Mỹ phẩm - Trang điểm

Vaseline giúp dưỡng dài mi ???

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 54.5K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 434 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Thực ra thì cách đây khoảng 1 tháng lang thang trên mấy cái beauty blog thì e có đọc được một bài nói về việc Vaseline giúp dưỡng dài mi. Thoạt đầu thì e cũng không tin lắm, sẵn nhà có Vaseline nên e làm chuột bạch lun! Tối trước khi đi ngủ e thường bôi vaseline để môi k bị khô (e đi bơi nhiều nên môi cứ hay bị tróc ra mặc dù e uống rất chi là nhiều nước :Sad nên e lấy tăm bông chấm Vaseline bôi cho mi lun! Sáng dậy thì e rửa mặt rồi lấy tăm bông rửa mi lun! Em làm chuột bạch tính đến giờ là được 3 tuần! Sau 1 tuần thì e thấy mi e có dài vs cong ra chút đỉnh, nhưng e cứ nghĩ là do e nghĩ thế nên mới thấy nó dài thôi! Hum nay e đi chơi vs đám bạn, tụi nó bảo mi e dài nên e mới nghĩ là Vaseline có tác dụng thật. Cơ mà e đọc thấy bảo phải bôi thường xuyên nếu k mi sẽ lại y như cũ. Không biết có chị / mẹ nào thử cách này chưa ạ? Vaseline có thực sự có tác dụng dài mi k ạ?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 346 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

hay chỉ, vote cảm ơn chị,nếu thế thì nó cũng như castor oil, tất nhiên ko bôi thì mi rụng đi,mi khác mọc ra lại ngắn như cũ thui ạ, cũng dễ hiểu ^^ chắc nó cũng dưỡng mi,để em bôi. e cũng toàn pải bôi vaselin vào môi,ko là hôm sau bị nẻ, bôi mi lun ^^
    • 160 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhung chu top oi, bôi như thế , hôm sau mắt có bị nhòe nhoẹt như bôi thuốc mỡ mắt ko nhỉ?
    • 434 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zoro_max Xem bài viết
    nhung chu top oi, bôi như thế , hôm sau mắt có bị nhòe nhoẹt như bôi thuốc mỡ mắt ko nhỉ?
    chị dùng tăm bông chấm vaseline rồi chải mi như chải mascara ấy ạ, chứ k phải bôi hết nguyên mắt đâu, cẩn thận đừng cho Vaseline dính vào trong mắt thôi!
    • 3,063 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

vaseline mua ở đâu?bao nhiêu tiền thế em?Hay là cái son vaseline ở ngoài siêu thị đó hả em?
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 434 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    vaseline mua ở đâu?bao nhiêu tiền thế em?Hay là cái son vaseline ở ngoài siêu thị đó hả em?
    Hình như e thấy trong siu thị có bán đó chị loại pocket size ấy giá khoảng 50k thì phải, e cũng k chắc lắm ^^
    • 3,063 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

hixx, chị chỉ bik trong siêu thị có cái son vaseline, chị mua cái son đó mà giờ chả dùng nữa còn đầy nguyên hộp, tưởng tận dụng dc
    Thế em mua vaseline do o gian hàng nào (mĩ phẩm hay là đồ ăn hay là dụng cụ dầu nhớt gì) em cho chị thêm tấm hình dc ko

• 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

mình nghĩ loại son Vaseline của Lylys cũng ok đó...túm lại nó cũng là Vaseline thui mà
    • 434 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    hixx, chị chỉ bik trong siêu thị có cái son vaseline, chị mua cái son đó mà giờ chả dùng nữa còn đầy nguyên hộp, tưởng tận dụng dc
    Thế em mua vaseline do o gian hàng nào (mĩ phẩm hay là đồ ăn hay là dụng cụ dầu nhớt gì) em cho chị thêm tấm hình dc ko
    Hình đâu nè chị, cái hộp màu xanh dương ấy ạ e thấy trong siu thị bán loại này , dưới đáy ghi là made in Norway
    • 3,063 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

rồi, của chị là cái màu hồng. Cũng là son hết, chỉ là màu hồng có màu hồng thôi, thôi thì tận dụng dzậy. hộp thế dùng mắt chắc sang năm lun. Trong siêu thị chỉ bán 2 loại màu hồng và màu xanh dương thôi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5