• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 75 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Da mình không hợp với các loại sữa rửa mặt bình thường. Có người bạn mách là có loại xà phòng rửa mặt dịu nhẹ và hầu như không có mùi. Cô ấy có nói hiệu mà mình không nhớ nổi. :Sigh:Chị ấy tả là bánh xà phòng màu vàng nâu trông hơi xỉn giống bánh xà phòng giặt của Liên Xô thời bao cấp. Mẹ nào biết sản phẩm này không?
    :Rose::Rose::Rose:CAMY:Rose::Rose::Rose:

Topic kêu gọi hạn chế việc sử dụng túi niloni. Cùng chia sẻ và hành động nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f112/chia-se-kinh-nghiem-di-cho-khong-dung-tui-nilong-keu-goi-cac-me-cung-thuc-hien-422209/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Có khi nào là của L'occitane không nhỉ? Vì cũng có lần vô đó thấy có loại xà phòng giống giống bạn nói. Nhưng không có nhu cầu nên cũng không hỏi là để rửa mặt hay tắm. Mà nhìn thấy cục be bé. Có thể là để rửa mặt í nhỉ. Mà sản phẩm đó là thiên nhiên nên mình nghĩ an tâm khi sử dụng. Dạo thử qua CH đó xem thế nào đi bạn
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Camy Xem bài viết
    Da mình không hợp với các loại sữa rửa mặt bình thường. Có người bạn mách là có loại xà phòng rửa mặt dịu nhẹ và hầu như không có mùi. Cô ấy có nói hiệu mà mình không nhớ nổi. :Sigh:Chị ấy tả là bánh xà phòng màu vàng nâu trông hơi xỉn giống bánh xà phòng giặt của Liên Xô thời bao cấp. Mẹ nào biết sản phẩm này không?
    Bánh xà phòng mà CHỊ nói ở đây em nghĩ là bán ở các hiệu thuốc tây , bánh xà phòng này có nhiều tác dụng lắm , em đã dùng rồi và thấy rất tốt như là chữa lang ben, trứng cá ... tuy nhiên dùng mua này thì da hơi khô nếu da chị khô ý ,thì sau khi dùng xong chị nên bôi ngay mỹ phẩm nhé, có 2 loại , chị mua thử bánh nhỏ về dùng thử nếu ok thì mua loại bánh to dùng cho rẻ , loại nhỏ hình như là 25gam , to là 50gm và 100gm thì phải , em dùng cách đây mấy năm rồi nên k nhơa rõ lắm:Smiling:

• 212 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Hãng L'occitane có nhiều loại xà phòng nhưng ko phải để rửa mặt, mình thấy hãng Clinique có xà phòng dành riêng cho việc rửa mặt đấy, ở HN có bán tại cửa hàng Clinique ngay bờ hồ (trên phố Lê Thái Tổ thì phải), chỗ gần cửa hàng hãng Shisheido và giầy Shack & Kate ý.
    Hạnh phúc không phải là đích đến mà là trên mỗi chặng đường đi!
    • 194 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chị ơi bánh xà phòng này là Acne - aid chị ạ, ngày trước cô bạn em trị mụn cũng mua cái bánh này, vì xà phòng này có tính năng hỗ trợ trong điều trị mụn thì phải ạ.
    Chị cứ ra các cửa hàng thuôc Tây ấy ạ, họ bán nhiều lắm.
    • 1,194 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nasaclo Xem bài viết
    Chị ơi bánh xà phòng này là Acne - aid chị ạ, ngày trước cô bạn em trị mụn cũng mua cái bánh này, vì xà phòng này có tính năng hỗ trợ trong điều trị mụn thì phải ạ.
    Chị cứ ra các cửa hàng thuôc Tây ấy ạ, họ bán nhiều lắm.

mình vừa mua hôm qua 55k/ 1 bánh, mới dùng thử nên chưa biết tác dụng thế nào, chỉ thấy ghi công dụng là dùng cho da nhờn, điều trị mụn, trứng cá.
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuconnhatday Xem bài viết
    mình vừa mua hôm qua 55k/ 1 bánh, mới dùng thử nên chưa biết tác dụng thế nào, chỉ thấy ghi công dụng là dùng cho da nhờn, điều trị mụn, trứng cá.
    Bánh xà phòng mà em nói trên đấy , tốt lắm Chị ạ , vả lại rất tốt cho ai bị bệnh lang ben , dùng thay sữa tắm ý, chị dùng vào mùa này là sẽ bị khô da, nên sau chị chị rửa mặt thì chị nên dùng ngay sữa dưỡng ý, thì sẽ đỡ bị khô da nhé

• 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em lại nghĩ là loại xà fòng có thể rửa mặt, tắm, gội đc cơ. Loại này ko rẻ, ko có hoá chất, thành phần tự nhiên. Nhiều ng dùng có vẻ rất thích. Em thấy bên muare có bán, nhưng em ko nhớ link.
    • 4,053 Bài viết

• 1,755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tulino Xem bài viết
    Em lại nghĩ là loại xà fòng có thể rửa mặt, tắm, gội đc cơ. Loại này ko rẻ, ko có hoá chất, thành phần tự nhiên. Nhiều ng dùng có vẻ rất thích. Em thấy bên muare có bán, nhưng em ko nhớ link.
    Đúng rồi đó bạn, thấy bên muare đang hot lắm, là dạng soap natural của CV gì đó, nghe ca ngợi lắm mà mình thì ngại order , ship siếc nên chưa thử .
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi ! em đã mua xà phòng natural soap ở mua rẻ rồi nè , bạn bán tên hà nhé không cần oder gì đâu ạ,các chị cứ đến nhà và mua thôi ạ , tại bạn đó bán đắt quá hết hàng hoài nên người ta mới oder thôi .Em đã xài rồi em mua cục nhỏ 40k theo em thì nó rẩt lành nhé .em đã xài Goat Milk Honey Oatmeal nhé cái này rất nhiều dưỡng mềm da rooling: lắm nhưng mà nó nhiều dưỡng quá nên không thích hợp với da nhờn như em mặc dù rửa xong rất thích bây giờ em dùng để tắm và lâu lâu mới rửa thôi
    Xài cái đó thấy thích quá nên em mới chạy qua mua thêm hai loại khác nữa là Orange Creamsicle Soap Dead Sea Spa Soap .Cái orange này có tác dụng tẩy tế bào chết nhẹ em rửa thử thấy mặt sáng láng ra nhiềurooling: ., nói chung là rất thích cái này còn dea sea thì cho da nhờn của em nhưng mà em xài cái này kết quả k rõ ràng lắm :Thinking: thấy da mặt căng căng sao ý em k thích lăm chắc phải dùng 1 thời gian nữa mới biết .
    Nhà bạn hà ở 51/39 Cao thắng q3 ,tphcm nhé em lúc trước đã mua mineral của em ấy mấy lần rồi nói chung là cũng ổn .Sdt của bạn đó đây :0983707571
    Các chị vào link này tham khảo nha :http:///forum/ThoiTrangMyPham/1882476.ttvn
    • 4,053 Bài viết

• 1,755 Được cảm ơn

Mình cũng biết bạn Hà nì .
    Mà Tina ơi, bạn so sánh giữa sữa rửa mặt với natural soap cho mọi người rõ đi bạn . Thanks bạn nhé
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái này em cũng chẳng biết so sánh thế nào theo em thấy cái soap này có lợi thế là hoàn toàn tự nhiên rất an toàn , mùi thơm nhẹ rất lành cầm vào nó rất mịn khi rửa xong thì sờ mặt mình thấy rất thích có cảm giác săn mịn như vừa mới dưỡng da xong đấy chứ không giả giả như sữa rửa mặt đâu ,em thấy sữa rửa mặt thì chỉ có cảm giác sạch thôi mà mình cũng cảm nhận là nó tẩy da nữa nói chung thì nếu chị nào da mặt bình thường thì dùng cái soap này rất tốt tốt hơn nhiều so với mấy cái srm đắt tiền nhé
    Còn em bây giờ da mặt rất nhờn còn bị mụn :Sad: nên xài kết hợp srm có chứa salycylic acid , thuốc trị mụn với mấy cái soap em nói ở trên thấy cũng ok bây giở mặt em đẹp hơn nhiều rồi , mà bạn hà có bán cái neem and teatree soap có tác dụng trị mụn nghe khen dữ lăm mà lần nào em đến cũng hết hàng cả .lần này chắc em phải order quá mấy lần trước toàn đến đó thấy cái gì thì quơ thôi :Laughing:
    • 176 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình xem rùi, nhìn iu và xinh lắm cơ, mấy cái cục xà phòng ý,mà mùi hương như thế nào ạ,có ai cho ý kiến ko ạ?....
    • 1,896 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Da mình cũng nhạy cảm giống bạn. Mình cũng đã xài xà phong bánh acne acid nhưng k thích lắm vì không tiện, trị mụn cũng k hiệu quả lắm. Cuối cùng mình xài sữa rửa Cetaphil thấy rất thích. Bạn có thể mua ở tiệm thuốc. Sữa này dùng để bôi lên vết rôm sảy cho bé cũng rất tốt
    • 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lhoanglan Xem bài viết
    Da mình cũng nhạy cảm giống bạn. Mình cũng đã xài xà phong bánh acne acid nhưng k thích lắm vì không tiện, trị mụn cũng k hiệu quả lắm. Cuối cùng mình xài sữa rửa Cetaphil thấy rất thích. Bạn có thể mua ở tiệm thuốc. Sữa này dùng để bôi lên vết rôm sảy cho bé cũng rất tốt
    Đúng rồi,da nhạy cảm thì chị cứ dùng sữa rửa mặt Cetaphil của Pháp,có bán ở các cửa hàng thuốc Tây là đảm bảo an toàn ko kích ứng đâu.Vì em thấy các bác sĩ da liễu thường khuyên nên dùng loại này,mùa đông em cũng hay dùng loại này,thích lắm chị ạ.
    :LoveStruc: LIVE TO LOVE :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveuson Xem bài viết
    mình xem rùi, nhìn iu và xinh lắm cơ, mấy cái cục xà phòng ý,mà mùi hương như thế nào ạ,có ai cho ý kiến ko ạ?....
    Nó có loại khác nhau mỗi loại 1 một mùi à ,giống cái orange của em đó lúc mới mua về em bỏ trong giỏ lúc lấy ra thì giỏ đầy mùi cam cái mùa không rõ lắm giống mình ngửi tinh dầu ấy nói chung em rất thích còn cái dead sea thì em chả nghe rõ mùi nói chung nó có hương như mùi thảo mộc đó .
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtu_law Xem bài viết
    Đúng rồi,da nhạy cảm thì chị cứ dùng sữa rửa mặt Cetaphil của Pháp,có bán ở các cửa hàng thuốc Tây là đảm bảo an toàn ko kích ứng đâu.Vì em thấy các bác sĩ da liễu thường khuyên nên dùng loại này,mùa đông em cũng hay dùng loại này,thích lắm chị ạ.
    bạn cetaphil là của canada nha bạn mình đính chính lại cái