• 2 Lượt chia sẻ
  • 73.4K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da mặt em thuộc loại khô và cực kỳ nhạy cảm, trước giờ hầu như xài sữa rửa mặt + kem dưỡng hiệu nào cũng bị dị ứng (nổi sần và ửng đỏ). Hiện giờ em vừa bị dị ứng dòng Essance (da sần bong tróc rất ghê). Em nghe nói Cetaphil rất tốt cho loại da của em nên tính dùng thử. Vậy em có thể đổi qua Cetaphil ngay hay là phải chờ cho da phục hồi trở lại? Em có cần dùng thêm kem dưỡng của Cetaphil hay ko vì em sợ chỉ dùng sữa rửa mặt của nó thôi thì vẫn bị khô da?

Mình muốn hỏi thêm là Cetaphil có cả kem dưỡng ẩm và kem chống nắng. Ở TPHCM có thể mua những thứ này ở đâu? Ở hiệu thuốc hình như chỉ có loại cleanser thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chang_bin; 14/10/2011 vào lúc 09:05 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bắt đầu ăn dặm nên ăn hoa quả gì?

Đứa em mình có con bắt đầu tuổi ăn dặm, nó cứ hỏi mình là nên cho con nó ăn hoa quả gì? Ngày trước...

• Sự thật đằng sau những thỏi son MAC giá <400k tại Việt Nam

Bạn em nhập mỹ phẩm từ Mỹ về sau khi nghiên cứu chán chê thấy không thể có son MAC được bán với giá...

• rắc rối về việc dùng tã cho con. Mệt. Huhu

Các mẹ ơi, những mẹ nào từng trải qua giai đoạn con 2 tháng tuổi giúp em với. Chả là, hồi mới sinh con, em nghe mấy chị cơ quan nói, dùng tã giấy không tốt, thế là em dùng luôn tã vải cho con. Nhưng đến giờ thì mệt quá, giặt tay không xuể luôn. Em muốn chuyển sang tã giấy cho tiện. Mấy mẹ tư vấn...

• Cho em hỏi về việc dùng đồ điện và mua furniture ở Mỹ

Các mẹ ở Mỹ ơi, gia đình em (2 vợ chồng và 1 cháu bé) chuẩn bị sang Boston, MA 9 tháng. Có một số đồ dùng chạy điện em định mang theo (máy xay cầm tay, ấm điện siêu tốc, máy nướng bánh mì,..) nhưng em mới biết bên Mỹ toàn xài điện 110V. Không hiểu em có nên mang đồ đó sang dùng kèm theo adapter hay...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

em dùng centaphil đi. Rất tốt cho em , mua ở các nàh thuốc nhé , chai 118ml/90k , 4 trăm mấy ml/225k. Chị xài 5 6 chai rồi đó.
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình rất thích Cetaphil, thấy rất lành, mà dưỡng khá tốt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cetaphil Lotion ở nhà thuốc có bán ko ạ? em thấy hình như chỉ bán cleanser thôi. Em muốn mua lotion thì mua ở đâu?
    • 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Centaphil là dạng sữa hơi sánh đặc , k bọt, sền sệt. Dùng rửa với nước hoặc rửa dạng khô ( k dùng nc ). Nên dùng nó như srm hay lotion đều dc. Nó k lỏng như nc .
    Ngoài ra Centaphil còn kem dưỡng cho da khô nhạy cảm, mà k gây mụn trứng cá, tuýp là 150k , kem đặc như kem đánh răng dùng mùa đông là chuẩn lắm. Em mua dùng đi . Nó k phải mỹ phẩm đâu mà có đầy đủ , nó là thuốc ( dược mp )
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,717 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chang_bin Xem bài viết
    Cetaphil Lotion ở nhà thuốc có bán ko ạ? em thấy hình như chỉ bán cleanser thôi. Em muốn mua lotion thì mua ở đâu?
    Da bạn đang dị ứng nên ngưng xài tất cả mỹ phẩm, rửa mặt sạch thôi, bạn có thể rửa Cetaphil bình thường, còn lotion có tác dụng giữ ẩm cho da, bạn chỉ nên thử khi da hết dị ứng (làn da nhạy cảm thử gì lên mặt cũng nên cần thận nhé). Da mặt bạn đang dị ứng có phải hay ửng đỏ và tiết dầu không - nếu bị vậy thì không nên dùng lotion cho da mặt, nó làm cho da bí và có thể dẫn đến viêm da.

Cetaphil phù hợp cho mọi loại da, mình dùng được 2 năm rùi. Da mình nhạy cảm nên xài biết bao nhiêu sữa rửa mặt, thử lun cả loại bác sĩ da liễu kê đơn nhưng sao thấy da cứ căng rát sau khi rửa mặt, thế là quay lại xài em Cetaphil đến giờ. Mỗi lần trang diểm mình lấy Cetaphil tẩy trang và rửa mặt cũng sạch lắm, rửa xong da mềm mịn. Vote 5 sao cho em này về khoản chăm sóc làn da :Applause:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pinky_ruby; 15/10/2011 vào lúc 03:34 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình dùng Cetaphil tính đến hôm nay là 2 bữa, thấy da cũng bớt khô sần và bong tróc. Giờ nó ko còn ửng đỏ nữa nhưng mỗi lần bị dị ứng thì nó khô, sần, đỏ và bong tróc chứ ko có tiết dầu (da mình thuộc loại khô và nhạy cảm). Vậy khi da mình đã hết dị ứng thì dùng Cetaphil lotion dc hay ko? Vì giờ tuy dùng srm của nó nhưng ko có lotion vẫn thấy khô da?

Nếu dùng lotion mình cũng mua lotion Cetaphil thôi vì da mình dị ứng lắm, nghĩ nên dùng Cetaphil luôn cho lành

Mà ở nhà thuốc mình thấy thường chỉ bán srm thôi, ko thấy lotion?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chang_bin; 15/10/2011 vào lúc 08:24 PM.
    • 1,717 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chang_bin Xem bài viết
    Mình dùng Cetaphil tính đến hôm nay là 2 bữa, thấy da cũng bớt khô sần và bong tróc. Giờ nó ko còn ửng đỏ nữa nhưng mỗi lần bị dị ứng thì nó khô, sần, đỏ và bong tróc chứ ko có tiết dầu (da mình thuộc loại khô và nhạy cảm). Vậy khi da mình đã hết dị ứng thì dùng Cetaphil lotion dc hay ko? Vì giờ tuy dùng srm của nó nhưng ko có lotion vẫn thấy khô da?

Nếu dùng lotion mình cũng mua lotion Cetaphil thôi vì da mình dị ứng lắm, nghĩ nên dùng Cetaphil luôn cho lành

Mà ở nhà thuốc mình thấy thường chỉ bán srm thôi, ko thấy lotion?
    Da bạn nhạy cảm như vậy thử gì lên mặt cũng nên cẩn thận. Mình ko dùng lotion vì da mình thuộc loại da nhờn, trước nay cũng ko nghe nhiều comment về lotion của Cetaphil :Worried:, srm của nó được ưa chuộng nhiều hơn (nhưng nếu bạn có nhu cầu thì tìm ở những nhà thuốc lớn, mình nghĩ có đó).

Da bạn là da khô nên việc dễ bong tróc cũng là bình thường, do da thiếu độ ẩm cần thiết. Sau khi hết hẳn dị ứng bạn mới nên thử lotion, Cetaphil nhẹ dịu nên có lẽ không gây kích ứng hoặc kích ứng da nhẹ (tham khảo & đọc kỹ hướng dẫn nha bạn!)

Trước mắt là.. hãy kiên trì với srm của nó bạn nhé , sẽ thấy da được cải thiện và dần hồi phục. Một thời gian sẽ hết thôi bạn đừng quá lo lắng mà làm cho mọi chuyện phức tạp hơn. Đó chỉ là dị ứng rùi hết chứ ko phải bạn bị mụn thường xuyên, chỉ là mụn li ti chứ ko phải mụn to và đau nhức. Đừng để ý nhiều, hết lúc nào ko hay đó bạn àh, càng bôi càng trét tình hình càng tệ hại :RaisedEye.

Mình muốn da khô đi 1 chút mà ko được, bạn thì da lại quá khô.. hihi. Nhưng mình có chung 1 điểm là da đều rất nhạy cảm. Vì vậy mà có 1 thời gian mình rất chịu khó "lục lọi", "tìm tòi" trên sách báo trên mạng và các diễn đàn.. giờ chia sẻ với bạn. Mình hiểu cảm giác khó chịu khi "mặt tiền" bị tấn công mà :RaisedEye
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    Centaphil là dạng sữa hơi sánh đặc , k bọt, sền sệt. Dùng rửa với nước hoặc rửa dạng khô ( k dùng nc ). Nên dùng nó như srm hay lotion đều dc. Nó k lỏng như nc .
    Ngoài ra Centaphil còn kem dưỡng cho da khô nhạy cảm, mà k gây mụn trứng cá, tuýp là 150k , kem đặc như kem đánh răng dùng mùa đông là chuẩn lắm. Em mua dùng đi . Nó k phải mỹ phẩm đâu mà có đầy đủ , nó là thuốc ( dược mp )
    Em ở TPHCM ko có mùa đông thì dùng dưỡng ẩm Cetaphil dc ko ạ? Em định dùng Cetaphil cream như một bước dưỡng da mặt để da mặt mềm

Phải nó là cái tuyp màu cam ko chị?
    • 234 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

http://trangmiu.blogspot.com/2011/05...hung-chat.html
    các mẹ đọc tham khảo nhá
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuNgoc1212 Xem bài viết
    Hic em tính mua sữa rửa mặt về xài mà đọc cái này h không biết tìm sản phẩm nào phù hợp hết nữa
    • 234 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lotus_0612 Xem bài viết
    Hic em tính mua sữa rửa mặt về xài mà đọc cái này h không biết tìm sản phẩm nào phù hợp hết nữa
    thía lại tham khảo cái này típ nhá, mình thấy dùng srm Juice Organics này khá ổn đấy
    http://trangmiu.blogspot.com/2011/08...e-routine.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TieuNgoc1212; 19/10/2011 vào lúc 08:40 PM.
    • 87 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chưa có đủ cơ sở để khẳng định Paraben gây ung thư http://vneconomy.vn/2011052509226249...ay-ung-thu.htm
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thây nhìu mẹ khen Cetaphil quá làm em cũng ham mua. Em đang phân vân tính mua hoặc là Cetaphil với kem Dương âm của Este Lauder mà bít nên chọn em nào. Một em thì ngon bổ rẻ hợp túi tiên còn một em thì đắt nhưng cũng bổ Dương ko kém Hic. Các mẹ cm thêm về Cetaphil giúp em để e mua với
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc bài Việt của em Trang Miu trên blog thấy 5/8 Thanh phân của Cetaphil La những chất ko tốt ( hay còn gọi La "độc hại" mà hãi hùng thật. Nhưng đây La dược mỹ phẩm đc bán tại các nhà thuốc, đc các bác sỹ khuyên dùng và kê cho phần Đông người có Lan da nhạy cảm nên chả có nhẽ lại có độc đc các mẹ nhỉ. Loạn chưởng mất thôi
    • 541 Bài viết

• 573 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSubin Xem bài viết
    Đọc bài Việt của em Trang Miu trên blog thấy 5/8 Thanh phân của Cetaphil La những chất ko tốt ( hay còn gọi La "độc hại" mà hãi hùng thật. Nhưng đây La dược mỹ phẩm đc bán tại các nhà thuốc, đc các bác sỹ khuyên dùng và kê cho phần Đông người có Lan da nhạy cảm nên chả có nhẽ lại có độc đc các mẹ nhỉ. Loạn chưởng mất thôi
    1.Theo như mình thấy thì đây là sữa rửa mặt chủ yếu để bạn tẩy rữa đi chất bụi bẩn làm sạch da mặt thôi nên những hóa chất kia không gây tác động "nghiêm trọng" quá đâu!!!
    2.Tất cả những loại mỹ phẩm đều làm từ các hóa chất ... dù cho là loại chiết xuất thiên nhiên thì cũng cần rất nhiều những thành phần khác để bảo quản ...Mình có đọc 1 bài viết có 1 phát biểu là đôi khi những chất từ trong thiên nhiên tốt nhưng chúng ta sẽ không viết lượng vi chất thế nào để da mặt ta có thể hấp thụ tốt?!? Nên những nghiên cứu về mỹ phẩm chăm sóc da ... nhằm đưa ra 1 hàm lượng các thành phần phù hợp với làn da nhất!
    3.Mình nghĩ chúng ta nên đừng quá lo lắng chuyện chất độc hại hoặc quá hoài nghi về các thành phần của mỹ phẩm vì chúng ta không phải ai cũng là nhà khoa học. Dĩ nhiên là không ai dại gì đi sử dụng ba loại mỹ phẩm có chất không tốt cho da (EX: chất corticoid ...)đã bị báo động!!!Quan trọng là chúng ta nên đừng ngại chi tiền đúng chổ cho những sản phẩm tương đối có tên tuổi và mua ở những nơi tin tưởng.
    4.Rửa mặt và chăm sóc da là 1 biện pháp làm đẹp thôi!Quan trọng là chế độ sinh hoạt, tập luyện thể trạng và giữ gìn tinh thần không bị stress sẽ giúp cho bạn có 1 thần thái tốt!
    Một số ý chia sẽ cùng các chị em !Chúc mừng ngày 8.3 chị em web tre tho!!!
    • 92 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Vậy cuối cùng nên dùng cái gì là sạch 100%, tóm lại cái gì cũng có chất độc hại ít hay nhiều thôi.
    Nên cẩn thận chọn lọc sp dành cho da nhất là cho da mặt, đừng quá lạm dụng.
    • 197 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Oánh dấu, mình cũng ang dùng e này. Thấy ưng :X
    • 318 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mình thấy ổn mà, mình có bầu da trở nên nhạy cảm và bị nổi mụn nên mới chuyển sang dùng Cetaphil thấy dễ chịu hơn hẳn, da mềm hơn và không cần dùng kem dưỡng ẩm nữa!
    ----------------------------------------------------------------------
    I don't want to miss anything
    • 262 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSubin Xem bài viết
    Mỹ phẩm nào chẳng phải có chất bảo quản, nhưng có gây hạy hay không còn tùy vào hàm lượng của nó trong mỹ phẩm nữa mà các chị.
    Cetaphil là 1 trong số 10 loại srm tốt nhất do tạp chí All Women Talk About bình chọn, nên em nghĩ là nó an toàn
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4