TRANG ĐIỂM

Xin ý kiến về mỹ phẩm ÉTUDE

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 183 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy cái muachung, cungmua, hotdeal... bán mỹ phẩm Hàn quốc Etude, 3ce gì mà giá như ở chợ em nghĩ là đồ giả vì có lần mua 1 chai srm gạo the face shop 90k lên tận nơi nó bán hỏi rõ nhân viên thì bảo là chính hãng đó chị,rồi về rua 2 ngày mụn nổi đầy mặt. Qua nhà nhỏ bạn thì chai srm y như vay chính hãng mùi thơm dễ chịu hơn rua vao da mịn hơn thay rõ. Nên kinh nghiệm xương máu cua em là không mua hàng của mấy cái deal đó nua lừa dảo các chị ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng mới mua lọ collagen moisfull etude house cream thứ 2, hì hì, dùng thik thật, sáng dậy nhìn da rất đã, ai cũng khen, mướt mà trắng nữa, ngừa mụn tốt, e cũng ít nổi mụn, từ hồi dùng cream này mụn k lên luôn, cream này tặng kèm essence dùng cũng ok, mùi thơm, e dùng KCN Innisfree mà k dùng essence này là mặt bị khô lắm, e lười nên chắc chỉ mua Cream thui, hôm nay vào đây coi các sp khác của Etude có ok như kem dưỡng hok mà có vẻ ko ok lắm các b nhỉ, chắc sau này kiếm son MAC cho lành quá, son Glow của Innisfree mau phai lắm ý !
    • 110 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Son và mắt tạm được, nhiều màu sắc để phù hợp với trang phục. nhưng kcn thì không thích tẹo nào. da vẫn bóng lắm. so với kem chống nắng của Kracie thì kém xa.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình lại thấy hàng Âu mới nhiều chì bạn a, hàng Hàn nhẹ nhàng hợp vớí da châu Á mknhf hơn.
    Etude theo mình chỉ được dòng son với nhuộm tóc, chứ phấn thì dùng ko oki lắm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGiaLinh Xem bài viết
    Mình thì không dùng sp này nhưng theo mình biết thì đây chỉ là dòng sp bình dân của Hàn (các dòng sp của Hàn thường có rất nhiều chì, có hại cho da), hơn nữa etude hiện nay ở thị trường VN rất nhiều hàng giả. Mình nhìn bao bì sp thấy không được tin tưởng về chất lượng cho lắm. hix.