Mỹ phẩm - Trang điểm

Với túi tiền ít, nên dùng mỹ phẩm nào phù hợp mà không ảnh hưởng tới da?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 85.4K Lượt đọc
  • 232 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 435 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái về mỹ phẩm ơi,

Mình muốn hỏi các mẹ, với thu nhập bình thường thì nên dùng hãng mỹ phẩm nào là an toàn và kinh tế nhất?

Son:
    Dưỡng da:
    Màu mắt:
    .....

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

http://www9.ttvnol.com/forum/lamdep/...byt6t833zzis0i
    Mẹ nó vào link này nè,chủ topic chia ra các dòng sp cao cấp có bình dân có,bạn xem loại nào phù hợp với túi tiền nhé.Bạn có thể dùng johsonn's baby cream dùng làm kem dưỡng rồi lót base lên cũng đc,cream dùng cho em bé nên k sợ ảnh hưởng gì.Nếu da đẹp thì bạn bỏ qua lớp Found cũng đc,mình thấy ở link trên có những sp Avon,tốt rẻ đẹp,bạn thử qua đó xem rồi chọn lựa nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 435 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    http://www9.ttvnol.com/forum/lamdep/...byt6t833zzis0i
    Mẹ nó vào link này nè,chủ topic chia ra các dòng sp cao cấp có bình dân có,bạn xem loại nào phù hợp với túi tiền nhé.Bạn có thể dùng johsonn's baby cream dùng làm kem dưỡng rồi lót base lên cũng đc,cream dùng cho em bé nên k sợ ảnh hưởng gì.Nếu da đẹp thì bạn bỏ qua lớp Found cũng đc,mình thấy ở link trên có những sp Avon,tốt rẻ đẹp,bạn thử qua đó xem rồi chọn lựa nhé
    Cám ơn mẹ Suri nhiều nhé, mình sẽ vào xem.

Mẹ Phương
    • 889 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ trên này khen mỹ phẩm Thorakao của VN lắm, vừa rẻ lại đẹp. Bạn vào topic "Mỹ phẩm Thorakao" ở đây xem thử nhé!
    Chúc bạn luôn xinh đẹp
    • 435 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat1505 Xem bài viết
    Mình thấy các mẹ trên này khen mỹ phẩm Thorakao của VN lắm, vừa rẻ lại đẹp. Bạn vào topic "Mỹ phẩm Thorakao" ở đây xem thử nhé!
    Chúc bạn luôn xinh đẹp
    Cám ơn bạn nhiều nhé, mình sẽ thử xem sao.
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình thì thấy sp L'oreal cũng đc lắm...khá nổi tiếng và phù hợp với túi tiền
    • 435 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhé, mình đang đi học lớp trang điểm của mẹ Golden, nên sau khi kết thúc lớp học mình sẽ thống kê toàn bộ những loại mỹ phẩm nào cần mua dựa trên sự tư vấn của các mẹ.

Thanks các mẹ nhiều.
    • 399 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    Bạn có thể dùng dùng làm kem dưỡng
    Dùng loại lotion dưỡng riêng đi mẹ nó. Dùng johsonn's baby cream mọi người nói là tiết dầu và lỗ chân lông sẽ to ra.

Em nghe mọi ng nói dùng lotion và foundation của L'oreal được lắm. K bị nhờn. Nên em cũng đang nhờ bạn em làm bên hàng không nó mua hộ mỹ phẩm miễn thuế ở đó, chắc yên tâm hơn tự mình đi mua.

Ngoài lotion dưỡng và foundation (mọi ng gọi là kem nền đúng k ạ?) thì chịu khó mua đồ tốt chút. (như loại L'oreal em mua hết 300-500K)

Những loại còn lại em thấy k nhất thiết phải dùng đồ quá đắt. Miễn hợp với da mình là đc. (tầm 400K nữa) Bởi vì thật ra mọi ng cứ sính dùng mỹ phẩm bên trời Tây, nhưng bên mình khói bụi khí hậu, cấu tạo da... khác hẳn người bên đó. Dùng k khéo vẫn thấy da bị rít, bẩn, bám bụi hại da như thường (dù là dùng loại rất đắt nhé).

Ngoài ra quan trọng hơn là phải biết chăm sóc và dưỡng da, chịu khó đắp mask (chi phí tầm 200-300K nữa mà dùng được lâu lắm mới hết)

Túm lại tổng cộng một bộ trang điểm, chăm sóc da cá nhân (em k dám nói đến chuyên nghiệp) trên 1tr chút là khá phong phú, đầy đủ chủng loại, dùng rất thoải mái từ 1-2 năm rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi atemish; 17/03/2008 vào lúc 09:56 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_su Xem bài viết
    mình thì thấy sp , L'oreal cũng đc lắm...khá nổi tiếng và phù hợp với túi tiền
    Uh, tớ cũng vote 1 phiếu cho L'oreal, giá hình như khá rẻ, tầm khoảng 300K 1 hộp thì phải (vì minh toàn được tặng kem này), nhưng mình thấy hiệu quả khá tốt.

Tớ nghĩ nếu k có điều kiện mua mỹ phẩm đắt tiền thì cũng cố gắng mua kem lót tốt tốt chút cho đỡ hại da, mắt miếc linh tinh đánh vào có lót rồi cũng đỡ.
    Còn son có lẽ cũng k nên mua loại rẻ quá, vì dễ bị trôi vào miệng do ăn uống. Nhỉ?
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Ở Vn có sản phẩm Neutrogena không hả các bạn? Nếu có mình highly recommend loại này cho túi ít tiền (mình đang nghiêm túc nhé).
    • 909 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhphuong76vn Xem bài viết
    Mình muốn hỏi các mẹ, với thu nhập bình thường thì nên dùng hãng mỹ phẩm nào là an toàn và kinh tế nhất?
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều
    Mẹ nó ơi (gọi thế cho nó thân mật, nếu có thất lễ mong mẹ nó thông cảm nhé), Nếu L'oreal mẹ nó nhờ mua được ở NN thì hãy mua, mua ở VN cái date (date được nhà nhập khẩu đánh lên 1 tờ hướng dẫn rồi dán lên sp, thế hàng gần hết date ở bên kia họ chuyển về rồi ghi date mới thì sao??) và kiểu bán hàng của nó em cứ thấy thế nào ý. Mẹ nó ở SG thì nên dùng Thorakao, rất hợp với da và khí hậu SG (các mẹ bên trên đã tư vấn rùi), trừ cái nước hoa hồng ra nhé. Tuy nhiên nếu mẹ nó ở Miền Bắc (MB) thì khó mua được đủ bộ. Ngoài ra, nếu da mẹ nó là da dầu có thể sẽ không hợp dùng Thorakao vào mùa hè vì khí hậu MB thường ẩm hơn ở MN. Những sản phẩm dành cho baby đúng là không độc hại nhưng không thích hợp dùng cho da người lớn đâu mẹ nó ah, cream và phấn rôm sẽ làm bít lỗ chân lông, gây mụn và tiết dầu nhiều. Ở tuổi này em khuyên mẹ nó nên dùng đồ dưỡng da và chỉ dùng đồ mỹ phẩm khi nào cần thiết thôi chứ đừng lạm dụng nhé. Chúc mẹ nó luôn xinh tươi.:Rose: :Rose:
    • 5,648 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poodle19 Xem bài viết
    Ở Vn có sản phẩm Neutrogena không hả các bạn? Nếu có mình highly recommend loại này cho túi ít tiền (mình đang nghiêm túc nhé).

Neutrogena ở VN chưa phổ biến rộng rãi lắm đâu bạn ạ, mà giá mình thấy cũng chẳng rẻ chút nào.
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Golden Xem bài viết
    Neutrogena ở VN chưa phổ biến rộng rãi lắm đâu bạn ạ, mà giá mình thấy cũng chẳng rẻ chút nào.
    Loại này ở bên này bán trong siêu thị (giống như coopmart nhà mình), giá cũng khoảng mười mấy đô trở xuống thôi. Bạn mình đã dùng và rất thích, da mặt bạn ấy rất nhiều mụn đỏ to và dĩ nhiên là dư chất dầu. Bạn ấy bảo nó còn "ngon lành" hơn L'oreal vì L'oreal cũng chỉ là sản phẩm nằm kế bên Neutrogena trên shelf hàng trong siêu thị. Mình tìm được trang này cho các bạn:

http://www.beautyheaven.com.au/produ...&submit=Search

mọi người vào xem tham khảo thêm về sản phẩm này thử xem, mình thấy nó hướng dẫn khá cụ thể. Mở ngoặc chỗ này để nói rõ, mình không quảng cáo hay bán hàng cho Neutrogena nhé vì mình "dermalogically trained" onttella:
    • KOM
    • 6 năm
    • 5,073 Bài viết

• 3,015 Được cảm ơn

Cho em hỏi các mẹ với ạ!
    Em đang muốn nhờ anh bạn em bên đó mua hộ 1 ít mỹ phẩm của Nhật vì chất lượng rất tốt và yên tâm. Nhưng em không biết hãng nào cả, em định mua kem lót, phấn nền, phấn phủ, phấn má và son. Da em là da dầu, lỗ chân lông khá to. Mong các chị tư vấn giúp em để em nhờ anh ấy mua hộ, gửi về VN cho em. Chủ nhật này phải báo lại với anh ấy rồi ạ.
    Hì, giá thành đừng đắt quá các chị nhé, nếu mà có hãng nào giá phải chăng, chất lượng tốt, phù hợp thì tốt quá ạ!
    Cảm ơn các chị nhiều nhiều!
    • 145 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng thấy mọi người khen mỹ phẩm Thorakao của Việt Nam lắm, kể cả các mẹ đã có nhiều kinh nghiệm dùng các mỹ phẩm đắt tiền rồi. Nói chung là không bì được với các brand lớn, nhưng chất lượng đủ để yên tâm, và giá thành thì quá hợp lý.
    • KOM
    • 6 năm
    • 5,073 Bài viết

• 3,015 Được cảm ơn

Tho em dùng rồi đây ạ!
    Chả biết nói thế nào. Thích mỗi sữa rửa mặt hạt nghệ của nó. Kem đánh mỡ bụng thì quen mùi rồi nên thích chứ chẳng thấy tác dụng tiêu mỡ gì cả???
    Vẫn đang đánh nốt phấn phủ của nó vì chưa mua được phấn khác. Cảm giác là: bình thường, được cái yên tâm cái xuất xứ ạ!
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Em thấy cứ chăm chỉ lần mò trên topic Thanh lý đồ cũ của các mẹ WTT mình là kiếm được đồ ngon, bổ, rẻ (tất nhiên phải tìm hiểu kỹ). Em thấy nhiều mẹ thanh lý kem nền, màu mắt... cũng uy tín lắm ạ.

Chăm sóc da thì em học được mấy chiêu của mẹ Pond trên diễn đàn mình. Mua chai dầu olive 250ml hơn 60k dùng được hơn 3 tháng. Dùng dầu olive+ muối hay cám gạo + sữa tươi tẩy tế bào chết vừa rẻ vừa tốt cho da. Chị thử đọc thêm mấy topic trong phần Mục Lục Tham Khảo í, em thấy bổ ích lắm!

Đi làm thì em chỉ dùng moisture + chống nắng + chì kẻ mắt + mascara (dùng luôn cho lông mày) + dưỡng môi + son. Dưỡng môi thì em mua pure vaseline dùng cũng được lắm chị ạ. Chỉ có mỗi chống mắng là em vẫn chưa tìm ra loại nào vừa hợp túi tiền vừa không bị bóng nhờn. Em đang dùng Nivea chị ạ. Mùa đông hoặc vào phòng lạnh thì cũng oke lắm, nhưng mà mùa hè thì...ôi thôi ^^
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi X_U Xem bài viết
    Chăm sóc da thì em học được mấy chiêu của mẹ Pond trên diễn đàn mình. Mua chai dầu olive 250ml hơn 60k dùng được hơn 3 tháng. Dùng dầu olive+ muối hay cám gạo + sữa tươi tẩy tế bào chết vừa rẻ vừa tốt cho da.
    Em ơi nói thêm về cái này đi. Dầu olive nó ntn cho c xin cái ảnh được ko? Muối thì dùng muối tinh thôi à?
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mỹ phẩm của Maybelline được ko các mẹ, mình thì mới dùng son của nó thôi, ko bị khô môi, mà giá cùng vừa cỡ hơn 1 trăm ngàn , phấn & kem lót cũng vậy. Nhưng phấn & kem lót mình chưa dùng bao giờ , nên ko biết ntn
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Em ơi nói thêm về cái này đi. Dầu olive nó ntn cho c xin cái ảnh được ko? Muối thì dùng muối tinh thôi à?
    Spa tại nhà bằng thiên nhiên, đơn giản mà đẹp --> chị ơi em học trong topic này này.chị xem nhe'. Nếu link không lên thì chị tìm bài viết của MePond ấy, chị ấy là chủ topic này.

Dầu Olive em mua trong Coopmark, khu vực bán dầu ăn, dầu nành, dầu mè ấy chị, chị hỏi nhân viên người ta chỉ ngay. Muốn em dùng muối ăn bình thường thôi, vì chẳng bít kím muối gì khác. Có chị nào chỉ em cái này không ^ ^