• 2 Lượt chia sẻ
  • 109K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

34 Người đang theo dõi

• 306 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho e hỏi xịt khoáng loại nào tốt nhất ạ?
    E dùng thử mấy loai avene, evian, laneige mà chẳng thấy thích j cả. Xịt lên mặt chẳng khác gì nước. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho e với!
    E cám ơn các mẹ nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem chống nắng trẻ em-loại nào tốt???

Các mẹ ơi, sắp đến 30/4 mình đang định cho bé đi chơi xa, nhưng băn khoăn quá không biết dùng kem chống nắng loại nào thì tốt cho làn da non nớt của bé đây? Chú thích là bé nhà mình da rất mỏng, trời hơi hanh một tí là da đã nẻ toác hết cả rồi, với lại bé rất ít khi đi ra nắng, chỉ quanh quẩn trong...

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• Tã quần / tã giấy loại nào tốt

Có 1 loạt bài về tả quần, mình thấy tả quần Huggies rất tốt, nhưng mình chỉ biết mua ngoài chợ củ, người bán nói cũng ít người dùng tả này nên họ lấy ít hàng lắm, hết thì mới mua thêm. Mỗi lần mình ra mua, có khi bà ấy vừa bán hết, lại hẹn ngày khác, nhà mình xa chợ củ lắm. Mình muốn hỏi các bạn...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Vui hè với “Ngày chủ nhật em yêu” tại VMM Royal City

Nối tiếp Vincom Mega Mall (VMM) Times City, VMM Royal City sẽ là tâm điểm vui chơi giải trí dành...

• 384 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Lần trước mình cũng có tham khảo cái này rồi, thấy các mẹ ấy khen khoáng xịt của Vichy ấy. Mùa đông năm nay nhất định phải dùng xem da mặt có đỡ khô mốc hơn k. Kinh nghiệm xịt khoáng của một mẹ gì đó (hổng nhớ tên) là: sau khi trang điểm xong, để bình xịt khoáng ngang mặt, xịt hai phát nhanh, gọn ở trên (chắc là trên trán), dưới (chắc là ngang mũi hi hi cái này là mình đoán nhé) rồi đưa mặt vào, khoáng sẽ thẩm thấu tốt và k bị lem.
    Năm ngoái mình có hỏi xịt khoáng của Vichy ở hiệu thuốc, hình như khoảng 230k-250k gì đó thôi, k biết đây có phải là hàng xịn k, mẹ nào dùng khoáng xịt của VIchy này rồi vào đây cho e ít thông tin về hiệu quả sử dụng và giá mua của nó với ạ.
    Nhím: Mẹ ơi, đi "mủ", đi "mủ" thôi, đi "mủ" nhá....
    Mẹ: Mẹ cắn cho một phát bi giờ, phải nói là đi ngủ chứ...:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 28 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình cững vote cho chai khoáng xịt của Vichy, nhg mình xịt mọi lục nếu thấy cần trước khi ngủ, trc khi trang điểm, sau khi trang điểm... kể cả khi đang ngồi làm việc trg phòng điều hòa.... lúc nào thấy cần là xịt thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,247 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Mình dùng khoáng của hãng laneige thấy cũng ok lắm, sau khi trang điểm xịt hai phát như mẹ nhím MinhAnh nói, phơi mặt trước quạt cho mau khô, buổi chiều trước khi đi làm đánh lại son môi rồi xịt thêm phát nữa, hihi... ổn, cả ngày đều đẹp :Laughing:
    • 1,604 Bài viết

• 8,023 Được cảm ơn

Xịt khoáng nếu chọn vòi xịt nhỏ và để cách xa mặt 20cm thì đâu có bị lem ạ? Nếu chỉ xịt trong không khí thì em lại ko thấy độ ẩm đủ sâu vào da. Xịt khoáng là nước khoáng thôi thì làm cho nó khác với nước đc ạ? Nếu chị thích hiệu quả đặc biệt, mát mát chút thì thử xịt khoáng của MAC xem. Em thấy loại nào cũng như nhau cả, càng bình thường, ít hóa chất càng lành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 306 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

e cảm ơn mọi người, công nhận khoáng nó cũng chỉ là nước chả khác j nước cả. ^^
    Cái khoáng của MAC là cái fix lotion đúng k suhao?
    • 1,952 Bài viết

• 4,569 Được cảm ơn

Nói như suhao34 llà đúng đấy! Xịt khoáng chính là nước khoáng thôi mà, làm sao có tác dụng gì mềm mượt được. Nó chỉ giúp da bớt khô khi mình ngồi lâu trong môi trường máy lạnh thôi. Tác dụng giữ lớp trang điểm lâu trôi cũng là một tác dụng phụ của nó (mà nếu dùng nước lọc xịt bằng bình xịt thì cũng cho tác dụng y chang!:Laughing: ).
    Mà mình thấy trên các chai xịt khoáng đều ghi rõ là xịt lên mặt, để một tí rồi dùng khăn giấy hoặc bông tẩy trang chậm chậm đi chứ không phải để luôn cho nó tự bốc hơi đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,604 Bài viết

• 8,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita Xem bài viết
    Nói như suhao34 llà đúng đấy! Xịt khoáng chính là nước khoáng thôi mà, làm sao có tác dụng gì mềm mượt được. Nó chỉ giúp da bớt khô khi mình ngồi lâu trong môi trường máy lạnh thôi. Tác dụng giữ lớp trang điểm lâu trôi cũng là một tác dụng phụ của nó (mà nếu dùng nước lọc xịt bằng bình xịt thì cũng cho tác dụng y chang!:Laughing: ).
    Mà mình thấy trên các chai xịt khoáng đều ghi rõ là xịt lên mặt, để một tí rồi dùng khăn giấy hoặc bông tẩy trang chậm chậm đi chứ không phải để luôn cho nó tự bốc hơi đâu.
    Em toàn làm như các cô bạn ở Mỹ, xịt đều, mỏng với khoảng cách phù hợp và để bốc hơi tự nhiên thôi ạ, chưa thấy lem bao giờ :Smiling:. Nếu xịt nhiều đến nỗi có thể lau đi đc thì khi mình đụng vào da rất dễ làm lớp phấn trở nên tèm lem, nhất là với những ai chưa quen tay. Còn nó nói xịt lên rồi dùng bông tẩy trang là khi em dùng với mục đích cung cấp độ ẩm cho da mặt, lúc đó xịt nhiều nên phải lấy giấy thấm chứ. Nhưng thường nếu em phải đi đến nơi nóng quá thì chỉ cầm bình xịt thôi, ko lau chùi gì hết lại làm da có độ ẩm hơn hẳn (nhớ cái lúc phải đi cắm trại giữa trời trưa nắng chang chang, ko thủ theo 1 bình là em chết thiệt rồi).

Nhưng em cũng muốn các chị ở VN cẩn thận khi chọn xịt khoáng Evian nhé. Cá nhân em da nhạy cảm cực kỳ, mua ở Mỹ chưa bao giờ bị dị ứng (mà nó thành phần chỉ là nc, lại còn là nc khoáng) nhưng có nhiều chị ở VN phàn nàn là bị dị ứng với Evian?? Khi em so sánh giá cả thì thấy giá ở VN rẻ hơn ở Mỹ nhiều (mà những người từ Pháp bán Evian qua thì shipping cộng vào cũng bằng giá ở Mỹ chứ ko hề rẻ hơn) mà dung tích lớn hơn nữa chứ (400ml vs gần 300ml). Cũng nói thêm là em dùng Evian từ rất lâu, cái chai 400ml là của lô cũ trc đây mà bây giờ ko còn bán nữa. Hình dáng của chai mới chỉ là cái này thôi http://www.sephora.com/browse/produc...ci_sku=1158716, và em cũng tìm ko ra chai nào có dung tích hơn 10oz ( gần 300ml) của bản mới cả. Evian có đặc tính là chai to đó ban đầu xịt hạt nước rất nhỏ, phải dùng đến gần hết hạt nước mới trở to. Em mua 1 lần 6 chai nên nhớ rõ lắm. Thế nên nếu chị hay bạn nào mua 1 chai mà thấy từ đầu hạt nc đã to thì cẩn thận. Em sợ nhiều người vì lòng tham mà đổ nc bẩn vào để bán chứ chưa bao h nghe chuyện Evian làm dị ứng đc trong khi mọi người hàng ngày dùng nc tắm giặt (hẳn là ko sạch bằng nc suối) thì lại ko bị sao.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,604 Bài viết

• 8,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me0b0ng Xem bài viết
    e cảm ơn mọi người, công nhận khoáng nó cũng chỉ là nước chả khác j nước cả. ^^
    Cái khoáng của MAC là cái fix lotion đúng k suhao?
    Là loại như chai Fix+ ấy bạn. Nhưng mình ko dùng loại đó mà chỉ dùng loại limited edition, như là Renewal Defense mà giờ ko sx nữa. Còn cái Fix+ ko phải limited edition nên vẫn đc bán đều có điều ko đc nhiều người thích lắm.
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

xịt khoáng Evian em thấy ở topic khác cũng nói về xịt khoáng đc các mẹ khen dùng lắm mà. lại còn nge nói nó hợp với làn da nhạy cảm, confirm hộ e với :Rose: