• 4 Lượt chia sẻ
  • 52.6K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 352 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Em đọc nhiều thông tin nói rằng bổ sung kẽm sẽ làm da mặt bớt nhờn ----> giảm mụn. Nhưng em k biết cụ thể như nào, nên dùng loại nào và dùng ra sao. Ai biết thì chỉ em với :X em cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• Uống gì để giảm bớt tác hại của cồn sau khi uống bia?

Chào các mẹ, Tình hình là xã nhà e hay phải nhậu, mỗi lần nhậu xong thì hôm sau xã rất mệt, thường là nằm cả buổi sáng rùi đến trưa trưa mới thấy khỏe. Bình thường hàng ngày e hay nấu trà xanh cho xã uống. Mỗi lần nhậu về là xã uống mấy chai trà xanh luôn. Không biết trà xanh có tác dụng...

• Uống Hydrotrim để Giảm Cân

Xin chào các chị trong diễn đàn! Ông xã của em dang thực hiện chế độ an kiêng và tập thể dục nhưng vẫn không thấy giảm cân gì mấy. Em đang suy nghĩ sẽ mua thuoc Hydrotrim cho ông xã em uống. Nhưng không biết thuốc này ở Mỹ có bán không và bán ở đâu. Các chị nào đã từng sử dụng làm ơn tư vấn...

• Bỏ sỉ, lẻ Son Gấc Handmade trị môi khô, thâm ( Son được làm 100% tự nhiên )

Chào các bạn ! Mình tên Ngọc ở Đà Nẵng hiện tại bên mình đang cung cấp sỉ, lẻ SON GẤC HANDMADE ...

• Chơi gì - Ở đâu tháng 7

Chương trình khuyến mại cực hot tại Platinum Vincom Center Long Biên - Mua 02 vé xem phim vào...

• 235 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Kẽm được xem là một trong những khoáng chất quan trọng nhất trong cơ thể, đặc biệt là đối với làn da. Nhiều nghiên cứu cho thấy, biểu hiện rõ ràng nhất ở những người có lượng kẽm thấp thường là mụn trứng cá.
    Vì khi thiếu kẽm, sức đề kháng và miễn dịch của cơ thể giảm, vết thương sẽ khó lành, giảm chức năng của hấu hết tế bào miễn dịch đồng thời làm gia tăng cho sự chuyển đổi hormone testosteron thành dihydro testosteron, tức làm tăng tiết bã nhờn quá mức và sừng hóa nang lông, nguyên nhân chính gây ra mụn.
    Cái này em cũng mới đọc được em nghĩ là mình có thể bổ sung thêm lượng kẽm qua các thực phẩm có hàm lượng kẽm cao sẽ tốt hơn là uống thuốc.
    những loại thức ăn có chứa nhiều kẽm như ngũ cốc, trứng, cá, cua, sò, hến,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,166 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

Có viên kẽm đấy, hình như tên là Acnacare. Ăn đồ ăn có nhiều kẽm chỉ để phòng thôi. Còn thiếu rồi thì nên uống để bổ sung ngay cho cơ thể đang thiếu, sau đó khi gần đủ rồi thì mới ăn uống...
    • 600 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm này chia sẻ thêm giúp với, tự dưng da tớ dạo này dầu nhiều quá, nổi mụn bọc đầy mặt, vừa xấu vừa đau nhức nữa. Uống viên kẽm này rồi có uống kèm Zinc j đó được ko nhỉ.
    • 922 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Coc-Noir: Kẽm chính là zinc đấy bạn ơi. Bác sĩ bên Pháp toàn cho đơn thuốc trị mụn trứng cá: thuốc uống = Zinc + thuốc bôi thôi (Tớ đảm bảo chính xác vì tớ biết rất nhiều du học sinh vn đi khám nhiều bs khác nhau nhưng đơn thuốc của bạn nào cũng có zinc hết á). KHi uống zinc bạn phải uống khi đói, tránh không ăn giá và ngô. Liều lượng thì tớ không biết đâu, bạn phải hỏi bác sĩ. Uống zinc đúng liều lượng không có tác dụng phụ gì cả. Thuốc này phải uống cả vài tháng trời cơ.
    • 600 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn, tớ đã mua viên kẽm rồi, trong đó lại hướng dẫn uống sau khi ăn bạn à, tớ cũng mua trọn bộ Acness trị mụn, để xem tình hình có cải thiện ko, nếu ko mới đi bác sĩ, tớ thấy lên đây học hỏi kinh nghiệm mọi người hay hơn đi bác sĩ nhiều, hihi.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Abccba: Theo minh thi kem có tac dụng diệt khuẩn thoi, con viec uong de giam mun thì minh chua nghe qua, sao ban ko di kham de tri mun thu, truoc do minh cung bi mun va da di kham de dieu tri het mun rui day.:Angel:
    Gia Khiêm:LoveStruc:
    • 816 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coc_Noir Xem bài viết
    Các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm này chia sẻ thêm giúp với, tự dưng da tớ dạo này dầu nhiều quá, nổi mụn bọc đầy mặt, vừa xấu vừa đau nhức nữa. Uống viên kẽm này rồi có uống kèm Zinc j đó được ko nhỉ.
    Tốt nhất là bạn nên đi bác sĩ để điều trị vì nếu mụn nhiều quá là bị viêm nặng rồi. Một chị làm cùng mình bị nổi mụn nặng lắm, chị ấy bôi thuốc ngoài da ko được nên phải đi bác sĩ, bs kê đơn cho thuốc uống, chị ấy ko dám bôi thuốc nào khác mà chỉ bôi duy nhất lưu huỳnh 5 lên các nốt mụn bọc, thời gian đầu thì bị bong khô da dữ lắm nhưng giờ đỡ nhiều rồi, chỉ còn vết thâm thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e dong ý voi ý kien ban Hotm
    • 600 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã khuyên tớ đi bác sĩ, thực ra hồi con gái tớ cũng hay có mụn và đi nhiều bác sĩ, cả BS Trương Luân nổi tiếng ở đường 3/2 mà chẳng cải thiện được mấy. Lấy chồng, làm luôn 2 thằng ku, tự dưng da nhẵn thín, sau đó tớ lo dưỡng da chu đáo, đi spa thường xuyên, dùng Estee Lauder va L'ocitance, 5-6 năm nay cũng yên tâm về da, quên hẳn hồi đó da mình có mụn. Khoảng vài tháng nay tự dưng thấy da nhiều dầu quá, phải dùng giấy thấm dầu, cứ tưởng dủng sp trang điểm của MAC ko phù hợp, ngưng dùng và ầm ầm mặt nổi mụn nhiều kinh khủng. Cũng có thể tớ bị stress công việc, quá tải, hay phải suy nghĩ, ngồi máy tính nhiều. Tớ đang tự chữa bằng cách thay đổi sinh hoạt, ăn uống, dùng nguyên bộ trị mụn Acness, uống kẽm, UpsaC ... thấy đã đỡ hẳn. Đang chờ kết quả thời gian tới, nếu có biến xấu, hic, thì sẽ đi BS bệnh viện ĐH Y dược ngay (nghe có bạn nói ở đây hay hơn BV Da liễu).
    • 332 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abccba Xem bài viết
    Em đọc nhiều thông tin nói rằng bổ sung kẽm sẽ làm da mặt bớt nhờn ----> giảm mụn. Nhưng em k biết cụ thể như nào, nên dùng loại nào và dùng ra sao. Ai biết thì chỉ em với :X em cảm ơn
    mình đã uống viên kẽm quảng cáo trên ti vi rùi,ko có tác dụng gì cả:mad::mad::mad:
    • 4,621 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã khuyên tớ đi bác sĩ, thực ra hồi con gái tớ cũng hay có mụn và đi nhiều bác sĩ, cả BS Trương Luân nổi tiếng ở đường 3/2 mà chẳng cải thiện được mấy. Lấy chồng, làm luôn 2 thằng ku, tự dưng da nhẵn thín, sau đó tớ lo dưỡng da chu đáo, đi spa thường xuyên, dùng Estee Lauder va L'ocitance, 5-6 năm nay cũng yên tâm về da, quên hẳn hồi đó da mình có mụn. Khoảng vài tháng nay tự dưng thấy da nhiều dầu quá, phải dùng giấy thấm dầu, cứ tưởng dủng sp trang điểm của MAC ko phù hợp, ngưng dùng và ầm ầm mặt nổi mụn nhiều kinh khủng. Cũng có thể tớ bị stress công việc, quá tải, hay phải suy nghĩ, ngồi máy tính nhiều. Tớ đang tự chữa bằng cách thay đổi sinh hoạt, ăn uống, dùng nguyên bộ trị mụn Acness, uống kẽm, UpsaC ... thấy đã đỡ hẳn. Đang chờ kết quả thời gian tới, nếu có biến xấu, hic, thì sẽ đi BS bệnh viện ĐH Y dược ngay (nghe có bạn nói ở đây hay hơn BV Da liễu).
    Hồi trước mình cũng đi BS TL này nè, mà bác này toàn cho thuốc uống thuốc bôi ko nhãn mác gì hết nên ko yên tâm lắm. Lần này chuyển sang BS Đức ở Ng Thiện Thuật thấy ok, lần nào cho thuốc cũng có toa rõ ràng, BS cũng nói chuyện tử tế hơn bác kia. Da mình trước là da hỗn hợp, dạo này tự nhiên đổ dầu nhiều, mụn đầu trắng đầy 2 bên má :Crying::Crying: đi bác Đức 3 lần, uống KS, viên kẽm, kết hợp với thuốc bôi, SRM hút dầu nên giờ đỡ nhiều rồi. Mẹ nó đi khám thử đi, để lâu quá lại thành ra khó trị.
    • 4,621 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Có viên kẽm đấy, hình như tên là Acnacare. Ăn đồ ăn có nhiều kẽm chỉ để phòng thôi. Còn thiếu rồi thì nên uống để bổ sung ngay cho cơ thể đang thiếu, sau đó khi gần đủ rồi thì mới ăn uống...
    Viên kẽm BS cho em uống tên là Nazinc 105mg, thuốc nội nên rẻ lắm; thuốc này uống khi đói.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leanhmk Xem bài viết
    mình đã uống viên kẽm quảng cáo trên ti vi rùi,ko có tác dụng gì cả:mad::mad::mad:
    kô có tác dụng gì sao bạn
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mình cũng mới uống Acna care được mấy ngày. Đọc ở đâu đó nói là uống 1-2 tháng mới có t/d rõ rệt. Bạn leanhmk uống bao lâu vậy? Meximuoi ơi, mình đọc tờ hướng dẫn sử dụng thấy ghi là uống trong khi ăn (with meal) nhưng thấy bạn và bạn gì ở trang trc nói là uống khi đói là sao nhỉ. Bạn uống trc khi ăn đúng ko?
    • 4,621 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    Mình cũng mới uống Acna care được mấy ngày. Đọc ở đâu đó nói là uống 1-2 tháng mới có t/d rõ rệt. Bạn leanhmk uống bao lâu vậy? Meximuoi ơi, mình đọc tờ hướng dẫn sử dụng thấy ghi là uống trong khi ăn (with meal) nhưng thấy bạn và bạn gì ở trang trc nói là uống khi đói là sao nhỉ. Bạn uống trc khi ăn đúng ko?
    Mình uống Nazinc mà, có uống Acna care đâu. BS dặn uống lúc đói
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,166 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã khuyên tớ đi bác sĩ, thực ra hồi con gái tớ cũng hay có mụn và đi nhiều bác sĩ, cả BS Trương Luân nổi tiếng ở đường 3/2 mà chẳng cải thiện được mấy.
    Mình nghe các bs nổi tiếng thỉnh thoảng lại chuyển sang nuôi bệnh. Thật ra trứng cá dễ chữa, chỉ có chữa tiệt thì khó vì đó là nội tiết trong cơ thể... Mình đọc sách thì có 2 pp chữa.
    Nếu trẻ như dậy thì, nhiều dầu,mụn bọc nặng thì uống Vitamin A liều cao,sẽ làm giảm tiết dầu.

Nếu lớn tuổi hơn, dầu ít hơn,, mụn cám và mụn đầu đen thì uống kháng sinh liều thấp trong thời gian dài.

Song song với uống thuốc trị thì thoa kem ngoài da để hạn chế vi khuẩn P. Acnes sinh sống trong lỗ chân lông, làm thông thoáng lỗ chân lông,bớt thâm... uuống thêm thuốc bổ như viên kẽm, thuốc làm sáng da để tăng sức đề kháng cho cơ thể.

Bảo đảm với những biện pháp trên bạn sẽ giảm được 80% mụn trứng cá. 10-20% còn lại là do bạn chăm sóc da sạch sẽ để ngăn ngừa mụn. Sạch sẽ không phải là dùng xà bông và bàn chải làm cho sạch mà là chăm sóc da đúng cách với những sản phẩm phù hợp.

Nếu da mình là da dầu thì không thể tránh khỏi thỉnh thoảng bị 1 vài cái mụn. Trữ sẵn kem trị mụnn và kem làm tan vết thâm sẵn ở nhà để khi cần là có. Trước ngày kinh cũng nên chăm sóc da cẩn thận hơn vì đến những ngày này da mình sẽ bị mụn.

Kinh nghiệm của mình là vào khoảng ngày rụng trứng (biết đấy, dù không canh ngày, ngày đó sẽ làm dơ underwear hơn) bôi kem trị mụn diệt vi khuẩn lên mặt vài ngày. Mụn trứng cá không hình thành ngay 1-2 ngày mà phải khoàng 1 tuần 10 ngày hình thành dưới lỗ chân lông rồi mới trồi lên mặt da được. KHi nó trồi lên mặt da vào ngày kinh nghĩa là nó đã hình thành trong lỗ chân lông 1 tuần trước đó rồi. (kinh nghiệm về mụn cám thôi, còn mụn bọc mình không rõ lắm)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JAL; 25/06/2009 vào lúc 11:59 AM.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng bị mụn, đi khám da liễu bsĩ cho uống 1 đống thuốc : biotin, biseptol, acnotin vs cái viên đỏ đỏ em đoán là kẽm vì ko thấy tên hãng thuốc.Uống độ 12 tuần thấy cũng đỡ lắm. Mỗi tội ngừng uống nó lại lên. H thì em chịu khó uống nước, sữa đậu nành ko đường ngày 4 cốc, nhân trần đủ kiểu. Thây da cũng cải thiện đi khá nhiều. Bây h thỉnh thoảng đến ngày mới nổi vài cái đáng ghét thôi. Nhưng đau khổ nhất là vết thâm :-s Mãi ko hết
    • 486 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình đang uống thuốc ZinC của Pháp ( bác sy kê đơn thế) giá 2200 1 viên. Cũng thấy da đẹp hơn, nhưng mà phải uống lúc vừa ăn xong cơ. chứ để đói uống hay bị pùn nôn chóng mặt lắm như kiểu bị tác dụng phụ ấy. mà uống thuốc này hình như bị gầy đi, huhu.
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

gầy đi ah,thích nhĩ,nhưng mình đang ý định có baby nên kô bon chen được
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3