Phẫu thuật thẩm mỹ

Có ai chữa sẹo lõm bằng công nghệ tế bào gốc kết hợp lăn kim Demaroller cho em xin ý kiến với ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 197 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em thấy đã có nhiều topic về chữ sẹo lõm trong diễn đàn của mình nhưng chưa thấy đề cập đến công nghệ chữa sẹo lõm bằng tế bào gốc kết hợp lăn kim Demaroller đang được thông tin rộng rãi.
    Ngày trước mặt em bị mụn trứng cá và để lại nhiều sẹo lõm, em không tự tin chút nào nên liên tục tìm hiểu về các công nghệ chữa trị sẹo lõm. Em đang định sử dụng Fraction CO2 của bác sĩ Tom Cường ở Stamford nhưng em thấy kinh nghiệm của các anh chị đã sử dụng là phải ở nhà thời gian dài + da sau thời gian mới điều trị trông ghê ghê nên em sợ rủi ro. Mấy bữa nay em đọc được thông tin công nghệ tế bào gốc kết hợp lăn kim có thể trị sẹo lõm em thấy có vẻ an toàn và ít tốn kém hơn. Em mừng quá. Em muốn xin kinh nghiệm có anh chị nào đã và đang sử dụng phương pháp này vào cho em và những người cùng cảnh xin ý kiến với nhé. Em cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 197 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hic, chưa ai trả lời em ah? Em mong mong tin mọi người.
    • ctn
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình nghĩ nếu cái này có hiệu quả thiệt sự vậy thì chắc chả ai làm laser nữa nhỉ, vừa mất công tránh nắng lại vừa đắt, up lên cho mọi người thấy
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng đang tìm hiểu công nghệ này. hiện nay nó có vẻ đình đám lắm.ai có kinh nghiệm chia sẻ đi ah. nhưng đừng quảng cáo vì lợi ích cá nhân nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chả biêt đâu mà lần, nhiều phương án quá. Có mẹ nào thử qua pp này chưa nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zeyaz; 11/07/2010 vào lúc 07:20 AM.
    Em là con gái cung Thiên Bình.
    Em sinh ra là để làm Yên Bình cái Bão Giông của Trời Đất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ giống chị ctn, nếu đúng như lời giới thiệu thì có vẻ hay hơn laser nhiều, em còn nghe nói cũng có thể kết hợp laser với tế bào gốc nữa. Nhưng xem những hình ảnh sau thời gian đầu làm laser của bên topic fractinal co2 em sợ quá ko dám thử.
    Có mẹ nào thử phương pháp lăn kim kết hợp tế bào gốc rồi comment cho mọi người cùng biết vowsiiiiiiiiiiii.
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

đặt gạch tóp này. Đang quang tâm.
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:
    • 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng đã lập topic hỏi về cái này nhưng chưa thấy hồi âm! hjx!
    • 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình quyết định là sẽ thử công nghệ này trong 3 ngày tới...hy vọng sau 1 tháng sẽ cho kết quả...hjx!
    • 197 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

To chị TCNH08: Chị định làm ở đâu vậy chị? Em cũng định lên công ty FNC khám, tư vấn và làm luôn, nhưng thứ 7, chủ nhật tới em đi du lịch Phan Thiết với công ty rồi nên cuối tuần sau em sẽ tiến hành.
    Chị đi có kinh nghiệm j về cho em học hỏi với chị nhé.
    • 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình định đi 1, 2 hôm nữa bạn ạ...mình biết một anh làm ở bên đó sẽ nhờ anh ý dẫn qua...có gì sẽ truyền đạt lại cho mọi người
    • 197 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hiii, hồi hộp chờ tin cuả chị. Chúc chị may mắn!
    • 197 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chị TCNH08 sao rồi chị? Em đang chờ tin chị.
    • 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ngày mai mình mới bắt đầu sử dụng bạn ạ! nhưng người ta bảo phải chờ 1-2 tháng mới có kết quả cơ
    • 123 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

các bạn ơi, mình cũng đang tìm hiểu về phương pháp này và tìm thấy thông tin này, các bạn cùng xem nhé
    http://danviet.vn/8375p1c31/soc-voi-...te-bao-goc.htm
    • DHS
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tế bào gốc chỉ trị sẹo được trong vòng 6 tháng bạn ạ. Nếu lâu hơn thì e hiệu quả không cao. Và co thêm thông tin nay nữa, ko bit đưa lên đây co bị ai ném đá ko nữa. Nếu có sr trước nhé.
    http://vnexpress.net/Vietnam/Khoa-hoc/2005/12/3B9E4B58/
    • 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@DHS: Mình đã hỏi về vấn đề này bạn ạ thì được giải thích như sau...đúng là TBG chỉ trị dc sẹo 6 tháng nhưng DTS roller có tác dụng tạo ra vết thương mới, có thể gọi là sẹo mới giúp cho thuốc có tác dụng nhanh chóng...còn cái bài viết kia là năm 2005 khi lúc đó mình nghe loáng thoáng là lúc đó mới chỉ dùng nhau thai mới sinh còn bây h công nghệ phát triển rồi và phát hiện được màng cuống rốn j j đó :">...mình ko rành lắm nhưng nghe qua là vậy bạn ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em cũng có tìm hiểu về công dụng của tế bào gốc đối với sẹo lõm lâu năm vì em bị cũng khá lâu rồi, kết quả tìm hiểu của em cũng giống chị vậy đó. Mình phải kết hợp lăn kim demaroller để tạo ra vết thương mới. Tuy nhiên, em cũng ko hi vọng sẽ hết hoàn toàn, chỉ mong cải thiện được chừng nào hay chừng đó thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

TO chị TCNH08: Chị ơi, chị đã làm chưa vậy? Chắc cuối tuần này em sẽ thử, em đang nóng ruột xin ý kiến mọi người nhưng sao chưa thấy ai có kinh nghiệm vậy nè?
    • 197 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pensenz Xem bài viết
    Hi tat ca ba con

Cai vu TBG thi to khong biet the nhung da thu nghiem cai vu Demarroller roi. Roll tong cong cung 6,7 lan roi trong khoang hon 1 nam nay.

Cac me cu yen tam la se co ket qua.Minh roi Vn da lau roi.Tu luc dat chan sang day,vi thay doi thoi tiet ,,khi hau...nen da minh trong that kinh khung..seo loi lom va uong thuoc gi cung chang khoi...ke ca la da ap dung pp laser IPL nhe.

Nhung tu khi dung cai Roller thi thay do han.Nhung cho bi seo va loi lom da dan dan hoi phuc va da dep han ra.

Cac me nen lam it nhat la 3 lan....chu mot lan thoi thi e hieu qua khong cao lam ( Thoi,da trot chiu choi thi hay choi den cung). Nhung ma dau lam day nhe'..Luc roll xong thi cam giac rat kho chiu,da noi do...sau khoang 2 ngay thi bat dat dau thay da moi nen thoi gian nay da bi kho.

Neu cac bac co lam thi nen lam vao chieu thu 6 roi cuoi tuan chi o nha thoi va nho la ko duoc ra nang.

To khong lam o VN nen chang biet gia ca bao nhieu nhung ma noi chung la chang re chut nao.....dc cai hieu qua thoi.

Chuc cac me thanh cong.
    Chị Pensenz ơi, mỗi lần làm roller vậy chỉ có đau và da khô thôi chứ có bị đỏ hay bong tróc da như làm laser fractional gì đó ko chị? Vì em định làm nhưng sợ như vậy ko đi làm được nên nhờ chị tư vấn thêm.
    Em cảm ơn chị nhiều.