Phẫu thuật thẩm mỹ

Các mẹ nào đã từng xăm phun môi giúp em với T_T

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.84K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tình hình là em mới đi xăm môi hôm qua, nhưng mầu nó bây h khiếp quá, cứ đỏ chót như nhai trầu.
    Các mẹ nào đã từng xăm môi chia se cho em ít kinh nghiệm đc ko? Em thấy mọi ng bảo 3 ngày là bong hết mà sao qua 1 ngày rồi môi em chẳng thấy có hiện tượng đóng vảy j cả.
    Nó bong ra có nhạt đi không chứ về sau mà cứ đỏ chót thế này vác ra ngoài đường thì... như bà đồng :Crying::Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ngày xưa mẹ em cũng xăm môi. Mấy ngày đầu nó đỏ lại còn sưng vù lên trông chết khiếp. Chị uống thuốc chống sưng gì đấy người ta hướng dẫn mua ấy. Sẽ đỡ nhanh hơn. Mấy hôm sau sẽ đẹp thôi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hic, Mình có uống thuốc theo chỉ dẫn rồi, nó ko bị sưng nữa chỉ hơi đau đau nhưng nó cứ đỏ choe choét T_T
    Cứ đỏ như này chắc mình chết mất
    • 2,039 Bài viết

• 4,885 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TBush Xem bài viết
    hic, Mình có uống thuốc theo chỉ dẫn rồi, nó ko bị sưng nữa chỉ hơi đau đau nhưng nó cứ đỏ choe choét T_T
    Cứ đỏ như này chắc mình chết mất
    Đừng lo bạn à. Hồi trước 2 mẹ con mình cũng fun xăm môi. Tgian đầu màu đậm lắm, sau nó nhạt dần. 1 tháng sau thì màu nhạt còn khoảng 1/3 so với ban đâu
    . Bạn mới làm thì nên kiêng ăn đồ có nhiều gia vị, kiêng rau muống để ko xỉn thâm môi. Còn lại ăn uống bình thường. Nếu môi khô rát và bong tróc thì bôi 1 lớp mỏng vaseline hoặc thuốc mỡ (teracilin ) là ok
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thanx mẹ Lanvender rất nhiều, tại lần đầu tiên mình làm nên cũng hơi lobây h đỡ lo rồi . Mình uống thuốc và kiêng khem kỹ lắm. Toàn ăn bằng ống hút.
    Điều mình lo chỉ sợ nó đỏ mãi mãi như thế này chắc ko còn mặt mũi nào vác ra ngoài đường. Khổ lắm.
    • 222 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ nó yên tâm đi. Chỉ đỏ 1 thời gian đầu thôi, về sau sẽ đẹp. Môi mẹ mình bây giờ chỉ hơi đỏ thôi trông cũng tự nhiên lắm mà lại có viền môi rất đẹp. Nhưng mà lúc mới xăm về thì eo ôi... chết khiếp
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Môi mình từ hôm xăm đến hôm nay được 6 ngày rồi, nó có nhạt đi nhưng viền môi sao cứ đậm hơn trong lòng môi, trông như kẻ viền ý..
    Liệu về sau nó có cùng mầu với trong lòng môi ko? Mà hình như còn có nốt tụ máu thâm thâm ở trong. KHông biết nó có hết ko cứ bây h nó nhạt đi nhưng cứ bợt bợt trông như 2 miếng thịt trâu chết dở ý. Thật mệt mỏi , tự nhiên ko có dại nào giống dại nào.
    • 2,039 Bài viết

• 4,885 Được cảm ơn

Môi mình từ hôm xăm đến hôm nay được 6 ngày rồi, nó có nhạt đi nhưng viền môi sao cứ đậm hơn trong lòng môi, trông như kẻ viền ý..
    Liệu về sau nó có cùng mầu với trong lòng môi ko? Mà hình như còn có nốt tụ máu thâm thâm ở trong. KHông biết nó có hết ko cứ bây h nó nhạt đi nhưng cứ bợt bợt trông như 2 miếng thịt trâu chết dở ý. Thật mệt mỏi , tự nhiên ko có dại nào giống dại nào.
    À đúng rồi đấy bạn ạ. Sau khi fun vài ngày môi khô, bong tróc, màu môi nhạt, tái và bợt màu lắm. Fải mất khoảng 1 tháng (ít hay nhiều hơn tuỳ cơ địa mỗi người, tuỳ màu fun, kỹ thuật fun...) thì mới lên được màu cuối cùng- ổn định. Lúc này, màu sẽ nhạt hơn lúc mới fun rất nhiều, nhưng lại tươi tắn và đậm hơn so với tgian bị bợt màu mà bạn đang gặp. Như mình, fun nhẹ 1 lớp hồng nhạt, sau khi đã ổn định màu, thì nhìn nó hồng tự nhiên như kiểu hồng từ trong ra chứ ko fải đánh son, đẹp lắm. Nói chung bạn cứ bình tĩnh chờ đợi, đừng lo lắng quá. Sau ~ 1 tháng mới có kết luận :-)
    • 2,039 Bài viết

• 4,885 Được cảm ơn

Liệu về sau nó có cùng mầu với trong lòng môi ko? <B>Mà hình như còn có nốt tụ máu thâm thâm ở trong.</B> KHông biết nó có hết ko cứ bây h nó nhạt đi nhưng cứ bợt bợt trông như 2 miếng thịt trâu chết dở ý. Thật mệt mỏi , tự nhiên ko có dại nào giống dại nào.
    Đấy đúng là máu tụ, từ từ sẽ tan hết thôi, ko tồn tại mãi đâu. Mình còn tụ đen ở hai mép nữa kia, kinh lắm, rồi cũng hết.
    Còn về viền môi: cái này mình ko biết chắc, có thể người fun cho bạn họ đã fun ở viền đậm hơn để tạo viền môi. Trường hợp của mình: đã dặn đi dặn lại ko làm viền môi nhưng ngta vẫn làm viền môi trên cho mình. Rốt cuộc: môi dưới đẹp mỹ mãn, y như môi hồng bẩm sinh, nhưng nhìn môi trên thì bít ngay đi fun,cũng đẹp nhưng rõ là nhân tạo, hà hà
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Úi, Mẹ nó nói thế mình cũng yên tâm vì bây h nó mầu hồng mà chứ hồng nhợt nhợt cứ ko tươi. Cố chờ 1 tháng nữa xem nhé. Cảm ơn mẹ nó động viên an ủi làm phấn chấn hi vọng bao nhiêu.Ah. Mẹ Lanvender cho mình hỏi luôn, nếu môi nó có khô và nhiều nếp nhăn thì mình cứ chăm môi cái tetacylin hay cái kedermfa hay bôi lipblam.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TBush; 15/03/2010 vào lúc 12:38 PM.
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ cho e hỏi, môi trên của e thâm bẩm sinh.e đi phun có lên màu sáng không ạ.e ở hà nội.các mẹ giới thiệu nơi uy tín cho e cái.chứ e vỗn sợ đau.Mà vào nhầm chỗ thì chết
    • 2,039 Bài viết

• 4,885 Được cảm ơn

Úi, Mẹ nó nói thế mình cũng yên tâm vì bây h nó mầu hồng mà chứ hồng nhợt nhợt cứ ko tươi. Cố chờ 1 tháng nữa xem nhé. Cảm ơn mẹ nó động viên an ủi làm phấn chấn hi vọng bao nhiêu.Ah. Mẹ Lanvender cho mình hỏi luôn, nếu môi nó có khô và nhiều nếp nhăn thì mình cứ chăm môi cái tetacylin hay cái kedermfa hay bôi lipblam.
    Nói chung bạn có thể bôi những loại vaseline, lipbalm nào nhẹ dịu, chỉ có tác dụng đơn thuần là
    dưỡng ẩm, nhẹ dịu là ok. Mình thì bôi tetacelin bạn ạ, cảm giác nó là dược phẩm thì yên tâm hơn, lại ko có hương liệu. Khi bôi bạn chỉ chấm nhẹ, đừng miết tay. Những vảy môi khô cứ để nó tự tróc đi, đừng lột nhé, sau này màu lên ko đều.Chúc bạn nhanh có đôi môi đẹp :-">
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mới xăm môi được khoảng 2 tháng nè, h môi lên màu hết cỡ rồi thế nên là mẹ nó yên tâm nha, xăm môi thì 6 ngày chưa nói lên gì đâu , ít nhất cũng phải ngoài 1 tháng kìa còn thường thì phải 2 tháng mới lên hết màu được. Có người thì màu sẽ lợt đi, cũng có người màu sẽ tươi hơn so với lúc mới làm được 1, 2 tuần. Như tớ là màu lên tươi hơn, nhìn chung là khá hài lòng chia tay luôn với mấy em son rồi, h make up nhanh lắm, chút dưỡng bóng là xong Mẹ nó chịu khó bôi dưỡng khi bôi căng môi ra cho thấm đều dưỡng và nhớ tránh nắng nha vì da môi lúc này đang non dễ bị thâm đó.

Bunny:Kiss:: 3,6kg - 1month: 4,8 kg - 2month: 6,2kg - 3month: 7,5kg - 4month: 8,7kg - 5month: 9,2kg - 6 month: 9,5kg
    • 529 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

các mẹ ơi! săm có đau không ạh, em cũng đang định săm nhưng mà sợ đau lắm, em lại chịu đau kém lắm ạh:Crying:
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thanx các mẹ nhiều nhiều. Bây h cũng chỉ biết chăm sóc và dưỡng môi thôi vì đã làm thì cũng làm rồi.
    Tại môi trênmình thâm quá nên muốn lúc nào cũng hồng hào, mà có phải lúc nào cũng lăm lăm đánh son đựợc đâu nên mình mới quyết tới vụ trang điểm vĩnh viễn như này.

Bây h chỉ cầu trời khấn phật và ăn uống để mau lành. :X:X:LoveStruc: Chúc các mẹ mẹ nào cũng có môi xinh nhé
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuavabe Xem bài viết
    các mẹ ơi! săm có đau không ạh, em cũng đang định săm nhưng mà sợ đau lắm, em lại chịu đau kém lắm ạh:Crying:
    Mình làm bằng phương pháp áp thuốc tê, Họ áp thuốc cho mình trong vòng 1 h rồi mới làm. Ko thấy đau, thấy cứ br..br.. trên môi. Xong mình uống thuốc chống phù nề và giảm đau luôn. Sau hôm sau mình thấy nó vều lên thôi. Tối hôm sau ngủ dậy thấy se se và ko sưng. Chỉ hơi bì bì vì môi cứ dầy mầu mực
    • 529 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

mẹ Tbush ơi! mẹ nó săm ở đâu thế, pm cho em địa chỉ với! thank mẹ nó.
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình làm ở chỗ cô Bình số 72 Bà Triệu, cô ấy là vợ của diễn viên j` đóng phim " Mùa lá rụng ". Chị vợ sếp của chồng mình làm ở đấy nên giới thiệu cho mình. An toàn và sạch sẽ lắm nhưng giá cũng cao ngất trời luôn. Mình làm hết 4 triệu bạn ạ
    • 529 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình làm ở chỗ cô Bình số 72 Bà Triệu, cô ấy là vợ của diễn viên j` đóng phim " Mùa lá rụng ". Chị vợ sếp của chồng mình làm ở đấy nên giới thiệu cho mình. An toàn và sạch sẽ lắm nhưng giá cũng cao ngất trời luôn. Mình làm hết 4 triệu bạn ạ
    cám ơn mẹ nó, mẹ nó có số điện thoại của cô bình không, cho em với! nhưng mà e nhớ không nhầm thì 72 bà triệu là ngân hàng techcombank mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeuavabe; 16/03/2010 vào lúc 07:49 PM.
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Uh đúng rồi, cạnh ngân hàng Techcombank, mình nhớ nhầm. Số 78 BT. Số đtdd là 0913.586509 còn số bàn là 9436528. Hình như cửa hàng cô ý chỉ mở từ 8h sáng đến 5h chiều thôi mẹ nó ạ .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2