Phẫu thuật thẩm mỹ

Điều trị sẹo lõm/ sẹo rỗ với phương pháp lăn kim

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 261K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 401 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Amy_ Xem bài viết
    Tks bạn nha, mà chắc mình cũng tránh xa TBG ra wa, tại da mình cũng thuộc dạng dễ nổi mụn. Nghe da bạn có cải thiện như vậy mình cũng mừng lây, vì có pp cải thiện dc mấy vết sẽo lõm đáng ghét này, chúc mừng bạn nha.. hihi
    Mà da hết nổi mụn hoàn toàn mình mới lăn dc hả bạn, lỡ trong thời gian đó mình bị nổi thì lăn kim có làm tình trạng mụn nặng hơn thêm nữa ko. sau khi lăn mặt mình bị những nốt đỏ đỏ thì bao lâu nó mới tróc ra hả bạn, tại mình còn phải đi làm, mặt như vậy sao đám gặp ai, hi
    Bạn cho mình địa chỉ BS nha, tks bạn. Nãy h khủng bố bạn = 1 đống câu hỏi lun, ngại wa'.
    Nếu bạn chỉ bị mụn cám li ti thì vẫn lăn kim bình thường được, lăn kim giúp trị được mụn cám nữa ý. Còn nếu da bạn bị mụn bọc thì nên đi trị ở bs Ánh trên đường PHAN XÍCH LONG (nhiều bạn cũng điều trị mụn rùi lăn kim ở chỗ bs này lun nè ).

Bạn đã đi làm thì tranh thủ lăn vào tối thứ sáu nhé, đỏ trong 2 ngày rùi sang ngày thứ 3 là thứ hai rùi, đi làm thì da hơi hồng hồng thui (cứ như oánh má hồng dzị ý :Battin ey: ) vì phương pháp này lăn là phải kiên trì lắm lun, để có kết quả cải thiện thì phải 10 - 15 lần lăn, cố gắng nhé Amy.

Bạn Amy theo phương pháp này 1 thời gian, đảm bảo bạn sẽ TỰ GIÁC và SIÊNG lăn lắm cho mà xem :Battin ey::Battin ey: vì nó có kết quả khả quan ý vì có kết quả rùi nhưng vẫn mún da phẳng lì nên sẽ siêng thui àh (hình như mình đang nói mình :Silly: )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thalia; 06/09/2011 vào lúc 08:00 PM.
    THA - LI - A THA - LI - A

Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn yêu thương, đừng để khi mất đi mới hối hận và đừng để "nóng giận mất khôn"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,967 Bài viết

• 3,352 Được cảm ơn

đắt không chị Thalia? em nghe thích quá! chị đã làm dịch vụ này chưa ?
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    • 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chị thalia ơi da mặt e hiện giờ đang thế này, là kết quả của 1 đợt breakout kinh hoàng ko ngừng nghỉ mà đến giờ e vẫn ko rõ nguyên nhân, trông thì ko đến nỗi khiếp đảm nhưng khá mất thẩm mỹ và vì cái mẹt này e đã đánh mất ko biết bn cơ hội trong cs e chắc chắn đồng chí trong ảnh 2 bên má cũng tương đối sẹo lõm nhưng kích thước ko lớn, nhỏ nhưng lại nhiều nên nhìn mới ko đc láng mịn, giống hệt da e bây giờ
    da mặt e bị rất nhiều mụn cám, trộm vía khi nào đến kỳ mới xuất hiện vài chú tổ chảng thế cũng đã là hạnh phúc lắm đv e thời điểm hiện tại sv trc rất nhiều. Trước lang thang webtretho vớ đc topic tiêu đề chữa sẹo lõm như mở cờ trong bụng, vào đọc vài trang mới thấy liệu trình có vẻ đau đớn và tốn kém quá, e đang đi học nên đành lòng để cái mơ ước mặt đẹp vào 1 góc đã
    e cũng có cùng câu hỏi với chị Amy, liệu trình này là bên bs da liễu hay bên spa thực hiện cho m ạ? trong khi lăn phải kết hợp mỹ phẩm hoặc thuốc đặc trị gì ko ạ? lăn kim tức là sẽ lăn cây roll trên da để lớp da xấu chết đi và bong ra hả c? với lại m trị liệu là đặt tiền trọn gói hay lần nào gửi lần đấy và bn/1 lần? ôi nếu trong khả năng e quyết sống mái với cái mẹt xấu số này Nhờ chị giải đáp giúp e vài câu hỏi ngớ ngẩn kia với, e xin lỗi nếu có làm phiền chị
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,967 Bài viết

• 3,352 Được cảm ơn

em đồng ý với câu hỏi Boxit ! trc giờ em k quan tâm sẹo cho lắm nhưng giờ cũng ham ham. hjhj
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    • 1,404 Bài viết

• 2,736 Được cảm ơn

@thalia: cho mình hỏi, nếu lăn kim không dùng TBG mà dùng E+C thì lăn ở đâu?
    Trong diễn đàn nhiều QC ngầm quá mình không biết nên thế nào, vào viện da liễu thì tốn kém quá.:Rose:
    • 401 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    đắt không chị Thalia? em nghe thích quá! chị đã làm dịch vụ này chưa ?
    Chị thấy da em đẹp rùi mà Tr, đâu có bị sẹo lõm nào đâu, trên đây là các bạn bị sẹo lõm thấy rõ trên mặt ko ý em, suy nghĩ kỹ nhé, chứ em làm cái này da đỏ trong 2 ngày rùi hồng hồng thui (sợ người nhà em thấy mặt em đỏ như vậy lại la em nữa, hic... ). Sau đó là da trắng sáng và sẹo nông lên nhiều.

Chi phí thì ko đắt lắm em, em đầu tư 1 cây kim lăn tầm 500K, mua thêm kem tê EMLA, nước muối sinh lý để vệ sinh kim lăn trước và sau khi lăn, kem chống nắng và dưỡng chất dùng vào những ngày sau khi lăn kim (thường là kem dưỡng ẩm, hoặc 1 dưỡng chất nào đó mắc tiền hơn mà em tin tưởng) và quan trọng là dưỡng chất dùng kèm trong khi lăn (cái này thì giá tùm lum hết, vì ko biết là em chọn lăn với dưỡng chất nào )

E Dermal + C của Laroscorbine: tầm khoảng 50k
    Collagen : tầm khoảng 700k/ tuýp 10ml
    Tế bào gốc: có 2 loại (1 loại khoảng 800k và 1 loại hơn 2 triệu)
    Super Cooper Peptide: tầm khoảng 1 triệu/ tuýp 30ml ~ 1 oz
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thalia; 06/09/2011 vào lúc 09:00 PM.

Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn yêu thương, đừng để khi mất đi mới hối hận và đừng để "nóng giận mất khôn"
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Em cũng vừa qua 1 đợt breakout, đi khám bác sỹ đã khỏi mụn, và giờ bác sỹ cũng đã tiến hành lăn kim cho em, chủ yếu là trị mấy nốt thâm, cũng có một ít sẹo mụn làm da hơi sần lên, ko được mịn màng. Em đã lăn kim lần 1, lần đầu tiên mà em cũng thấy đau, đến nỗi nước mắt chảy ra (chắc do đau chứ ko phải em khóc :P). Vốn dĩ da mặt em thuộc diện mỏng và nhạy cảm nữa, 1 tuần sau em có hẹn lăn kim lần 2. Cả nhà cho em tham khảo thêm kinh nghiệm, lăn kim nhiều lần với da mỏng thì có cần phải hạn chế hay giãn cách thời gian ra không ạ? Bác sỹ cũng tư vấn là em lăn khoảng 4,5 lần, em thì nghĩ sẽ theo dõi tùy theo tiến triển của da để tiến hành thêm cho hiệu quả nhất. cảm ơn cả nhà trước :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 401 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BọXít Xem bài viết

chị thalia ơi da mặt e hiện giờ đang thế này, là kết quả của 1 đợt breakout kinh hoàng ko ngừng nghỉ mà đến giờ e vẫn ko rõ nguyên nhân, trông thì ko đến nỗi khiếp đảm nhưng khá mất thẩm mỹ và vì cái mẹt này e đã đánh mất ko biết bn cơ hội trong cs e chắc chắn đồng chí trong ảnh 2 bên má cũng tương đối sẹo lõm nhưng kích thước ko lớn, nhỏ nhưng lại nhiều nên nhìn mới ko đc láng mịn, giống hệt da e bây giờ
    da mặt e bị rất nhiều mụn cám, trộm vía khi nào đến kỳ mới xuất hiện vài chú tổ chảng thế cũng đã là hạnh phúc lắm đv e thời điểm hiện tại sv trc rất nhiều. Trước lang thang webtretho vớ đc topic tiêu đề chữa sẹo lõm như mở cờ trong bụng, vào đọc vài trang mới thấy liệu trình có vẻ đau đớn và tốn kém quá, e đang đi học nên đành lòng để cái mơ ước mặt đẹp vào 1 góc đã
    e cũng có cùng câu hỏi với chị Amy, liệu trình này là bên bs da liễu hay bên spa thực hiện cho m ạ? trong khi lăn phải kết hợp mỹ phẩm hoặc thuốc đặc trị gì ko ạ? lăn kim tức là sẽ lăn cây roll trên da để lớp da xấu chết đi và bong ra hả c? với lại m trị liệu là đặt tiền trọn gói hay lần nào gửi lần đấy và bn/1 lần? ôi nếu trong khả năng e quyết sống mái với cái mẹt xấu số này Nhờ chị giải đáp giúp e vài câu hỏi ngớ ngẩn kia với, e xin lỗi nếu có làm phiền chị
    Phương pháp này CHẬM MÀ CHẮC, mình phải theo lâu dài đó em, em tính toán tài chính để lựa chọn thui. Lăn kim là cách tạo vết thương giả trên bề mặt da để kích thích tái tạo collagen ở lóp trung bì, khi da mới được tái tạo, lớp da cũ chết sẽ được thay 1 lớp da mới, trắng hơn, hồng hào hơn.

Theo chị nghĩ, lần đầu tiên em nên đến cho bs lăn cho em, để bs cho biết sẹo của em cần kim lăn dài bao nhiêu mm. Em cố gắng nhớ cách họ làm (các bước ) và để ý cách họ lăn kim trên da mặt em nữa. Còn sinh viên thì em chỉ cần dùng với E của Dermal và C của Laroscorbine như chị 1 thời gian vừa qua cũng có kết quả khả quan ý. Giá cả thì chị ko rành lắm, nhưng chị được biết là chỗ bs Ánh có lăn mà giá cũng phải chăng (em có thể hỏi những bạn khác trên diễn đàn này, có nhiều bạn có kinh nghiệm đi lăn chỗ bs Ánh rùi )

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 401 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DANBROWN Xem bài viết
    @thalia: cho mình hỏi, nếu lăn kim không dùng TBG mà dùng E+C thì lăn ở đâu?
    Trong diễn đàn nhiều QC ngầm quá mình không biết nên thế nào, vào viện da liễu thì tốn kém quá.:Rose:
    E + C thì mình tự lăn ở nhà, vì đi lăn ở spa hay da liễu thì họ đều khuyên dùng tế bào gốc (vì họ được chia hoa hồng mỗi khi tiêu thụ được hàng ) cũng có lần bấm bụng lăn thử với tế bào gốc mà mụn nổi tùm lum, nhưng mình để ý được cách họ làm và chịu khó xem thêm các video clip trên youtube dạy cách lăn nên sau đó là mình tự lăn ở nhà lun, tiết kiệm được nhiều lắm lun, hihihi...

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi green.apple Xem bài viết
    Em cũng vừa qua 1 đợt breakout, đi khám bác sỹ đã khỏi mụn, và giờ bác sỹ cũng đã tiến hành lăn kim cho em, chủ yếu là trị mấy nốt thâm, cũng có một ít sẹo mụn làm da hơi sần lên, ko được mịn màng. Em đã lăn kim lần 1, lần đầu tiên mà em cũng thấy đau, đến nỗi nước mắt chảy ra (chắc do đau chứ ko phải em khóc :P). Vốn dĩ da mặt em thuộc diện mỏng và nhạy cảm nữa, 1 tuần sau em có hẹn lăn kim lần 2. Cả nhà cho em tham khảo thêm kinh nghiệm, lăn kim nhiều lần với da mỏng thì có cần phải hạn chế hay giãn cách thời gian ra không ạ? Bác sỹ cũng tư vấn là em lăn khoảng 4,5 lần, em thì nghĩ sẽ theo dõi tùy theo tiến triển của da để tiến hành thêm cho hiệu quả nhất. cảm ơn cả nhà trước :Rose:
    chị táo đi điều trị có tiến triển thì báo cáo với cả nhà với nhé cho e hóng với, bs lăn cho m tức là mọi chi phí đều là trọn gói hết rồi c nhỉ có cần mua cây lăn và những dưỡng chất như c Thalia đã kể giúp bên trên ko ạ?
    e phải ngồi đọc hết 2 tầng nhà lăn kim để hiểu rõ cơ chế hoạt động của công nghệ này đây :P
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)