Mỹ phẩm - Trang điểm

Vaseline giúp dưỡng dài mi ???

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 57.2K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 760 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

tình hình là e dùng oliu để dưỡng dài mi thì thấy 2 tuần là mi đã dài ra rùi. nh bôi tới h là 1 tháng hơn thì hình như mi nó hết dài ra nổi nữa r
    • 132 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em nghĩ là khó vì làm bóng tóc thì còn có thể chứ làm dài my thì không thể ,vì nếu muốn cho nó dài ra thì cần tác động từ khi còn rất nhỏ như thế mới mang lại hiệu quản .
    • 760 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Cái này hay nhỉ bg tớ mới biết nhưng cho tớ hỏi là nó dài ra 1 cữ nhất định thôi,ko bôi nữa nó có chùn lại như cũ ko?Lông mi tớ dài lắm nhưng do chải mi nhiều nên đứt và rụng,cái mới mọc lên thì ngắn còn cái bị đứt thì vẫn y thế chán quá thử cách này xem khắc phục đc ko
    P/S: tớ vẫn dùng dưỡng mi của nhật nhưng chỉ đẹp chứ rụng vẫn hoàn rụng,đứt vẫn hoàn đứt
    mình nghĩ chắc nó dài ra cữ nhất định thui. 1 chu kì ( khoảng thời gian sống) của 1 sợi mi hình như khoảng 150 ngày, nó sống từng đó ngày thì mình k tác động j nó cũng tự rụng đi, rùi sợi mi mới lại mọc lên, mình k bôi j nữa thì k có dưỡng chất để nuôi nó nên nó dài ra theo tự nhiên thui, chứ k dài nhanh hay dài thêm dc j.
    Em nghĩ là khó vì làm bóng tóc thì còn có thể chứ làm dài my thì không thể ,vì nếu muốn cho nó dài ra thì cần tác động từ khi còn rất nhỏ như thế mới mang lại hiệu quản .
    mình đã chuột bạch rùi, bạn cứ thử đi, k dc cũng k bị ảnh hưởng j.
    • 4,178 Bài viết

• 5,938 Được cảm ơn

Em có 1 cách này và tự e đã là chuột bạch rùi nè:
    Đợt trước học trang điểm, đến đoạn chuốt mi thì e kêu mi e ngắn, cô giáo dạy trang điểm mới nói là cắt mi đi và bôi vitamin E vào thì mi sẽ dài và cong hơn. Em hơi lo lo nhưng cô giáo đã làm trước đó, thế là 10 chị em trong lớp trang điểm ai cũng làm hết. Mi sẽ dài ra trong vòng 3 tuần, đấy là em còn lười bôi vitamin E.
    Các chị ai thích mi dài hơn thì cầm kéo cắt đi, chịu khó thời gian đầu mi sẽ rất ngắn và nhìn gần thì rất buồn cười nhưng cứ chịu khó bôi vitamin E mỗi tối mi sẽ dài ra nhanh chóng. Em mua cái loại vitamin E của Thái ấy, có 65k/1 hộp 30 viên bôi tha hồ. Vitamin này còn có thể bôi lên da mặt nữa, rất tốt đấy ạ. Mọi người thử xem nhé, e đã thử và mi cong dài hơn trước, ai cũng nghĩ phương pháp này chỉ áp dụng cho trẻ con thôi nhưng mình cũng vẫn áp dụng được
    • 4,178 Bài viết

• 5,938 Được cảm ơn

À em nói thêm là mỗi tối lấy 1 viên cho ra tay, xoa đều tay và xoa lên mặt, sau đó chuốt vào mi luôn. Phải cắt đi thì mi mới cong được, mà mi còn đen hơn nữa nhé! Các chị cứ yên tâm, công ty em rất nhiều người làm rồi và có kết quả tốt đẹp. Hi hi, vài lời chia sẻ với mọi người. Chúc cả nhà mình có bộ mi cong, dài, đen mượt ưng ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thamtugau; 16/01/2011 vào lúc 10:36 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 363 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lungtungtement Xem bài viết
    T cũng dùng Olive hàng ngày mà có thấy gì đâu. Hic. Dầu Olive + tinh dầu bưởi, để dưỡng tóc, mà tóc thì mọc dài và nhanh thật í, còn mi thì...:Thinking:. T nhỏ luôn mấy giọt vào mascara rồi dùng hàng ngày lun mà chẳng thấy dài tẹo nào :Worried:
    chị ơi chỉ em cách dùng dầu olive dưỡng tóc với, tóc em khô và chán lám em muốn tóc dài nhanh để đổi kiểu tóc mới ah. Mình gội đầu -> dầu xả -> dầu olive hay sao chị?
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3