Phẫu thuật thẩm mỹ

Điều trị sẹo lõm/ sẹo rỗ với phương pháp lăn kim

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 269K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

• 94 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hatinlove Xem bài viết
    tớ lăn kim ngay từ những ngày đầu, đc fai đển 3,4 tháng gì đó, mà đến giờ ko lăn đc gần 1 tháng, nhìn lại mặt chẳng thấy tiến triển gì. Có khi thấy sẹo còn rõ hơn. Hoang mang quá, ko biết có faif do mình ko hợp lăn kim ko nữa.
    uhm, thấy hatinlove tham gia lăn cũng lâu rồi nhỉ, không đỡ bao nhiêu hả bạn? bạn tự lăn à? mình lăn cũng 18 lần rồi ấy, chỉ bôi có mỗi C laros và acnes c10, không tiến triển bao nhiêu, tình trạng mình có lẽ như bạn Ifart vậy nên giờ mua super copp về lăn xem sao
    • 876 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Một số hình ảnh:

Nếu bạn cần phải đặt xa các con lăn cho một vài giây trong khi điều trị, đặt nó trên một bề mặt sạch ở thành của nó, để các kim tiêm không bao giờ chạm vào bất cứ điều gì khác hơn không khí.

Làm sạch da với một miếng bông

Rửa con lăn với nước nóng, trước và sau khi sử dụng

Lăn kim theo một mô hình ngôi sao.

• 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

tớ lăn kim ngay từ những ngày đầu, đc fai đển 3,4 tháng gì đó, mà đến giờ ko lăn đc gần 1 tháng, nhìn lại mặt chẳng thấy tiến triển gì. Có khi thấy sẹo còn rõ hơn. Hoang mang quá, ko biết có faif do mình ko hợp lăn kim ko nữa.
    Em lăn cùng lúc với chị nhưng em dùng tế bào gốc 1 thời gian cũng bị nổi mụn và collagen, bây giờ ko có kết quả nhiều hở em? :Sad:

E Dermal mới tác động lên nhiều quá trình hình thành collagen hơn là C Laros đó em, em xem dùng với E Dermal trong lúc lăn rùi những hôm sau lăn thì dùng collagen dưỡng da nhé. C của Laros thì dược sĩ có nói với chị là tính kháng khuẩn cao thui, chứ ko hỗ trợ việc lành sẹo lắm. Cho nên nếu bôi thì bôi E trước, C sau nhé.

Khi lăn kim, em chú ý lăn đủ các chiều: ngang - dọc - xéo đầy đủ để tác động lên da đều hơn.
    THA - LI - A THA - LI - A

Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn yêu thương, đừng để khi mất đi mới hối hận và đừng để "nóng giận mất khôn"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoàngGia Xem bài viết
    Một số hình ảnh:

Nếu bạn cần phải đặt xa các con lăn cho một vài giây trong khi điều trị, đặt nó trên một bề mặt sạch ở thành của nó, để các kim tiêm không bao giờ chạm vào bất cứ điều gì khác hơn không khí.

Làm sạch da với một miếng bông

Rửa con lăn với nước nóng, trước và sau khi sử dụng

Lăn kim theo một mô hình ngôi sao.

hihihi... bạn HoàngGia cho thông tin đầy đủ quá :Applause::Applause::Rose:

Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn yêu thương, đừng để khi mất đi mới hối hận và đừng để "nóng giận mất khôn"
    • 208 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

lăn kim đúng là khả quan hơn mấy cái tia laze nhìu, mình có 1 ng chị từng làm laser fractionnal C02, hết 900$ mà vẫn chẳng thấy khả wan la bao nhiu, 3 tháng ko dám bước chân ra đường, ngồi trong nhà cũng sợ bị ánh nắng hắt vô, vậy mà cũng ko cải thiện dc bn, da còn bị sậm màu nữa.
    mình mới gặp lại chị ấy mới đây, chị ấy cũng sd pp lăn kim, nhìn da dẻ mịn màng, sáng sủa hẳn ra + rw của các bạn trên đây nên mình mới ham hố quyết tâm làm, trc đây mình nghĩ là pó tay với cái mẹt lõm chõm của mình roài .
    chúc mọi người đều đạt dc kết quả tốt nha
    P/s : hiện h mình cũng đang trị mụn ở bs Ánh nè, chắc khi nào BS kiu da mặt mình ổn rùi thì mình bắt đầu lăn kim lun
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BọXít Xem bài viết
    chị thalia hay quá, e cũng đang đọc p2 mong sớm tìm đc đ/c của c ngoài HN, c tự lăn ở nhà đc bao lâu rồi ạ? kết quả khả quan lắm lắm ko ạ, c chịu khó để sớm có làn da đẹp như avatar của c nhé
    chị ơi, clip chị post e xem sợ quá
    da mặt e có sẹo rỗ nhỏ nhưng tuơng đối nhiều, 1 năm nay bắt đầu thấy có hiện tượng lcl sần và thô như vỏ cam rồi, chắc bỏ lợn dần và tiến hành sớm thôi
    Chị hatinlove có 1 hội off ngoài HN ý, em hỏi xem chị ấy ngoài ấy có offline trao đổi kinh nghiệm ko thì em join đi.
    Chị lăn 22 lần rùi em . Nếu em mún tiết kiệm thì em có thể làm như chị, dùng với E của Dermal + C của Laros trong lúc lăn, chị thì bôi E trước để E thấm sâu vào da, sau đó mới bôi C, chị ko biết có phải chị may mắn ko nữa, nhưng với chị thì có kết quả khả quan :LoveStruc:
    P/S: thích cái chữ ký của em :Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thalia; 06/09/2011 vào lúc 11:16 PM.

• 876 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thalia Xem bài viết
    hihihi... bạn HoàngGia cho thông tin đầy đủ quá :Applause::Applause::Rose:
    Chị nhờ Mod move mấy bài hướng dẫn, hình ảnh lên đầu topid cho các bạn dễ thấy. Em đang kiếm thêm hình ảnh mình họa để mấy bạn mới dễ hình dung.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HoàngGia; 06/09/2011 vào lúc 11:20 PM.
    • n80
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cũng thích ngắm ngía tham khảo, nhưng nhìn thấy con lăn lại sợ. Huhu
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoàngGia Xem bài viết
    Chị nhờ Mod move mấy bài hướng dẫn, hình ảnh lên đầu topid cho các bạn dễ thấy. Em đang kiếm thêm hình ảnh mình họa để mấy bạn mới dễ hình dung.
    Uh em, trong pham vi topic này và những thông tin của em, chị sẽ nhờ Mod move lên đầu trang cho mọi người cùng xem.
    Em kiếm thêm thông tin nhé, chị và mọi người cám ơn em nhiều :Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thalia; 06/09/2011 vào lúc 11:31 PM.

• 63 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu các chị ơi, thế lăn là cứ phải chảy máu mới đc ạ? Hay tại trong clip người ta lăn vào mụn nên thế ? Da mặt em cũng chán lắm, mất hết cả tự tin. Mà em vừa sợ đau, vừa là sinh viên nữa ạ. Phương pháp nào rẻ hơn mà hiệu quả hơn, các chị chia sẻ cho em với nha. Em ở ngoài Hà nội, nhưng cũng chẳng biết chỗ nào mà làm lăn kim nữa :Sad:
    • 876 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thalia Xem bài viết
    Uh em, trong pham vi topic này và những thông tin của em, chị sẽ nhờ Mod move lên đầu trang cho mọi người cùng xem.
    Em kiếm thêm thông tin nhé, chị và mọi người cám ơn em nhiều :Rose::Rose:
    Mọi người cùng góp vào đi. Bạn nào có lưu lại những kinh nghiệm của mấy bạn trước từng chia sẻ thì up lên nhé.
    • 876 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu291289 Xem bài viết
    Huhu các chị ơi, thế lăn là cứ phải chảy máu mới đc ạ? Hay tại trong clip người ta lăn vào mụn nên thế ? Da mặt em cũng chán lắm, mất hết cả tự tin. Mà em vừa sợ đau, vừa là sinh viên nữa ạ. Phương pháp nào rẻ hơn mà hiệu quả hơn, các chị chia sẻ cho em với nha. Em ở ngoài Hà nội, nhưng cũng chẳng biết chỗ nào mà làm lăn kim nữa :Sad:
    _ Không nhất thiết phải chảy máu, miễn sao lực kim áp lên da vừa đủ.
    _ Đau thì cá nhân mình chả thấy đau. Nếu bạn sợ thì dùng kem ủ tê.
    _ Điều trị sẹo rỗ khá tốn kém, bất kể là PP gì. Còn hiệu quả thì tùy cơ địa nhé bạn. Nhưng về độ an toàn thì PP lăn kim là lựa chọn tốt. Bạn có thể tiết kiệm kha khá tiền nếu chịu khó tìm hiểu và tự lăn kim cho mình. Bạn chuẩn bị tầm tầm 2tr thì có thể lăn thoải mái trong vòng 2 tháng .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình bon chen tý hii
    trong đoạn clip trên họ bôi j vậy thalia
    • 115 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

^^ Kim đã về, nhưng giật mình là dermaroller sao lại made in Korea nhỉ? Mình tưởng ở châu Âu gì cơ hic
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chị!
    Em cũng bị sẹo lõm, do lúc xưa bị mụn trứng cá n ko chăm sóc da kỹ, bây h có sẹo lõm dù ko sâu,n vẫn mất tự tin lắm. nhìu lúc bạn bè họp mặt cũng ko dám đi vì ngại, em có đọc hết các cm trong pic này n pic thảo luận bên kia thì dài quá nên chưa có thời gian đọc hết, từ trước đến nay em ko có dùng mỹ phẩm, bây h bước đầu muốn cải thiện seọ lõm thì còn rất nhìu bỡ ngỡ, mong dc các chị giúp đỡ .
    • 401 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muitenden999 Xem bài viết
    Cho mình bon chen tý hii
    trong đoạn clip trên họ bôi j vậy thalia
    Cái hình bạn chụp thì đó là bước bôi dưỡng chất sau khi lăn rùi, họ sử dụng dưỡng chất riêng của họ, mình có đọc được hàng chữ "BASE ANIDRA" nhưng ko biết chất đó là chất gì, mình nghĩ đó là 1 chất giúp tái tạo collagen và giúp mau lành sẹo.

• 189 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cái này thì phải kiên trì bạn à, mình cũng nghĩ n ếubạn lăn 4 tháng mà kô tiến triển thì có khi nào kô hợp kô?Bạn thử hỏi bác sĩ xem ntn? Mình lăn đc 6 lần rùi nè (mỗi tuần một lần, đến hẹn lại lên), tiến triển hẳn đó, trắng ra mà sẹo thấy đầy đầy lên. Mình dùng kem chống nắng cho ác vào chứ sợ đen ăn sâu vào da lắm.
    • 189 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crystal_rose90 Xem bài viết
    ^^ Kim đã về, nhưng giật mình là dermaroller sao lại made in Korea nhỉ? Mình tưởng ở châu Âu gì cơ hic
    DERMAROLLER phải là MADE IN GERMANY chứ. Mình đang xài kim này nè, mua ở VBCL. Nhưng đc cái mang về nhà xài. Có khi nào cái kim đó là DR. ROLLER không bạn? Mà DR. ROLLER xài cũng tốt mà, đang tăm tia đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quakhuvatuonglai; 07/09/2011 vào lúc 12:37 PM.
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

^_^ mình đặt cái supercop cream rùi, 2 tuần có mặt. Hic, hi vọng , hi vọng.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 764 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

rỗ to như rỗ bị trái rạ có bớt đc ko các c. khoảng 1 cm ah
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heomethaman; 07/09/2011 vào lúc 02:27 PM.