Mỹ phẩm - Trang điểm

Uống dầu gấc có lợi gì không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cho em hỏi có mẹ nào đã uống dầu gấc chưa, có hiệu quả gì không? em nghe nói có nhiều tác dụng lắm (da đẹp, tăng cân, ngừa ung thư...) mẹ nào uống rồi cho em biết ý kiến với. Em cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ko mẹ nào có kinh nghiệm à? giúp em đi, bạn em nói nó cũng tốt lắm, mà em ko biết sao nữa
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm nhưng chẳng thấy có mẹ nào có kinh nghiệm vào comment để còn biết mà theo nữa?
    Dạo này da dẻ chán quá, tóc thì rụng...mình muốn tìm 1 loại thuốc nào hiệu quả mà giá cả hợp lý để có thể theo lâu dài?
    • 477 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai sac hoa tigon Xem bài viết
    Ko mẹ nào có kinh nghiệm à? giúp em đi, bạn em nói nó cũng tốt lắm, mà em ko biết sao nữa
    E thấy mẹ em nghe quảng cáo cũng mua 2 lọ về uống, được tháng rưỡi, 2 tháng thì ... bị vàng da nên không dám uống nữa, còn tác dụng tốt thì chưa thấy gì rõ rệt.
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Gấc có nhiều hàm lượng lycopene nhất trong tất cả các loại hoa quả (ko biết viết đúng ko) cái chất làm da hồng hào, chống lão hóa ý. Trc em cũng uống 1 lọ Vinaga rồi, da em hồi ấy đúng bớt đi đc sắc vàng, thay = sắc hồng đc chút, nhưng mà uống gấc nóng đó, cô dược sĩ bán cho em cũng bảo vậy, em uống bị nổi mụn đó, mụn nhỏ như đầu tăm thôi, đó là do da em nhạy cảm và hay nổi mụn. Chắc các chị uống thì ko sao đâu. Cũng giống như có người rất tàhnh công trong việc ăn nghệ, đắp bột nghệ để làm trắng da, nhưng em mà uống nghệ hay đắp nghệ thì mụn tá lả luôn.
    • 514 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Em uống trên 10 lọ rồi đây , cái này em chả biết có tác dụng gì không nữa mà mẹ em cứ bắt uống, chắc là chống ung thư . Cá nhân em thấy chả có tí tác dụng nào , da không thay đổi gì hết , có điều em ngồi máy tính trên 8h/1ngày ko hề lên số , ko biết có phải do uống thuốc không .
    • 2,794 Bài viết

• 2,975 Được cảm ơn

Đúng là chả biết thế nào, một bác gần nhà em da trắng hồng, mà hơn 60 rồi. Bác í bảo em là mua dầu gấc mà uống. Có lần em cũng ham hố mua về mà uống k hết một lọ nên chả biết tác dụng kiểu j.

Mà tốt mấy thì tốt, em nghĩ uống hết một đợt là nên nghỉ chứ k nên triền miên.
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cô bạn làm chung với em cũng uống, thấy mập ra và hết mụn nữa, nhưng cô ấy nói, chỉ uống 2 tháng rồi ngưng 2 hay 6 tháng gì đó, chứ ko uống liên tục đâu, còn trắng hồng hay không thì em ko biết, để mua về uống thử xem sao, em cũng đang muốn mập đây
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trắng hay không thì mình không biết . Mình cũng mua hai hộp về uống đây nhưng uống xong một lúc thấy bụng nóng ran. Mà nói thật uống dầu gấc vào nóng và khó đi 'đại tiện'
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng từng uống dầu gấc, chắc khoảng 1 lọ gì đó, thấy da cũng đẹp và hồng hào hơn.
    • 3,078 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

E thấy dầu gấc chủ yếu nó chống ôxi hóa, nên tác dụng tức thời chắc là ko thấy dc ngay đâu, chống ô xi hoa giúp mình lâu bị lão hóa, về lâu về dài mình sẽ đỡ bị già hơn ,lâu dài mới thấy .Đường dài mới bik ngựa hay ,bik đâu bổ sung hợp lý sau này bằng tuổi người khác mình lại trẻ hơn thì sao
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..