Mỹ phẩm - Trang điểm

Tư vấn về mỹ phẩm dưỡng da

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 380 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mẹ Cuccu thấy mình " có tuổi" rồi nên cũng bày đặt dùng mỹ phẩm dưỡng da. Thấy người ta mách Sheseido tốt cũng mua thử một lọ dưỡng đêm về dùng, loại UV White. Túm được mẹ Bo dễ thương tưởng kinh nghiệm đầy mình về Sheseido để hỏi, thì cũng như mình .
    Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng Sheseido không thì chỉ giúp mẹ Cuccu với. Loại nào dùng phù hợp với tuổi chót U30? Hoặc dùng mỹ phẩm hãng nào vừa tốt vừa rẻ thì mách cho mình với chứ chưa biết tốt ra sao mà đầu tư tiền thì sót ruột quá! Trước đến nay mình cũng chỉ dùng sữa rửa mặt của Debon thôi, bây giờ Cuccu lớn hơn, có vẻ rảnh rang hơn chút lúc tối nên định chăm sóc "sắc đẹp" cho đỡ xấu Các mẹ chỉ giúp nhé, mình cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trúng tim đen của mẹ Bo rồi mẹ Cuccu ơi. Hay quá, có ai giúp đỡ tụi mình ko nhỉ?
    Me Bo (TP.HCM)
    • YuYu
    Theo kinh nghiệm của mình thì bạn sẽ có những sự lựa chọn sau đây:
    Shiseido: tốt, nhưng hơn mắc, cũng dòng hàng xuất phát từ Nhật và có hiệu quả tương đương, nhưng có thể rẻ hơn một chút, đó là Kanebo. Mình đã dùng qua và thấy hiệu quả rất tốt. Hơn nữa họ có những chính sách tặng quà, khuyến mãi rất lớn, hơn hẳn bên Shiseido nữa. Bạn mình nói bên nước ngoài Kanebo có tiếng hơn và cũng lâu đời hơn, nhưng không biết có đúng không. Da mình trước đây không được mịn màng cho lắm, vì không chú ý dưỡng da đúng mức, nhưng từ khi xài dòng hàng IB của họ thường xuyên, mà chỉ xài sữa rửa mặt thôi nhé, là mặt tự nhiên láng, mịn, ai cũng khen da đẹp hẳn ra. Mình thấy mấy lần trước mua hàng ở Shiseido, họ không có soi da cho mình, nhưng ở Kanebo, họ soi da rất kỹ, soi lượng nước, lượng dầu, lượng tế bào hay sắc tố gì đó trên bề mặt da rồi mới đưa ra những sản phẩm tiêu biểu cho mình chọn. Giá cả từ khoảng trên 400.000 trở lên Từ 27 tuổi trở lên có thể chọn một trong hai dòng hàng là IB và Sensai
    Clinique: từ châu âu, chất lượng thì miễn bàn, nhưng chỉ có chi nhánh chính thức tại Hà Nội nên hơi bất tiện cho các mẹ trong SG, mỗi lần đi công tác ngoài đó mình đều tranh thủ ghé qua mua về xài dần, tuy nhiên sản phẩm không được phong phú cho lắm, có những cái mình xem trên Web thì có mà ra mua thì họ không có.
    Sothys: Bán tại Diamond, rất có tiếng ở Châu âu và Nhật, nhưng ở VN thì chìm lỉm, mặc dù có nhà phân phối chính thức là khá lớn là PP. Nhãn hiệu Dermalogical cũng vậy, nhưng sờ vào thì sợ phỏng tay. Một tuýp sữa rửa mặt, mình không nhớ là bao nhiêu ml, nhưng nhỏ thôi, có giá khoảng 700.000, mà một bộ dưỡng đầy đủ gồm tới 5, 6 món lận, nhưng cực tốt và rất có uy tín. Mọi người có khuyên da châu á nên dùng những mỹ phẩm sản xuất từ Châu á cho phù hợp với điều kiện khí hậu, nhưgn mình không tin lắm, vì cứ mua về rồi bảo quản ở khoảng 24-25 độ là tốt rồi, chứ Shiseido hay Kanebo mình cũng thấy ghi là Made in USA đấy thôi. Nếu mẹ Cuccu cũng làm trong phòng lạnh thì bộ Boster củA Dermal là rất tốt và phù hợp, mình cũng đang xài loại này, do cô bạn thân làm trong cty đó mới tặng để dùng thử.
    Có một điều, không biết có đúng không, nhưng đó là quan điểm riêng của mình, là đồ của Debon không tốt đâu, vì bạn mình ở HQ nói bên đó họ không biết Debon là gì cả, có nghĩa là họ chỉ có tiếng riêng ở thị trường Vn mà thôi, nếu xài mp HQ thì nên xài Amore, vì hãng này là một trong những hãng mỹ phẩm HQ có tên tuổi lớn đấy
    Đó là kinh nghiệm của mình, nói chung là mình xài đồ dưỡng tả pín lù lắm, làm sạch thì xài của Kanebo, mặt nạ xài của Clinique, dưỡng da dùng của Dermal...lung tung cả. Định chuyển sang xài hẳn Dermal hay Sothys nhưng sợ...cháy túi sớm nên lại thôi
    Mẹ cuccu có thể tham khảo cách này: xài dòng hàng làm sạch và dưỡng da của Kanebo, nhưng khoảng 1,2 tuần đến TMV của Dermal để theo dỏi tình trạng da và làm mặt nạ cho da, từ khoảng 280.000 hay 300.000 gì đó, thế là ổn
    • 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình cảm ơn Yuyu nhiều. Bạn trả lời rất chi tiết, rất tốt cho mình vì chỗ mình ở không có đại lý chính thức của các hãng Sheseido, Kanebo, Clinique, Sothys, Dermalogical... đâu. Vì vậy mình muốn hỏi kinh nghiệm của những bạn đã dùng qua để mua ở các cửa hàng mỹ phẩm hoặc có dịp đi HN thì ghé vào mua. MÌnh chỉ biết đến các hãng này qua các tạp chí thôi. Debon là mình hay mua quà tặng khách hàng ở đó, họ có tặng mình một bộ nhỏ dùng thử nhưng mình thấy không hợp, da mình dễ nổi mụn lắm. Mình cũng nghe nói Debon không tốt, ở chỗ mình cũng có đại lý Amore, nhưng mình không biết là tốt. Dermalogical nghe như là của Pháp ấy nhỉ, mình chưa có biết hãng này, mà như Yuyu nói thì mắc quá nhỉ. Mình có lẽ chỉ đủ khả năng dùng Kanebo thôi, mình sẽ tìm. Hôm mua Sheseido, chị bán hàng cứ khuyên mình dùng hãng Kose, loại gì mà thấy nói toàn thuốc bắc, màu xanh, để mình check lại nhãn hiệu. Cái hãng Kose này thì sao hả Yuyu, trông nó có vẻ hấp dẫn lắm, lại thấy quảng cáo toàn dược thảo nên cũng muốn thử. Khổ thế, cái đồ "hòa thượng thích đủ thứ"!
    Yuyu ơi, bạn bình tâm trở lại rồi hả? Mau mau về với anh xã đi, "trừng phạt" thế đủ rồi, kẻo nhàm thì chết! Mong bạn và bé luôn khoẻ. Cảm ơn nhiều nhé!
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ YuYu ơi , thế Kanebo bán ở đâu vậy?

Cám ơn nhé.
    BT (Tp.HCM)
    • YuYu
    Kanebo có bán ở đường Lý Tự Trọng, quận 1, qua ngã tư LTTrọng với Trương định khoảng 200m, phía tay phải, chỉ cách CH của Shiseido có 1 căn thôi, mà mẹ nào muốn xài thì đến đó nhanh đi, hơm trước mẹ Yuyu mới ghé đó, mua một tuýp sữa rửa mặt dành cho da nhờn và một cây sơn móng tay khoảng 500.000, được tặng thêm một bộ mini UV White, gồm 5 món, dùng làm sạch, tẩy trang, dưỡng da, gọi là mini chứ mẹ Yuyu xải cả 3 tuần cũng chưa hết đâu, thấy da khá mịn và rấ êm, lúc ở trong phòng đi ra nắng thì không còn cảm giác khô căng và rát như kim châm nữa.
    Bạn mình nói Dermal là một viện nghiên cứu về da, không biết là của Pháp hay Mỹ vì tên thì có vẻ Pháp, nhung sản phẩm lại ghi là Made in USA. Hôm qua mình có gọi cho đứa bạn làm Training bên Shiseido để hỏi, lời khuyên là khoảng 25 tuổi trở lên, nếu không có các vấn đề về da như mụn, nám...mà cũng không muốn quá cầu kỳ, tốn kém thì chỉ cần làm sạch và cung cấp độ ẩm cho da khỏi nhăn là được rồi
    , mình đang tạm trú ở nhà bố mẹ, đã đi làm và "ăn cắp" giờ cty để chatchit với các mẹ trên WTT, còn mọi chuyện sẽ tính sau
    • 474 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Da của mushroom là da thường. Mushroom cũng xài kem chống nắng của Kanebo. Mushroom thích loại này vì khi trang điểm, mặt không bị bóng bóng, khó chịu như những loại khác.
    Còn phấn nền thì mình dùng của Maybeline. Không biết mọi người sao chứ mushroom rất thích Maybeline, cả phấn lẫn son (chỉ có mascara loại mới quảng cáo trên báo là not good). Phấn loại này đánh vào rất thật da, không bị bóng.
    Nhưng tóm lại, có một cách dưỡng da khá hiệu quả là : ăn, ngủ đủ, tinh thần thoải mái. Hôm nào mất ngủ là biết ngay. Buổi tối, nếu cho Nấm uống sữa tươi hoặc ăn yaourt, mushroom cũng ké một chút xíu để thoa lên mặt. Da sẽ mềm, mịn và đảm bảo không gây dị ứng như xài mỹ phẩm (hoặc là đắp mặt nạ trái cây cũng tốt).
    Giang Huong
    (26/12/2002)
    • YuYu
    Mình quên một chi tiết nữa mà mẹ Cuccu hỏi, hãng đó hình như có tên là Kosee, model mới nhất hầu hết các hãng mỹ phẩm hiện nay đều là chiết xuất từ thiên nhiên, Kanebo cũng vậy đó. Kosee, nghe nói cũng khá tốt, nhưng nếu mua thì mẹ Cuccu nên chú ý đọc hướng dẫn sử dụng, vì theo mình biết thì catalogue của họ ghi toàn tiếng Nhật, mà khôngp phải đại lý chính thức thì chắc gì người bán đã biết sản phẩm đó loại gì, dùng buổi nào và dành cho loại da nào...Tốt nhất là nên soi da trước khi mua, giống như mẹ Yuyu vậy đó, cứ nghĩ mình là da khô, nên đi mua hàng toàn chọn sản phẩm dành cho da bình thường đến da khô, đến lúc soi da mới biết da mình thuộc dạng nhờn, nhưng làm việc phòng lạnh quá nhiều mà không chú ý dưỡng da nên da bị khô bề mặt. Bây giờ thì mua sản phẩm đúng nên da có cải thiên hơn rồi
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Ôi , da mặt của mushroom nhìn thích lắm, mẹ Bo còn mê huống chi là anh xã của Mushroom.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 348 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ Cuc Cu khơi ngay nỗi niềm của các mẹ muốn làm đẹp , sau những ngày bận rộn với Baby mà quên lo lắng cho bản thân , mẹ @ cũng đang muốn tìm 1 loại kem dưỡng da nào kha khá để "tân trang" lại Cũng may là sau khi sanh bé xong da mặt mình trở nên láng hơn, hết mụn, để mình cũng đi kiếm loại KaneBomua dùng thử xem. Cảm ơn YuYu đã cho các mẹ nhiều thông tin bổ ích.
    me @ BẠC LIÊU
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Yuyu ơi , vậy là mình cứ tới Kanebo người ta sẽ soi da và tư vấn cho mình dùng loại nào à? roll . Và trên 25 tuổi là dùng sữa rửa mặt và kem dưỡng da là ổn rồi à? Đối với da bị mụn thì người ta có sản phẩm nào trị mụn không?

Thật tình mình nhà quê lắm , từ đó tới giờ chưa bao giờ biết xài kem phấn phủ hay nền gì cả , đồ nghề trang điểm chỉ có son và chì kẻ chân mày thôi -?, rửa mặt và tắm đều xài Safeguard. Và cũng chưa bao giờ đi đến mấy viện thẩm mỹ để người ta săn sóc hay massage mặt cả. Mặt mình bị mụn rất nhiều , sẹo thâm, nhờn và bị tróc da ở mũi ( từ lúc chưa có gia đình đến giờ vẫn thế , không cải thiện gì , bạn bè ai cũng kêu là không biết giữ gìn da mặt gì cả cry
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mẹ Candy hơi bị liều đó nha, ai lại rửa mặt bằng Safeguard bao giờ. Việc chăm sóc da lúc trước Hà cũng coi thường lắm, và ngại ngần nữa...vì tính mình thích cái gì cũng phải nhanh nhanh, trang điểm thì ngoài thỏi son chẳng có gì nữa cả. Nhưng lần hồi thì cũng "ngộ" ra là phải có cách dưỡng da thích hợp thôi, kẻo cái tuổi nó đuổi cái...xinh đi mất. Đồ trang điểm thì cho đến nay mình vẫn ko dùng, (ngoài son môi).
    Mẹ Candy nên theo mấy bước sau " 4 steps skin care" sẽ thấy hiệu quả rõ ràng..

1/ Bước 1: Rửa sạch
    Nhớ dùng sữa rửa mặt chứ đừng dùng xà bông nghen, vì không giống xà bông, sữa rửa mặt loại bỏ các chất trang điểm và bụi bẩn nhưng vẫn để lại cho làn da sự mịn màng, mát mẻ. Tất cả phụ nữ với làn da không bị tổn thương đều nên dùng một loại sửa rửa mặt vào buổi tối để loại bỏ phấn son trang điểm và cáu ghét, bụi bẩn đã được “thu thập” qua suốt một ngày làm việc.

2/ Bước 2: Lột bỏ lớp tế bào chết (tẩy da chết)
    Cứ mỗi ba tuần, một thế hệ tế bào da mới được sản sinh và bắt đầu di chuyển từ lớp hạ bì lên bề mặt da dần tạo nên vẻ đẹp tươi mới cho làn da. Tẩy tế bào chết sẽ loại bỏ lớp màng này tạo điều kiện cho các tế bào da mới đầy đặn, khoẻ và mịn hơn được “khoe sắc”, tạo nên sự khác biệt rất lớn cho làn da đấy.
    Cái này thì chắc nên làm với 1 Beauty SPA nào đấy (như Qi của chị S&N chẳng hạn)

3/ Bước 3: Thoa kem dưỡng ẩm
    Cần phải dưỡng ẩm cho da, đó là mệnh lệnh, là nguyên tắc, là luật của sắc đẹp. Bất kể da mình loại gì, bất kể thuộc lứa tuổi nào thì cũng phải dưỡng ẩm cho da.

4/ Bước 4: Dùng kem chống nắng
    Mặc dù da khô thì thường dễ bị có vết nhăn hơn da dầu, nhưng cũng đừng nghĩ da khô la nguyên nhân tạo nên các vết nhăn đó. Kem dưỡng ẩm thuần tuý cũng không giúp bảo vệ được bạn. 90% các vết nhăn là do tác động từ tia cực tím của mặt trời (UV). Sự phá hoại của ánh nắng mặt trời sẽ tích luỹ qua thời gian và không phục hồi được, trừ khi bạn sử dụng các biện pháp đặc trị tốn kém hoặc phẫu thuật. Chịu khó phòng chống từ bây giờ sẽ tránh được hậu quả về sau.

Tóm lại thì nếu mẹ Candy thấy bốn bước chăm sóc là quá dài và chỉ chọn một bước duy nhất thì hãy nhớ bảo vệ da khỏi ánh nắng mặt trời, điều này không bao giờ là quá muộn cả.
    Một ngày mới nắng lên!
    • 178 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Cho mẹ Aca hỏi ké với YuYu ơi
    Da mặt của mẹ Aca cũng ghê gớm lắm, suốt từ thời con gái tới giờ nỗi niềm đau khổ nhất là chuyện da mặt. Hầu như lúc nào cũng thấy đau khổ vì mụn và sẹo thâm nên không bao giờ dám xài kem dưỡng da, kem phủ hay phấn nền gì gì hết. Đi làm chỉ biết có mỗi một cây lipice và cây son maybeline thôi. Da mặt từ sau khi sinh Aca thì đỡ hẳn mụn rồi, nhưng hình như làm việc trong phòng máy lạnh quá nên da mình có cảm giác khô và mất nước lắm. Da môi cũng vậy, thỉnh thoảng lại vẫn bị tróc ra từng mảng, khô đau và xấu lắm . Mẹ Aca chẳng biết nên chăm sóc da mình ra sao nữa, cũng có mấy lần nghe mọi người nói là nên đi soi và chăm sóc da. Những cũng có người bảo là mấy hãng mỹ phẩm đó chỉ soi da nhằm bán cho được mỹ phẩm của họ thôi và giá cả thì rất là trên trời, nhiều người mua mấy bộ mỹ phẩm đó toàn tiền triệu nhưng cuối cùng dị ứng rồi phải bỏ đi thôi ! Mình phân vân lắm, cũng muốn chăm sóc cho bản thân tí chút mà kinh nghiệm thì không có, thời gian cũng không nhiều (mình nghe nói cái vụ mua mỹ phẩm một bộ 5-6 loại rồi lần lượt chăm sóc da từng bước từng bước vậy thì oải lắm !!!), da thì dễ dị ứng mà tiền cũng chẳng dồi dào để có thể bỏ ra hàng triệu mua thử mỹ phẩm. Vậy giải pháp trong trường hợp của mình thì nên thế nào hả YuYu? Hay chỉ giúp mình chỗ nào để thỉnh thoảng ghé lại cho họ chăm sóc da định kỳ thôi mà không cần phải dưỡng ở nhà thường xuyên được không?
    Mẹ Candy có đi soi da hay tìm mỹ phẩm gì thì rủ mẹ Aca với, u mê như hai đứa mình chắc phải đi cùng nhau mới mong khỏi bị mấy cô bán mỹ phẩm "thuốc cho đến chết!" !
    Mẹ Aca
    • YuYu
    Mẹ Candy ơi, sao trong hình thấy mẹ Cady xinh lắm cơ mà, chẳng thấy tí sẹo nào cả, hay là lại "phỉnh" bà con đấy?
    Theo mình thì bằng này tuổi rồi, lại có con như tụi mình nữa thì không còn mụn trứng cá như tuổi dậy thì đâu. Nhưng chắc tại mẹ Candy không tẩy trang và lam sạch mặt kỹ nên lỗ chân lông bị bít chặt, nó mới bị thế. Mình cũng ít khi trang điểm, nhưng nếu đã quẹt quẹt tí phấn son là phải có đồ tẩy trang riêng, sau đó rửa lại với sữa rửa mặt, thế mới yên tâm. Bạn mình nói nếu da bình thường, nghĩa là không mụn, không nám gì nữa thì chỉ cần xài dưỡng ẩm là đủ. Còn nếu có mụn cám thì dùng thêm kem tẩy da chết hàng tuần là được rồi, nhưng có một chu ý là sau khi xài loại kem này thì phải dưỡng ẩm cho da ngay vì nó làm da mất nước, nếu không dưỡng sẽ làm khô bề mặt da(mình đã từ ng bị như vậy mà)
    Trước đây, da mặt mình thỉnh thoảng cũng nổi mụn, mà có khi còn mụn mủ nữa vì da mình "độc" lắm, cứ muỗi chích vào là lên mụn mủ à, vừa đau vừa xấu nữa. Nhưng từ hồi xài đồ làm sạch da và dưỡng da đến giờ thì cải thiện hẳn đấy. Ngày nào mình cũng rửa mặt 2 lần, sáng thức dậy và tối sau khi đi làm về. Nếu bữa nào đi ngoài đường nhiều quá thì buổi tối dùng tẩy trang thay sữa rửa mặt, một tuần dùng mặt nạ tẩy da chết 1 lần cho da được sạch hoàn toàn, bữa nào "sộp" hơn thì đến Dermal để người ta làm mặt cho, nhưng cả tháng mới đi một hai lần thôi, vì mẹ Yuyu tiếc tiền lắm lắm ops:
    Họ cũng có sản phẩm và mặt nạ cho da bị mụn đấy, mẹ Candy đến thử xem sao, còn bị tróc da ở mũi, một là do mẹ Candy hay dùng tay nặn mụn cám ở mũi, hai la do da quá khô ops nói giống chuyên viên thẩm mỹ quá).
    Còn trị sẹo mụn thì mình không có kinh nghiệm, tuy nhiên, mình niết ở Qi Spa có một cái máy hiện đại, đại khái là máy Laser, dùng để chiếu lên da bị sẹo mụn, kích hoạt sự sinh sản Colagen, làm các vết sẹo do mụn mờ đi. Tùy theo nặng hay nhẹ mà mỗi người chỉ phải làm tối đa là 2 lần, cách nhau 6 tháng, lần thứ nhất hết khoảng 300USD(mình nhớ không rõ), còn lần thứ hai thì rẻ hơn, chừng 150. Dịch vụ này kết hợp giữa BV quốc tế gì gì đó ở tầng trệt của Diamond, sẽ có BS nước ngoài trực tiếp điều trị cho bạn, họ cam đoan tình hình sẽ cải thiện, mội lần chỉ làm mất 15 phút thôi, không đau, không mổ, khôgn chảy máu gì cả. (Mình đã chứng kiến rồi mà), chỉ có phải theo kính, nhắm mắt vào và người tà dùng cái đèn ấy chiếu lên các vùng sẹo, thế là xong
    Cái máy soi ở Kanebo rất hiện đại, theo mình là như thề vì mình đã đi nhiều nơi bán MP rồi, nhưng họ khg có cái máy nối liền với màn hình như của Kanebo, máy lướt qua mặt, sẽ thấy từng tổn thương của từng vết sẹo lồi lõm trên khuôn mặt, thấy lỗ chân lông, lương dầu, lượng nước(nhìn da mặt trong màn hình lúc đó ghê lắm)
    Mỉnh có một số tài liệu về mỹ phẩm, chẳng hạn như sữa rửa mặt dạng Gel, sữa, kem...thì phù hợp với loại da nào, phấn nền dạng kem, bột, nén...thì nên dùng với loại da nào. Chẳng hạn như da nhờn thì nên dùng sữa rửa mặt dạng gel, vì vừa làm sạch da thật sâu, vừa không làm khô bề mặt da(tuy nhiên lý thuyết này chỉ có tính tương đối, và thường đúng đối với sản phẩm trang điểm hơn với dưỡng da, vì mỗi hãng sẽ có nhiều sản phẩm đâc trưng riêng dành cho khách hàng, chẳng hạn như mình tuy da nhờn, nhưng lại xài sữa rửa mặt dạng bột của Kanebo )
    Luu ý một chút là Kanebo chỉ mạnh về dòng hàng dưỡng và làm sạch thôi, còn trang điểm nên chọn hãng khác
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thực ra việc chăm sóc da mặt nếu không có thời gian thì có thể dùng sữa rửa mặt làm cho sạch da sau 1 ngày làm việc cũng là chăm sóc rồi. Tiếp đến nếu có điều kiện thì xài thêm chai lotion cho săn chắc da mặt, kỹ nữa thì xài kem dưỡng đêm. Còn việc tẩy tế bào chết thì không cần làm thường xuyên nếu không có điều kiện. Đi được đến TMV là quá tốt rồi, tuy nhiên các mẹ không có thời gian cũng như điều kiện khác thì ghé Medicare mua mask về nhà tự làm. Mask này làm từ bùn ở vùng biển chết, rất phù hợp với các loại da. Đầu tiên đắp lên thấy mát, vài phút thấy nóng dần và khi rửa sạch mặt rất mát, sạch và dễ chịu.

Việc soi da xem da mình thuộc loại nào cũng rất đơn giản và cần thiết. Tụi mình toàn thuộc U40, O30 cả rồi nên việc giữ gìn da là rất cần thiết đấy các mẹ à.

Nói thế thôi chứ mình cũng "đại lười" trong vấn đề này, lúc nào chợt nhận thức ra tuổi tác của mình thì mới cuống cuồng làm, còn không cũng cho qua.

8/3 sắp tới rồi, chúc các mẹ có đủ kiên nhẫn để tự làm đẹp cho bản thân mình nha, để lúc nào cũng là mùa xuân trong mắt các anh giai.
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mẹ Aca muốn hai đứa mình chết đuối ở TMV luôn hả, cả hai đều u mê vô đó chỉ có nước ra về cháy túi mà mặt vẫn mụn , da vẫn thâm. Thôi , giúp thì giúp cho trót luôn nha Yuyuvà BeAu tư vấn dùm hai mẹ "tồ " là nên dưỡng da loại nào (nhãn hiệu, giá cả D ), làm mask loại nào (nhãn hiệu , giá cả). Tất nhiên là Me Candy và Me Aca sẽ đến cho người ta soi da và tư vấn nhưng có một idea overall trong đầu thì đỡ bị mấy cô nhân viên trong đó dụ dỗ và cười vào mũi. Thật ra các bước Hvha chỉ viết ra thì có vẻ dài như khi thực hiện chắc cũng không mất thời gian lắm, mất khoảng 10-15' không hả Hà? Thôi thì cũng cố vậy.

Mẹ ACA ơi, mình cũng chỉ son Maybeline và lipice thôi , Khi nào tụi mình cùng hẹn hò nhau đi TMV nhé.
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Các Mẹ có ai dùng SK II chưa? cũng tốt lắm đấy.
    • YuYu
    Mẹ Candy và Aca ơi, chị Việt hà nói đúng và rất đầy đủ, còn mẹ Yuyu chỉ nói đến việc dưỡng vào ban đêm thôi
    Về việc soi da, thì mình có ý kiến thế này. Một số cửa hàng MP ,chuyên bán các đồ của Chanel, Estee...họ cũng nói là có may soi da, nhưng máy từ đời nào thì mình cũng không rõ, nó không đảm bảo mấy, cả về kỹ thuật, đời của máy lẫn trình độ của người bán hàng. Tốt nhất là không nên mua hay soi da ở đây
    Mình có ấn tượng như thế, cho nên mới "thử" chuyên viên thẩm mỹ và cái máy soi ở Kanebo, vì ở Dermal có nói mình là thuộc dạng da nhờn và khô bề mặt. Nhưng cả bộ của họ thì tới gần 5 triệu, chịu gì nổi Thế là qua Kanebo nhờ họ soi da, họ nói rất đúng đấy, còn cho mình biết là lượng dầu của mình dư bao nhiêu % so với da thường, nước thiếu bn %, cô bạn của mình, làm ở Dermal đi theo gật đầu, thế là được
    Da của mẹ Aca chắc giống da mẹ Yuyu rồi, trước đây hay khô, tróc, còn xuất hiện nhiều nếp nhăn liti ở cũng khoé miệng, má, trán.. do làm việc ở phòng máy lạnh quá nhiều. Nếu mẹ Aca không muốn tốn kém, thử cách mà mẹ Yuyu đã làm xem sao: (vừa đỡ tốn kém, có thể thử được, lại vừa đỡ mất thời gian)
    Mua một uýp sữa rửa mặt(phù hợp với da), vì sữa rửa mặt thì ngày nào cũng phải dùng mà, mua thêm một cây son, hoặc chì kẻ cho đủ 500.000. Như thế sẽ được tặng một bộ mini gồm tẩy trang, rửa mặt, sữa dưỡng, lotion và một cái gì đó không nhớ.
    Trừ tẩy trang lâu lâu mới dùng, còn lại, sau khi đi làm về rửa mặt sạch bằng sữa trong thời gian chờ nước đầy bồn tắm. Sau khi tắm xong (lúc này thì sảng khoái rồi, nên làm ngay vì chơi với con, làm việc nhà một lát là mệt, lại tự cho phép mình lười thì mệt lắm) dùng bông cotton thấm đều sữa lên mặt, để khoảng 2 giây, sau đó bôi tiếp lotion. Trước khi đi ngủ, dùng tay vỗ đều cái lọ gì đó còn lại lên mặt(bước này đôi khi mẹ Yuyu cũng cho qua, vì lười quá). Chỉ mất khooảng 3 phút thôi, không lâu đâu. Sáng cũng làm tương tự như vậy, để cung cấp độ ẩm cho da trước khi vào phòng lạnh
    Mẹ Yuyu có một mẹo nhỏ, để khói bị "lười", trước kia có xài, nhưng không thường xuyên vì lười quá. Thế là sắm một cái giỏ nhỏ thật xinh(có bán ở siêu thị ấy). Bỏ vào đó dầu gội, sữa tắm, đồ tẩy trang, rửa mặt, kem dưỡng.... Khi nào tắm là xách đi theo(vì tắm thì không thể không có sữa tắm), nhìn thấy giỏ là nhớ ngay ramình phải làm gì, mà chỉ mất có một tí thời gian thôi nên không lười nữa
    Thế mạnh ở Qi, theo mình là massage, bấm huyệt...Còn các Saloon khác của Shiseido thì chuyên về làm mặt. Giá thì như mẹ Renes nói, khoảng 300.000
    Kanebo cũng có nhận làm mặt nạ, nhưng xem ra không phổ biến như Shiseido, vì họ mới vào mà,với lại họ chủ yếu là bán sản phẩm, còn Shiseido thì bán dich vụ kèm sản phẩm. Giá Kanebo khá rẻ, mình nhớ đâu khoảng gần 200.000 thôi
    Dermal: rất thuật tiện ho mẹ nào làm việc ở Saigon Center, vì nằm trân tầng 2, giá khoảng từ 200 trở lên, tùy vào làm mặt thường hay đăc trị. Có một chi nhánh khác của họ, gọi là chi nhánh nhưng lớn hơn và sang trọng hơn, ở 2A-4A Lê Duẩn, giá cũng vậy
    Mẹ Yuyu còn 1 tuýp mặt nạ dạng cát, dùng để tẩy tế bào chết, dùng 1 hay 2 tuần 1 lần của Clinique, mẹ nào da nhờn, muốn thử thì mẹ Yuyu Share cho, nhưng nhớ là phải có một tuýp lotion hay sữa dưỡng ẫm mới dùng được loại này
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hồi xưa mình còn con gái thì còn chăm chỉ rửa mặt, dưỡng da....lâu lâu còn xí xọn TMV nữa chứ. Bây giờ đi làm về xoay trần với ông con là đã thấy hết ngày rồi. Nhiều lúc nhìn vào gương sờ thấy mặt mình khô khô, mắt nhăn nhăn..mới biết là lâu lắm rồi chẳng có tý dưỡng da nào lên mặt. Mặc dù cũng đua đòi mua đủ cả bộ cho bằng chị bằng em cho tuổi U 25.
    Từ xưa đến giờ mình hay xài sũa rủa mặt , kem dưỡng của Shisheido, thấy được lắm. Da mặt mình khô nhưng vùng mũi lại nhờn nên hơi nhiều mụn cám. Da khô thì Shisheido chữa được ,còn mụn cám trên mũi thì bất trị ..mình đã dùng thử Sothys chuyên cho mụn cám mà cũng ko hết. Toàn phải nặn bằng tay ops: . YuYu có biết cách nào trị mụn cám thì chỉ cho mình với. Nhớ 2 năm trước, gần ngày cưới , xí xọn vào Qi lằm mặt , các cô trong đó lấy cái que sắt nặn mụn cám đau ơi là đau, bây h nhớ lại vẫn thấy ghê.
    Mình có chị bạn U 30 gần 40 xài Cle De Pau (ko biết viết đúng ko nữa..) hiệu quả lắm. Mình cũng chờ đến ngày móp mép U 30 để dùng Chỉ tội cái là hơi mắc vì nó là sản phẩm cao cấp nhất của Shisheido mà. Nhưng mình đi làm ko trang điểm nên chỉ cần chai rửa mặt và lọ dưỡng là OK rồi. Cũng chẳng cầu kỳ lắm.
    me Cúc cu ơi , nếu chỗ bạn ko có những hiệu mp mà YuYu nói thì dùng Amore cũng được đấy , nhất quyết đừng xài Debon nhé..
    Me cu Zim (TPHCM)
    • YuYu
    Cái mụn cám trên mũi, mà mẹ cu Zim nói, có phải là mụn màu đen không, không cộm lắm, trên đầu mũi mà mình hay phải nặn, đúng không?
    Nếu đúng thì đó là do lô chân lông to, hay bụi bẩn bít lâu ngày sinh ra. Cái này hồi trước có một hãng của Nhật bán cái miếg dán mũi để lột đó, nhưng lột xong một vài tuần là lại bị như cũ, mà có nguy cơ là lỗ chân lông to hơn
    Mình có một Dc tin cậy để trị mấy mụn cám đen xấu xí này, là TMV Thảo Nguyên trên đường Hàm Nghi, họ có bán MP Pháp, khoảng 3,4 món gì đó. Dùng theo cách họ chỉ sẽ giảm mụn cám đầu đen này khoảng 70-80%, sau đó thì phải giũ vệ sinh da mặt sạch và bôi lotion thường xuyên, cách đây 2 năm mình đã làm ở đây rồi
    Nhưng mẹ nào đến đó làm thì nhất định đòi gặp bằng được bà Kiều Hạnh để hỏi nhé, còn không thì xin cái hẹn để gặp rồi mới mua