• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 621 Bài viết

• 2,005 Được cảm ơn

Em đang định tẩm bổ chăm sóc cho da bằng vitamin E và dầu gấc (dưỡng mắt luôn nữa), nhưng mà nghe nói cả 2 loại này đều k uống liên tục được, nên em định uống 2 tuần dầu gấc rồi chuyển sang uống vitamin E 2 tuần, lại ngưng để chuyển về dầu gấc. Uống như thế có sao không các chị?
    Và dầu gấc thì nên mua loại Vinaga, vitamin E thì mua cáci Enat 400 đúng không? Chị nào dùng rồi tư vấn cho em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 561 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Viên dầu gấc thì mình không biết, nhug vitamin Enat 400 thì chị mình có dùng, kiên trì dùng 1 tgian lâu thì da dẻ mịn màng, trắng trẻo lắm bạn ạ, các vết nám, tàn nhang cũng mờ đi nữa đó. Nhug cái này thì uống tầm 6 tháng ngưng 1 tháng rùi dùng tiếp không sao bạn ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng dầu gấc Vinaga được 2 năm rùi, thấy da dẻ đẹp lên rất nhiều nhưng do chứa nhiều vitamin A nên chỉ uống 2 hộp là nghỉ rồi chuyển qua dầu cá và vitamin E. Xoay vòng. Sang tuần là uống nè!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 543 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Dầu gấc và E giờ giá bao nhiêu 1 lọ vậy các bạn, có phải dủng ngày 4 viên không
    ?
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng quan tâm vụ này. các chị có kinh nghiệm chỉ giúp em cách uống với ạ. Em đang uống song song cả vitamin E và dầu gấc. có sao không cac chị?
    • 197 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

ôi trời,đúng thứ mà mình đang quan tâm, mình muốn uống 2 loại này từ lâu lắm rồi nhưng chưa biết kết hợp thế nào và thời gian uống như thế nào là phù hợp... mong các ss chỉ giáo cụ thể hơn...
    mà mình nghe nói dầu gấc k hợp với da dầu lắm, đúng k nhỉ????
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

uống dầu gấc rất tốt nhé, e nghe mọi người nói uống bị nóng, em uống đến 5,6 lọ rùi có sao đâu. Da dẻ mịn màng thì e ko thấy nhìu, nhưng uống dầu gấc hạn chế tăng phẩy mắt ở những người mắt cận (như em) .
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtutao Xem bài viết
    ôi trời,đúng thứ mà mình đang quan tâm, mình muốn uống 2 loại này từ lâu lắm rồi nhưng chưa biết kết hợp thế nào và thời gian uống như thế nào là phù hợp... mong các ss chỉ giáo cụ thể hơn...
    mà mình nghe nói dầu gấc k hợp với da dầu lắm, đúng k nhỉ????
    Da dầu uống mái thoải c nhé.
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cun cam Xem bài viết
    Dầu gấc và E giờ giá bao nhiêu 1 lọ vậy các bạn, có phải dủng ngày 4 viên không
    ?
    hình như giờ khoảng 5 mấy k thì phải.
    1 ngày 4 viên, mỗi bữa 2 viên c ạ
    • 621 Bài viết

• 2,005 Được cảm ơn

Dầu gấc mình mua loại Vinaga - hộp 100 viên là 53k. Ngày uống 4 viên chia 2 lần. Da dẻ thì chưa thấy gì lắm vì da mình thuộc loại bất trị (:Sad nhưng mà trước mắt mình hay bị khô, uống dầu gấc vào thấy đỡ khô hẳn đấy. Mình cũng da dầu và uống thấy k sao nên mẹ Hoangtutao cứ vô tư đi nhé.
    Mình uống sắp hết lọ thứ 2 rồi. Sẽ dừng dầu gấc để chuyển sang uống 2 lọ Vitamin E. Sau đó quay vòng lại, như chị gì trên kia bảo ý. Để vài tháng nữa xem tình hình thế nào rồi vào báo cáo tiếp cả nhà nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi: uống vitaminE với dầu Gấc 1 lúc có được không bạn, liệu có bị phản ứng gì không?
    • 262 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Up up. Em (gần) có cùng câu hỏi với chị ở trên. Em uống Omega 3.6.9 với vitamin E cùng lúc có được k nhỉ?
    Các chị, các mẹ nào biết chỉ em với ạ.
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình thì đang loanh quanh với 3 loại là vit E,dầu gấc và vit tổng hợp,chưa biết dùng thế nào và bao lâu thì ngưng,đợi mọi người chia sẻ kinh nghiệm thôi....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi perfume_qn89; 18/03/2012 vào lúc 02:17 AM.
    • 708 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

HI mọi người ơi trong dầu gấc cũng có vit E đấy nhé, uống 2 loại cùng lúc coi chừng dư vit E không tốt đâu. Vả lại cái gì cũng vậy, lạm dụng là có hại. Mình cũng đang uống dầu gấc Vitaga, uống tuân theo hd thôi là 35-40 ngày là ngưng (không nhớ rõ lắm vì mình cũng mới uống). Mình nghĩ uống dầu gấc 1 tg, ngưng 1 tg rồi uống E tiếp là an toàn nhất.

• 193 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Em đang dùng dầu gấc hiệu Morita giá khoảng 95k/chai, thấy rất tốt, mắt đỡ mỏi hơn rất nhiều, nghe nói tác dụng của dầu gấc rất rất tốt nên em chăm chỉ uống lắm.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Minh vua mua dau gac Vinaga va E cua My o cho co rat nhieu hieu thuoc duong Lang. Minh hoi thi co ban thuoc noi la uong hai loai ket hop duoc. Cu uong het 2 lo (moi lo 100 v/3 thang) thi nghi 1 thang roi uong tiep.
    • 191 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Up nào. Em đang quan tâm vấn đề này ạ
    • 262 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Đợt trước mình cũng có uống dầu gấc, chỉ thấy mắt sáng hơn thôi (mắt mình cận nhẹ), chứ với da thì k thấy có tác dụng gì đặc biệt lắm
    Chiều nay đi mua Enat về uống thôi, uống độ này là hợp nhất, da không bị khô, nẻ
    • 155 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

E uống vitamin E Enat400 đc 2 tháng liên tục sau đó ngưng , da dẻ thì đẹp lắm á nhưng e ngưng thì bị nổi mụn đỏ tùm lum trên lưng... Như thế là bị sao hả các chị ? e ko hợp hả ? E ra thuốc tây hỏi thì ngta kêu là do cơ thể em nóng chứ ko phải do Vitamin E nóng !!! Dạo này e nặn mụn bị thâm đang tính uống vitamin E lại cho hết thâm , da đẹp lại nhưng lại sợ nổi mụn đỏ lên lưng nữa thì tiêu !!!!
    E cũng da dầu , uống Enat ko bị mụn gì cả !!!!
    Có một ngày, em cứ ngồi suy nghĩ

Vì lẽ gì… sao ta lại chia hai…???

Có một ngày, em chẳng biết trách ai

Cứ lấy dao đâm sâu vào tim mình mãi

• 189 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pi.nguyen1508 Xem bài viết
    E uống vitamin E Enat400 đc 2 tháng liên tục sau đó ngưng , da dẻ thì đẹp lắm á nhưng e ngưng thì bị nổi mụn đỏ tùm lum trên lưng... Như thế là bị sao hả các chị ? e ko hợp hả ? E ra thuốc tây hỏi thì ngta kêu là do cơ thể em nóng chứ ko phải do Vitamin E nóng !!! Dạo này e nặn mụn bị thâm đang tính uống vitamin E lại cho hết thâm , da đẹp lại nhưng lại sợ nổi mụn đỏ lên lưng nữa thì tiêu !!!!
    E cũng da dầu , uống Enat ko bị mụn gì cả !!!!
    Uống lycopega đi bạn, dầu gấc 500mg, sữa ong chúa 500mg, vitamin E 50UI, ngày 2-3 viên, mau giảm thâm lắm, da mặt hồng hồng nữa.

ALWAYS IN MY HEART
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3