Phẫu thuật thẩm mỹ

Chăm sóc da sau khi triệt mụn thịt bằng tia laser

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.16K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 189 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, em có con em vừa đi triệt mụn thịt ở viện 108 về. Vì là mụn khá nhiều nên giờ vùng quanh mắt nó khá đỏ và có vẻ hơi sưng tấy sau khi sát trùng bằng cồn y tế
    Vậy bây h nó có phải kiêng j ko ạ: kiêng gió, kiêng nước, và đặc biệt có kiêng ăn thức ăn j ko ạ? và có rửa mặt bình thường với nước hằng ngày được ko ạ? hay là cũng kiêng rửa mặt nốt ạ
    Ai có kinh nghiệm j trong vụ này share em với. Em cảm ơn nhiều ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 189 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

các chị nào có kinh nghiệm.giúp em vs nào
    • 67 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hi. Cho chị hỏi 1 chút. Em điều trị ở khoa laze ah? Ở đấy có làm việc thứ 7 ko vậy? Chị đg định qua đấy làm nhg ko biết ntn.
    • 363 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

mình mới đi bắn lazer hôm 16/11 đây, đc 7 ngày là trên mặt đã tróc mài gần hết, ở cổ vẫn còn mài nhiều, đc 10 ngày là tróc hết mài. Khi mới bắn về, kiêng nước 10 ngày, giữ càng khô ráo thì mau tróc mài nhé. Mình bắn lazer ở Viện Y Sinh Học Pasteur, cũng nhiều lắm, khắp mặt & cổ, phí là 1 triệu.

Nay tróc hết mài rồi, mà bị lõm, ko biết chị em biết cách nào làm cho hết lõm vs ko bị đỏ đỏ ko ạ... Bs chỗ mình làm kêu khỏi cần bôi gì hết, kiêng ăn hải sản tôm cua rau muống trong 3 tuần, mà mới đc 10 ngày mình đã ăn tôm rồi mà ko thấy bị lồi, mà sẹo lõm ạ. Ai biết cách chỉ mình với nhé
    • 189 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whiterose131 Xem bài viết
    Hi. Cho chị hỏi 1 chút. Em điều trị ở khoa laze ah? Ở đấy có làm việc thứ 7 ko vậy? Chị đg định qua đấy làm nhg ko biết ntn.
    em ko rõ chị ạ, hình như có làm thì phải. Em em nó làm vào ngày thường cơ, có 1 chị đi làm cũng nó thì có vẻ nhanh khô hơn. Chị đến khám xem bác sĩ bảo thế nào ạ
    • 189 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DNg_ Xem bài viết
    mình mới đi bắn lazer hôm 16/11 đây, đc 7 ngày là trên mặt đã tróc mài gần hết, ở cổ vẫn còn mài nhiều, đc 10 ngày là tróc hết mài. Khi mới bắn về, kiêng nước 10 ngày, giữ càng khô ráo thì mau tróc mài nhé. Mình bắn lazer ở Viện Y Sinh Học Pasteur, cũng nhiều lắm, khắp mặt & cổ, phí là 1 triệu.

Nay tróc hết mài rồi, mà bị lõm, ko biết chị em biết cách nào làm cho hết lõm vs ko bị đỏ đỏ ko ạ... Bs chỗ mình làm kêu khỏi cần bôi gì hết, kiêng ăn hải sản tôm cua rau muống trong 3 tuần, mà mới đc 10 ngày mình đã ăn tôm rồi mà ko thấy bị lồi, mà sẹo lõm ạ. Ai biết cách chỉ mình với nhé
    thế à bạn, con em mình đi làm xong hỏi bác sĩ có kiêng ăn j ko thì bảo ko kiêng gì nên hôm qua có ăn 1 ít hải sản, ko biết có làm sao ko, và phải bôi thuốc mỡ và uống thuốc nữa. Bạn vẫn còn bị đỏ à? con em tớ hôm nay vẫn đỏ lắm, nó làm quanh mắt nên chắc càng đỏ vả lại hình như tớ thấy hơi hơi có mủ trắng nữa. có phải bị nhiễm trùng ko nhỉ? nó đã mua oxy già và nước muốn về rửa rồi. bt bạn chăm sóc vùng da đấy bằng cách nào? kiêng nước thì phải rửa mặt ntn hả bạn? có rửa được bằng nước muối ko? bạn có kinh nghiệm j share giúp mình nha, đang lo quá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có thể rửa mặt nhẹ bằng nước muối. khiêng thịt bò và trứng.
    • 304 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 8xxiteen Xem bài viết
    thế à bạn, con em mình đi làm xong hỏi bác sĩ có kiêng ăn j ko thì bảo ko kiêng gì nên hôm qua có ăn 1 ít hải sản, ko biết có làm sao ko, và phải bôi thuốc mỡ và uống thuốc nữa. Bạn vẫn còn bị đỏ à? con em tớ hôm nay vẫn đỏ lắm, nó làm quanh mắt nên chắc càng đỏ vả lại hình như tớ thấy hơi hơi có mủ trắng nữa. có phải bị nhiễm trùng ko nhỉ? nó đã mua oxy già và nước muốn về rửa rồi. bt bạn chăm sóc vùng da đấy bằng cách nào? kiêng nước thì phải rửa mặt ntn hả bạn? có rửa được bằng nước muối ko? bạn có kinh nghiệm j share giúp mình nha, đang lo quá
    E mới bắn xong hôm nay, bs bảo sau 2 tiếng rửa mặt bình thường, roi xức thuốc bs cho + uống thuốc nữa. Bs nói 5 ngày đến 1 tuần se tróc mài, sau sẽ có những vết đỏ và khoảng 3 đến 4 tuần thì sẽ đẹp. Nhưng e ko biết thế nào, chỉ biết là hết thuốc tê thì dưới mắt đau quá. Còn 28 nốt ruồi khác thi ko sao và bây giờ nhìn trong gương thấy "ai mà khiếp thế" hix. Bs bảo ko phải kiêng gì, ăn uống bình thường. Nhưng e nghĩ mình nên kiêng đồ biển, thịt bò, nước tương, nếp thì sẽ tốt hơn. có kiêng có lành. Vẫn tắm rửa mặt bình thường, ko thì dơ lắm. Chỉ có điều ko xài sửa rửa mặt khi mài chưa tróc. Chi phí bắn 1trieu và 110k tiền thuốc