• 2 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8
    • 91 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cám ơn suhao34 nha, cái tip bồi dưỡng da sau đi bơi nghe thật thú vị :Laughing:. Lần trước mình đi bơi xong, tắm rửa sạch rồi bôi kem dưỡng ẩm ngay sau đó (lúc vẫn còn ở bể bơi) thì da mặt lập tức nổi sần lên trông rất kinh dị. Chắc là do dị ứng với hóa chất ở bể bơi, lại còn khô rát nữa. Mình phải rửa sạch kem ngay lập tức thì mới hết nổi sần và cứ để như vậy không bôi dưỡng gì nữa đến tối. Nhưng cảm giác da khô rất khó chịu. Lần sau sẽ nhớ mang nước khoang đi :LoveStruc:
    • 84 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm trước tớ vào BigC thấy chai xịt Evian 150ml - 160k. Thế có đảm bảo ko nhỉ :Silly:
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

hom bữa vô chợ bàn cờ thấy bà bán đuă chai xịt khoáng hiệu gì của vichy hay viroto (ko nho ro) nhưng 2 trăm mấy K thì phải ? mắc ơi là mắc , chai nhỏ xíu ,:Sick: màu xanh lá cây :cool:
    • 91 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hỏi anh Gúc thì thấy Evian có nhiều loại trọng lượng khác nhau:
    • 300ml at home, in your bathroom
    • 150ml for your handbag
    • 50ml for traveling, at work
    Ví dụ hàng ở Úc 150g, giá dao động từ 10-15AUD, trông như thế này:
    • 306 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

chị suhao tận dụng được nhìu tiện ích từ lọ xịt khoáng thế, e fải học tập c thôi ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

hình như có ít chứ ko nhiều loại xịt khoáng nhỉ :Thinking: 2 tên : evian và vichy ... hummmm !
    • 1,617 Bài viết

• 8,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathangnam Xem bài viết
    Hỏi anh Gúc thì thấy Evian có nhiều loại trọng lượng khác nhau:
    • 300ml at home, in your bathroom
    • 150ml for your handbag
    • 50ml for traveling, at work
    Ví dụ hàng ở Úc 150g, giá dao động từ 10-15AUD, trông như thế này:
    Đây là mẫu chai cũ mọi người nha, giờ người ta ko sản xuất nữa đâu. Mẫu chai mới đc thay thế từ đầu năm nay rồi http://sephora.com/browse/product.jh...categoryId=B70
    • 1,617 Bài viết

• 8,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me0b0ng Xem bài viết
    chị suhao tận dụng được nhìu tiện ích từ lọ xịt khoáng thế, e fải học tập c thôi ^^
    Vì lúc đó mình đang thất tình nên mua gần chục chai thì phải nghĩ ra cách nào để xài chứ :Laughing:. Trong những mục đích thì mình thấy dùng để rửa mặt mang kết quả tốt nhất (và cũng hao nhất). Lúc nào rửa lại bằng nc khoáng thì buổi sáng dậy ko thấy da mặt bị đổ dầu, trông rất tươi mới. Kiên trì dùng đều đặn như vậy 2 tháng là da khác hẳn à, lúc đó mới hiểu sao có người lại dùng nc suối để tắm cho mục đích làm đẹp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi suhao34; 29/10/2009 vào lúc 04:27 AM.
    • 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Evian ở VN mình không dám chắc về nguồn gốc.
    Mình vẫn đang có một chai mẫu cũ, 150ml. Mua xong dùng được 2 lần ngưng luôn vì phát hiện ra có chữ viết sai lỗi chính tả tiếng Pháp trong phần hướng dẫn sử dụng in trên vỏ chai. Evian là sản phẩm của Pháp thì không có lý do gì để bị sai lỗi chính tả tiếng Pháp ("commebcez" thay vì "commencez"). Thế là ngưng luôn không dám dùng nữa. Giờ mình tranh thủ lúc nào đi công tác nước ngoài thì mua xịt khoáng của Shu dùng, rất thích vì mùi nhẹ nhàng, cảm giác da ẩm lâu hơn.
    @suhao34: ừ, chị nói xịt xong thấm khô là xịt lượng nhiều ướt da để giữ ẩm; còn xịt để fix lớp make-up thì đương nhiên là để xa hơn, xịt như phun sương một lượt mỏng hơn chứ! :Laughing:
    • 1,617 Bài viết

• 8,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita Xem bài viết
    Evian ở VN mình không dám chắc về nguồn gốc.
    Mình vẫn đang có một chai mẫu cũ, 150ml. Mua xong dùng được 2 lần ngưng luôn vì phát hiện ra có chữ viết sai lỗi chính tả tiếng Pháp trong phần hướng dẫn sử dụng in trên vỏ chai. Evian là sản phẩm của Pháp thì không có lý do gì để bị sai lỗi chính tả tiếng Pháp ("commebcez" thay vì "commencez"). Thế là ngưng luôn không dám dùng nữa. Giờ mình tranh thủ lúc nào đi công tác nước ngoài thì mua xịt khoáng của Shu dùng, rất thích vì mùi nhẹ nhàng, cảm giác da ẩm lâu hơn.
    @suhao34: ừ, chị nói xịt xong thấm khô là xịt lượng nhiều ướt da để giữ ẩm; còn xịt để fix lớp make-up thì đương nhiên là để xa hơn, xịt như phun sương một lượt mỏng hơn chứ! :Laughing:
    hihi, em cũng có thắc mắc về Evian ở VN vậy đó chị, nhưng em ko trông thấy chai nó ra sao chỉ nghe tả "hạt nc to" với cái giá là nghi ngờ thôi chứ ko rõ chuyện sai chính tả. Lúc em dùng để giữ ẩm cũng xịt ướt đẫm cả, nhưng đợi 30 giây cho nó thấm bớt vào da rồi mới thấm khổ vì tiếc của :Laughing:
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Mình dùng để:
    1) Thay thế nc hoa hồng trc khi thoa kem dưỡng hay đắp mặt nạ
    2) Set lớp trang điểm lâu hơn (dùng sau khi trang điểm, xịt thêm vào thời gian khác trong ngày, khi dầu trên da tiết ra khiến lớp trang điểm trở nên nhớp nháp nhưng lớp da phía dưới lại bị khô. Cho cả mùa đông và hạ)
    3) Làm nc rửa mặt trong điều kiện bất đắc dĩ. Lủc trc đi chơi mà chỗ đó 1 cái nhà tắm mà hàng mấy trăm người xếp hàng để rửa mặt buổi sáng :Crying:. Cùng đường nên đành lấy chai Evian xịt lên mặt cho ướt hết rồi lấy bông lau đi, làm 2 lần như vậy là mặt sạch lắm (dù hơi hao chút). Sau đó có 1 dịp bị dị ứng ko dùng srm đc, cũng dùng nc khoáng thay thế (lúc đó mình dùng nc khoáng của Shu uemura). Vậy mà thấy khác hẳn, ko giống như dùng nc từ vòi.
    4) Xịt vào cọ trang điểm để lớp phấn ko bị cakey
    5) Sau khi ra nắng bị bỏng da, xịt vào có tác dụng làm dịu.
    6) Refresh cho da sau khi bơi. (Bơi xong có tắm nhưng cái mùi hóa chất cứ lẩn quẩn và làm da mặt nom kinh lắm nên bồi dưỡng ẻm chút :Laughing
    7) Mang theo khi đi du lịch, vì trong những ngày đó thường uống ít nc, da khô và cực kỳ thiếu nc.
    8) Massage cho mặt: vì thể loại bình nén như vậy mình chỉ cần nhấn vào và giữ yên là nc đc phun ra mãi nên khi căng thẳng, rửa mặt xong là nằm dài để nó phun liên tục chừng 1 phút. Ko lau, để khô tự nhiên. Nhà ai có vòi hoa sen cũng có thể massage da mặt như thế.

Nói chung tác dụng chính là dưỡng ẩm nhưng mình dùng cho nhiều mục đích khác nhau bởi nó là nc sạch, tốt cho da hơn là nc vòi bạn ạ.
    ko bị cakey là sao hả chị?:Surprise:
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

tình hình là sao ko thể coi đc trang 3 :Sick:
    • 7,364 Bài viết

• 17,115 Được cảm ơn

Nếu xịt khoáng chỉ là nước khoáng không thôi thì sao cái giá nó chênh nhau khiếp thế nhỉ?:Thinking:
    • 1,617 Bài viết

• 8,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanmapp Xem bài viết
    ko bị cakey là sao hả chị?:Surprise:
    Mình ko hiểu phải diễn giải thế nào, trông mặt thì nó bì bì, khô khô ấy :Sigh:. Tóm lại là giúp phấn thấm vào da, trông lớp trang điểm tự nhiên hơn.
    • 129 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình dùng để:
    1) Thay thế nc hoa hồng trc khi thoa kem dưỡng hay đắp mặt nạ
    2) Set lớp trang điểm lâu hơn (dùng sau khi trang điểm, xịt thêm vào thời gian khác trong ngày, khi dầu trên da tiết ra khiến lớp trang điểm trở nên nhớp nháp nhưng lớp da phía dưới lại bị khô. Cho cả mùa đông và hạ)
    3) Làm nc rửa mặt trong điều kiện bất đắc dĩ. Lủc trc đi chơi mà chỗ đó 1 cái nhà tắm mà hàng mấy trăm người xếp hàng để rửa mặt buổi sáng :Crying:. Cùng đường nên đành lấy chai Evian xịt lên mặt cho ướt hết rồi lấy bông lau đi, làm 2 lần như vậy là mặt sạch lắm (dù hơi hao chút). Sau đó có 1 dịp bị dị ứng ko dùng srm đc, cũng dùng nc khoáng thay thế (lúc đó mình dùng nc khoáng của Shu uemura). Vậy mà thấy khác hẳn, ko giống như dùng nc từ vòi.
    4) Xịt vào cọ trang điểm để lớp phấn ko bị cakey
    5) Sau khi ra nắng bị bỏng da, xịt vào có tác dụng làm dịu.
    6) Refresh cho da sau khi bơi. (Bơi xong có tắm nhưng cái mùi hóa chất cứ lẩn quẩn và làm da mặt nom kinh lắm nên bồi dưỡng ẻm chút :Laughing
    7) Mang theo khi đi du lịch, vì trong những ngày đó thường uống ít nc, da khô và cực kỳ thiếu nc.
    8) Massage cho mặt: vì thể loại bình nén như vậy mình chỉ cần nhấn vào và giữ yên là nc đc phun ra mãi nên khi căng thẳng, rửa mặt xong là nằm dài để nó phun liên tục chừng 1 phút. Ko lau, để khô tự nhiên. Nhà ai có vòi hoa sen cũng có thể massage da mặt như thế.

Nói chung tác dụng chính là dưỡng ẩm nhưng mình dùng cho nhiều mục đích khác nhau bởi nó là nc sạch, tốt cho da hơn là nc vòi bạn ạ.
    Bổ sung thêm 1 công dụng nữa là mình dùng để xịn vào vết muỗi đốt, công dụng cực kỳ, chỉ lát sau là tịt vết muỗi đốt to tướng, vì nước khoáng cũng có công dụng kháng khuẩn mà. :Laughing: Mình thường dùng của Avene, vichy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình ko hiểu phải diễn giải thế nào, trông mặt thì nó bì bì, khô khô ấy :Sigh:. Tóm lại là giúp phấn thấm vào da, trông lớp trang điểm tự nhiên hơn.
    Công nhận là da dầu sau khi trang điểm một vài tiếng là nhờn, dùng giấy thấm dầu thì mặt lại khô khô vì thiếu nước. Lúc này chỉ cần xịt nhẹ nước khoáng là khuôn mặt mình tươi tắn hẳn lên. Mùa đông, khi trang điểm hay bị "mốc" là do da nhanh khô, cũng cần nước khoáng trông rất tự nhiên.
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

là nó ko bị bong bong, tróc tróc, trăng trắng fải ko chị?
    e dò từ điển ko thấy từ cakey :Rose:
    • 1,617 Bài viết

• 8,088 Được cảm ơn

Hình như là tiếng lóng bạn ạ, mình nghe hiểu nhưng nhiều từ bảo mình dịch ngược lại là chịu chết, phải giải thích 1 đoạn dài mới ra đủ ý.
    • 74 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cakey nói nôm na là mặt bự phấn chị ạ, means thick and heavy
    Còn bị bong bong, tróc tróc là bị mốc mặt rồi chị ạ.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,867 Bài viết

• 1,461 Được cảm ơn

em đang dung khoáng Vichy nè. Chai 150ml giá 240ng. Mình xịt buổi sáng, sau khi rửa mặt và dùng nc hoa hồng xong rồi xịt khoáng. Thấy rất sảng khoái. Da mình đỡ khô khi mình làm việc phòng máy lạnh thường xuyên.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8