Chia sẻ kinh nghiệm đi nâng mũi sline

• 1 Lượt chia sẻ
  • 52.5K Lượt đọc
  • 280 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 483 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diemsmile Xem bài viết
    Mình mới làm mũi sáng sớm nay nè... mới tỉnh thôi, hiện tại là ko nhìn thấy cái mũi mình nó như nào hết vì đang băng lại.
    chị làm ở bs nào mà lại gây mê vậy?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vừa gọi cho bên Xuân hương xong , sline đang km còn 20tr. Nhưng em băn khoăn ko biết bs Bé vs bs Hiếu ai làm đẹp hơn ? E cũng định sắp tới đi làm đây lại còn kiêng 1thang ko đeo kính nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hx phân vân quá. Có chị em nào làm Sline ở HN kết quả đẹp thì cho m xin kinh nghiệm và địa chỉ với. M tìm hiểu bao lâu mà thấy mù mờ quá đi huhu mũi như chủ top làm cũng đẹp nhưng m thấy kết quả giống nâng mũi b hơn nhỉ?
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mới nâng được 1 tuần, giá 25tr, hôm nay đi cắt chỉ nè, có cảm giác như vẫn còn sưng vậy đó. Nhưng nhìn chung thì vẫn rất ổn.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi big-kute Xem bài viết
    Mình mới nâng được 1 tuần, giá 25tr, hôm nay đi cắt chỉ nè, có cảm giác như vẫn còn sưng vậy đó. Nhưng nhìn chung thì vẫn rất ổn.
    Chị ơi c nâng ở đâu vậy ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Simple.simple
    • 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em có 1 câu hỏi cho chủ top là khi mũi đã hết sưng thì chị soi gương có thấy căng da giữa 2 mắt không , nghe nói 1 số ca nâng mũi xong 2 đầu mắt bị kéo vào nhau , còn có những ca tuy ko nhìn thấy là kéo vào nhau nhưng bản thân ng nâng cũng thấy hơi khó chịu vì bị căng da 2 đầu mắt ý . Chị update ảnh tiếp cho mọi ng xem nhé.
    • 19 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hụ hụ .e là thành viên mới toanh vừa gia nhập ah . do đọc thấy chủ topic có nhiều băn khoăn giống e nên ngoi vào hóng hớt tí ah .em cũng vừa nâng mũi sline được 1tháng 6 ngày. tạm thời nhìn dáng mũi e kết rồi k cao lắm nhìn tự nhiên chỉ có điều ai gặp cũng bảo nhìn tây tây chỉ có bạn thân là phát hiện em làm mũi va nói chung là khen đẹp và có vẻ nhìn mặt cảm giác nhỏ hơn trước đầu mũi của e bị đỏ ạh do lệch sống mũi về bên trái nên bs đệm lệch về phải cho cân.bảo là 3 tháng sẽ hết đỏ . híc sốt ruột quá đi. e còn k đi tư vấn đt hẹn lịch tới làm luôn, k hỏi han gì cơ, vì bận con nhỏ nên vội mà có hỏi chắc người ta sẽ trả lời cho mình yên tâm chứ chất lượng thật sự thì chỉ bs mới biết đc.xong về nhà có nhiều băn khoăn giống hệt chị chủ tốp ah . may đọc xong chia sẻ của chị chủ top thì hết thac mac rồi và k đt tới thẩm mỹ viện để hỏi nữa .dù sao mình cũng làm xong rồi giờ chỉ đợi mũi khỏi thôi.
    • 19 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

e có kinh nghiệm nè mắt lúc đầu nhìn có vẻ bị kéo dài hơn chỗ hốc mắt ấy ah nhưng sau thời gian là trở lại bình thường e làm mũi sline đc hơn một tháng rồi .tuỳ cơ địa mỗi người mà nhanh hết bị kéo mắt e thì phải hơn 20 hôm mắt mới dần bt như trước và k hề bị căng đâu ah.mà dù ai bị căng thì sau khi mũi khỏi hoàn toàn sẽ hết căng thôi bạn e làm mũi hàn quốc bọc sụn đc 1 năm và k thấy kêu ca gì nhìn đẹp và tự nhiên.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lovelyyou88
    Chị ơi. E mới nâng 6 ngày mai e đi cắt chỉ. Mắt của e thấy bị căng ra giông trường hợp chị nói. Và nó không hài hoà với mặt e chị ạ. E không biết làm sao nửa. Nhìn trong gương mà buồn quài. E không biết nên làm sao chị cho e ý kiến với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bemi93
    • 19 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

[QUOTE=Bemi93;31707756]Lovelyyou88
    Chị ơi. E mới nâng 6 ngày mai e đi cắt chỉ. Mắt của e thấy bị căng ra giông trường hợp chị nói. Và nó không hài hoà với mặt e chị ạ. E không biết làm sao nửa. Nhìn trong gương mà buồn quài. E không biết nên làm sao chị cho e ý kiến với

ui mới có 6 ngày thì chưa biết thế nào đau e nhanh thì đã hết bầm tím còn mắt bị căng đó phải từ ngoài 20ngay trở đi . cứ bình tĩnh e ah tuỳ cơ địa mỗi người có người phải gần tháng mới hết căng mắt đó chị hết căng mắt mũi đã vào phom rồi chị làm mũi đc 1 tháng 6 ngày rồi mà trong lỗ mũi thỉnh thoảng vẫn hơi đau và chỗ 2 mắt dù k căng nhưng thỉnh thoảng nhức nhức tí k đáng kể. bác sĩ bảo phải 3 tháng mũi mới ok hẳn.e đừng sốt ruột cứ cố gắng tránh chạm mạnh vào chị làm đc hưn tháng rồi mà ngày nào cũng soi gương ngắm ngía.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

V hả. Chị nhưng mà lúc đầu cắt chỉ rùi mũi chị nhìn có hợp với mặt không. Sao e thì hình như mắt căng nên v. E mòng là vậy chứ không e chẳng biết sao hết. E rán chờ v. Cảm ơn chị nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bemi93
    • 19 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chị nâng sline. 6mui khâu và 8 ngày mới cắt chỉ.lúc đó nhìn k đc đẹp.đầu mũi còn to và tóm lại hết sưng và tím phần mềm còn phần cứng vẫn sưng và giờ đc hơn một tháng thì mũi nhỏ lại hơn lúc mới làm nhìn đẹp hơn e ah hợp với mặt chị.chị cũng đg cố đợi tới 3 tháng xem thế nào đây. e yên tâm cứ đợi nhé khoảng hơn một tháng là đẹp rồi. nếu có vấn đề hình như đc bảo hành làm lại trong vòng một năm mũi chị đc bảo hành 1 năm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 483 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loveyou88 Xem bài viết
    chị nâng sline. 6mui khâu và 8 ngày mới cắt chỉ.lúc đó nhìn k đc đẹp.đầu mũi còn to và tóm lại hết sưng và tím phần mềm còn phần cứng vẫn sưng và giờ đc hơn một tháng thì mũi nhỏ lại hơn lúc mới làm nhìn đẹp hơn e ah hợp với mặt chị.chị cũng đg cố đợi tới 3 tháng xem thế nào đây. e yên tâm cứ đợi nhé khoảng hơn một tháng là đẹp rồi. nếu có vấn đề hình như đc bảo hành làm lại trong vòng một năm mũi chị đc bảo hành 1 năm.
    chị làm ở đâu ạ?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 19 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieulam212 Xem bài viết
    mình làm mũi ở tmv xuân hương b ah
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Simple.simple Xem bài viết
    Chị ơi c nâng ở đâu vậy ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Simple.simple
    Mình nâng mũi sline loại ghê tê, ở bs Thế đó bạn, hơn 10 ngày rồi. mũi mình gom gom lại rồi, nhìn mũi cao, gọn hơn rõ ràng, hí hửng lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhphuongtran Xem bài viết
    Day 3: Ngày thứ 3 em đã hết bầm dập tím tái. Ngủ dậy nhìn vào gương nghĩ bụng công nhận cơ địa mình cũng tốt. Chỉ thỉnh thoảng thấy hơi ngứa ngứa vết khâu và chóp mũi. Nhưng không dám gãi. Màu tím xanh đã chuyển sang màu nâu vàng. Em chỉ còn sưng hai bên sống mũi nên nhìn thẳng nó vẫn cứ sao sao. Dù sao vẫn tốt hơn hôm qua. Ngày thứ 2 là ngày sưng nhất nhìn như con trong avatar. Mọi người nâng trong 1 tuần đầu nhớ chịu khó nằm thẳng không được nằm nghiêng. Nằm thẳng sáng dậy đau hết vai. Anpha choay ngậm dưới lưỡi có tác dụng tốt hơn là uống.
    đọc bài viết của chị em thấy thich wa, mũi của em cũng thô mà tẹt lắm, nhiều lần cũng tính đi làm cho đẹp mà sợ đau, phần thì ko biết giá cả thế nào, phần thì sợ tiền mất tật mang, giờ thấy c chia sẻ thế này thì chắc em cũng muốn đi wa, chị cho em xin địa chỉ nơi chị làm với nhe, hoặc chị có thể gửi email cho em voi nhe...thanks c nhìu
    mail e la; bonanza.loc@gmail.com
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe sơ qua là biết bạn chém rồi, nâng mũi trong vòng 10 tiếng không được ăn uống gì cả để tránh hiện tượng tràn dịch khi phẫu thuật. Thêm nữa bệnh viện này làm việc quá cẩu thả, việc xét nghiệm phải được thực hiện trước khi bạn đặt cọc tiền, chứ xét nghiệm xong bạn k đủ điều kiện phẫu thuật thì tiêu à. Hoặc có thể bạn nói đúng nhưng thẩm mỹ Viện bạn chọn làm quá ẩu, không cẩn thận thì biến chứng như chơi.
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng muốn làm mũi lắm nhưng thấy sợ sau này lỡ đụng vào nó lại bị lệch nên em chọn cách đi chích filler vì em nghe tư vấn nói chích filler cũng làm đầy mũi nên sẽ thấy mũi cao hơn. Em chích rồi, thấy mũi thẳng và cao hơn hẳn mà không đau gì hết. Đợt em chích là bên mấy bác sĩ bên Pensilia, mà nghe nói hình như chích này là khoảng 6 tháng sau chích lại.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhphuongtran Xem bài viết
    Em vừa đi nâng mũi về xong. Nâng lúc 10h sáng thì tối ngồi cọc cạch chia sẻ với các chị luôn. Phần vì rảnh rỗi, phần vì em đã đọc hết mấy tầng nâng mũi rồi nhưng chắt mãi mới được tý thông tin. Nên em lập topic này chia sẻ kinh nghiệm từ a-Z luôn. Mô tả chi tiết luôn
    Day 1
    Cả đêm qua em nằm phân vân cái vụ mũi sline này.Mũi em nó tẹt một tý nhưng về cơ bản nó cũng không đến nỗi thị nở. Định tính bàn lùi nhưng lỡ đặt tiền cọc rồi, không nâng thì nó cũng chẳng trả lại tiền mình đâm ra đánh liều. 8h em ăn sáng sau đó đến thẳng chỗ làm. lên thớt lúc 10h. Trước đó em đã đi tư vấn chán chê rồi. Em quyết định làm ở đấy cũng chỉ vì phút lên đồng vả lại mấy cái cô ở đấy cô nào cũng xinh quá đáng.
    Lúc đầu vào em thay một bộ quần áo màu hồng của phòng khám (không nên make up trước khi đi nâng mũi nhá). Sau đó có cô ý tá hỏi về các thứ linh tinh ví dụ như bệnh gì, tim mạch, đo huyết áp, dị ứng, vv. Sau đó lấy 1 ít máu và thử phản ứng ở bắt tay. Chưa hết lại còn xẹt 1 phát ở dáy tai mình nữa. Hỏi thì cô ấy bảo để xem máu chị chảy như nào. Sau đó ra ngồi chờ. Độ 10ph là vào phòng mổ. Vào phòng mổ tim em đập thình thịch luôn. Hồi hộp quá. Cũng chỉ vì vào youtube xem sau đó tưởng tượng ra cảnh mổ xẻ trên mũi mình.Sau các khâu quấn hết khăn này đến khăn kia xung quanh mặt là sát trùng xung quanh mặt vàng khè. Mùi cồn, mùi thuốc sát trùng. Bất giác thấy lo lắng. Cái chị y tá biết lo lắng nên cũng cố bắt chuyện để mình cảm thấy thoải mái hơn. Bác sĩ kẻ vẽ trên mũi sau đó đưa em xem cái silicon và chất liệu đầu mũi.Cái miếng gì em quên tên rồi. Tác dụng của nó là chống bóng đỏ đầu mũi và lộ sóng. Vì em cũng không lấy sụn tai nên em đồng ý vật liệu đấy. Nghe tư vấn là nó an toàn và tác dụng như bọc sụn tai. Cái silicon màu đục đục bác sĩ véo lên véo xuống cho mình nhìn. Sau đó bảo véo mũi thoải mái nhé em (nghĩ bụng hơi có tý gió, nhưng thôi không quan tâm). Sau đó đến phần gây tê. Đoạn này mới gọi là kinh. Thốn đến rốn cho mũi kim đầu. Nó nhói và đâm vào sâu tận mũi luôn. mấy mũi sau đỡ hơn. Bác sĩ nắn mũi để cho thuốc tê ngấm và se tĩnh mạnh. Xong còn bảo xe tĩnh mạch nó sẽ bớt tím hơn. Còn mấy vụ sau đó xe chỉ luồn kim em không thấy đau. Nhưng nghe sồn sột ý. Vì em còn phải mài sống. Sống mũi em hơi ghồ. Đến khi đưa cái silicon vào còn cảm giác nó kéo cái da mình lên. Sau khi nhét sống xong được soi gương 1 tý rồi lại cho tiếp vật liệu bọc. Và các công đoạn sau nhẹ như lông hồng. Trong lúc làm thỉnh thoảng hơi đắng cổ họng vì nuốt thuốc tê. Sau đó em ra phòng chườm đá 20ph rồi đi về.
    Về nhà đi xe máy sóc tưng tưng, người yêu hỏi han quan tâm nhưng chả nói được. Cái radio bị cứng lại, cảm giác như không linh hoạt miệng được. Lúc trên đường về không đau. Về em soi gương bắt đầu sưng và tím hai bên mắt và đỏ chỗ em mài xương. Vì nó động vào 1 ít da bên cạnh khi cho dũa vào mài. Ăn cháo xong (sau này ngày đầu em khuôn ăn cháo, chỉ nuốt không phải nhai) em ngậm 3 viên choay rồi ngủ ngáy khò khò. Ngủ phải kê cao gối lên một tý cho thoải mái. Đến 5h chiều dậy nhức, ê ê, đau cái vết cắt. Ngủ dậy soi guơng mặt như hề. Không biết xinh xẻo đâu ra nhưng nhìn cái mặt phát phì cười mà không cười được vì cảm giác da mặt căng. Tiện cho em hỏi sao em đọc của mọi người ai cũng bảo không đau mà giờ em đau thế nhỉ. Cảm giác âm ỉ, nhức nhức. Mai em update tình hình. Ai cần ảnh hay gì thì nhắn tin em gửi cho.
    • 128 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình cũng xin tám về nâng mũi Sline nhé,

[''} Trong Y văn thì nâng mũi Sline còn gọi là nâng mũi cấu trúc.

[''} Nâng mũi cấu trúc là 1 loại PT thẩm mỹ toàn diện cho Mũi, cụ thể:

* Nâng cao sống mũi

* Kéo dài thân mũi

* Thu gọn chóp mũi

* Thu gọn cánh mũi

* Có sử dụng sụn tự thân ( sụn ở vành tai hoặc sụn vách xương sường của người làm mũi)

* Tất cả các bộ phận cấu thành hình dáng bên ngoài mũi sau khi làm phải căn đối, thanh tú, đạt những tỷ lệ chuẩn so với cấu trúc mặt.

[''} Một số lưu ý khi nâng mũi Sline/ cấu trúc:

* Bạn phải được khám và làm một loạt xét nghiệm như tim đồ, công thức máu... để có cơ sở đánh giá sức khỏe bạn có đảm bảo cho ca PT hay không.

* PT này phải thực hiện tại bệnh viện

* Sau PT phải nằm viện ít nhất là 24h và được theo dõi bởi bs, điều dưỡng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NguyenAnh_01; 16/04/2015 vào lúc 04:24 PM.
    • 81 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chị ơi . đệm độn vào sụn nhân tạo đúng ko chị . nâng mũi như chị đc gọi là nâng mũi bọc cân đó chị

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngocnhisg1991
');