• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 306 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho e hỏi xịt khoáng loại nào tốt nhất ạ?
    E dùng thử mấy loai avene, evian, laneige mà chẳng thấy thích j cả. Xịt lên mặt chẳng khác gì nước. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho e với!
    E cám ơn các mẹ nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ thông thái dạy bé thông minh

Giai đoạn từ 1-3 tuổi là giai đoạn duy nhất bố mẹ có thể tác động lên sự phát triển trí não của...

• sau khi trang điểm xong thì xịt khoáng loại nào?

hi các chị, tuy đã đọc wtt từ rất lâu nhưng bây h em mới tham gia diễn đàn,hi. các chị giúp em với nhé: em thấy mọi ng bảo sau khi trang điểm xong thì có xịt khoáng lên toàn mặt để lớp trang điểm giữ được lâu hơn. em thì hay xịt nước hoa hồng, không biết thế có đc k nhỉ? mà loại khoáng nào xịt...

• Tã quần / tã giấy loại nào tốt

Có 1 loạt bài về tả quần, mình thấy tả quần Huggies rất tốt, nhưng mình chỉ biết mua ngoài chợ củ, người bán nói cũng ít người dùng tả này nên họ lấy ít hàng lắm, hết thì mới mua thêm. Mỗi lần mình ra mua, có khi bà ấy vừa bán hết, lại hẹn ngày khác, nhà mình xa chợ củ lắm. Mình muốn hỏi các bạn...

• Sự thật đằng sau những thỏi son MAC giá <400k tại Việt Nam

Bạn em nhập mỹ phẩm từ Mỹ về sau khi nghiên cứu chán chê thấy không thể có son MAC được bán với giá...

• Kem Face Diamond Beauty Facial Cream trắng da nhà mình đã ai dùng chưa??

Dạo này e thấy trên face book nhiều người bán quảng cáo loại kem này quá mà đọc cộng dụng thì thôi...

• 387 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Lần trước mình cũng có tham khảo cái này rồi, thấy các mẹ ấy khen khoáng xịt của Vichy ấy. Mùa đông năm nay nhất định phải dùng xem da mặt có đỡ khô mốc hơn k. Kinh nghiệm xịt khoáng của một mẹ gì đó (hổng nhớ tên) là: sau khi trang điểm xong, để bình xịt khoáng ngang mặt, xịt hai phát nhanh, gọn ở trên (chắc là trên trán), dưới (chắc là ngang mũi hi hi cái này là mình đoán nhé) rồi đưa mặt vào, khoáng sẽ thẩm thấu tốt và k bị lem.
    Năm ngoái mình có hỏi xịt khoáng của Vichy ở hiệu thuốc, hình như khoảng 230k-250k gì đó thôi, k biết đây có phải là hàng xịn k, mẹ nào dùng khoáng xịt của VIchy này rồi vào đây cho e ít thông tin về hiệu quả sử dụng và giá mua của nó với ạ.
    Nhím: Mẹ ơi, đi "mủ", đi "mủ" thôi, đi "mủ" nhá....
    Mẹ: Mẹ cắn cho một phát bi giờ, phải nói là đi ngủ chứ...:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 28 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình cững vote cho chai khoáng xịt của Vichy, nhg mình xịt mọi lục nếu thấy cần trước khi ngủ, trc khi trang điểm, sau khi trang điểm... kể cả khi đang ngồi làm việc trg phòng điều hòa.... lúc nào thấy cần là xịt thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,247 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Mình dùng khoáng của hãng laneige thấy cũng ok lắm, sau khi trang điểm xịt hai phát như mẹ nhím MinhAnh nói, phơi mặt trước quạt cho mau khô, buổi chiều trước khi đi làm đánh lại son môi rồi xịt thêm phát nữa, hihi... ổn, cả ngày đều đẹp :Laughing:
    • 1,619 Bài viết

• 8,107 Được cảm ơn

Xịt khoáng nếu chọn vòi xịt nhỏ và để cách xa mặt 20cm thì đâu có bị lem ạ? Nếu chỉ xịt trong không khí thì em lại ko thấy độ ẩm đủ sâu vào da. Xịt khoáng là nước khoáng thôi thì làm cho nó khác với nước đc ạ? Nếu chị thích hiệu quả đặc biệt, mát mát chút thì thử xịt khoáng của MAC xem. Em thấy loại nào cũng như nhau cả, càng bình thường, ít hóa chất càng lành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 306 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

e cảm ơn mọi người, công nhận khoáng nó cũng chỉ là nước chả khác j nước cả. ^^
    Cái khoáng của MAC là cái fix lotion đúng k suhao?
    • 1,952 Bài viết

• 4,583 Được cảm ơn

Nói như suhao34 llà đúng đấy! Xịt khoáng chính là nước khoáng thôi mà, làm sao có tác dụng gì mềm mượt được. Nó chỉ giúp da bớt khô khi mình ngồi lâu trong môi trường máy lạnh thôi. Tác dụng giữ lớp trang điểm lâu trôi cũng là một tác dụng phụ của nó (mà nếu dùng nước lọc xịt bằng bình xịt thì cũng cho tác dụng y chang!:Laughing: ).
    Mà mình thấy trên các chai xịt khoáng đều ghi rõ là xịt lên mặt, để một tí rồi dùng khăn giấy hoặc bông tẩy trang chậm chậm đi chứ không phải để luôn cho nó tự bốc hơi đâu.
    • 1,619 Bài viết

• 8,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita Xem bài viết
    Nói như suhao34 llà đúng đấy! Xịt khoáng chính là nước khoáng thôi mà, làm sao có tác dụng gì mềm mượt được. Nó chỉ giúp da bớt khô khi mình ngồi lâu trong môi trường máy lạnh thôi. Tác dụng giữ lớp trang điểm lâu trôi cũng là một tác dụng phụ của nó (mà nếu dùng nước lọc xịt bằng bình xịt thì cũng cho tác dụng y chang!:Laughing: ).
    Mà mình thấy trên các chai xịt khoáng đều ghi rõ là xịt lên mặt, để một tí rồi dùng khăn giấy hoặc bông tẩy trang chậm chậm đi chứ không phải để luôn cho nó tự bốc hơi đâu.
    Em toàn làm như các cô bạn ở Mỹ, xịt đều, mỏng với khoảng cách phù hợp và để bốc hơi tự nhiên thôi ạ, chưa thấy lem bao giờ :Smiling:. Nếu xịt nhiều đến nỗi có thể lau đi đc thì khi mình đụng vào da rất dễ làm lớp phấn trở nên tèm lem, nhất là với những ai chưa quen tay. Còn nó nói xịt lên rồi dùng bông tẩy trang là khi em dùng với mục đích cung cấp độ ẩm cho da mặt, lúc đó xịt nhiều nên phải lấy giấy thấm chứ. Nhưng thường nếu em phải đi đến nơi nóng quá thì chỉ cầm bình xịt thôi, ko lau chùi gì hết lại làm da có độ ẩm hơn hẳn (nhớ cái lúc phải đi cắm trại giữa trời trưa nắng chang chang, ko thủ theo 1 bình là em chết thiệt rồi).

Nhưng em cũng muốn các chị ở VN cẩn thận khi chọn xịt khoáng Evian nhé. Cá nhân em da nhạy cảm cực kỳ, mua ở Mỹ chưa bao giờ bị dị ứng (mà nó thành phần chỉ là nc, lại còn là nc khoáng) nhưng có nhiều chị ở VN phàn nàn là bị dị ứng với Evian?? Khi em so sánh giá cả thì thấy giá ở VN rẻ hơn ở Mỹ nhiều (mà những người từ Pháp bán Evian qua thì shipping cộng vào cũng bằng giá ở Mỹ chứ ko hề rẻ hơn) mà dung tích lớn hơn nữa chứ (400ml vs gần 300ml). Cũng nói thêm là em dùng Evian từ rất lâu, cái chai 400ml là của lô cũ trc đây mà bây giờ ko còn bán nữa. Hình dáng của chai mới chỉ là cái này thôi http://www.sephora.com/browse/produc...ci_sku=1158716, và em cũng tìm ko ra chai nào có dung tích hơn 10oz ( gần 300ml) của bản mới cả. Evian có đặc tính là chai to đó ban đầu xịt hạt nước rất nhỏ, phải dùng đến gần hết hạt nước mới trở to. Em mua 1 lần 6 chai nên nhớ rõ lắm. Thế nên nếu chị hay bạn nào mua 1 chai mà thấy từ đầu hạt nc đã to thì cẩn thận. Em sợ nhiều người vì lòng tham mà đổ nc bẩn vào để bán chứ chưa bao h nghe chuyện Evian làm dị ứng đc trong khi mọi người hàng ngày dùng nc tắm giặt (hẳn là ko sạch bằng nc suối) thì lại ko bị sao.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,619 Bài viết

• 8,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me0b0ng Xem bài viết
    e cảm ơn mọi người, công nhận khoáng nó cũng chỉ là nước chả khác j nước cả. ^^
    Cái khoáng của MAC là cái fix lotion đúng k suhao?
    Là loại như chai Fix+ ấy bạn. Nhưng mình ko dùng loại đó mà chỉ dùng loại limited edition, như là Renewal Defense mà giờ ko sx nữa. Còn cái Fix+ ko phải limited edition nên vẫn đc bán đều có điều ko đc nhiều người thích lắm.
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

xịt khoáng Evian em thấy ở topic khác cũng nói về xịt khoáng đc các mẹ khen dùng lắm mà. lại còn nge nói nó hợp với làn da nhạy cảm, confirm hộ e với :Rose:
    • 1,619 Bài viết

• 8,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanmapp Xem bài viết
    xịt khoáng Evian em thấy ở topic khác cũng nói về xịt khoáng đc các mẹ khen dùng lắm mà. lại còn nge nói nó hợp với làn da nhạy cảm, confirm hộ e với :Rose:
    Nếu là đồ thật thì dùng thích chứ, cung cấp độ ẩm đấy (dù ko thể thần kỳ nhanh chóng đc, vì nó chỉ là nc khoáng thôi). Nhưng có nhiều chị, bạn bên ttvnol phàn nàn là họ bị dị ứng, vài người nói là lúc xịt ra tay thì thấy có màu đục, rồi hạt nước to...nên tự nhiên mình thấy chờn chợn trong lòng ko biết có phải có người thấy lợi nên làm bậy ko. Giá nc các chị ấy nói là 135k/ chai 400ml, trong khi bây giờ mình chỉ mua đc $15,$16 (tùy trang web)/ chai 300ml thôi.
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Nếu là đồ thật thì dùng thích chứ, cung cấp độ ẩm đấy (dù ko thể thần kỳ nhanh chóng đc, vì nó chỉ là nc khoáng thôi). Nhưng có nhiều chị, bạn bên ttvnol phàn nàn là họ bị dị ứng, vài người nói là lúc xịt ra tay thì thấy có màu đục, rồi hạt nước to...nên tự nhiên mình thấy chờn chợn trong lòng ko biết có phải có người thấy lợi nên làm bậy ko. Giá nc các chị ấy nói là 135k/ chai 400ml, trong khi bây giờ mình chỉ mua đc $15,$16 (tùy trang web)/ chai 300ml thôi.
    hnay e vừa chuyển sang MMU, bác tv cho e nên dùng xịt khoáng nào với, da e nhờn và nhạy cảm cực :mad:
    • 1,619 Bài viết

• 8,107 Được cảm ơn

Cái nào cũng như nhau bạn ạ, mình chỉ thích tự nhiên, thành phần khoáng hoàn toàn chứ ko thích hóa chất nên ko có nhiều thông tin về những loại vừa làm mát như bạc hà, vừa dưỡng vừa mềm gì đâu. Mình thì mê Evian, giá rẻ mà dùng đc lâu. Cũng có mua nc khoáng loại 1 lít để uống nữa (khó tìm cực kỳ ấy :Silly. Xịt khoáng Avene cũng đc nhiều người thích lắm, ở VN cũng dễ mua nữa nên bạn thử xem sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 306 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

evian bên Sing nhiều lắm các chị ạ.Nước khoáng để uống thì hàng nào cũng có. ^^ Xịt khoáng chai 100ml e mua là 12$ Sing? Sao rẻ hơn cả bên Mỹ của chị Suhao ? K bít là ntn đây.
    Hnay e vừa mua 1 lọ Fix Lotion của MAC, xịt after make up cũng giữ phấn được lâu fết các chị ạ, mà lớp make up nó matt vào mặt thích lăm.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

to dung xit khoang cua SHUEMERA mui Sage duoc lam ay ah, da to kho lai o phong dieu hoa suot nen dung thay ok
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

ngày càng có nhiều cái để làm đẹp thật phân vân quá ! người thì bảo nên uống thuốc đẹp da , rồi thì là xịt khóang , rồi mỹ phẩm mineral ... mình đang nghĩ nếu nhiều quá thì da bị bội thực ko :Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Stracciatella; 27/10/2009 vào lúc 07:09 PM.
    • 1,619 Bài viết

• 8,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me0b0ng Xem bài viết
    evian bên Sing nhiều lắm các chị ạ.Nước khoáng để uống thì hàng nào cũng có. ^^ Xịt khoáng chai 100ml e mua là 12$ Sing? Sao rẻ hơn cả bên Mỹ của chị Suhao ? K bít là ntn đây.
    Hnay e vừa mua 1 lọ Fix Lotion của MAC, xịt after make up cũng giữ phấn được lâu fết các chị ạ, mà lớp make up nó matt vào mặt thích lăm.
    Evian có nhiều size chị ạ, chị mua 100ml giá đó cũng phải rồi (100ml bên em bán $10/chai), trong khi tại VN chai 400ml mà có 135k thôi nên em thấy thắc mắc.
    • 1,619 Bài viết

• 8,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No Xôi Chán Chè Xem bài viết
    ngày càng có nhiều cái để làm đẹp thật phân vân quá ! người thì bảo nên uống thuốc đẹp da , rồi thì là xịt khóang , rồi mỹ phẩm mineral ... mình đang nghĩ nếu nhiều quá thì da bị bội thực ko :Thinking:
    Em dùng xịt khoáng cho nhiều mục đích lắm ạ. Makeup thì dùng mineral, còn uống thuốc thì em chỉ uống vitamins thôi chị ạ. Đâu ai bắt mình dùng hết từng ấy đâu, thấy cái nào hợp mới theo đến cùng thôi.
    • 91 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn suhao34 cho mình hỏi xịt khoáng evian ngoài dùng để giữ ẩm cho da, bạn còn dùng cho mục đích nào nữa thế? Tặng :Rose::Rose::Rose: bạn nì :Smiling:
    • 1,619 Bài viết

• 8,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathangnam Xem bài viết
    Bạn suhao34 cho mình hỏi xịt khoáng evian ngoài dùng để giữ ẩm cho da, bạn còn dùng cho mục đích nào nữa thế? Tặng :Rose::Rose::Rose: bạn nì :Smiling:
    Mình dùng để:
    1) Thay thế nc hoa hồng trc khi thoa kem dưỡng hay đắp mặt nạ
    2) Set lớp trang điểm lâu hơn (dùng sau khi trang điểm, xịt thêm vào thời gian khác trong ngày, khi dầu trên da tiết ra khiến lớp trang điểm trở nên nhớp nháp nhưng lớp da phía dưới lại bị khô. Cho cả mùa đông và hạ)
    3) Làm nc rửa mặt trong điều kiện bất đắc dĩ. Lủc trc đi chơi mà chỗ đó 1 cái nhà tắm mà hàng mấy trăm người xếp hàng để rửa mặt buổi sáng :Crying:. Cùng đường nên đành lấy chai Evian xịt lên mặt cho ướt hết rồi lấy bông lau đi, làm 2 lần như vậy là mặt sạch lắm (dù hơi hao chút). Sau đó có 1 dịp bị dị ứng ko dùng srm đc, cũng dùng nc khoáng thay thế (lúc đó mình dùng nc khoáng của Shu uemura). Vậy mà thấy khác hẳn, ko giống như dùng nc từ vòi.
    4) Xịt vào cọ trang điểm để lớp phấn ko bị cakey
    5) Sau khi ra nắng bị bỏng da, xịt vào có tác dụng làm dịu.
    6) Refresh cho da sau khi bơi. (Bơi xong có tắm nhưng cái mùi hóa chất cứ lẩn quẩn và làm da mặt nom kinh lắm nên bồi dưỡng ẻm chút :Laughing
    7) Mang theo khi đi du lịch, vì trong những ngày đó thường uống ít nc, da khô và cực kỳ thiếu nc.
    8) Massage cho mặt: vì thể loại bình nén như vậy mình chỉ cần nhấn vào và giữ yên là nc đc phun ra mãi nên khi căng thẳng, rửa mặt xong là nằm dài để nó phun liên tục chừng 1 phút. Ko lau, để khô tự nhiên. Nhà ai có vòi hoa sen cũng có thể massage da mặt như thế.

Nói chung tác dụng chính là dưỡng ẩm nhưng mình dùng cho nhiều mục đích khác nhau bởi nó là nc sạch, tốt cho da hơn là nc vòi bạn ạ.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8