại trị sẹo màu như mẹ nó nữa đấy) có Hinhin123 với babycavil dùng rồi cái trị sẹo màu của mình rồi í ạ. Nản....
    bạn này PR và QC lộ liễu nhỉ
    phía trên ai cũng thấy topic đó rùi và mình cũng vào đọc rùi, thấy bạn có vẻ PR hơi bị nhiều đấy, trong khi đó thì chẳng thấy ai fb gì cả, chỉ mới bắt đầu hỏi mua và bắt đầu sử dụng
    cũng chưa chắc chắn có hiệu quả hay ko
    • 279 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

hì....đúng rồi. QC hơi nhiều.Hjx! nhưng cái top trị sẹo lồi lúc nào cũng nằm dưới đáy í. toàn tragn 9 trang 10. các mẹ í lười ko tìm lại để fb thui. bạn thử kéo nó lên và hỏi cái. mình tin sẽ có fb ngay. Cũg tại đợt này ủng hộ bé Long nên mình mới lộ liễu 1 tí. thông cảm ha!!!:Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Datme038; 19/03/2010 vào lúc 08:20 AM.
    • 181 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chờ kết quả của chủ top
    • 61 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

có đọc qua topic mấy mẹ trị sẹo rỗ ở SG đẹp, mà theo mình thấy thì cái TMV này làm ăn chụp giựt lắm . ko tin tưởng dc, mẹ thỏ đừng đi nữa , đang bị lừa đó ! mấy cái TMV ở VN xạo lắm phải lụa chọn cẩn thận . ko thì chỉ có mất tiền triệu mà chỉ thấy bục mình thôi !
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kurayami Xem bài viết
    có đọc qua topic mấy mẹ trị sẹo rỗ ở SG đẹp, mà theo mình thấy thì cái TMV này làm ăn chụp giựt lắm . ko tin tưởng dc, mẹ thỏ đừng đi nữa , đang bị lừa đó ! mấy cái TMV ở VN xạo lắm phải lụa chọn cẩn thận . ko thì chỉ có mất tiền triệu mà chỉ thấy bục mình thôi !
    Hix, đâu phải nơi nào cũng vậy đâu mẹ, em không bênh ai cũng chẳng hùa theo ai nhưng em vẫn tin ở VN hay ở bất cứ đâu cũng có người này ngừoi kia, cơ sở này có sở kia, không thể quy chung 1 tụ được mẹ à. Chủ yếu mình tham khảo, tư vấn và quyết định chính xác thôi. Em có đứa bạn trị sẹo thâm tại bệnh viện Á Âu thấy ok lắm, đâu có tệ như mẹ nói về TMV ở VN đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenthinhung0789; 08/05/2014 vào lúc 05:03 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

4 năm mà vẫn nguyên xi à chị? hic em cũng muốn đi đến tmv trị sẹo lồi mà phân vân không biết địa chỉ nào tin cậy để làm,mẹ nào biết chỉ em với ạ
    • 300 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Sẵn vụ trị thâm cho em hỏi cái này ạ: Gần đây em thấy thẩm mỹ viện Charm quảng cáo rầm rộ (xem trên diễn đàn, đi nhiều trang khác cũng thấy banner), có người nổi tiếng như Ngân khánh, diễm my quảng cáo nữa. Thấy cũng khá hoành tráng nên em cũng muốn trị thâm tại đây, mặt em hiện giờ không còn nổi mụn nữa nhưng vết thâm, đỏ đỏ thì rất nhiều. Khi em vào trang web của thẩm mỹ viện Charm thì thấy có hai phương pháp là công nghệ Octoline và Chemical Peel (theo như em đọc là Nếu vết thâm nám nhẹ và chỉ mới trên bề mặt da thì sử dụng Peel từ 3-5 lần là sẽ thấy nay sự cải thiện)

Vậy xin cho em hỏi là có chị nào đã từng làm dịch vụ ở Charm có thể chia sẻ kinh nghiệm cũng như report kết quả cho đàn em đi sau tham khảo được không ạ. Vì em chưa từng đi thẩm mỹ viện lần nào nên bở ngỡ lắm. Xin cảm ơn các chị nhiều lắm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zzbuonnguzz Xem bài viết
    Sẵn vụ trị thâm cho em hỏi cái này ạ: Gần đây em thấy thẩm mỹ viện Charm quảng cáo rầm rộ (xem trên diễn đàn, đi nhiều trang khác cũng thấy banner), có người nổi tiếng như Ngân khánh, diễm my quảng cáo nữa. Thấy cũng khá hoành tráng nên em cũng muốn trị thâm tại đây, mặt em hiện giờ không còn nổi mụn nữa nhưng vết thâm, đỏ đỏ thì rất nhiều. Khi em vào trang web của thẩm mỹ viện Charm thì thấy có hai phương pháp là công nghệ Octoline và Chemical Peel (theo như em đọc là Nếu vết thâm nám nhẹ và chỉ mới trên bề mặt da thì sử dụng Peel từ 3-5 lần là sẽ thấy nay sự cải thiện)

Vậy xin cho em hỏi là có chị nào đã từng làm dịch vụ ở Charm có thể chia sẻ kinh nghiệm cũng như report kết quả cho đàn em đi sau tham khảo được không ạ. Vì em chưa từng đi thẩm mỹ viện lần nào nên bở ngỡ lắm. Xin cảm ơn các chị nhiều lắm
    uhm. mình cũng đang thắc mắc như bạn. ko biết có kq khả quan j chưa??? tư vấn giúp mình vs? Mình thấy bên đông á cũng điệu tị bằng peeling j đó, ko biết hiệu quả ko nữa