Mỹ phẩm - Trang điểm

Xin ý kiến về kem trắng da Kitdy mà Ngọc Trinh dùng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Em tắm cáo gạo sữa tươi thơm mà chị mà e đang thấy có 2 loại kem trắng da này mọi người cho ý kiến nhé :

1. Kem tự trộn của 1 chị trên muare, c ý khẳng định thành phần kem an toàn cho da
    http:///ThoiTrangNu-MyPham/4322262
    Mà ảnh tự chụp của chị ý thì trắng mê cực ý.

2. Kem trắng da Hàn Quốc Red Pomegrante, đang quảng cáo nhìu lém

Em đang tăm tia 1 em về để dưỡng da ^^

• 693 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Ôi, chẳng biết thế nào nhỉ? Mình sợ nhưng cũng ham hố làm cách nào để trắng ra được tí thì tốt. Mặt còn trát phấn, trát son được chứ body thì nan giải...hic...
    TieuThin -Tham gia: 30/08/2007 - Bài gửi: 3,384 - Đã bị khóa: 23/07/2011 vì Vi phạm nội quy - Tung hứng quảng cáo ( Surprise )

• 1,413 Bài viết

• 3,163 Được cảm ơn

Em đang xài kem này nè các mẹ ạ. Em mua chỉ 230k thôi và e xài dc 2 tuần. Kem thơm, ko có dầu, nhưng tắm sạch xong là phải thoa liền và em để ý khoảng 1 tiếng da em ăn kem. E nào h ở nc ngoài trắng đã đành nhưng hai cánh tay thì sạm quá. E để ý da có sáng lên thiệt nhưng ko phải tối nay là Chung Vo Diệm thoa kem xong mai thành Bạch Tuyết là dc nhé các mẹ. Da e thuộc loại siêu nhạy cảm nên trc khi thoa vùng lớn e lấy 1 ít thoa vào cổ tay và đợi. Sau 48 tiếng da e ko bị phản ứng gì hết, mừng hú vía vì nào h có xài kem trộn bao h đâu. Bé bán kem nói xài 1 hũ mới trắng 70%, e cũng thấy rõ da sáng dần. Tết này ai gặp cũng khen trắng quá, e ko biết do kem hay nhờ công e che đậy ?! Có gì e chột bạch thêm nữa rồi báo các mẹ. Còn spa mà Ngọc Trinh đến và các sao đến là spa Khơ Thị nhé các mẹ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,413 Bài viết

• 3,163 Được cảm ơn

À ngoài ra e còn tẩy tế bào chết 2 tuần 1 lần cho body và mặt. Mặt e dùng của L'occiante có tinh chất làm trắng , e thấy dùng tốt vì da e bị dị ứng từ Clique cho đến Estee Lauder. Sau đó e xắt dưa leo tươi đắp lên hoặc mật ong+ khoai tây nghiền+ dầu olive. Còn body e dùng The Body Shop hũ hạt olive, chà tốt vì ko bị tan như muối hay đường. Các mẹ chà tế bào chết đều nhưng đừng quá gần nhau cũng đủ sáng da lên rồi chứ đừng nói chi xài kem. Tuy nhiên bình thường mình cũng phải che chắn chứ đừng nói chi xài kem che càng dữ. Áo che nắng các mek chọn loại tốt, sợ nóng chọn loại mỏng thì nắng vẫn ăn như thường. Chưa kể khi đi bộ thì e che dù và e ngồi văn phòng máy lạnh nên cũng đỡ phải đi nắng. Da trắng hồng ăn mặc cũng dễ nữa. Đây là kinh nghiệm của e các mẹ tham khảo nhé.

• 552 Bài viết

• 873 Được cảm ơn

Em chỉ nhờ đeo khẩu trang đầy đủ thôi mà da mặt từ một đứa " không đen lắm " mà lên đại học đã được khen trắng ^^ Thực ra da em có sắc vàng rõ rệt như làn da châu Á điển hình nhưng cũng sáng sủa hồng hào nên được khen trắng thôi ạ, em thấy bản thân em không hề trắng, thậm chí mặt em còn có vết thâm mụn, da là da dầu nên khi nào mặt tiết dầu da tối hù hù ấy, khi nào mặt thoáng , ít dầu nhìn mới sáng sủa trắng trẻo 1 tẹo, nói chung em thấy cũng tùy từng khoảnh khắc, da lúc đẹp lúc không Kiểu trắng của Ngọc Trinh em nghĩ nhìn không đẹp, em đã gặp rất nhiều người Việt Nam 100% nhưng da trắng bẩm sinh, trắng tự nhiên tone nó hơi hồng hồng cơ ạ, Ngọc Trinh toàn một màu như bột mì ấy nên em không thấy đẹp ^___^ Da mà mịn màng không mụn thâm, lỗ chân lông đừng to quá là em sung sướng lắm rồi
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 254 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cass_DBSK Xem bài viết
    Em tắm cáo gạo sữa tươi thơm mà chị mà e đang thấy có 2 loại kem trắng da này mọi người cho ý kiến nhé :

1. Kem tự trộn của 1 chị trên muare, c ý khẳng định thành phần kem an toàn cho da
    http:///ThoiTrangNu-MyPham/4322262
    Mà ảnh tự chụp của chị ý thì trắng mê cực ý.

2. Kem trắng da Hàn Quốc Red Pomegrante, đang quảng cáo nhìu lém

Em đang tăm tia 1 em về để dưỡng da ^^
    nhìn mấy cái hình trong web là có chỉnh sáng bừng lên rồi đấy e. Nhìn nhức mắt. Mà trông mấy cái hũ sợ sợ sao ý. Chị cũng có 1 lần nghe đứa bạn giới thiệu xài kem trộn, mà cái đó nhãn hiệu độc quyền của 1 chị ở An Giang, nhìn hũ kem có tem rồi này nọ an toàn hơn. Cũng đánh liều xài 2 hũ, trắng mà nhìn da khỏe không có bệch bạc, mà đc 2 hũ ngưng rồi, lười dùng quá
    You can avoid reality, but you cannot avoid the consequences of avoiding reality

• 31 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mẹ nào ở SG thì đến Mỹ phẩm HÀ trong chợ Bàn Cờ mua nhé, giá là 160.000đ.

• 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mấy chị người mẫu diễn viên ai cũng tắm trắng hết chị ơi, thế nên da họ trắng póc mà lại đồng màu, ko bị đen ở cổ... Em nghĩ không nên dùng kem tắm trắng. Với lại càng mau trắng thì càng bắt nắng kinh khủng, đã lỡ dùng rồi thì phụ thuộc vào nó luôn, nghỉ dùng là da sạm lại ngay. Em xài nào là Nivea, Vaseline, kiên trì 1 -2 tháng là da sáng ra hẳn, never đụng tới kem tắm trắng.
    Chờ vàng xuống rồi mình hẵn cưới nha anh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 83 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Các loại kem trộn rẻ tiền giờ hầu hết ai cũng biết tác hại nên cũng ít người dùng rồi.

Mấy năm gần đây e thấy rộ lên phong trào kem trôn cao cấp (hoặc là kem công ty). Giá dao động từ vài trăm ngàn đến 2,3 triệu và được nhiều người tin dùng lắm mà ko biết được tác hại về sau này thế nào(vì chỉ mới xuất hiện vài năm gần đây).

Các loại kem trộn này đều có điểm chung là mẫu mã đẹp,mùi hương dễ chịu,cho cảm giác thấm nhanh vào da,cho cảm giác rất mát chứ ko nhờn rít va đặc quánh như kem trộn trước kia.Các loại kem này đều được dán tem đảm bảo của bộ y tế,tem chống hàng giả,tạo cảm giác tin tưởng cho người tiêu dùng.Tuy nhiên theo e tìm hiểu và đọc trên các quảng cáo thì loại kem này được chế biến cũng chứa các thành phần làm trắng và mịn da như kem trộn loại rẻ tiền trước kia,tuy nhiên loại này được trộn với nhiều kem dưỡng gốc nước,cùng các thành phần có tác dụng dưỡng da nhiều hơn,cao cấp hơn kem trộn rẻ tiền..vì vậy mà có giá cao hơn,tác hại chậm hơn và tác dụng cũng chậm hơn (cho cảm giác da trắng lên từ từ sau vài tuần hoặc vài tháng tùy loại,chứ ko nhanh như kem trộn trước kia)

- Ken trộn cao cấp này e thấy có 2 dạng : 1 là do các chị tự trộn với vaseline hay các thành phần bí mật khác, hoặc học được bí quyết đâu đó rồi rao bán trên mạng , 2 là dạng kem có công ty sản xuất tem nhãn đàng hoàng,1 số là công ty trong nước,1 số được quảng cáo nhập từ Nhật,Thái,Hàn,thậm chí là Mỹ hay Pháp,được quảng cáo chung là " Kem công ty". Tuy nhiên nếu ai có người thân sống ở nước ngoài sẽ biết hầu như ít ai tin dùng hoặc biết đến những loại kem làm trắng da kiểu như vậy.
    - Các loại kem này có hàng ngàn công ty,chủng loại,như nhìn lui nhìn tới thì cũng thuộc 1 dạng,và mang 1 số mùi cơ bản. Nhiều kem của các hãng khác nhau nhưng cũng có mùi hơi giống nhau,chỉ nặng hay nhẹ hơn thôi.

- Các loại kem này được quảng cáo có nguồn gốc từ sữa,linh chi,đặc biệt là kem sâm đa dạng nhiều chủng loại,mùi sâm nồng,và giá cũng ko hề rẻ .Tuy nhiên,nếu so với thành phần được quảng cáo là chiết xuất từ linh chi,hay ngọc trai,sâm ,mà mùi sâm nồng nặc vậy thì lại là 1 cái giá quá rẻ [mọi người nghĩ sẽ thấy vô lí ).các loại kem này nhiều lúc đc hét giá lên đến vài triệu,và bởi vì quá nhiều chủng loại nhiều công ty,thật giả lẫn lộn nên ko bíê't đường nào mà lần.

Tác hại trước mắt là phí tiền của,và phải phụ thuộc vào kem,phải dùng hoài,ko dùng 1 thời gian lại thấy da trở lại như cũ nên phải mua dùng tiếp ( mặc dù họ luôn quảng cáo là ngưng dùng kem vẫn sẽ ko sao) .Còn tác hại về sau thì chưa biết ...
    Quảng cáo bán kem nào cũng lấy hình các hotgirl cũng như các khách hàng,thậm chí là chủ shop với làn da trắng mịn để câu khách,thậm chí rất nhiều hotgirl cũng bán kem online.Nhưng các chị cứ suy nghĩ cho kỹ trước khi dùng các sản phẩm này,nhất là các bạn có da nhạy cảm.
    Vì độ phục hồi và nhay cảm của da mỗi người ko giống nhau,nên có người dùng mãi chẳng sao,có người sau phải rước hậu quả khó lường,các em hotgirl thì dù sao cũng đã đẹp sẵn trắng sẵn 1 phần trước khi xài kem,nên các chị cũng đừng hy vọng wa'...
    Em nghĩ tốt nhất là dưỡng da theo các phương pháp tự nhiên,chậm nhưng chắc,mà da tự nhiên rám nắng cũng đẹp chứ có sao đâu hihi ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi keytiny; 02/02/2012 vào lúc 01:29 AM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 31 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Vì gọi là "kem trộn" nên nghe có vẻ rẻ tiền và không đáng tin tưởng!
    Đúng là những sản phẩm trôi nổi ngoài thị trường không đáng tin cậy nhưng một số chị em cũng hơi áp đặt và nghĩ sai về "kem trộn". Đã là mỹ phẩm thì dù đắt đến mấy cũng là từ hóa chất thôi. Quan trọng là thành phần trong hỗn hợp đó. Nhưng thành phần gì đi nữa, tốt và đắt tiền hay nhãn hiệu nổi tiếng thì cũng không thể tuyệt đối an toàn.
    Đây là ý kiến cá nhân mình thôi nhé các Mẹ!

Các Mẹ chúng mình thì ai cũng muốn da đẹp, dáng xinh cả nhưng đôi khi về thời gian, về kinh tế, vì hoàn cảnh mà không thể chăm chút cho bản thân được. Mình thì cũng thế nhưng cứ nghĩ làm đẹp, làm mới mình cũng là một trong những cách "giữ chồng" và làm mình tự tin hơn nên phải cố.

Trước đây mình là VIP của các spa và cửa hàng mỹ phẩm. Chăm sóc da mỗi ngày, không có thời gian thì có người đến tận nhà. Mỹ phẩm thì dùng hết các loại cao cấp. Đi làm nhiều nơi, biết được nhiều cách chăm sóc da rồi thì mình lại đến những nơi bình dân thôi, mình bảo họ làm theo ý mình, rẻ hơn rất nhiều. Bây giờ thì toàn tự làm ở nhà, cực tí nhưng đỡ tốn tiền mà lại an toàn. Da mình thuộc loại trắng hồng, hơn 30 rồi lại mởn hơn trước mới lạ, trắng bóc, rất mịn màng. Mình đang nói da body thôi nhé!

Cứ 2 ngày 1 lần mình tắm khoảng 20 phút bằng bã cafe đã pha rồi, tắm sơ cho ướt rồi chà nhẹ nhàng hết người, kỹ hơn với vùng bị thâm đen. Da sạch là sẽ trơn láng, mượt mà. Da chưa sạch là có vẻ rít rít, nhơn nhớt. Nếu không có thời gian thì mình chỉ tắm nước sạch lai thôi. Thường thì sau khi tắm sạch mình gọt vỏ xanh 1 quả cam, cắt đôi và chà xát lên da cho đến khi quả cam khô lại. Tắm nước sạch là xong! Mất 30 phút cho mỗi lần tắm cũng không quá cực đâu mấy Mẹ ạ. Có thể thay đổi bằng dâu, nha đam, mình tắm 3 loại này, không dùng sữa tắm hay soap gì cả.

Kem dưỡng da thì mình tự trộn lấy, cũng tốn tiền lắm nhưng vì "được trắng" nên chơi luôn. Càng già hình như càng keo đi thì phải, trùm sò hay tiếc tiền lắm. Mình mua từng loại mà cả lốc nhé: Hazeline chống nắng, Hazeline trắng da, Pond trắng da, Feiya (hộp to), Tinh dầu nguyên chất Đàn Hương 10ml, Tinh dầu nguyên chất Hoa Hồng 10ml, Bio-oil (dầu dưỡng da từ thảo mộc: trị thẹo thâm, rạn nứt da, chống lão hóa, phục hồi da chết, trẻ hóa da). Tắm xong mình dưỡng ngay, thoa hơi mạnh để kem thấm vào da, từng lớp mỏng thôi. Vì dưỡng mỗi ngày nên không cần dày, mình dưỡng để trắng da chứ không phải trang điểm cho da trắng ngay lúc đấy.

Ai thấy mình trắng cũng hỏi và mình cũng nói y vậy và họ cũng trắng thật. Do kem có tác dụng chứ không phải da mình trắng sẵn. Feiya đắt tiền nên có thể thay bắng Young One (mình nghĩ không đáng lo đâu vì tất cả là kem dưỡng da mặt), dầu nền Jojoba, dầu nền Cám Gạo hay dầu dừa nguyên chất thay thế Bio-oil (đây là hàng đặt bên Mỹ). Tinh dầu nguyên chất rất tác dụng nên đừng bỏ đi nhé.

Mình chia sẻ cách của bản thân, Mẹ nào quan tâm thì thử xem kết quả không để mình mừng lây với. Mẹ nào không thích thì xem như chị em trao đổi thôi nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tnna2007; 02/02/2012 vào lúc 04:13 AM.