Mỹ phẩm - Trang điểm

Xin ý kiến về kem trắng da Kitdy mà Ngọc Trinh dùng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8
    • 151 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Theo em được biết thì Ngọc Trinh trắng ko chỉ có tắm trắng hay bôi kem gì đâu các mẹ nó ạ. Mà Ngọc Trinh là phải tiêm thuốc làm trắng da đó ạ, em nghe chị chủ của hàng Spa ( mà chính chị ý cũng tiêm ) nói lại với em thế, mỗi mũi tiêm bên Hàn Quốc là 6000$ mà muốn trắng được như vậy ít nhất người ta phải tiêm 6 mũi đó ạ. Nên làm sao để da khỏe thôi ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình đang dùng kem của helen thanh thảo bán nè,bôi lên cái cảm giác có 1 lớp màng trắng bao phủ da mình ấy, chỗ bôi trắng hẳn ra lun còn chỗ lòng bàn tay bôi kem ấy thì kem khô dính bết lại, phải kỳ ra, cảm giác bôi kem xong như kiểu đánh phấn toàn thân ấy, chả bít dùng lâu da có trắng lên ko, mới dùng hôm nay hôm thứ 2. Còn hộp kem face của Pháp Thảo bán thấy bôi lên trắng hẳn ra cũng giống cái kem trộn body Thảo bán ấy, nhưng của Pháp 1080k mà thấy viết chữ tiếng anh còn sai nữa nên cũng hơi sợ sợ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 764 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

nói chung ai cũng thích mình trắng trắng tí vì da trắng dễ phối quần áo, make u v..v, nói chung mún đẹ thì đôi khi cũng có tác dụng phụ. những cách thiên nhiên ko gây hại nhưng da chỉ sáng và mịn lên, chứ trắng là điều khó.
    • 764 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

kem trộn mà bán toàn mấy trăm tới 1 triêu thì mắc quá. mua về tự trộn cũng ko tới giá đó .
    • 321 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

trên tuimua có ý kiến về loại kem mà dc ng ta qảng cáo là của Ngọc Trinh dùng đây :
    http://tuimua.vn/san-pham/171647/y-k...trinh-hot.html
    toàn pốc phét, já cả thì đội gấp 2 3 lần :-s
    • 447 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cass_DBSK Xem bài viết
    Kem tự trộn của 1 chị trên muare, c ý khẳng định thành phần kem an toàn cho da
    http:///ThoiTrangNu-MyPham/4322262

=> Ai dùng rồi cho e xin review với
    Kem này thật khó tin
    Ừ nếu kem bôi trắng ra mà k bị dị ứng thì k sao đâu, nhưng nói thật kem từ :"sữa non, vitamin" lại còn chưa từng nghe đến xù, thanh hiền mà nó ra đc cái màu kem, cái chất kem kia thì em đi = đầu.
    Mà lạ à nha, kem k có xù, hiền, thuở thì trắng thế nào? Hay bạn í cho én - cái kem có corticoid?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyntp01 Xem bài viết
    Coi lại ảnh NT cách đây hai ba năm sẽ thấy ngay ạ. Da hồi đó cũng hơi sáng, nhưng tông da là yellow. Mà tông da vàng bẩm sinh thì chăm sóc nó sẽ sáng lên, nhưng ko bao giờ chuyển thành tone da trắng đâu ạ.
    Những người tone da trắng bẩm sinh sẽ khác mà.
    Coi bộ ảnh nuy mới lộ, ảnh từ thời còn làm PG cho Mercedes hay thời đăng quang hoa hậu trang sức ấy ạ.
    Chỉ có lột da, tắm trắng mới thay được lớp da và dùng kem để tiết chế hắc tố Melanin mới ra được lớp da tone trắng như vậy.
    Nhưng da trắng, ít Melanin thì giống như mấy cô Châu Âu vậy, rất dễ bị bắt nắng ==> tàn nhang face và body (tay + vai)

Kitdy do công ty nhập nguyên liệu về chế ra. Là kem trộn hay kem dưỡng nhỉ
    Với cả công nghệ chụp ảnh bây giờ khác rồi chị ạ...xưa em chụp bằng máy kts thông thường da cũng đen. Sau mấy anh nhiếp ảnh chụp cho bằng máy xịn da tự động trắng tinh. Hình NT trên mạng giờ toàn chụp bằng máy xịn thế.
    Như Thuỷ Tiên xem ảnh da trắng thế chứ ở ngoài cũng ngang ngang con bạn e thôi. Hok đc như hình đâu ạ
    • 1,909 Bài viết

• 2,605 Được cảm ơn

thấy các mẹ,các chị bị lừa mà thấy bức xúc...mấy cái kem ,thuốc bôi trắng trên mạng toàn hàng 1-kem trộn,2-kem trộn từ các thành phần của các loại kem trộn khác...chỉ khác nhau về liều lượng,tỉ lệ mà thôi...Còn các loại lu,hủ,chai,lọ hiệu Anh,hiệu Tàu,Nhật,Pháp...cứ ra ngoài mua bỏ vào là có tất cả...chẳng gì phải lăn tăn...Còn cái siêu nhân nào bảo rằng mình tự sáng chế ra thành phần các loại kem
    an toàn cho da...vv và vv ...thì càng nực cười hơn,các nhà bác sỉ,dược sĩ học hành sói tráng mà còn chưa dám tự tin
    bảo rằng mình có thể chế biến các loại kem này nọ,thì các vị này chắc là thần đồng =]]

Đừng bao giờ so sánh ,và ước mơ đc làn da như em NT,TT hay các em hotgirl khác,mỗi lần các em ấy đi chăm sóc da toàn chục triệu trở lên,chứ không phải vài ba trăm nhưng người bình thường...Ví như muốn bỏ ra số tiền nhỏ để sở hữu hàng xịn như LV,Hermes...đg nhiện nhìn thì có vẻ giống,nhưng chất lượng hoàn toàn khác...

Bạn thân mình mở spa khoảng 5 năm,và mình cũng từng có kinh nghiệm tẩy tắm đủ kiểu và cuối cùng mình rút ra kết luận như trên...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi carrot_2345; 21/02/2012 vào lúc 11:56 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love_candy Xem bài viết
    Mình đang dùng kem của helen thanh thảo bán nè,bôi lên cái cảm giác có 1 lớp màng trắng bao phủ da mình ấy, chỗ bôi trắng hẳn ra lun còn chỗ lòng bàn tay bôi kem ấy thì kem khô dính bết lại, phải kỳ ra, cảm giác bôi kem xong như kiểu đánh phấn toàn thân ấy, chả bít dùng lâu da có trắng lên ko, mới dùng hôm nay hôm thứ 2. Còn hộp kem face của Pháp Thảo bán thấy bôi lên trắng hẳn ra cũng giống cái kem trộn body Thảo bán ấy, nhưng của Pháp 1080k mà thấy viết chữ tiếng anh còn sai nữa nên cũng hơi sợ sợ
    C xài kem face của helen tt chưa? e nghe nói kem đó xài ok lắm mà e thắc mắc nhìu chuyện quá mog mấy c ai biết chỉ e vs.
    T1 e thấy kem face của helen thì c bảo viết sai
    T2 kem face của helen k có hộp.
    Hiện nay kem face Pháp giốg helen trên thị trườg có rất nhiều giá cả.360k,500k,800k,850k và mắc nhất là 1tr080 của chính helen bán.Ngoài thị trường thì e biết có 2 c bán vs giá là 500k và 800k có hộp đầy đủ.Và cũg bảo đảm là hàng thật,1 số nguồn tin cho biết thì kem face này chưa có hàng loại 2.Vậy có c nào biết giá kem này thật sự dao động khoảg bao nhiu k?Hay chẳg hạn là trang ưeb bán kem này của Pháp.Nếu như nghe theo câu tiền nào của nấy e cũg thấy k chắc ăn.Vì e còn là hs nếu rẻ đc bn thì rẻ.Còn nếu c nào đảm bảo e mấy hàng kia là hàg dỏm thì e sẽ nghe theo mua của helen zạ .Thêm điều là kem này k phải kem trộn chỉ là e sợ hàng fake,loại 2 thôi àk.Giúp e nhé mấy c đẹp gái.Đg địh cuối tuần mua của c 500k.Vì c ấy đảm bảo cho e cũg khá nhiều.Nhưng vẫn đợi mấy c trên này nhé
    • hag
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

em k bao h tin mấy cái kem kiếc kiểu này. chúng nó ng nổi tiếng, lắm tiền bỏ ra mỗi lần cứ chục tr thì mới đc trắng như thế. vài ba trăm bạc đc cả hũ kem bôi mấy tháng trời uh thì có ảnh, có dẫn chứng ng đã dùng thật đấy nhg em hỏi thật mọi ng bôi làm gì? da mình có đen 1 tý thì đã sao đâu. thà thế còn hơn bôi xong rước đủ thứ bệnh tật vào ng. giờ chưa sao nhg tầm 5 10 năm nữa hỏng ra thì còn khổ hơn. em nghĩ cứ chăm da cho khỏe, tránh nắng gió các kiểu thế thôi.
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhiều người thích trắg c ạ mỗi người mỗi suy nghĩ cũg tại mấy ông đàn ông cả thôi cứ bảo "con gái trắg là đc 8đ r " khổ k.
    Có c nào trả lời e k?Hix e đg cần gấp
    • 197 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chị ở trên nói vậy ngước với ý em rồi. Em thì ủng hộ topic làm trắng . Trắng dù gì cũng đỡ hơn đen ạ , Xấu xấu mà được cái trắng may ra còn dễ nhìn , chứ xấu mà còn đen thì ..................... ^^
    • hag
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

ý em là em k thích làm trắng kiểu này. kem k rõ xuất xứ, thành phần. bôi làm gì cho thiệt thân. với lại em thấy bôi xong da cứ trắng ởn trông như xác chết, giả tạo lắm.
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mỗi người có một suy nghĩ khác nhau mà.^^
    K ai trả lời giúp e àk?HuHu.
    • 122 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

http://vietnamnet.vn/vn/van-hoa/5664...rang-sang.html
    NT chăm sóc da cỡ này nè mới đạt được mức độ như bạch tạng như vậy.mỗi tuần đi 2-3 lần,đắp chuối,đắp bơ,tắm thuốc bắc.chỉ có người dư thời gian thừa tiền bạc mới đạt tới cảnh giới làm đẹp như vậy thôi
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

K ai giúp e àk?chắc lập topic riêg quá
    • 144 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuz.lun Xem bài viết
    K ai giúp e àk?chắc lập topic riêg quá
    Giá như vậy thì đắt quá bạn ah. Bỏ vài trăm ra vậy thì mình thà mua các loại cho mặt tên tuổi như EV Princess or Feiya còn hơn. Mình dùng lulanjina mặt thấy oki lắm, 1 lọ bé tẹo là thấy trắng rõ luôn. Giá em nó dao động đâu từ 60k-70k thì phải. Mình dùng đc 1 lọ rưỡi hay 2 lọ ji đó vào khoảng đầu năm 2010 rồi thôi ko dùng nữa do đi du học. Cả năm nay chẳng làm ji cho mặt cả, hè thì máu quá tắm hồ bơi quá trời, đi đường cũng chả bao bịt ji mặc dù tiểu bang mình đang ở nắng như vn vậy. Thấy mặt cũng vậy, chả bị nám hay đen lại ji cả. Hình như e nó có chất tẩy nhẹ nên bạn dùng khi nào thấy trắng như mong muốn rồi thì chuyển qua dùng mĩ phẩm cao cấp dưỡng thôi, hay chỉ đắp mặt nạ dưỡng thôi cũng ok. Mình đang dùng thử feiya được 2 tuần nay, thấy da cũng căng mịn mà chắc độ trắng thua xa lulan jina.
    • 33 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

@ Tnna2007 ơi, hình như hộp thư e đầy quá nên không nhận được thư nữa. C gửi mấy lần không được.
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kool_puppy Xem bài viết
    Giá như vậy thì đắt quá bạn ah. Bỏ vài trăm ra vậy thì mình thà mua các loại cho mặt tên tuổi như EV Princess or Feiya còn hơn. Mình dùng lulanjina mặt thấy oki lắm, 1 lọ bé tẹo là thấy trắng rõ luôn. Giá em nó dao động đâu từ 60k-70k thì phải. Mình dùng đc 1 lọ rưỡi hay 2 lọ ji đó vào khoảng đầu năm 2010 rồi thôi ko dùng nữa do đi du học. Cả năm nay chẳng làm ji cho mặt cả, hè thì máu quá tắm hồ bơi quá trời, đi đường cũng chả bao bịt ji mặc dù tiểu bang mình đang ở nắng như vn vậy. Thấy mặt cũng vậy, chả bị nám hay đen lại ji cả. Hình như e nó có chất tẩy nhẹ nên bạn dùng khi nào thấy trắng như mong muốn rồi thì chuyển qua dùng mĩ phẩm cao cấp dưỡng thôi, hay chỉ đắp mặt nạ dưỡng thôi cũng ok. Mình đang dùng thử feiya được 2 tuần nay, thấy da cũng căng mịn mà chắc độ trắng thua xa lulan jina.
    Lulan thì có nghe rồi nhưg mà e chưa đủ tuổi dùg c ơi.Chưa đủ 18t dùg loại đó thấy k ổn.Nhưg dù sao cũg cám ơn c.C cho e cái link e tham khảo thêm 2 loại kem c đã và đg dùg nhak.Có j sau này e dùg
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi Ngọc Trinh là lột da rồi tắm trắng đên 7 8 lần. Mỗi tuần đi spa 3 4 lần. Rồi thì bh còn đang tiêm cả cái thuốc gì giống Micheal Jackson ngày trc phải tiêm để duy trì sắc tố da ý. Cầu kì lắm chứ k phải bôi mỗi cái kem này rồi trắng đc thế đâu.
  • Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8