Phẫu thuật thẩm mỹ

cắt mắt 2 mí ở bv mắt ĐBP ,bs Nga, bs Thành Nhân hay bs Bảo Hùng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.12K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào các chị, em đang muốn cắt mắt 2 mí vì mắt em nhỏ nhiều mỡ, 1 bên mí lót, 1 bên mí lúc có lúc ko mà đa phần là ko có. mắt em còn bị cận nữa. e định cắt mắt xong ổn định sẽ bắn cận. hiện tại em 20t và còn đang đi học nên sợ cắt xong mà xấu quá thì lại tự ti ảnh hưởng đến việc học nên e muốn nhờ các chị tư vấn dùm ở đâu làm tốt. e đọc trên forum thấy các chị khen chỗ bs Nga, bs Hùng và bs Nhân nhiều, còn nhà e thì bảo cắt trong bv Mắt cho an tâm, nhưng e sợ bv nhiều bs nên e thấy ko ổn định lắm. ai đã từng cắt mắt ở những chỗ trên cho e xin ý kiến ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

up up up
    em đang cần lời khuyên
    gấp lắm ạ
    • 1,984 Bài viết

• 2,289 Được cảm ơn

đang quan tâm chờ ý kiến của mn mình cũng phân vân bs nhân và bs bảo hùng
    Ngoại vi mong manh
    Nội mông quạnh quẻ
    Sơn khê liễu bóng cô phòng
    Tà dương tịch nắng mặc trần ai
    • 135 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bs Nga, bs Thành Nhân thì e nghe mọi người nhắc nhiều, còn bs Bảo Hùng thì lạ lạ, các chị có nhiều kinh nghiệm hay đã làm rồi thì cho em tham khảo với ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mynguyen271 Xem bài viết
    chào các chị, em đang muốn cắt mắt 2 mí vì mắt em nhỏ nhiều mỡ, 1 bên mí lót, 1 bên mí lúc có lúc ko mà đa phần là ko có. mắt em còn bị cận nữa. e định cắt mắt xong ổn định sẽ bắn cận. hiện tại em 20t và còn đang đi học nên sợ cắt xong mà xấu quá thì lại tự ti ảnh hưởng đến việc học nên e muốn nhờ các chị tư vấn dùm ở đâu làm tốt. e đọc trên forum thấy các chị khen chỗ bs Nga, bs Hùng và bs Nhân nhiều, còn nhà e thì bảo cắt trong bv Mắt cho an tâm, nhưng e sợ bv nhiều bs nên e thấy ko ổn định lắm. ai đã từng cắt mắt ở những chỗ trên cho e xin ý kiến ạ.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e mới làm ở bv mắt tphcm nè.... mai tháo băng có j e post hình
    nhưng mà hôm nay vì ko biết nên e lỡ ăn 1 tý rau xào với thịt bò r.... chỉ ăn rau thoi nhưng ko bik có sao ko nữa? mấy chị giúp e với...
    • 135 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

khi nào cắt chỉ chị mynguyen271 úp hình lên em tham khảo với nha chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình góp ý bạn nên đến bs Nga, bệnh viện Vạn Hạnh vì mình có cô bạn mới làm ngực xong đc hơn 1 tháng, rất đẹp. Mà trước đo thì she đã từng lấy mỡ mắt rồi nhìn mắt rất tự nhiên, ko thấy sẹo. Bạn cứ đến đó để bs tư vấn trước xem rồi quyết định!
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hi... khi nào cắt chỉ mình sẽ post hình... giờ còn hơi sưng vs bầm post sợ làm nhụt chí mọi ng....
    à mà mình nghe nói ăn rau má với uống mật gấu sẽ mau lành ko biết có phải ko ha?
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Cách đây hơn 1 năm mình có cắt mắt lấy mỡ ở Thẩm mỹ viện Bác sĩ Nguyễn Cửu Bảo Hùng sau 1 tg tham khảo trên diễn đàn webtretho, và mắt mình bây giờ thì nhìn vào là biết cắt ngay liền, già thì khỏi phải nói và còn mệt mỏi thôi rồi, hồi đó mình có viết một bài complain như sau, các mẹ đọc cho biết nhé:

Phẫu thuật thẩm mỹ mắt

Hiện tại ko biết tay nghề như thế nào, nhưng thật sự mình rất thất vọng vì cặp mắt bây giờ của mình

Mình cũng thấy 1 chị cắt ở BS Nhân, nhìn cũng giả, nên giờ đang tìm chỗ sửa lại mắt hỏng ở HCM mà ko biết đi chỗ nào. Không biết vào BV mắt ĐBP có ok ko? Bác sĩ nào mát tay? Mẹ nào cắt thành công thì tư vấn nhé.

Chống chỉ định với mấy em gà nhà lên bơm nha
    • 597 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

Vô đây thì thấy bạn làm ở bv Mắt rồi. Mình thì vote một phiếu cho bs Nga. Mình vừa rút mỡ mí mắt dưới và nâng mũi ở tmv của bs Nga về, bs làm kỹ, lúc tiêm thuốc tê chỉ nhói một cái chứ không đau như mình tưởng tượng, giờ mắt mình to hẳn ra, không còn bị bụp và buồn ngủ như lúc trước nữa. Mí trên của mình cũng nhiều mỡ nhưng vẫn thấy 2 mí rõ, hôm tư vấn hỏi bs có nên lấy mỡ mí trên không thì chỉ nói mắt mình chắc năm sau phải đi làm mí trên thôi. Đợi năm sau mình sẽ quay lại làm luôn mí trên luôn quá.
    Sáng hôm đi tư vấn mình thấy một cô hơn 40 tuổi từ Hà Nội bay vào để đến cắt chỉ, cổ cắt da lấy mỡ mí trên và dưới luôn. Mới làm 5 ngày thôi mà mình nhìn thấy rất đẹp, vết sẹo duờng như không thấy luôn làm mình bất ngờ quá, má mình cũng phải khen nữa nên mình mới quyết tâm đặt hẹn chiều đến chỗ bs Nga làm luôn đó chứ.
    Chiều mình đến làm cũng thấy một chị đẹp như mẫu đến cắt chỉ mắt, công nhận bs Nga cắt mắt đẹp, trông rất tự nhiên.
    Trừ điểm một chút là mình thấy thái độ của bs Nga tư vấn không được niềm nỡ cho lắm, vừa tư vấn cho mình mà vừa nhắn tin điện thoại, làm mình với má mình đắn đo. Nhưng nhìn thấy sản phẩm đẹp nên thôi làm đại luôn. Nhưng khi lên bàn mổ thì thấy chỉ cũng nhiệt tình vui tính lắm. Chồng chị Nga bs Thế làm mũi cho mình thì có vẻ nhiệt tình và trách nhiệm hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beokt; 27/08/2013 vào lúc 01:19 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn beokt ơi, pót cho mọi ng xem hình thành quả của bạn để mọi ng có động lực đi làm đi. À, sẵn tiện cho xin địa chỉ và sdt của BS Nga luôn nha. Cảm ơn bạn nhìu nha.
    • 597 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheohoi Xem bài viết
    Bạn beokt ơi, pót cho mọi ng xem hình thành quả của bạn để mọi ng có động lực đi làm đi. À, sẵn tiện cho xin địa chỉ và sdt của BS Nga luôn nha. Cảm ơn bạn nhìu nha.
    Mình ngại post hình lên mạng lắm bạn ơi. Với lại mình chỉ rút mỡ mi dưới. Nhìn ở ngoài thấy rõ mắt mình trong linh hoạt hơn xưa, chứ chụp ảnh bằng điện thoại mình thấy ít khác biệt lắm.
    Bs Nga o tmv Thien Nga so 9 Ly thai To. Bạn cứ tìm hiểu thử đi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beokt; 27/08/2013 vào lúc 05:18 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh moi lam o bac Thanh Nhan duoc 3 hom. Bac si tan tinh va tu van can than, cat mat rat dep nhe, tu nhien, goc trong mat be, ben ngoai to hon moi giong mat A Dong, con cat to deu ca trong lan ngoai nhin lộ lắm
    • 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptmpvh Xem bài viết
    Minh moi lam o bac Thanh Nhan duoc 3 hom. Bac si tan tinh va tu van can than, cat mat rat dep nhe, tu nhien, goc trong mat be, ben ngoai to hon moi giong mat A Dong, con cat to deu ca trong lan ngoai nhin lộ lắm
    hi mấy chị giúp em với, e muốn tiễn cặp mắt xấu hoắc của e ra đi mà mấy bữa nay nghiên cứu hoài ko biết nên làm ở đâu cho đẹp và an toàn nữa. Tình hình mắt em như sau: 1 bên có mí, 1 bên không & bị bụp, mắt nhỏ và hơi sâu, chán gì đâu lun.
    Em đang phân vân bs Nhân bv chợ rẫy, Bs Nguyễn phan tú dung, TMV nguyễn thanh bình, không biết nơi nào làm đẹp nữa. Lên 1 số diễn đàn đọc thấy PR nhiều quá buồn dễ sợ, có mỗi 1 lần để liều mình làm đẹp thôi, rất mong mấy chị thương tình giúp đỡ em với, chị nào biết nơi nào làm đẹp chỉ giùm e nha, em xin hậu tạ ngàn lời cảm ơn
    • 19 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thì em đến Bác sĩ Nhân tư vấn xem như thế nào , chị thấy Bác Sĩ Nhân làm mắt tự nhiên , em đến buổi sáng có nhiều ca đến chăm sóc mắt sau phẫu thuật , nhìn thật tế cho yên tâm , nghe nói bác sĩ nhan đông khách lắm, em nhớ gọi điện hẹn trước không là chờ đợi mỏi mòn
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beokt Xem bài viết
    Vô đây thì thấy bạn làm ở bv Mắt rồi. Mình thì vote một phiếu cho bs Nga. Mình vừa rút mỡ mí mắt dưới và nâng mũi ở tmv của bs Nga về, bs làm kỹ, lúc tiêm thuốc tê chỉ nhói một cái chứ không đau như mình tưởng tượng, giờ mắt mình to hẳn ra, không còn bị bụp và buồn ngủ như lúc trước nữa. Mí trên của mình cũng nhiều mỡ nhưng vẫn thấy 2 mí rõ, hôm tư vấn hỏi bs có nên lấy mỡ mí trên không thì chỉ nói mắt mình chắc năm sau phải đi làm mí trên thôi. Đợi năm sau mình sẽ quay lại làm luôn mí trên luôn quá.
    Sáng hôm đi tư vấn mình thấy một cô hơn 40 tuổi từ Hà Nội bay vào để đến cắt chỉ, cổ cắt da lấy mỡ mí trên và dưới luôn. Mới làm 5 ngày thôi mà mình nhìn thấy rất đẹp, vết sẹo duờng như không thấy luôn làm mình bất ngờ quá, má mình cũng phải khen nữa nên mình mới quyết tâm đặt hẹn chiều đến chỗ bs Nga làm luôn đó chứ.
    Chiều mình đến làm cũng thấy một chị đẹp như mẫu đến cắt chỉ mắt, công nhận bs Nga cắt mắt đẹp, trông rất tự nhiên.
    Trừ điểm một chút là mình thấy thái độ của bs Nga tư vấn không được niềm nỡ cho lắm, vừa tư vấn cho mình mà vừa nhắn tin điện thoại, làm mình với má mình đắn đo. Nhưng nhìn thấy sản phẩm đẹp nên thôi làm đại luôn. Nhưng khi lên bàn mổ thì thấy chỉ cũng nhiệt tình vui tính lắm. Chồng chị Nga bs Thế làm mũi cho mình thì có vẻ nhiệt tình và trách nhiệm hơn.

chị làm cả mắt với mũi luôn hả chị. em lên google search ra là phẫu thuật thẩm mỹ thiên nga là của bác sĩ Nga này đúng ko? chị có sđt bác này ko ?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 123vui Xem bài viết
    thì em đến Bác sĩ Nhân tư vấn xem như thế nào , chị thấy Bác Sĩ Nhân làm mắt tự nhiên , em đến buổi sáng có nhiều ca đến chăm sóc mắt sau phẫu thuật , nhìn thật tế cho yên tâm , nghe nói bác sĩ nhan đông khách lắm, em nhớ gọi điện hẹn trước không là chờ đợi mỏi mòn
    bạn quảng cáo hơi quá rồi đấy. bạn không thấy đầy người trên wtt đăng hình than thở um sùm à. bạn chả có lập trường, ăn nói nhiều khi hồ đồ quá. mình thấy đẹp thì cũng 1 chút thôi, cũng ko đến nói sure như bạn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Saly_SG Xem bài viết
    Chi nao tung cat mat bs Nhan cho e y kien voi mat e co mi nhung bi sup mi muon cat cho deu...e can gap lam...thanks cac chi!
    minh thấy mấy bạn ở topic khác đăng hình làm bác sĩ Nga đấy. bạn qua xem thử đi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai cắt mắt ở bác si Lê Văn Sẻ trên đường CMT8 chưa cho mình xin ý kiến.