Mỹ phẩm - Trang điểm

xin kinh nghiệm son tint nào tốt có màu đỏ cam

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi ng.e từ lâu trung thành với màu đỏ cam vì môi thế nào mah dùng son màu hồng toàn lên thành tím tím nhìn như chết trôi =((
    e k thik son thỏi chỉ mê son tint vì nhìn tự nhiên son mood cũng đc nhg vẫn nhìn thấy hơi bệt bệt son trên môi e k ưng lắm và lại k có cái nào ra màu đỏ cam rõ >"<
    màu đỏ cam e thik nhất là màu của tint bourjois rougr hi tech
    nhg e này hơi bị khó tìm mua mah já hơi cao,lọ thỉ đc có tẹo hichic.
    các chị đã dùng nh loại tint r có thể tư vấn cho e loại nào lên màu tốt ( mấy cái tint sữa,rồi thạch,rồi loại j mah nhiều dưỡng...e thấy hình như đều lên màu nhuộm môi k tốt lắm ).e thì thik lên màu chuẩn như bourjois và k khô môi là đc :X yêu cầu vậy thôi mah đã thử qua nh loại NR stain girl tint thì lên màu cam đc nhg khô môi.vài loại khác của skin food và missha e dùng thì dưỡng bóng mềm quá chả thấy màu mấy hichic...nhờ mấy chị tư vấn júp e nhé :X
    e đang nghía em peri's tint water chị nào dùng r cho e review với có đúng như yêu cầu của e k nhỉ :X
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 215 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình cũng kết son hi tech BJ màu đỏ cam, nhưng h nó ko sx nữa hay sao ý, tìm ko thấy đâu, mình thấy có son sữa của The Face Shop có màu cam ý nhưng chưa thử, chắc nó cũng đc như BJ
    • 598 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

mình cũng dùng son tint BJ màu đỏ cam, và dùng mãi chẳng hết. mình thấy nếu là son tint thì đây là loại đc nhiều best cm nhất thì phải, bền màu, lâu trôi, ko khô môi, ăn uống vô tư. mà hình như loại son này BJ làm ra ko phải để dùng làm son tint mà oánh đc cả môi cơ, nhưng về chị em mình thích biến tấu cho phù hợp nên nó biến thành son tint
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hichic son sữa thì sao lên màu tốt đc nhỉ? các b có biết cái nào ok ok như BJ thì chia sẻ m với
    • 887 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

em đg dùng tint SF lên đỏ cam đẹp lắm ạ :X

ko sang dùng chachatint í chị

đùa em thấy có tint dạng thỏi innis cũng ra cam :X
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 204 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I_am_Nhoi Xem bài viết
    em đg dùng tint SF lên đỏ cam đẹp lắm ạ :X

ko sang dùng chachatint í chị

đùa em thấy có tint dạng thỏi innis cũng ra cam :X
    chachatint là gì thế bạn? mình ko rành
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thx b đã chia sẻ nhé mah SF lên màu đẹp á b? m có mua cái tomato jelly tint đỏ cam ôi màu nhạt toẹt huhu..có ng bảo với m là SF k chuyên về son..son tint dạng thỏi là ntn hả b nó có ngấm vào môi như nước k hay là bệt bệt hic m thik môi nhìn tự nhiên cơ
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ dùng Missha Style Beautiful Tint, màu số 3 lên đẹp phết, mà cũng là dạng sữa đấy ấy ạh.
    Ngày trước tớ cũng nghĩ dạng sữa khó lên với nhanh trôi hơn. Nhưng dùng qua bao nhiêu loại rồi thì thấy dạng sữa dễ dùng hơn. Nó có trôi cũng trôi từ từ chứ không trôi mỗi ngoài viền xong lòng môi lại đỏ chót như kiểu dạng tony tint các thứ. Tớ dùng cả Fresh Cherry Tint của Etude, cũng thích nhưng không nhiều dưỡng bằng Missha. Nói chung là tớ dùng lủng củng rất nhiều loại tint rồi. Nhưng tint SF thì chưa dùng vì mọi người báo cái đấy lên màu khó lắm
    • 323 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Tint của Bourjois em thấy dễ tìm mà, ở HCM bán nhiều hơn HN mà giá chỉ có 140k hay sao ý. Em thấy tint của Bourjois khá rẻ ấy chứ Hoặc chị tham khảo thử em này coi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 887 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

CHachatint của benefit tầm 900k/lọ em đã thử -ok lắm ^^!

còn tint SF là loại tint sữa nhìn ngu ngu
    tầm 180k/lọ
    • 496 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Mình đag dùng tint của Nature Republic màu đỏ cảm chuẩn luôn, tint nước chứ ko phải sữa siếc j cả

Mà rẻ, mua có 110k.
    • 887 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sal.sa Xem bài viết
    Mình đag dùng tint của Nature Republic màu đỏ cảm chuẩn luôn, tint nước chứ ko phải sữa siếc j cả

Mà rẻ, mua có 110k.
    híc cái đấy khô lắm

T_T

thực ra với em tint nào cũng khô
    • 204 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Son nào mà len mau tu nhien mà ít chì, hàng tot ah?
    • 887 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sap_lay_chong Xem bài viết
    Son nào mà len mau tu nhien mà ít chì, hàng tot ah?
    Son nào cũng có chì thế nên hãy tẩy trang thật sạch nhé chị ^^!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tint dạng sữa thì lên màu sao tốt đc nhỉ sao mỗi ng chỉ cho m 1 loại thế nhỉ m thik cái tint đỏ cam của bourjois và muốn tìm cái nào lên màu jống như thế nhất,k khô môi quá khư cái Stain girl tint của NR..
    • 589 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Bạn thử son tint của Etude xem sao, mình đang dùng, màu lên cũng okie lắm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Omachi.3b Xem bài viết
    Tint của Bourjois em thấy dễ tìm mà, ở HCM bán nhiều hơn HN mà giá chỉ có 140k hay sao ý. Em thấy tint của Bourjois khá rẻ ấy chứ Hoặc chị tham khảo thử em này coi

nàng bik chổ nào bán Tint của Bourjois màu cam ở SG hok? mình tìm hoài mà hok thấy nè, tiện thể chỉ dùm chổ bán peri's tint lun nha )
    • 72 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ErosCupid Xem bài viết
    Chào mọi ng.e từ lâu trung thành với màu đỏ cam vì môi thế nào mah dùng son màu hồng toàn lên thành tím tím nhìn như chết trôi =((
    e k thik son thỏi chỉ mê son tint vì nhìn tự nhiên son mood cũng đc nhg vẫn nhìn thấy hơi bệt bệt son trên môi e k ưng lắm và lại k có cái nào ra màu đỏ cam rõ >"<
    màu đỏ cam e thik nhất là màu của tint bourjois rougr hi tech
    nhg e này hơi bị khó tìm mua mah já hơi cao,lọ thỉ đc có tẹo hichic.
    mình có dear darling tint của etude màu đỏ cam rất chuẩn nhé. ko ra màu đỏ cam bạn trả lại mình cũng đc. mới quẹt 1 lần có j ấy inbox mình nha
    các chị đã dùng nh loại tint r có thể tư vấn cho e loại nào lên màu tốt ( mấy cái tint sữa,rồi thạch,rồi loại j mah nhiều dưỡng...e thấy hình như đều lên màu nhuộm môi k tốt lắm ).e thì thik lên màu chuẩn như bourjois và k khô môi là đc :X yêu cầu vậy thôi mah đã thử qua nh loại NR stain girl tint thì lên màu cam đc nhg khô môi.vài loại khác của skin food và missha e dùng thì dưỡng bóng mềm quá chả thấy màu mấy hichic...nhờ mấy chị tư vấn júp e nhé :X
    e đang nghía em peri's tint water chị nào dùng r cho e review với có đúng như yêu cầu của e k nhỉ :X
    mình có dear darling etude chuẩn màu đỏ cam nhé. dạng gel. mới quẹt 1 lần. thik thì bạn pm mình nhé
    http://zaodich.com/forum/f2932/thanh.../#post25629503
    Thanh lý Lioele cherry tint, Mememe Pussy Cat tint
    • 72 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nếu bạn thích thì pm yh meomun9529 mình gửi hình mình tự swatch cái tint đỏ cam dear darling cho bạn xem mình inbox k thấy bạn trả lời. híc
    • 72 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clover.linh Xem bài viết
    Mình cũng kết son hi tech BJ màu đỏ cam, nhưng h nó ko sx nữa hay sao ý, tìm ko thấy đâu, mình thấy có son sữa của The Face Shop có màu cam ý nhưng chưa thử, chắc nó cũng đc như BJ
    son cam sữa của TFS k lên đc màu đâu nhé. nó ra màu hồng nhạt bạn ạ. hôm tháng 5 có 1 chị bên enbac về đợt cuối hàng BJ tint màu cam mình lấy luôn 2 em. hihi. giờ chị ý còn lại mỗi màu đỏ thôi.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5