Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Mỹ phẩm - Trang điểm

Xin ý kiến về mỹ phẩm ÉTUDE

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 94.5K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình xài son của etude rồi, thất vọng ghê, khô môi mà màu thì xấu ghê gớm ko biết tại hãng hay tại mình mua sai màu, ko hợp với da mình nữa. Nói chung hơi thất vọng. Xài phấn nền thì mình thấy cũng ok

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang xài kem nền , phấn phủ, son dưỡng, kem lót,...của Etude thấy cũng oki. Nhất là kem nền BB precious mineral thix lắm, đánh lên mịn và nhìn rất tự nhiên. Đợt mình mua cũng tầm trên dưới 600k / lọ và phấn cũng tầm 600k.Có mỗi tội son thỏi thì khô nên mình ko mua. Còn son dưỡng màu rất tự nhiên, mềm nhưng mỗi tội mau trôi.

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuốc nhuộm dạng bọt của Etude mình thấy cũng ok lắm, nhưng mà hơi khô tóc 1 xíu (1 xíu thôi). Giá lại vừa. Son Dear darling tint thì dùng cảm giác hơi khô môi, môi mình vốn khô sẵn nữa, màu lên chỉ rõ ở lòng môi, vùng tối màu trên môi thì k lên rõ lắm.Son sữa Fresh cherry tint thì cũng ổn , k làm khô môi lắm. Nhưng hơi nhỏ, màu dễ bay.Cá nhân mình thấy thì dòng Etude cũng đc, nhưng thiên về cho teen nhiều hơn (mình cũg đang còn teen :">)

• 489 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Etude House có nhìu hàng giả lắm nha, coi chừng mua lộn Étude thay vì Etude House đấy. Hãng này mình thấy make-up vs skincare vào dạng khá tốt rồi, son môi thì hãng nào cũng có loại khô loại không mà, chịu khó tìm review 1 chút là đc
    Camilla's Corner...

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng tạm đc... chứ chẳng có vấn đề j

• 112 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Etude House mạnh về dòng make up. Mình dùng thấy rất OK giá cả phải chăng. Dòng dưỡng thì mình dùng của Nature Republic và skinfood.skinfood thì đắt hơn Nature 1 chút.

• 253 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình xài CC cream etude house màu 2 rất thích. Da glow căng bóng nhìn rất có sức sống, nhẹ mặt so với xài BB hẳn, mặc dù da mình dầu nhưng nó ko hề làm da mình cảm thấy bóng dầu tí nào, kiềm dầu ổn hơn BB cream nhiều. Bình thường xài BB cream sau 3-4 tiếng là da có dầu, nhưng là cái kiểu ra dầu mà bị loang lổ lớp nền rồi mặt tối sùm lại íh.
    Nhưng xài CC cream thì không hề có hiện tượng đó. Có ra dầu thật, nhưng mặt vẫn sáng sủa và không hề bị xuống tông. Theo mình thấy CC cream này rất thích hợp cho ai da mặt ít khuyết điểm, muốn trang điểm theo trường phái tự nhiên, và muốn khắc phục nhược điểm hay bị xuống tông của BB. Nếu muốn cover thêm thì có thể trộn với found hoặc bb khác, sau đó apply, nhìn lớp nền vẫn căng bóng tự nhiên.
    Da mặt mình may mắn là ít mụn, cũng không có thâm, chỉ có mấy nốt tàn nhang trên má nên dùng CC cream nhìn rất tự nhiên, mặc dù cover không hết, nhìn gần vẫn thấy, nhưng vẫn tạm chấp nhận được.

• 1,198 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

mình dùng son Etude thì bị khô, thâm và ngứa môi, mình ra shop chính hãng mua đó!

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang bán mỹ phẩm.đang có BB cream precious Mineral loại 60g của etude house để lại cho các mẹ 250k.bạn nào quan tâm inbox nhé ^^

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi trước mình dùng son, base của Etude, nhưng đến lúc nghe nói mỹ phẩm Hàn nhiều chì nên thâm môi(môi mình rất hồng) nên dẹp luôn. Chuyển sang dùng mỹ phẩm thiên nhiên, trang điểm ko đẹp bằng nhưng được cái không sợ hỏng da, thâm môi.