Mỹ phẩm - Trang điểm

Xin các mẹ tư vấn kem dưỡng da La mer

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, hiện em đã 33 cái xuân xanh rồi, mặt bắt đầu xuất hiện các vết nám và nhìn da mặt không được mỡ màng cho lắm, em thuộc da khô. Cũng đang rất muốn tìm sản phẩm kem dưỡng da ban đêm nào cho hiệu quả để trị nám, chống lão hóa và trắng da nữa.

Em tìm hiểu thấy nói kem dưỡng của La mer rất tốt, đã mẹ nào sử dụng chưa cho em xin ý kiến với ạ.

Cám ơn các mẹ nhiều nhé:Rose::Rose::Rose::Rose:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,173 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Nếu da chị là da khô thì mới nên dùng cái kem này,còn da hỗn hợp,dầu,thì dùng ko hiệu quả lắm,với lại nó hợp với thời tiết lạnh thôi.
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Mình thì da khô, đi làm thì đi bằng ô tô và cả ngày ngồi điều hoà, nhưng mình ko biết dùng dưỡng da này có mờ vết nám và sáng da không nhỉ.

Nếu dưỡng da để làm mờ vết nám và sáng da thì có thể dùng sp dưỡng da nào cho phù hopự với khí hậu VN và hiệu quả nữa. các mẹ tư vấn giúp chomình với.

• 74 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ai chà, mẹ này giầu thế, kem đấy thì tốt, chỉ tội đắt vãi, bọn người đẹp hay giới làm đẹp thi nhau dùng kem này, chắc tại bắt nguồn từ mấy cô hollywood mà ra, keke

La Mer ít sản phẩm, nhưng sản phẩm nào cũng là đỉnh cao. Ack ack, mua hộ bà chị chai SRM, khoảng 75 USD, khen nức nở, bảo rửa mặt xong đã thấy xinh và tự tin rồi. Đạn in ít nên thử bằng SRM trước ^^:Silly:
    • 373 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Creme de la Mer là mỹ phẩm dưỡng da cao cấp NHƯNG:

Da mỗi người khác nhau nên không phải cứ mỹ phẩm cao cấp thì mới hợp da của bạn. Mình dùng nhiều mỹ phẩm dưỡng nhưng thấy rằng thực sự chọn được loại mỹ phẩm phù hợp với da mình không phải dễ. Ở VN ít thấy phát tester mỹ phẩm để khách hàng dùng thử nên buộc lòng bạn cần soi da và nghiên cứu kỹ mỹ phẩm bạn định chọn, trước khi quyết định mua, vì coi như không hợp thì bỏ phí tiền.

Mình đã dùng De la Mer loại cung cấp độ ẩm và phục hồi da khẩn cấp nhưng không hợp da, may mà chỉ dùng tester thôi, thoa xong ngủ 1 đêm dậy thấy da vẫn thế - trơ ra, híc.

Theo mình bạn nên chọn các hãng mỹ phẩm có xuất xứ châu Á như Nhật, Hàn Quốc hoặc các nhãn mỹ phẩm Âu Mỹ có dòng sản phẩm dùng riêng cho làn da châu Á, vì cấu trúc da của người Âu, Mỹ khác châu Á nên mỹ phẩm dành cho thị trường Âu, Mỹ chưa chắc đã phù hợp với làn da châu Á chúng ta.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhe, thực ra ko phải mình nhiều tiền đâu nhưng vì muốn dùng sp nào tốt và hợp với khí hậu VN xem có cải thiện hơn ko, tất cả vì sắc đẹp mừ kẻo chồng lại đi với các em xinh tươi khác thì chít:Laughing::Laughing:

Hôm nay,mình vừa vào Parkson về khuôn về một em dưỡng da ban đêm của Shisheido, không biết có tốt ko chứ một lọ có 30ml mà những hơn 10 triẹuđạt vãi, nhưng thấy em bán hàng tư vấn nghe bùi tai và đã xách về đây a, tên của nó trên lọ thấy ghi clé de peau la crème. Có mẹ nào đã dùng em nó chưa cho em biết kết quả của nó với ạ.

• 84 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thử dùng SKII xem sao, hộp màu đỏ, nếu vẫn chưa ưng ý thì chuyển qua dòng cao cấp (cũng SKII). Mình thích SKII nhất sau khi đã dùng qua Lancome, Loccitane, clinique, EL, Clarins. Bây giờ đang phân vân giữa Cosmec Decorte AQ (không biết viết có đúng không) và SKII.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cotron; 26/10/2009 vào lúc 11:32 AM.
    • 84 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

[
    Hôm nay,mình vừa vào Parkson về khuôn về một em dưỡng da ban đêm của Shisheido, không biết có tốt ko chứ một lọ có 30ml mà những hơn 10 triẹuđạt vãi, nhưng thấy em bán hàng tư vấn nghe bùi tai và đã xách về đây a, tên của nó trên lọ thấy ghi clé de peau la crème. Có mẹ nào đã dùng em nó chưa cho em biết kết quả của nó với ạ.[/quote]

Mình chưa dùng, vì quá đắt, nhưng nghe giang hồ đòn thổi em này ghê lắm, đắt thế thì "không nở chiều ngang cũng nở chiều dọc" mẹ nó ạ. Yên tâm mà dùng.
    • 1,566 Bài viết

• 1,241 Được cảm ơn

Hic hic em mua Shi thường mà đứt cả ruột, hì hì chị là mục tiêu phấn đấu của đời em. Chúc chị xinh đẹp nhé. À em cũng nghe mấy chị có điều kiện cũng khuyên dùng SKII đó chị. Bây giờ một số chị kêu dùng Whoo nữa. Chị nghiên cứu thử xem nha.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 1,619 Bài viết

• 8,104 Được cảm ơn

Trời, đụng vô La mer là nỗi đau ngọt ngào của em đấy ạ :Laughing:. Theo em nghĩ thì, chị ở đâu nên dùng những hãng sx ở đó sẽ tốt hơn, ko phải là vì khác biệt giữa các làn da của từng châu lục mà là sự khác biệt của khí hậu giữa một nc ôn đới và nhiệt đới, độ ẩm của từng vùng.

Còn về La mer thì em đang dùng và ko định chuyển sang loại khác :cool:. Chỗ em ở khí hậu lạnh, vào mùa đông da em rất khô và khó chịu nhưng em này giải quyết vấn đề triệt để luôn. Có điều mùa hè thì em phải đổi sang loại dưỡng khác ko là da lại thành nhờn. Nói thêm em da ko đẹp gì do công việc nên nhiều lúc ăn ngủ thiếu điều độ lắm, vừa nhạy cảm lại dễ nổi mụn nữa. Nhưng nếu có dùng thì buổi sáng dù thức nguyên đêm da vẫn rạng rỡ như thường :Laughing:. Mấy người ở Mỹ nói đó là miracle cream, nhưng ko phải cái kiểu dùng 1 hôm thì hôm sau khá lên liền, thuốc tiên cũng ko thể thần kỳ như vậy. Ban đầu khi mới chuyển sang em dùng suốt 2 tháng trời mới thấy chuyển biến chị ạ, mà càng lúc càng trở tốt hơn. Nhưng điều quan trọng nhất là phải dùng đúng cách chứ ko phải cứ trét đầy lên mặt là đc đâu, như thế chỉ khiến bít lỗ chân lông gây mụn thôi. Chỉ lấy ra 1 hạt đậu, xoa đều lên 2 lòng bàn tay cho đến khi nó ấm lên rồi mới vỗ vỗ vào da, ko trây trét, ko miết mạnh vào. Tóm lại là dùng rất ít thì mới hiệu quả, và do vậy một lọ 30ml dùng đc rất lâu, thường là hơn 6 tháng cho nên ko thể xem là đắt đc. Em dùng thì thấy da có sáng hơn thật, nhưng tẩy trắng thì ko nhé, có điều rất glow, căng mịn và những vết thâm em có trc kia bên 2 má đã lành cả rồi. Ngoài ra có thể sử dụng nó làm kem dưỡng mắt, ko cần mua kem dưỡng mắt của nó đâu. Tuy nhiên nếu chị dư dả thì mua lọ kem eye concentrate, có tác dụng giảm thâm quầng mắt rất tốt, em thấy hơn hẳn kem mắt của Lancome. La mer tuy là có tiếng thật, nhưng ko phải sản phẩm nào của nó cũng đc đánh giá tốt chị ạ. Theo em thì chỉ có lọ Cream de la mer và eye concentrate và lip balm là xuất sắc nhất. Còn lọ moisturizing lotion và tonic cũng đc nhiều người khen nhưng em ko ấn tượng lắm. Ngoài ra cleansing gel, refining facial cũng rất đc, cái refining facial này làm mask cực thích luôn :Battin ey:.

SKII em ko dùng sp dưỡng da nhưng đã dùng chừng 20 hộp mask của nó rồi. Mặt thì có sáng lên thật nhưng vẫn ko thấy có gì ghê gớm mà nhiều người mê đến thế :Sigh:.

Thật ra chị cũng có thể thử kem dưỡng của Lancome xem sao. Cô giáo em ko dùng gì ngoài hiệu này, tuyệt đối trung thành luôn. Trong nhà bà em cũng dùng và thích lắm. Lancome thì dễ mua ở VN chứ La mer thì chắc phải order, phiền phức lắm chị ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi suhao34; 26/10/2009 vào lúc 12:44 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,619 Bài viết

• 8,104 Được cảm ơn

Em quên cái này nữa, nếu chị vẫn mua thử La mer thì đừng bao giờ mua cái Radiant Infusion nhé :Sick:. Chưa bao giờ em thấy sp nào của La mer tệ như cái này cả, toàn mùi cồn mà chả có tác dụng quái gì :Nottalkin:
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, thực ra mình cũng rất lăn tăn sản phẩm La mer liệu có phù hợp với khí hậu VN không và có hợp với da mình nữa ko chứ. Nêm hôm qua đã khiêng một em của shisheido về, hôm đầu thấy sáng rửa mặt sờ vào rất thích và mát nữa, ko biết hiệu quả ra sao.

À mà các mẹ ơi, tư vấn cho mình thêm với nếu da mình thuộc da khô thì dùng sản phẩm trang điểm của hãng nào thì thích, trước đây mình hay dùng của Debon nhưng thấy CL càng ngày càng thấy chán, sau đó mình chuyển sang Esteelauder nhưng chỉ đánh được thời gian đầu thôi bây giờ cũng thấy thế nào ấy. Các mẹ đang dùng sp nào mà đánh nó mịn và trông tự nhiên thì tư vấn giúp nhé.

Cám ơn các mẹ đã nhiệt tình tư vấn, tặng hoa cho các mẹ nè:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 7,384 Bài viết

• 17,220 Được cảm ơn

Trang điểm thì dùng của Chanel hay YSL bạn nhé. Tớ vote cho hai hãng này
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Nếu đồ trang điểm của Shisheido và whoo thì thế nào các mẹ. Mình cùng chưa dùng sp của Chanel bao giờ cả. Sẽ nghiên cứu xem rùi quyết định:Laughing::Laughing::Laughing:. Tiếp tục xin tư vấn của các mẹ

• 666 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Bạn đã dùng La cream của CDP thì dùng trang điểm của nó luôn đi, cực kỳ thích đấy. Mình cũng dùng qua Whoo, YSL.. rồi, chỉ rẻ hơn CDP thôi chứ k sánh được bằng đâu
    • 27 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Trời, đụng vô La mer là nỗi đau ngọt ngào của em đấy ạ :Laughing:. Theo em nghĩ thì, chị ở đâu nên dùng những hãng sx ở đó sẽ tốt hơn, ko phải là vì khác biệt giữa các làn da của từng châu lục mà là sự khác biệt của khí hậu giữa một nc ôn đới và nhiệt đới, độ ẩm của từng vùng.

Còn về La mer thì em đang dùng và ko định chuyển sang loại khác :cool:. Chỗ em ở khí hậu lạnh, vào mùa đông da em rất khô và khó chịu nhưng em này giải quyết vấn đề triệt để luôn. Có điều mùa hè thì em phải đổi sang loại dưỡng khác ko là da lại thành nhờn. Nói thêm em da ko đẹp gì do công việc nên nhiều lúc ăn ngủ thiếu điều độ lắm, vừa nhạy cảm lại dễ nổi mụn nữa. Nhưng nếu có dùng thì buổi sáng dù thức nguyên đêm da vẫn rạng rỡ như thường :Laughing:. Mấy người ở Mỹ nói đó là miracle cream, nhưng ko phải cái kiểu dùng 1 hôm thì hôm sau khá lên liền, thuốc tiên cũng ko thể thần kỳ như vậy. Ban đầu khi mới chuyển sang em dùng suốt 2 tháng trời mới thấy chuyển biến chị ạ, mà càng lúc càng trở tốt hơn. Nhưng điều quan trọng nhất là phải dùng đúng cách chứ ko phải cứ trét đầy lên mặt là đc đâu, như thế chỉ khiến bít lỗ chân lông gây mụn thôi. Chỉ lấy ra 1 hạt đậu, xoa đều lên 2 lòng bàn tay cho đến khi nó ấm lên rồi mới vỗ vỗ vào da, ko trây trét, ko miết mạnh vào. Tóm lại là dùng rất ít thì mới hiệu quả, và do vậy một lọ 30ml dùng đc rất lâu, thường là hơn 6 tháng cho nên ko thể xem là đắt đc. Em dùng thì thấy da có sáng hơn thật, nhưng tẩy trắng thì ko nhé, có điều rất glow, căng mịn và những vết thâm em có trc kia bên 2 má đã lành cả rồi. Ngoài ra có thể sử dụng nó làm kem dưỡng mắt, ko cần mua kem dưỡng mắt của nó đâu. Tuy nhiên nếu chị dư dả thì mua lọ kem eye concentrate, có tác dụng giảm thâm quầng mắt rất tốt, em thấy hơn hẳn kem mắt của Lancome. La mer tuy là có tiếng thật, nhưng ko phải sản phẩm nào của nó cũng đc đánh giá tốt chị ạ. Theo em thì chỉ có lọ Cream de la mer và eye concentrate và lip balm là xuất sắc nhất. Còn lọ moisturizing lotion và tonic cũng đc nhiều người khen nhưng em ko ấn tượng lắm. Ngoài ra cleansing gel, refining facial cũng rất đc, cái refining facial này làm mask cực thích luôn :Battin ey:.

SKII em ko dùng sp dưỡng da nhưng đã dùng chừng 20 hộp mask của nó rồi. Mặt thì có sáng lên thật nhưng vẫn ko thấy có gì ghê gớm mà nhiều người mê đến thế :Sigh:.

Thật ra chị cũng có thể thử kem dưỡng của Lancome xem sao. Cô giáo em ko dùng gì ngoài hiệu này, tuyệt đối trung thành luôn. Trong nhà bà em cũng dùng và thích lắm. Lancome thì dễ mua ở VN chứ La mer thì chắc phải order, phiền phức lắm chị ạ.
    Các chị ơi, em cũng mới mua bộ La mer ve dùng được 2 ngày thi tự dưng trên trán xuất hiện 2 mụn đỏ sưng to đùng...không hiểu có phải do dị ứng với La mer ko nhỉ? Em mua online qua trang web của Sak, có lẽ nào hàng fake ko a? Với nữa em thay nhiều người bảo cho kem La mer vào lòng bàn tay làm ấm lên sau đó nó sẽ thàng dạng liquid trong, em cũng thử làm vậy nhưng từ kem màu trắng nó chuyển thàng dạng sệt đặc bám vào lòng bàn tay. Không hiểu các chị ở đây dùng có gặp trường hợp như em không. Có gì chỉ dậy em với ạ....hichic đầu từ cũng không phải nhỏ hi vọng là có hiệu quả vì da em mặc dù mịn nhưng màu sắc tối sáng không đồng đều
    • 27 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hichic sao khong me nao tra loi em the nay ....cac me da dung roi chia se cho em it kinh nghiem voi nhe, em dung chang thay tien trien gi phi pham qua, co le cach dung cua em sai?
    • 1,011 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

La mer có bộ trắng da chai lọ nào cũng màu xanh xanh hết, xài cũng bt, ko xuất sắc (chắc ko hợp da), đặc biệt chai moisturizing lotion mà mua về lại là dạng tonic, da lúc mua cả bộ ko xem kĩ. Nói chung skin care em thấy có mỗi cream de la mer đáng tiền
    @poohyeu: chi xai bộ nào của la mẻ vậy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trucvi91; 03/12/2010 vào lúc 11:57 AM.
    I wanna be Kawaii!!! :Crying:
    • 143 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ e thì khen La Mer, bảo dưỡng ẩm tốt, nhưng cũng chẳng thấy sáng ra đâu.E thì vote cho CDP
    • 27 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucvi91 Xem bài viết
    La mer có bộ trắng da chai lọ nào cũng màu xanh xanh hết, xài cũng bt, ko xuất sắc (chắc ko hợp da), đặc biệt chai moisturizing lotion mà mua về lại là dạng tonic, da lúc mua cả bộ ko xem kĩ. Nói chung skin care em thấy có mỗi cream de la mer đáng tiền
    @poohyeu: chi xai bộ nào của la mẻ vậy
    Trucvi oi chi dung cream de la mer y, thay moi nguoi bao dung cai nay mua lanh thi hop lam the ma thoi tiet HN moi chi vao dong thoi ma da chi da kho ram rap mac du cham chi dung la mer hang ngay ...chi nghi chu yeu do cach dung cua chi sai...bt chi de vao long ban tay chut xiu cream to bang hat dau, roi dung 2 dau ngon tay di manh (tam 30s) roi xoa len mat...Em da su dung qua bo nay huong dan cho chi cach dung voi nhe, chi cam on em nhieu ^^ :LoveStruc:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2