Cằm ngắn, cằm lẹm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 249 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 130 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016

Xin các mẹ chia sẻ địa chỉ làm cằm ở đâu đẹp và nổi tiếng ạ ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cho e hóng với
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girlxinhhanoi Xem bài viết

Xin các mẹ chia sẻ địa chỉ làm cằm ở đâu đẹp và nổi tiếng ạ ?
    Bbạn ở sg thì đến BV HÀN QUỐC 3D tư vấn thử nhé, ở đây có bs chuyên khoa về răng hàm mặt, sẽ tư vấn cho bạn chính xác dùng phương pháp nào là phù hợp nhất, bên cạnh đó bạn còn dc chụp hình trên máy phân tích 3D morpheus mới nhất của Korea để xem sau khi làm cằm hiệu quả sẽ thế nào đó
    HUYNH GIA HUY
    MORPHEUS 3D
    0907400085
    FB:hanial.huynh
    • 373 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Về vấn đề này, mình xin chia sẻ các thông tin cơ bản khái quát nhất về nâng/ độn cằm Vline, mong sẽ hữu ích với chủ topic cũng như các chị em.

Phương pháp độn cằm Vline là đưa miếng sụn vào vùng cằm qua niêm mạc miệng nhằm cho bạn có một khuôn mặt Vline, thanh tú, vẻ đẹp hiện đại, cuốn hút mọi người xung quanh.

Tiêu chuẩn nào cho một chiếc cằm đẹp

Là chiếc cằm đó phải hội tụ các điều kiện sau:

[”} Ở 3 điểm: Cằm, má và trán chia khuôn mặt thành 3 phần cân xứng.
    [”} Đầu mũi, điểm gờ của môi và phần nhỏ ra cao nhất của trán nằm trên 1 đường thẳng.
    [”} Đường nối môi với đường cong của cằm tạo thành 1 chữ S nhẹ mềm mại.

Đối tượng độn cằm Vline Hàn Quốc
    [”} Người có cằm ngắn
    [”} Người có cằm lẹm
    [”} Người có cằm mỏng

Chất liệu độn cằm
    [”} Sụn nhân tạo, có tỷ lệ thích ứng cao với cơ thể người.
    [”} Sản xuất tại Mỹ, được cơ quan FDA ( Mỹ) chứng nhận an toàn và cấp phép lưu hành.

Độn cằm có vĩnh viễn không?
    [”} Nếu làm đúng kỹ thuật, tay nghề bác sĩ cao thì kết quả thẩm mỹ sẽ vĩnh viễn.

Độn cằm có để lại sẹo không?
    [”} Không để lại sẹo
    [”} Vì sụn độn cằm được đưa vào cằm từ niêm mạc miệng nên không có sẹo.

Qui trình phẫu thuật độn cằm
    [”} Bạn sẽ được thăm khám – tư vấn và phân tích các tỷ lệ trên khuôn mặt và đưa ra hình thức độn cằm hợp lý nhất từ bác sĩ thẩm mỹ.
    [”} Sau đó, Bạn cùng bác sĩ thống nhất hình thức độn cằm.
    [”} Tiến hành phẫu thuật:

• Tuân thủ đúng qui trình phẫu thuật của Bộ Y tế qui định ( làm sạch, sát khuẩn vùng trong và ngoài miệng)
    • Cắt gọt sụn độn cằm sao cho chiếc cằm mới hài hòa, căn đối giữa chiếc cằm mới với khuôn mặt.
    • Gây tê cục bộ vùng cằm.
    • Rạch 1 đường khoảng 1,5 – 2 cm ở niêm mạc miệng và đưa sụn độn cằm vào.
    • Tiến hành tạo hình thẩm mỹ.
    • Thời gian thực hiện: khoảng 45 phút

Chăm sóc hậu phẫu
    [”} Vệ sinh vùng miệng.
    [”} Rửa vết thương và tái khám theo chỉ định của bác sĩ.
    [”} Khoảng sau 10 ngày là bạn có 1 chiếc cằm như mong muốn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BacsiHongAnh; 06/05/2016 vào lúc 02:25 PM.
    Ths.Bs Nguyễn Hồng Anh
    ---
    Email: nguyenanh.ac@gmail.com | Facebook: https://www.facebook.com/bshonganh
    • 258 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bạn tham khảo 1 số bv nhé: bv từ dũ, bv chợ rẫy, bv sg, bv kangnam. vào mấy bv này thì pải chọn bs chuyên môn để làm c nhé
    • 130 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuyhuynh Xem bài viết
    Bbạn ở sg thì đến BV HÀN QUỐC 3D tư vấn thử nhé, ở đây có bs chuyên khoa về răng hàm mặt, sẽ tư vấn cho bạn chính xác dùng phương pháp nào là phù hợp nhất, bên cạnh đó bạn còn dc chụp hình trên máy phân tích 3D morpheus mới nhất của Korea để xem sau khi làm cằm hiệu quả sẽ thế nào đó

nhưng liệu rằng sau khi chụp và phân tích 3D vậy và làm có giống y vậy hay không ạ ?
    • 130 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    carm on bac sy da chia se
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhưng liệu rằng sau khi chụp và phân tích 3D vậy và làm có giống y vậy hay không ạ ?
    Bác sỹ sẽ ngồi phân tích cùng với bạn, nên hiệu quả có thể tương đương như hình bạn muốn xem nhé
    HUYNH GIA HUY
    MORPHEUS 3D
    0907400085
    • 130 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuyhuynh Xem bài viết
    Bác sỹ sẽ ngồi phân tích cùng với bạn, nên hiệu quả có thể tương đương như hình bạn muốn xem nhé

mình cũng sợ sau tư vấn xong mà làm ko đẹp thì rất lo lắng
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng sợ sau tư vấn xong mà làm ko đẹp thì rất lo lắng
    Ngay khi bác sỹ xem, và phân tích với bạn rồi, nghĩa là bác sỹ đã dự đoán được kết quả sau phẫu thuật, nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm vào chuyên môn của bác sỹ.
    HUYNH GIA HUY
    MORPHEUS 3D
    0907400085
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghe mấy chị làm rồi bảo là làm xong có thể cho mình xem ổn thì mới khâu vết mổ lại.
    • 130 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hkimnga Xem bài viết
    Mình nghe mấy chị làm rồi bảo là làm xong có thể cho mình xem ổn thì mới khâu vết mổ lại.

À vậy hả, sao mà mấy chị đó gan thế, em thì để cho làm chứ không dám nhìn sau làm đâu, gan chịu làm nhưng thấy máu là sợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thì người ta kêu độn xong cho xem lại dáng cằm mình ưng với khâu lại đó bạn, mổ gây tê mình còn tình táo mà.
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình xác nhận là bác sĩ có cho mình xem lại dáng cằm trc để mình quyết định, nếu chịu thì mới khâu còn ko chịu thì bác sĩ sẽ chỉnh lại cho mình. Mình độn bs Thế nha, bs bên này được cái là chăm sóc tư vấn tận tình, lúc mổ cũng tự tay làm từ đầu đến cuối.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi danger2015; 27/05/2016 vào lúc 03:31 PM.
    • 130 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi danger2015 Xem bài viết
    Mình xác nhận là bác sĩ có cho mình xem lại dáng cằm trc để mình quyết định, nếu chịu thì mới khâu còn ko chịu thì bác sĩ sẽ chỉnh lại cho mình. Mình độn bs Thế nha, bs bên này được cái là chăm sóc tư vấn tận tình, lúc mổ cũng tự tay làm từ đầu đến cuối.

Mình ghe nói trong quá trình phẫu thuật đâu được xem đâu, vì khi mình xem mà trong quá trình phẫu thuật thì dễ nhiễm trùng
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

À ko phải bạn, lúc mổ là mổ trong phòng mổ riêng, bác sĩ chỉ đỡ mình ngồi dậy và cho soi gương để nhìn dáng cằm, nếu ổn thì nằm lại và mổ tiếp chứ ko có tiếp xúc gì nên ko sao nha bạn.
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mà ko phải gì bs Thế đâu, mấy chỗ khác cũng vậy, bs thường cho mình soi gương xem lại trước khi quyết định khâu lại mà.
    • 130 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi danger2015 Xem bài viết
    mà ko phải gì bs thế đâu, mấy chỗ khác cũng vậy, bs thường cho mình soi gương xem lại trước khi quyết định khâu lại mà.

sao bạn biết mấy chỗ khác cũng vậy, nếu theo suy nghyix của mình thì khi phẫu thuật ;là ko nên ngồi dậy xem, làm vậy huống chi rất là nguy hiểm, với lại quan trọng là bác sĩ đã tư vấn và đã làm đẹp cho mọi người rồi mà cần chi phải xem hả bạn.
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ụa vậy có được xem lại cằm mình ko nhỉ?
    • 401 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình bị cằm lẹm. đang niềng răng thì nó có bớt không nhỉ