Phẫu thuật thẩm mỹ

Có ai chữa sẹo lõm bằng công nghệ tế bào gốc kết hợp lăn kim Demaroller chưa ? (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 247K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

• 4,424 Bài viết

• 4,109 Được cảm ơn

Topic cũ đã đủ 1500 bài, Smod2 mở topic mới để các bạn tiếp tục thảo luận.

Link topic cũ: http://www.webtretho.com/forum/f69/c...-voi-a-515162/

Thân mến,

Smod2.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình mới ngã xe để lại sẹo thâm ở mặt, đi khám bs Da liễu thấy tư vấn nên lăn kim kết hợp sản phẩm tế bào gốc Juvi gì đó, trị nám luôn, thử 1 lần thấy đau nên lại bỏ. Mẹ nào có kinh nghiệm điều trị rồi thì tư vấn cho mình với.
    Đọc qua topic trước thấy các mẹ còn tự mua kim về nhà lăn, liệu có đỡ đau hơn khi tự làm không nhỉ :Thinking:
    • 69 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Up chào mừng nhà mới cái nhỉ !
    • 136 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chị rainbow0211, và anh laxanh86 cho em xin nick yh của anh chị đi ! em đọc gần như hết hơn 160 trang ở diễn đàn này, da mặt em bị sẹo ice pink, hix hix, em đọc hết các bài trên đây nên em có một ít kinh nghiệm rồi, em muốn xin nick yh để có gì không rõ sẽ hỏi thêm ! cám ơn anh chị và nhiều thành viên khác đã cho những kiến thức rất tốt về phương pháp lăn !
    • 3,043 Bài viết

• 3,375 Được cảm ơn

Ở Hà nội có chỗ nào chữa bằng cách này không các chị nhỉ? em bị sẹo lõm lâu năm rồi, không biết có hy vọng được không
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 285 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Hic, hic em xí đc mặt tiền rùi, hy vọng các chị, các em cho em xin mấy triệu kinh nghiệm để em có dc cái mẹt hết sẹo. Em bị sẹo trứng cá gần chục năm rùi hic, hic... Sống chung với lũ từng đấy năm, giờ chỉ mong mẹt hết sẹo để tự tin hơn chứ đang gần đến tuổi lên bà, lên cụ rùi nên ko thể tự tin như trc đc nữa. Cứu em với các chị, các em ui
    "EM MUỐN MÌNH MỈM CƯỜI- Vượt qua những xót xa, những hờn, giận, những hối tiếc, em muốn mình tha thứ và mỉm cười. Bởi vì: sống không phải là cứ bước đi không nhìn lại. Nhưng nhìn lại không phải để oán trách hay dằn vặt. SỐNG LÀ KHÔNG HỐI TIẾC NHỮNG ĐIỀU ĐÃ QUA"
    • 155 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Ở Hà nội có chỗ nào chữa bằng cách này không các chị nhỉ? em bị sẹo lõm lâu năm rồi, không biết có hy vọng được không
    Ở Hn bạn Gakhi đang điều trị ở nhà bác sỹ Hưng đó bạn, còn tớ cũng ở hn nhưng lại tự lăn...Muốn tự lăn thì phải tìm hiểu kỹ thuật lăn và mua cây kim ngon ngon bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimxu2004 Xem bài viết
    Hic, hic em xí đc mặt tiền rùi, hy vọng các chị, các em cho em xin mấy triệu kinh nghiệm để em có dc cái mẹt hết sẹo. Em bị sẹo trứng cá gần chục năm rùi hic, hic... Sống chung với lũ từng đấy năm, giờ chỉ mong mẹt hết sẹo để tự tin hơn chứ đang gần đến tuổi lên bà, lên cụ rùi nên ko thể tự tin như trc đc nữa. Cứu em với các chị, các em ui
    Ôi, mình cũng chung cảnh ngộ sống chung với "trứng cá" đây, nhưng mà sẹo thì chưa đến chục năm, chỉ một vài năm gần đây cái mặt như bánh đa thôi. Mình khuyên chân thành là nên đọc topic tìm hiểu, rồi đến bác sỹ khám để nhận tư vấn rồi quyết định cách nào hợp lý nhất bạn nhé
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Đốp Xem bài viết
    Ở Hn bạn Gakhi đang điều trị ở nhà bác sỹ Hưng đó bạn, còn tớ cũng ở hn nhưng lại tự lăn...Muốn tự lăn thì phải tìm hiểu kỹ thuật lăn và mua cây kim ngon ngon bạn nhé
    Bạn à, tình hình thế nào, mình lăn quả thứ hai rồi, giờ bong kinh lắm bạn ạ, trắng cả hai bên má rồi...bạn thì sao, vẫn chăm chỉ chăm sóc chứ? Hôm nào rảnh buôn với tớ về vụ tự lăn xem thế nào nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gakhi Xem bài viết
    Ôi, mình cũng chung cảnh ngộ sống chung với "trứng cá" đây, nhưng mà sẹo thì chưa đến chục năm, chỉ một vài năm gần đây cái mặt như bánh đa thôi. Mình khuyên chân thành là nên đọc topic tìm hiểu, rồi đến bác sỹ khám để nhận tư vấn rồi quyết định cách nào hợp lý nhất bạn nhé
    Cảm ơn bạn, mình bức xúc với da mẹt mình lém nhưng vẫn chưa tìm đc địa chỉ nào uy tín để đến chữa. Bạn đang khám bác sĩ Hưng phải ko? Cho mình xin 1 chút kinh nghiệm bạn nhé. Cảm ơn bạn nhiều
    "EM MUỐN MÌNH MỈM CƯỜI- Vượt qua những xót xa, những hờn, giận, những hối tiếc, em muốn mình tha thứ và mỉm cười. Bởi vì: sống không phải là cứ bước đi không nhìn lại. Nhưng nhìn lại không phải để oán trách hay dằn vặt. SỐNG LÀ KHÔNG HỐI TIẾC NHỮNG ĐIỀU ĐÃ QUA"
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em lơ ngơ thế nào thấy cái topic này, em là 1 trong những khách hàng đầu tiên về vụ lăn kim TBG o FNC đây ạ, lăn cũng 6-7 lần hồi năm ngoái rồi, em lăn o BS Diệp o chỗ trung tâm thẩm mỹ LÊ HÀNH đó, đau dã man con ngang nhưng kết quả vẫn ko được như mong muốn, lúc đó em lăn tóe máu tán loạn lun, bs bảo như thế mới có hiệu quả chứ những TMV khác lăn ko chảy máu hiệu quả sẽ rất thấp. các mẹ nào mún hỏi về kinh nghiệm lăn kim thì cứ pm cho em, vì e cũng bi sẹo mụn nên rất chi là thông cảm cho các chị nào như em
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi , đi lăn kim ở bsi Ánh thì có cần gọi đt trước bốc số để đc bsi tư vấn về loại kim gì cho da mặt ko ah ? hay chỉ cần đi thẳng lên lầu .
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi louis_vicchou Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi , đi lăn kim ở bsi Ánh thì có cần gọi đt trước bốc số để đc bsi tư vấn về loại kim gì cho da mặt ko ah ? hay chỉ cần đi thẳng lên lầu .
    mình thấy người ta đi thẳng lên lầu, bsi tư vấn từ 17-20h à nha, tới sớm hoặc trễ hơn coi chừng mất công đó.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimxu2004 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, mình bức xúc với da mẹt mình lém nhưng vẫn chưa tìm đc địa chỉ nào uy tín để đến chữa. Bạn đang khám bác sĩ Hưng phải ko? Cho mình xin 1 chút kinh nghiệm bạn nhé. Cảm ơn bạn nhiều
    -------------

mình thấy bác sĩ Vân ở BV Da liễu TW cũng làm lăn kim tốt lắm đấy bạn, ngoài giờ bác ý còn làm cả ở Hanoi Family Medical ở Kim mã và Spa ở Ks Bảo Sơn thì phải :Smiling:
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubỳunny Xem bài viết
    em lơ ngơ thế nào thấy cái topic này, em là 1 trong những khách hàng đầu tiên về vụ lăn kim TBG o FNC đây ạ, lăn cũng 6-7 lần hồi năm ngoái rồi, em lăn o BS Diệp o chỗ trung tâm thẩm mỹ LÊ HÀNH đó, đau dã man con ngang nhưng kết quả vẫn ko được như mong muốn, lúc đó em lăn tóe máu tán loạn lun, bs bảo như thế mới có hiệu quả chứ những TMV khác lăn ko chảy máu hiệu quả sẽ rất thấp. các mẹ nào mún hỏi về kinh nghiệm lăn kim thì cứ pm cho em, vì e cũng bi sẹo mụn nên rất chi là thông cảm cho các chị nào như em
    ---------

chảy máu vậy có dùng kim lăn riêng không bạn, vì mình thấy nhiều nơi kĩ thuật viên cứ bảo là khử trùng dụng cụ tốt lắm, thấy cứ lo lo thế nào ý :Nottalkin:
    • 155 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubỳunny Xem bài viết
    đau dã man con ngang nhưng kết quả vẫn ko được như mong muốn, lúc đó em lăn tóe máu tán loạn lun, bs bảo như thế mới có hiệu quả chứ những TMV khác lăn ko chảy máu hiệu quả sẽ rất thấp. các mẹ nào mún hỏi về kinh nghiệm lăn kim thì cứ pm cho em, vì e cũng bi sẹo mụn nên rất chi là thông cảm cho các chị nào như em
    Ớ, chứ tớ tưởng đau tóe máu toán noạn thì mới bong da và mới tái tạo được tế bào mới chớ...Tớ tự lăn nhưng chưa có kinh nghiệm nên lăn toàn hơi nhẹ tay, đang sợ tác dụng ít, phí cả tiền đây
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chào cả nhà may quá em gặp diễn đàn. việc này làm em mất tự tin hơn 10 năm nay rồi. Ngày trước em cũng bị cái mụn rất to ở mắt, thế là mẹ em chữa mãi k khỏi mới đem dán cao vào thế là em bị một cái sẹo rất to ở mắt trong xấu kinh khủng, lớn lên em rất mất tự tin với nó và còn bị gắn cái biệt hiệu là "Ve" huhu. em rất sầu về cái sẹo nên năm lớp 11 mẹ em cho đi chữa bằng tia laze ở viện 108 nhưng khổ nỗi nó không hết mà còn sẹo to ra hơn. em càng đau khổ hơn.
    Giờ em đi làm rồi cũng muồn có cách nào có thể chữa khỏi cái sẹo hoặc làm mờ nó đi, sẹo của em được hơn 10 năm rồi nên không biết có chữa được không, va bên cạnh đo nó còn ở mắt nữa. Ai có kinh nghiệm và địa chỉ tin cậy có thể chữa xin làm ơn tư vấn cho em với. em xác định tốn kem chút cũng được miễn chữa được cho đỡ mất tự tin.
    hichic.
    mail em là duonghoa1807@gmail.com
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em ở Hà Nội nha cả nhà
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasea Xem bài viết
    c
    Giờ em đi làm rồi cũng muồn có cách nào có thể chữa khỏi cái sẹo hoặc làm mờ nó đi, sẹo của em được hơn 10 năm rồi nên không biết có chữa được không, va bên cạnh đo nó còn ở mắt nữa. Ai có kinh nghiệm và địa chỉ tin cậy có thể chữa xin làm ơn tư vấn cho em với. em xác định tốn kem chút cũng được miễn chữa được cho đỡ mất tự tin.
    hichic.
    Bạn ơi, mình cũng đang chữa trị sẹo đây, mình nghĩ bạn nên đến phòng khám soi da, nhận tư vấn của bác sỹ rồi quyết định nên làm gì để cải thiện da. Mình ngày trước cũng khám mấy nơi, xong thì quyết định dùng dịch vụ của Bs Hưng, giá hơi chát cho ba lần lăn nhưng được cái yên tâm là ở đây dùng kim Dermaroller xịn. Tớ đang chữa trị, thấy thái độ phục vụ cũng tốt lắm...
    • 47 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasea Xem bài viết
    chào cả nhà may quá em gặp diễn đàn. việc này làm em mất tự tin hơn 10 năm nay rồi. Ngày trước em cũng bị cái mụn rất to ở mắt, thế là mẹ em chữa mãi k khỏi mới đem dán cao vào thế là em bị một cái sẹo rất to ở mắt trong xấu kinh khủng, lớn lên em rất mất tự tin với nó và còn bị gắn cái biệt hiệu là "Ve" huhu. em rất sầu về cái sẹo nên năm lớp 11 mẹ em cho đi chữa bằng tia laze ở viện 108 nhưng khổ nỗi nó không hết mà còn sẹo to ra hơn. em càng đau khổ hơn.
    hichic.

Sẹo ở mắt và to thì mình cũng không hình dung được sẹo như thế nào mà bạn lại mất tự tin như vậy, nhưng gì thì gì, bạn cố gắng đừng suy nghĩ đến nó nhiều quá, không lại ảnh hưởng đến da mặt luôn đấy.

Ngoài Hà Nội thì mình không rành, nhưng trong Sài Gòn thì bạn có thể tham khảo ở hai nơi: 1 là bác sĩ chuyên về da liễu, 2 là bác sĩ chuyên về GP thẩm mỹ.

Da liễu thì công nghệ hay sử dụng hiện nay là lăn kim, mà bản thân mình cũng đã sử dụng công nghệ này rồi, mình không nghĩ làm 1 đợt - 6 hay 7 lần là có thể hết, mà nên điều trị từ 2 đến 3 đợt thì kết quả mới hy vọng khả quan.

* Lột Da ( chemical peeling) cũng có thể khắc phục sẹo lõm, cũng chỉ được một phần và da phải được chuẩn bị trước đó khoảng 3 - 4 tháng. Mình không thích hình thức này, vì mình thấy nó không an toàn cho da. Bản thân mình cũng đã trải nghiệm điều này.

* Ngoài ra còn có những hình thức phổ biến khác như bạn có thể đọc được nhan nhãn trên internet, nhưng rõ ràng chữa gì thì chữa- để cho da trở lại hoàn toàn như trước khi chưa lõm thì cần thời gian rất rất dài.

-- Mình thấy lăn kim kết hợp với tế bào gốc là phương pháp an toàn và cũng tương đối hiệu quả.

--> Bạn tìm hiểu về bác sĩ thẩm mỹ giỏi ở Hà Nội và đến tư vấn thử xem- cách này cũng có thể phù hợp với tình trạng của bạn, cứ nghe tư vấn thử rồi hãy quyết định làm hay không ; còn nếu bạn muốn làm lăn kim thì mình e là lăn ở gần vùng mắt thì rất đau và sẽ không an toàn cho mắt. Bởi khi lăn kim, bác sĩ cũng chỉ lăn nhẹ qua vùng ở mắt 1 lần thôi.

Cứ tìm hiểu cả hai cách lăn kim + thẩm mỹ xem bác sĩ tư vấn thế nào rồi bạn quyết định sau. Trước mắt, bạn hãy đi tìm hiểu và xin tư vấn ở nhiều nơi trước, khoan làm gì vội vì mình sợ nó lại to ra hoặc ảnh hưởng đến mắt của bạn, một khi có đầy đủ thông tin và chắc chắn rồi thì làm cũng chưa muộn, dù sao bạn cũng đã đợi 10 năm rồi còn gì.

Có gì báo mình biết với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhiennguyen; 31/03/2011 vào lúc 12:19 PM.