• 2 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 161 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 109 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ôi, sau khi tham khảo Topic này, mình đã áp dụng phương pháp xịt nước khoáng sau khi trang điểm. Kết quả thật tuyệt vời:
    - Kiềm dầu tốt cả ngày (đến buổi trưa phun thêm phát nữa). Có thể nhìn thấy hiệu quả ngay ở giấy thấm dầu (lượng dầu ít hơn hẳn).
    - Khuôn mặt trở nên tự nhiên hơn rất nhiều (Chồng bảo sao dạo này da em đẹp thế :Laughing
    • 207 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Da mặt em hay bị dị ứng lắm, mẫn cảm nặng, vậy em dùng nước koháng để giữ ẩm được ko ạh? mà em nên mua avene hay evian, vichy ạh? em đang nghiêng về cái avene nhất.
    • 306 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

kéo lên cho mọi người bàn típ ^^
    E thấy có nhìu người bảo dùng cái xịt khoáng có mùi thơm của Shu uemura cũng thích lắm. có mấy loại mấy mùi j đó.Nhưg hơi đắt, K bít là bao nhiu nhi? Đã có chị nào xài khoáng của hãng này chưa ạ?
    • 207 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Sao em xịt khoáng Avene lên mặt mà ko có cảm giác mát rượi, kiềm dầu và tỉnh ngủ như các chị tả nhỉ?:Sigh:Em để cách mặt 20cm rồi xịt mà vẫn ko cảm thấy jì trên mặt hết, hay tại em mới xài lần đầu nên chưa thể nhận xét rõ được?? Mấy chị cho em hỏi mỗi lần xịt là phải xịt mấy phát ạh??
    • 1,620 Bài viết

• 8,130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicepanda Xem bài viết
    Da mặt em hay bị dị ứng lắm, mẫn cảm nặng, vậy em dùng nước koháng để giữ ẩm được ko ạh? mà em nên mua avene hay evian, vichy ạh? em đang nghiêng về cái avene nhất.
    nc khoáng chỉ là nc khoáng thôi, còn lành hơn nc mà chị dùng từ vòi hàng ngày nữa nên dù da mặt dị ứng thế nào cũng có thể dùng đc. Nếu cả nc khoáng mà chị còn dị ứng thì em nghĩ là chai nc khoáng đó có vấn đề hơn là ko hợp với chị.
    • 1,620 Bài viết

• 8,130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me0b0ng Xem bài viết
    E thấy có nhìu người bảo dùng cái xịt khoáng có mùi thơm của Shu uemura cũng thích lắm. có mấy loại mấy mùi j đó.Nhưg hơi đắt, K bít là bao nhiu nhi? Đã có chị nào xài khoáng của hãng này chưa ạ?
    Em dùng đc vài chai của nó rồi chị ạ, một chai ko mùi, màu trắng và 1 chai màu xanh. Vì nó ko phải chỉ có thành phần nc biển ko mà còn nhiều chất khác nữa nên khi lên da mang lại cảm giác mát mẻ hơn loại nc khoáng chỉ có thành phần là nc khoáng. Chai 150ml ở chỗ em bán $24. Nhược điểm là ko phải loại khí nén nên ko dùng với công dụng massage đc, nhưng vì chai nhỏ, gọn nên nếu mang đi du lịch cũng ko chiếm chỗ nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,620 Bài viết

• 8,130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicepanda Xem bài viết
    Sao em xịt khoáng Avene lên mặt mà ko có cảm giác mát rượi, kiềm dầu và tỉnh ngủ như các chị tả nhỉ?:Sigh:Em để cách mặt 20cm rồi xịt mà vẫn ko cảm thấy jì trên mặt hết, hay tại em mới xài lần đầu nên chưa thể nhận xét rõ được?? Mấy chị cho em hỏi mỗi lần xịt là phải xịt mấy phát ạh??
    Với loại bình xịt như Shu thì em dùng 4-6 phát nhưng với loại khí nén thì em giữ yên tay cho nó trải đều trên da thôi ạ. Xịt khoáng chỉ là nc khoáng xịt lên mặt giữ ẩm thôi, dù là Shu đi chăng nữa cũng ko nên có hy vọng quá lớn là khi xịt lên mặt sẽ cảm thấy rõ ràng ngay lập tức sự khác biệt. Chính vì nghe người bán ca ngợi Shu quá nên em mua liền 4 chai đấy (em ko mua của người đó mà mua ở trang web chính), dùng xong 2 chai thì chán luôn vì thấy nó cũng giống như loại xịt khoáng mình có thôi, vậy là lại thanh lý đi 2 chai còn lại rồi chuyển sang nghiên cứu loại khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em thấy ngoài chợ bán khoáng evian nhiều loại,mà ko biết phân biệt đâu là thật đâu là giả các mẹ nhỉ
    • 207 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hihi, lần thứ 2 e rửa mặt sạch sẽ xong rồi mới xịt thì thấy kiềm dầu tốt lắm chị ui, nhìn da cũng mướt hơn nữa:Angel:
    Chị lyle24 mua của chị meoheoo íh, chị íh bán hàng rẻ mà uy tín cao nữa.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy nước khoáng avene dùng cũng ok, da mềm mại, khi đang căng da mà xịt lên thì cảm giác rất dễ chịu, mát rượi:Smiling:, thích nhất là kể cả đang phủ 1 lớp trang điểm vẫn có thể xịt lên, sau dó lấy khăn giấy thấm nhẹ, lớp trang điểm vẫn y nguyên:Angel:, mấy năm trước vào những thời điểm giao mùa như bây giờ, da mặt mình hay bị mẩn ngứa, năm nay thấy ổn, có lẽ 1 phần do dùng nước khoáng này:Angel:
    • 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me0b0ng Xem bài viết
    Có tớ dung rồi nè.Mùi hoa hồng thích lắm, thơm nhẹ. Mình mua của bạn caheomep bên làm cha mẹ. mua cách đây 2 tháng là 480k. Ko bit bi h có đắt thêm ko nữa.
    Bố mẹ yêu Bống nhất :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 306 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Em dùng đc vài chai của nó rồi chị ạ, một chai ko mùi, màu trắng và 1 chai màu xanh. Vì nó ko phải chỉ có thành phần nc biển ko mà còn nhiều chất khác nữa nên khi lên da mang lại cảm giác mát mẻ hơn loại nc khoáng chỉ có thành phần là nc khoáng. Chai 150ml ở chỗ em bán $24. Nhược điểm là ko phải loại khí nén nên ko dùng với công dụng massage đc, nhưng vì chai nhỏ, gọn nên nếu mang đi du lịch cũng ko chiếm chỗ nhiều.
    Cám ơn chị nha ^^ Mai e ra mua thử 1 chai dùng xem sao ^^
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình dùng xịt khoáng của Evian, cứ lúc nào cảm thấy da khô khô hanh hanh là lại phải xịt một phát, thành thói quen rồi, thành ra dùng mau hết lắm, cứ như uống nước ý, nhưng phải nói là xịt xong da dẻ rất mát mẻ, rất sướng. Mẹ nào thấy xịt khoáng Evian 400ml mà 135k thì đừng mua nhé, giá web thôi đã mười mấy $ rồi, không phải cho nước bẩn vào thì cũng hàng quá date thôi. Chai của mình 150ml thôi mà 160k đấy, mình thì thấy nước khoáng cũng như nhau thôi, hãng này hãng kia theo mình chẳng qua chỉ là thương hiệu, chứ xịt mặt theo kiểu mình mà Shu với Vichy thì mình kham không nổi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meGauM; 06/11/2009 vào lúc 09:24 PM.
    Yêu con nhất trên đời:LoveStruc:
    • 3,241 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

Hôm nay em mua em này 185k. Mua xong về mới đọc đc topic này và vào cái link dưới thấy giá là 15$, vậy thì em mua phải hảng lởm à :Worried::Sad:

http://sephora.com/browse/product.jh...categoryId=B70
    Giá chuẩn mà các mẹ mua em này là bao nhiêu ạ?

Em cũng công nhận là trời khô hanh thế này dùng xịt khoáng rất dễ chịu cho da mặt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lakhoai; 07/11/2009 vào lúc 11:15 PM.

Thời gian thích hợp gặp một người thích hợp là hạnh phúc.
    Thời gian thích hợp gặp một người không thích hợp là sai lầm.
    Thời gian không thích hợp gặp một người không thích hợp là viển vông.
    Thời gian không thích hợp gặp một người thích hợp là nuối tiếc.
    • 89 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Xịt khoáng thì em đã dùng của TheBodyShop và TheFaceShop, TBS thì trăm mấy quên giá mất rồi, còn TFS thì 140k, xài thấy thích, mát da, giữ ẩm mà lớp trang điểm lâu trôi nữa chứ.
    • 74 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cho mình hỏi ở sg mua Evian ở đâu là yên tâm ạ?
    • 239 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

mình kéo cái đề tài này lên cho các chị bàn luận tiếp đây. Tình hình là em mới mua chai xit khoáng hiệu Evoluderm của Pháp giá 200k/400ml ở chợ cũ Tôn Thất Đạm quận 1, sẵn tiện hỏi giá của Evean luôn thì được biết là 220k. Sao mà nhiều loại giá thế ko biết, cũng chẳng biết là mình có mua nhầm hàng dởm ko nữa. hix hix

Sống vui tươi, cười thoải mái!!!!!!!!!!!!!!
    • 239 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

ah, hôm bữa mình thấy có 1 topic trên này có 1 bạn nói là mua Evean ở siêu thị Citymart ở đường Chu Văn An, Q Bình Thạnh chỉ có 105k thôi, hok nhớ là bao nhiêu ml. Mình cũng lon ton chạy ra sieu thị mua thì ...hết hàng! Đành chịu khó đi xa chút ra chợ Tôn Thất Đạm mua luôn. Tuy nhiên, ra đây thì mình lại được người bán khuyên nên mua Evoluderm tốt hơn, dù mình thấy họ cũng có bán Evean. Mình làm liều mua Evoluderm luôn, ak ak , cái tính dễ tin người quá mức!

Sống vui tươi, cười thoải mái!!!!!!!!!!!!!!
    • 366 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình đang xài xịt khoáng của Vichy. Nếu bạn nào chưa xài lần nào thì ra nhà thuốc Mỹ Châu mua chai nhỏ nhất 50ml 127k, xịt được 1 tháng. Mỗi lần xịt 1 cái thôi, lúc đang ấn vòi thì di chuyển chai xịt vòng khắp mặt. Mình ít trang điểm nên thường xịt sau khi dùng SRM để cân bằng độ ẩm cho da, hoặc lúc nào cảm giác hơi ngứa hoặc bị nổi mẩn đỏ hoặc mụn đỏ trên da thì xịt cũng xoa dịu được đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joylovely Xem bài viết
    Mình đang xài xịt khoáng của Vichy. Nếu bạn nào chưa xài lần nào thì ra nhà thuốc Mỹ Châu mua chai nhỏ nhất 50ml 127k, xịt được 1 tháng. Mỗi lần xịt 1 cái thôi, lúc đang ấn vòi thì di chuyển chai xịt vòng khắp mặt. Mình ít trang điểm nên thường xịt sau khi dùng SRM để cân bằng độ ẩm cho da, hoặc lúc nào cảm giác hơi ngứa hoặc bị nổi mẩn đỏ hoặc mụn đỏ trên da thì xịt cũng xoa dịu được đó.
    Mình cũng giống bạn xài khoáng vicchy nè mình xài chai to 150ml giá 226k vì thấy e bagiaxitin đăng clip da em ấy đẹp quá cũng xái vichy nên mình bắt chước xài hơn 1 tuần chưa thấy gì cả. lúc xịt xong thấy nó mát mát liếm môi thấy mặn mặn hihi
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9