Mỹ phẩm - Trang điểm

Với túi tiền ít, nên dùng mỹ phẩm nào phù hợp mà không ảnh hưởng tới da?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 77.5K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 434 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái về mỹ phẩm ơi,

Mình muốn hỏi các mẹ, với thu nhập bình thường thì nên dùng hãng mỹ phẩm nào là an toàn và kinh tế nhất?

Son:
    Dưỡng da:
    Màu mắt:
    .....

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều

• 1,127 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

http://www9.ttvnol.com/forum/lamdep/...byt6t833zzis0i
    Mẹ nó vào link này nè,chủ topic chia ra các dòng sp cao cấp có bình dân có,bạn xem loại nào phù hợp với túi tiền nhé.Bạn có thể dùng johsonn's baby cream dùng làm kem dưỡng rồi lót base lên cũng đc,cream dùng cho em bé nên k sợ ảnh hưởng gì.Nếu da đẹp thì bạn bỏ qua lớp Found cũng đc,mình thấy ở link trên có những sp Avon,tốt rẻ đẹp,bạn thử qua đó xem rồi chọn lựa nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 434 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    http://www9.ttvnol.com/forum/lamdep/...byt6t833zzis0i
    Mẹ nó vào link này nè,chủ topic chia ra các dòng sp cao cấp có bình dân có,bạn xem loại nào phù hợp với túi tiền nhé.Bạn có thể dùng johsonn's baby cream dùng làm kem dưỡng rồi lót base lên cũng đc,cream dùng cho em bé nên k sợ ảnh hưởng gì.Nếu da đẹp thì bạn bỏ qua lớp Found cũng đc,mình thấy ở link trên có những sp Avon,tốt rẻ đẹp,bạn thử qua đó xem rồi chọn lựa nhé
    Cám ơn mẹ Suri nhiều nhé, mình sẽ vào xem.

Mẹ Phương

• 887 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ trên này khen mỹ phẩm Thorakao của VN lắm, vừa rẻ lại đẹp. Bạn vào topic "Mỹ phẩm Thorakao" ở đây xem thử nhé!
    Chúc bạn luôn xinh đẹp

• 434 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat1505 Xem bài viết
    Mình thấy các mẹ trên này khen mỹ phẩm Thorakao của VN lắm, vừa rẻ lại đẹp. Bạn vào topic "Mỹ phẩm Thorakao" ở đây xem thử nhé!
    Chúc bạn luôn xinh đẹp
    Cám ơn bạn nhiều nhé, mình sẽ thử xem sao.

• 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình thì thấy sp L'oreal cũng đc lắm...khá nổi tiếng và phù hợp với túi tiền

• 434 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhé, mình đang đi học lớp trang điểm của mẹ Golden, nên sau khi kết thúc lớp học mình sẽ thống kê toàn bộ những loại mỹ phẩm nào cần mua dựa trên sự tư vấn của các mẹ.

Thanks các mẹ nhiều.

• 397 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    Bạn có thể dùng dùng làm kem dưỡng
    Dùng loại lotion dưỡng riêng đi mẹ nó. Dùng johsonn's baby cream mọi người nói là tiết dầu và lỗ chân lông sẽ to ra.

Em nghe mọi ng nói dùng lotion và foundation của L'oreal được lắm. K bị nhờn. Nên em cũng đang nhờ bạn em làm bên hàng không nó mua hộ mỹ phẩm miễn thuế ở đó, chắc yên tâm hơn tự mình đi mua.

Ngoài lotion dưỡng và foundation (mọi ng gọi là kem nền đúng k ạ?) thì chịu khó mua đồ tốt chút. (như loại L'oreal em mua hết 300-500K)

Những loại còn lại em thấy k nhất thiết phải dùng đồ quá đắt. Miễn hợp với da mình là đc. (tầm 400K nữa) Bởi vì thật ra mọi ng cứ sính dùng mỹ phẩm bên trời Tây, nhưng bên mình khói bụi khí hậu, cấu tạo da... khác hẳn người bên đó. Dùng k khéo vẫn thấy da bị rít, bẩn, bám bụi hại da như thường (dù là dùng loại rất đắt nhé).

Ngoài ra quan trọng hơn là phải biết chăm sóc và dưỡng da, chịu khó đắp mask (chi phí tầm 200-300K nữa mà dùng được lâu lắm mới hết)

Túm lại tổng cộng một bộ trang điểm, chăm sóc da cá nhân (em k dám nói đến chuyên nghiệp) trên 1tr chút là khá phong phú, đầy đủ chủng loại, dùng rất thoải mái từ 1-2 năm rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi atemish; 17/03/2008 vào lúc 09:56 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,568 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_su Xem bài viết
    mình thì thấy sp , L'oreal cũng đc lắm...khá nổi tiếng và phù hợp với túi tiền
    Uh, tớ cũng vote 1 phiếu cho L'oreal, giá hình như khá rẻ, tầm khoảng 300K 1 hộp thì phải (vì minh toàn được tặng kem này), nhưng mình thấy hiệu quả khá tốt.

Tớ nghĩ nếu k có điều kiện mua mỹ phẩm đắt tiền thì cũng cố gắng mua kem lót tốt tốt chút cho đỡ hại da, mắt miếc linh tinh đánh vào có lót rồi cũng đỡ.
    Còn son có lẽ cũng k nên mua loại rẻ quá, vì dễ bị trôi vào miệng do ăn uống. Nhỉ?

• 2,373 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Ở Vn có sản phẩm Neutrogena không hả các bạn? Nếu có mình highly recommend loại này cho túi ít tiền (mình đang nghiêm túc nhé).