Mỹ phẩm - Trang điểm

Xin ý kiến về kem trắng da Kitdy mà Ngọc Trinh dùng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Em thấy trên mạng có mấy shop bán kem siêu trắng da body Kitdy, quảng cáo là kem là Ngọc Trinh dùng, giá tầm 270K 1 hộp 300g. Nhưng e thắc mắc đây có phải kem trộn ko? đã chị nào dùng chưa comment cho e với

Ảnh e lấy trên mạng về hộp kem này :
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 192 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

hihi e không dùng mấy loại này bao giờ, nhưng em nghĩ là NT bạn ý có thiếu gì tiền để vào spa tắm trắng các kiểu ^ ^ Có mấy lần trả lời trên báo cũng bảo da trắng do dưỡng da mà :P

Em thấy là mấy cái kem trắng da này độc hại lắm. "Giàu tại phận, trắng tại da" thôi chị ạ. Nếu không có được nước da trắng hồng thì dùng các loại dưỡng da cho da sáng hơn, mịn màng hơn cũng rất đẹp mà. Cứ gì phải da trắng đâu. Mà lại có 270k nữa chứ T.T
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 826 Bài viết

• 1,486 Được cảm ơn

Ý, có cái bài báo gì bên kênh 14, mới đăng vụ thăm nhà Ngọc Trinh và khoe bộ sưu tập giày và túi khổng lồ ý. Ngay cạnh đó là bàn trang điểm. Ko bít em phóng viên có hóng hớt được vụ NT bôi kem gì ko nhỉ?
    Chắc Ngọc Trinh có lột da, và vấn đề là bôi kem gì để bảo toàn lớp da trắng đó.
    Đi spa chăm chỉ tắm, hấp, bảo dưỡng thì da sẽ sáng hơn, đẹp mịn hơn, nhưng mà trắng như NT thì chỉ có thể là bôi kem trộn thôi =.=
    Mà kem trộn thì độc hại về sau
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 64 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng lót dzép ngồi hóng cm kem này nữa! Hihi... Thấy web quảng cáo rầm rộ mà hông dám rớ!
    Chắc là lột da hay vô spa tắm trắng gì đó! Chứ mình thấy mấy tắm ảnh lúc mới vào nghề nhìn da cũng ngâm ngâm mà @@
    Mà body chuẩn, da trắng, mặt nhìn okei --> thích thiệt! Hihi
    Nhưng chỉ mỗi tội phát ngôn thiếu suy nghĩ quá hà! ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kitty_92; 31/12/2011 vào lúc 03:49 PM.
    Tình yêu - sự hy sinh - những giọt
    nước mắt: Có những sự cho đi là vô
    nghĩa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 826 Bài viết

• 1,486 Được cảm ơn

Mình vừa mới google thử, đúng là ra ngay cái bài chụp phỏng vấn ở nhà NT và có vẻ là có hộp kem đó
    Bạn bán kem đó quảng cáo thành phần như sau:
    Aloe Vera gel, Viatamin C,E, Lactic Acid, Triethanolamine, Milk Extract, Isopropyl, Myristrate, Mineral oil, Glyceryl Monostrearate, Straric Acid, Glycerine B,P...,propyleneglycol, Itanium Dioxide, Cetyl Alcohol, Methyl Par.
    Trong số mấy cái này thì mình biết là mineral oil và alcohol thì ko tốt cho da.
    Methyl Par. chắc là Methyl Parabel=> chất này được phép cho vô để bảo quản, nhưng cũng ko tốt cho da.

Haizz, mà nhìn qua hình như kem này hàng của Tung Của.
    Nếu qảng cao s là tạo 1 lớp kem mỏng trên da thì chắc là giống kểu cái lọ kem Hazeline bé tẹo loại hoa hồng hay ngọc trai ý.Hôm bữa mình bị một vết côn trùng cắn ở tay, để lại vết tâm, lụm về 1 lọ Hazeline bôi đại lên chỗ đó để che tạm vết thâm di. Cái H bôi lên da nó cũng tạo 1 lớp màng kem mỏng trên da mà. Nhưng nó khó thấm vào da hoặc thấm rất chậm. Da hơi khô thì bôi lên nhìn lộ lắm, nhất là bôi với diện tích lớn thì lâu thấm thôi rồi.

nên mình dự đoán là cái kem này cũng vậy.
    Chẹp, chẳng biết đã có bạn nào xài qua chưa nhỉ?
    Da mình thuộc sạng tone vàng, sáng. Hôm nay qua spa để tắm nghệ và mát xa đá nóng, đi đường gặp 1 gái trắng miên man, nhìn theo gái ấy mãi....Mà chẳng đủ can đảm để bôi kem trộn, vì da mình đang khỏe mạnh =.=
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngọc Trinh mà dùng hàng rẻ như này á. Chắc quảng cáo điêu đó. Em đó giàu vậy chắc spa tắm trắng quanh năm .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minaco14 Xem bài viết
    Ngọc Trinh mà dùng hàng rẻ như này á. Chắc quảng cáo điêu đó. Em đó giàu vậy chắc spa tắm trắng quanh năm .
    tắm trắng thì cx phải dùng kem chị ạ, nhưng mà ko biết là kem này k, và kem này nó có hại k thôi, trc mắt thì da chị ấy trắng quá còn j
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 826 Bài viết

• 1,486 Được cảm ơn

Vì sức hot làn da trắng của em Ngọc Trinh, theo kiểu: Á, mềnh biết gái NT dùng hàng gì để trắng rồi nhá.
    Đã cất công bỏ 1 giờ ra ngồi search google coi cái kem này nó là cái gì, bán hàng ra sao.
    Thì vớ được 1 topic bán hàng ở gần chợ HH bên diễn đàn m. r. Tranh cãi ác liệt.
    Làm mình vô cùng băn khoăn.
    Nghe bạn ấy nói nguyên liệu Nhật bản do công ty VN nhập hàng về VN là nghi rồi. Mình bắt đầu ngửi thấy mùi nguy hiểm Hehe

Đọc mấy page nữa, thì lại có màn tranh cãi về chất kem thật giả.
    Nào là cam vs vàng/hồng, lỏng vs đặc, có tem bar code/ ko tem barcode, rồi công ty phân phối tân phát vs cty hưng thịnh gì gì đó.
    Đọc xong hoa mắt, lượn luôn.
    Thấy mọi người có vẻ quan tâm kem này vì độ hot của NT
    (cơ mà chụp có cái hình từ xa lắc xa lơ, thấy 1 lọ kem dán cái nhãn trắng. Mình mà xấu bụng, mình bag sẽ làm đại 1 kem trộn kem tấy abc xyz đựng trg cái lọ xanh, dán nhãn trắng khéo cũng đắt hàng ý chứ, miễn là lôi hình NT vào PR)

Mình copy về 1 đoán cho mọi người tham khảo.
    tức nhiên la nguoi bán nào cũng nói hàng của họ la thật ,, hàng chất , kem ko dc bán rộng rãi trên thi trường vì kem này ko hiệu quả la mấy ,hàng việt nam thì việt nam nhái làm gì , chỉ có các hàng mỹ phẩm nhập từ pháp , mỹ , nhật thì mới có hàng nhái tràn lan. chu topic tang giá vut vut 250k tới 290k trong 1 ngày, và nói hàng này có miếng giấy mã vạch CTy xuất nhập khẩu HƯng Thịnh số 23 Hai bà trưng Hà nội, đó chỉ là 1 miếng tem dán lên nhãn , mà thông thường các mã vạch phải được IN ngay trong nhãn chứ ko phải là in riêng ra 1 cái tem rồi dán đè lên , neu các ban là có kinh nghiệm về nhãn mác sp thi các ban sẽ biiết , liên tiếp dùng được 4 hộp nhưng ko có kết quả ,dùng thì da chỉ min màng , trắng thi ko , da mình cũng thuộc dạng hơi sáng chứ ko phải đen lắm mà dùng kem đã vậy , các bạn da ngăm chắc dùng 10 hộp cũng chưa trắng nổi, bạn nào hay ra mồ hôi mà bôi kem thì lúc mồ hôi ra thì nhớt kinh khủng , giống như là tắm mà ko hết xà bông ..

Còn kem Face orient pearl thi cái tem niêm phong ghi rõ ràng là made in Japan , trong khi tháo miếng Decal bên hông hộp ( cái miếng decal ghi chữ Kem chống nhăn ,nám tàn nhang) , thì trên vỏ hộp lại ghi là made in Taiwan , là thế nào đây...dùng thì da mặt rất bí va rít

đây là nhận xét riêng của mình , nói chung la ko ưng ý
    .

==> 1 bán đứng ra bênh vực
    Mình comment cho topic vài câu ,tình hình trước khi mua kem này mình biết ít nhất 3 topic bán hàng ở 123 ,giá là 330k --> 350k ,một điểm chung của 3 shop này là 1 shop không có vạch trắng và 1 shop thì gỡ luôn miếng giấy xanh trên nắp hộp ,thật sự hôm qua bạn gì comment mình cũng thấy hơi ngờ ngợ và mở hộp kem mới mua ra kiểm tra thì thấy khác hoàn toàn bạn gì nói

1/Kem rất đặc ,dóc ngược không đổ
    2/kem màu vàng không phải hồng cam và rất thơm
    3/kem bôi thấm da không giống bạn miêu tả có chất bột

Nếu bạn gì mua hộp kem ở đâu giá 170k có thể cầm hộp kem bạn mua so sách với kem shop này thử xem ,và mình nghĩ bạn mua kem ở đâu thì góp ý chỗ bán cho bạn về chất lượng kem chứ bạn đâu có mua shop này sao bạn có thể khẳng định chắc chắn kem bạn mua và kem shop này là y nhau ,theo bạn nói hiện Viet Nam nhái Viet Nam làm chi là không đúng đâu ,giống kem linh chi có khoảng 5 loại khác nhau giá từ 50k -200k hộp nhìn bề ngoài y nhau 100% đó bạn

1 topic khác cugx bán kem đó thì có ý kiến thế này
    mà e xem topic khác cái kem kiddy họ tranh luận giả thật nhiều lắm , e cha hieu thât giả ra sao , ko phai nói cua chi giả cua bạn 290k là thật đâu vi e đang phân vân xem mua 275k hay 290k mai lấy hàng dùng thử xem sao vậy, bên kia xem topic thi thấy ghi hàng thật có mã vạch ghi chữ HƯng thịnh ơ cty trên hộp , Haiz mua trên mạng tin nhau mà mua thôi chứ e ko có ý comment linh tinh đâu chị nhé , đừng hieu nhầm ý e ^^ bạn ý ghi giả thât ơ dây nè chị .
    ...link (mình ko cop vôo
    chủ top trả lời:

hiện nay trên thị trường chỉ có 1 loại thôi , ko có hàng nhái e nhé.. mã vạch bay giờ chi in ra chị dán vào cũng dc e ah , hang chính hãng hộp của nó ko có mã vạch gì hết chỉ có tem chống hàng giả ở dưới đáy , chỉ là do người bán muốn tạo ra 1 cái gì đó khác khác rồi dán lên sp của mình rồi nói hàng thật hàng giả để làm khách hàng phân vân thôi

===> cop về cho ai quan tâm nhé
    Mình thì ngửi thấy mùi nguy hiểm rồi. Thật giả khó lường.
    Thôi, đi tăm sữa cho thơm rồi đi coi Countdown đây.
    Chúc cả nhà năm mới vui vẻ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 185 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Bí quyết mới nhất của chị Ngọc Trinh nè:
    http:///c91/201112310957523...ngoc-trinh.chn
    ------
    Em chẳng quan trọng da mầu gì, miễn da em khỏe đẹp là được. Hì.

• 922 Bài viết

• 4,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nga360 Xem bài viết
    Bí quyết mới nhất của chị Ngọc Trinh nè:
    http:///c91/201112310957523...ngoc-trinh.chn
    ------
    Em chẳng quan trọng da mầu gì, miễn da em khỏe đẹp là được. Hì.
    Cái bí quyết này 1 là do lều báo viết bài rồi kẹp tên em Trinh vào, 2 là em ấy thuê lều báo viết, chả lẽ vác mặt lên báo nói tôi tắm trắng = thuốc abc ở spa xyz á. Cái này thì chả em nào dám khoe sự thật ra vì để giữ bài, ko có ai bắt chước đc như các ẻm (dù có ai bắt chước thành công hay xui mà ko thành công trở ra dị ứng các kiểu thì 2 bên đều ko vui).

Mình cũng trắng ngang em ấy nhưng mình ko hề tắm trắng, còn trắng = cách nào thì nói ra chắc ăn đá mất.

Bật mí yếu tố đầu tiên: trốn trong nhà tối thiểu nửa năm và cực kỳ hạn chế tới ánh nắng.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)