Mỹ phẩm - Trang điểm

Vaseline giúp dưỡng dài mi ???

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 57.4K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 434 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Thực ra thì cách đây khoảng 1 tháng lang thang trên mấy cái beauty blog thì e có đọc được một bài nói về việc Vaseline giúp dưỡng dài mi. Thoạt đầu thì e cũng không tin lắm, sẵn nhà có Vaseline nên e làm chuột bạch lun! Tối trước khi đi ngủ e thường bôi vaseline để môi k bị khô (e đi bơi nhiều nên môi cứ hay bị tróc ra mặc dù e uống rất chi là nhiều nước :Sad nên e lấy tăm bông chấm Vaseline bôi cho mi lun! Sáng dậy thì e rửa mặt rồi lấy tăm bông rửa mi lun! Em làm chuột bạch tính đến giờ là được 3 tuần! Sau 1 tuần thì e thấy mi e có dài vs cong ra chút đỉnh, nhưng e cứ nghĩ là do e nghĩ thế nên mới thấy nó dài thôi! Hum nay e đi chơi vs đám bạn, tụi nó bảo mi e dài nên e mới nghĩ là Vaseline có tác dụng thật. Cơ mà e đọc thấy bảo phải bôi thường xuyên nếu k mi sẽ lại y như cũ. Không biết có chị / mẹ nào thử cách này chưa ạ? Vaseline có thực sự có tác dụng dài mi k ạ?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 346 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

hay chỉ, vote cảm ơn chị,nếu thế thì nó cũng như castor oil, tất nhiên ko bôi thì mi rụng đi,mi khác mọc ra lại ngắn như cũ thui ạ, cũng dễ hiểu ^^ chắc nó cũng dưỡng mi,để em bôi. e cũng toàn pải bôi vaselin vào môi,ko là hôm sau bị nẻ, bôi mi lun ^^
    • 160 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhung chu top oi, bôi như thế , hôm sau mắt có bị nhòe nhoẹt như bôi thuốc mỡ mắt ko nhỉ?
    • 434 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zoro_max Xem bài viết
    nhung chu top oi, bôi như thế , hôm sau mắt có bị nhòe nhoẹt như bôi thuốc mỡ mắt ko nhỉ?
    chị dùng tăm bông chấm vaseline rồi chải mi như chải mascara ấy ạ, chứ k phải bôi hết nguyên mắt đâu, cẩn thận đừng cho Vaseline dính vào trong mắt thôi!
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

vaseline mua ở đâu?bao nhiêu tiền thế em?Hay là cái son vaseline ở ngoài siêu thị đó hả em?
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 434 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    vaseline mua ở đâu?bao nhiêu tiền thế em?Hay là cái son vaseline ở ngoài siêu thị đó hả em?
    Hình như e thấy trong siu thị có bán đó chị loại pocket size ấy giá khoảng 50k thì phải, e cũng k chắc lắm ^^
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

hixx, chị chỉ bik trong siêu thị có cái son vaseline, chị mua cái son đó mà giờ chả dùng nữa còn đầy nguyên hộp, tưởng tận dụng dc
    Thế em mua vaseline do o gian hàng nào (mĩ phẩm hay là đồ ăn hay là dụng cụ dầu nhớt gì) em cho chị thêm tấm hình dc ko

• 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

mình nghĩ loại son Vaseline của Lylys cũng ok đó...túm lại nó cũng là Vaseline thui mà
    • 434 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

hixx, chị chỉ bik trong siêu thị có cái son vaseline, chị mua cái son đó mà giờ chả dùng nữa còn đầy nguyên hộp, tưởng tận dụng dc
    Thế em mua vaseline do o gian hàng nào (mĩ phẩm hay là đồ ăn hay là dụng cụ dầu nhớt gì) em cho chị thêm tấm hình dc ko
    Hình đâu nè chị, cái hộp màu xanh dương ấy ạ e thấy trong siu thị bán loại này , dưới đáy ghi là made in Norway
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

rồi, của chị là cái màu hồng. Cũng là son hết, chỉ là màu hồng có màu hồng thôi, thôi thì tận dụng dzậy. hộp thế dùng mắt chắc sang năm lun. Trong siêu thị chỉ bán 2 loại màu hồng và màu xanh dương thôi

• 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bosua89 Xem bài viết
    mình nghĩ loại son Vaseline của Lylys cũng ok đó...túm lại nó cũng là Vaseline thui mà
    ừa, son vaseline lylys cũng có, màu hồng với màu xanh chắc nó cũng thế
    Chải như chải masscara hả em rea? ko bôi vào gốc mi àh

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ưm, mình bắt đầu bôi thử đây, bình thường lông mi của mình cũng đã dài nhưng không được cong, hi vọng là cách của bạn hiệu quả.
    • 434 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

hình như cái hộp màu hồng là có màu son nên e cũng chả bít thế nào vì e chẳng bít makeup nên cũng chẳng rành về mấy e nó ^^ Hình như vaseline làm cho mi dài và cong là do vit E trong vaseline thì phải (cái này e đang nghiên cứu ạ), e dùng tăm bông chắm vaseline để chải mi thôi, cả mi trên và dưới, e có chải mascara bao giờ đâu nên nghĩ là chải giống thế thôi :Laughing: Sau khi làm chuột bạch đc 3 tuần thì e để ý thấy mi dưới dài ra rất rõ ạ còn mi trên thì thấy cũng dài ra mà k rõ bằng ở dưới đâu ạ. Trộm vía nhà e làm lông mi giả mà nên lúc nào nhà cũng có thợ ngồi làm lông mi, hồi nãy xuống dưới bếp lấy trái cây ăn, mấy chị thợ hỏi e gắn lông giả hay sao mà mi dài hơn trước thế :Laughing: làm e vừa vui mà vừa bùn cười :Laughing:
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi realangel Xem bài viết
    Hình đâu nè chị, cái hộp màu xanh dương ấy ạ e thấy trong siu thị bán loại này , dưới đáy ghi là made in Norway
    Hí hí, may quá, mình cũng có hộp màu xanh dương, bôi môi chả thấy đỡ khô tí nào, đang định cho. Bjờ để dành bôi mi lun. Cảm ơn bé chủ tóp nha:Kiss:
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Phải bôi vào gốc mi nó mới hiệu qủa chứ nhỉ? Mi cũng như lông, tóc, phần gốc dài ra còn phần thân, ngọn chỉ là sừng ở dạng tế bào chết thôi mà, bôi vào chỉ bóng bẩy mượt mà chứ ko dài ra đâu
    • 350 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Cách này ngày xưa e cũng xí xọn thử làm = cái Vaseline Jelly í. Mà toàn 5 7 bữa nhớ 1 bữa nên .. k kịp có tác dụng thì fải :Laughing: Mà vaseline k đc tiếp xúc vs mắt, tối bôi thì e còn để ý k dụi mắt chứ sáng dậy chả nhớ j nữa là cho tay lên mắt dụi các kiểu xong mới nhớ ra :Silly:
    • 1,011 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

bôi sát mắt quá coi chừng nhé mọi người, bị viêm kết mạc đó, ko biết rõ ko nhưng em bị vô mắt 2-3 lần, sau đó trai nhà phải sáng 8h lôi đi chầu chực ở bv mắt
    I wanna be Kawaii!!! :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 446 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mọi người muốn lông mi mọc dài thì dùng viên nhộng dầu cá, hoặc vitamin D, E bôi vô sát chân lông mi, lông mày. Cũng đã đọc kinh nghiệm này từ WTT. Có nhiều mẹ trên này đã thử cách này rồi đó, mọi người lục lại topic cũ đi.
    Con Sóng Nhỏ
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi consongnho Xem bài viết
    Mọi người muốn lông mi mọc dài thì dùng viên nhộng dầu cá, hoặc vitamin D, E bôi vô sát chân lông mi, lông mày. Cũng đã đọc kinh nghiệm này từ WTT. Có nhiều mẹ trên này đã thử cách này rồi đó, mọi người lục lại topic cũ đi.
    Thế mấy thứ này lọt vô mắt có sao ko chị? E nghe vụ viêm mắt e ớn rùi
    • 760 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Có thể làm dày mi bằng cách bôi dưỡng chất không? Theo các nhà khoa học, tinh dầu đậu nành chứa nhiều vitamin A, vitamin E... có tác dụng kích thích mọc lông tóc, làm mượt tóc. Nó cũng có thể tác dụng với lông mi nếu sử dụng đúng cách và đúng là tinh dầu đậu nành nguyên chất 100% (theo vietbao.vn)
    vaselin hay tinh dau dau nanh chac la co vitamin A,E,C nên chắc làm dài mi, có ai thử tinh dầu đậu nành chưa
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3