Mỹ phẩm - Trang điểm

Tranh luận: Mỹ phẩm nào làm trắng da mặt 1 cách nhanh nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 69K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người vào đây chia sẻ Kinh nghiệm xem sản phẩm nào làm trắng da mặt 1 cách nhanh nhất nhé. Em thấy Pond quảng cáo ghê lắm, nhưng chưa dùng. Chờ cCác chị vào tư vấn hộ ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 816 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

cái khoản này mình ko rõ vì da mình ngăm bẩm sinh nên ko hi vọng làm cho trắng bóc :Battin ey:. Nhỏ bạn thân mình bị mụn nhiều lắm. Mà do đi làm nên phải trang điểm, nó xài Pond trắng sau 7 ngày để dưỡng, từ khi trang điểm hình như do kềm được dầu nên hết mụn hẳn mới lạ. Giờ nó vẫn dưỡng bằng Pond và da mặt trắng hẳn ra, chắc là tùy người thôi bạn ạ
    • 1,077 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Đừng mong chờ vào những hiệu quả nhanh chóng bạn ah,dưỡng da là cả một quá trình lâu dài,trắng da càng lâu và kết hợp rất nhiều yếu tố.Ví dụ như khi bạn dùng sp dưỡng trắng,sẽ dùng kèm thêm các sp hỗ trợ khác:tẩy tế bào chết,kem chống nắng...và các sp dưỡng trắng da tốt k bao giờ mang lại hiệu quả nhanh chóng hay tức thì được.
    Còn các sp làm trắng da nhanh chóng,chẳng wa lá nó đẩy đi hết các tế bào chết trên da,sau đó là cả..tế bào sống,nên dùng sp đó thấy trắng rất nhanh,nhưng da mỏng dần và yếu,nên hậu quả sau thời gian xinh tươi là nám,mụn,đen...:Sad:
    Mình vẫn trung thành với quan điểm làn da đẹp là làn da khỏe mạnh,chứ k nhất thiết fải trắng tươi,vì muốn trắng đã có make up rùi..hihi...
    Còn nếu bạn muốn trắng hơn thì có thể dùng các dòng White,nhưng nên chọn các dòng sp có uy tín,và cần nhất là fải che chắn khi ra đường,và cũng đừng wên kem chống nắng.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Pond’s Flawless White - Em thấy Pond có dòng sản phẩm này quảng cáo làm trắng da ghê lắm, em cũng đang định sử dụng xem thế nào. Cũng muốn da mặt mình trắng nhanh 1 chút, rồi sẽ cẩn thận che chắn nắng khi ra đường, rồi chăm sóc nó cẩn thận 1 chút cũng được,hix hix. Em muốn mặt mình trắng nhanh nhanh 1 chút các mẹ à.
    • 2,362 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

trắng càng nhanh thì chứa càng nhìu chất bào da , chăm sóc từ bên trong lẫn ngoài để làn da khỏe mạnh hồng hào và sáng là đẹp nhất dù trắng hay ngăm kok quan trọng
    • 1,201 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

e thì dùng qua 2 dòng Olay white radian và Garnier white, thấy cả 2 đều có hiệu quả đó, kiên trì dùng 1 chút. Mình dùng Olay White Radian cả sữa rửa mặt ( có bọt và không bọt ) và kem đc khoảng gần 1 tháng thì thấy có hiệu quả, da trắng mịn đều màu, ai cũng khen. Hihihi, dùng tới 3 hộp kem luôn, tức là khoảng gần 1 năm áhh. Sau đó tết về nhà lạnh quá, lại phải chuẩn bị tết nhất busy nên mình k dùng. Ăn tết xong, vừa do giang nắng, vừa do stress, lại cả do đồ ăn nên da bị mụn và sạm, hix, bùn mất ngủ lun, cũng tính mua lại Olay, nhưng đi Metro ngay lúc Olay tạm hết hàng mà thấy Garnier quảng cáo ghê quá, thế là lấy thử kem và sữa rửa mặt về dùng, cũng đc lắm mọi người, nhưng nói thật, mình thấy vẫn k đẹp bằng Olay, dùng hết hộp này mình lại dùng lại Olay thôi.
    Cuộc sống ấy mà, không quan trọng là sống bao lâu, mà là sống như thế nào?!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

em nói mấy chị đừng ném đá em nhé, cái hộp garnein em mua về chủ yếu để xức vô vết sẹo bị thâm của em, em mới dùng một tháng thấy sẹo mờ hẳn nhìn kỹ mới thấy. em nghĩ người ta dưỡng mặt mình xức sẹo chắc cũng đỡ tí.
    • 134 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Theo minh biết những sp trắng da có thành phần tẩy da cao, đúng là lấy đi tế bào da chết và những lớp sừng già trên, để lộ làn da non mới, mà các bạn biết đấy, cái gì non mới chả trắng, mơn mởn, đẹp, hâp dẫn. Nhưng khi làm trắng da phải nhớ luôn đi kèm sản phẩm chống nắng, nếu không lớp da non này yếu, rất dễ bắt nắng và cũng vì thế nên dễ bị tia tử ngoại thâm nhập vào da dẫn đến bị nám da. Tốt nhất là phải che chắn cẩn thận. Các bạn có nhớ sp Bảo Lâm không (hình như tên là thế, tớ ko nhớ chính xác), lúc đầu là đỏ rát để tẩy đi lớp da bề mặt, sau đó da trắng mịn đẹp rõ rệt, rồi dùng mấy tháng sau mới biết da bắt đầu bị nám và lan rộng, hihi. Cái gì hiệu quả càng nhanh thì càng phải xét cẩn thận. Người Châu Á mình thì thích da trắng, nhưng tớ nghĩ 1 làn da khỏe mạnh, mịn màng là đã o.k lắm rồi, nói chung phải dùng những sản phẩm nguồn gốc rõ rang và uy tín. Hồi xưa chưa lấy chồng tớ dùng kem sâm Trung Quốc, choa choa, da trắng mịn lắm, ai cũng khen. Nhưng khi lấy chồng, chồng tớ cấm tiệt bảo nó có nhiều chì để tẩy da, về lâu dài rất hại, cả da lẫn sức khỏe, tớ thấy có lý, tốt nhất cái gì liên quan đến sức khỏe thì cứ tốt là dùng kể cả đắt tiền, từ đấy tớ tòan chọn và sài hàng … triệu, cũng xót nhưng an tâm hơn.
    After rain comes fair weather!
    • 265 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angryangel Xem bài viết
    e thì dùng qua 2 dòng Olay white radian và Garnier white, thấy cả 2 đều có hiệu quả đó, kiên trì dùng 1 chút. Mình dùng Olay White Radian cả sữa rửa mặt ( có bọt và không bọt ) và kem đc khoảng gần 1 tháng thì thấy có hiệu quả, da trắng mịn đều màu, ai cũng khen. Hihihi, dùng tới 3 hộp kem luôn, tức là khoảng gần 1 năm áhh. Sau đó tết về nhà lạnh quá, lại phải chuẩn bị tết nhất busy nên mình k dùng. Ăn tết xong, vừa do giang nắng, vừa do stress, lại cả do đồ ăn nên da bị mụn và sạm, hix, bùn mất ngủ lun, cũng tính mua lại Olay, nhưng đi Metro ngay lúc Olay tạm hết hàng mà thấy Garnier quảng cáo ghê quá, thế là lấy thử kem và sữa rửa mặt về dùng, cũng đc lắm mọi người, nhưng nói thật, mình thấy vẫn k đẹp bằng Olay, dùng hết hộp này mình lại dùng lại Olay thôi.
    Em cũng thấy nhiều người nói dùng olay da đẹp mà có tác dụng nhanh lắm. Em cũng chưa dùng thử. có lẽ lần này em cũng mua về dùng thử xem sao. Mong là sẽ có làn da đẹp như các chị:Applause:
    • 111 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Pond không biết người khác sử dụng ra sao nhưng mà mình dùng thì bị dị ứng. Xức vào thì không ngứa, bình thường nhưng qua ngày mai là nổi mụn lên liền. Còn chị mình xài thì mặt đỏ ửng lên như bị phỏng, không xức nữa thì trở lại bình thường
    • 415 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình thấy người ta ca ngợi cái Pond này lắm. Dùng thấy hiệu quả tức thời. Thế mới sợ chứ còn hơn cả đi thẩm mỹ viện. Chẳng hiểu!!!
    • 986 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_cua_gio Xem bài viết
    em nói mấy chị đừng ném đá em nhé, cái hộp garnein em mua về chủ yếu để xức vô vết sẹo bị thâm của em, em mới dùng một tháng thấy sẹo mờ hẳn nhìn kỹ mới thấy. em nghĩ người ta dưỡng mặt mình xức sẹo chắc cũng đỡ tí.
    Đây là cái hãng nào hả bạn??? Tớ vừa bị ngã xe, đang bị một vết sẹo thâm ở đầu gối. Hic, đang tính mua một sản phẩm làm trắng về để xóa vết thâm đây. Chứ không thì chắc không dám mặc váy nữa :Crying:
    Bạn mua ở đâu vậy, bao nhiêu xèng
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 356 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

:Surprise::Surprise::Surprise:!Mình xozy trước các mẹ đừng ném đá nhé. Bản thân mình vẫn nghĩ chắc chỉ có những người ở vùng nông thôn, ít hiểu biết & khả năng kinh tế có hạn mới sử dụng sản phẩm Pond. Mình thật ko nghĩ rằng giờ vẫn có nhiều mẹ trên WTT – chủ yếu là công chức, hàng ngày tiếp xúc với các phương tiện truyền thông hiện đại; lại ngây thơ tin vào sản phẩm Pond. Cách đây 4,5 năm nó đã được liệt kê vào những mỹ phẩm độc hại nhất rồi đó. Các mẹ đã & đang dùng Pond nên cân nhắc lại.
    Có rất nhiều cách làm trắng da từ thiên nhiên an toàn, hiệu quả& kinh tế, mình ví dụ một trong những cách làm:
    + Sáng& tối đắp mặt bằng dưa leo, đảm bảo sau một tuần da trắng bóc& đỡ mụn cám rất nhiều.
    + Mặt nạ sữa tươi+ khoai tây: khoai tây cho vào nồi cơm hấp chín, trộn sữa tươi tán nhuyễn rồi apply lên mặt: tác dụng tẩy da chết, làm mờ các vết thâm do mụn để lại & làm trắng da.
    + Sữa chua+bột yến mạch:tẩy da chết, chữa mụn cám+ trắng da
    …………..
    Các mẹ cứ thử dùng xem nhé. Nếu cần trắng ngay làm liên tục một tuần đảm bảo được như ý.
    Mẹ Ỉn
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi in_con_lon_ton Xem bài viết
    :Surprise::Surprise::Surprise:!Mình xozy trước các mẹ đừng ném đá nhé. Bản thân mình vẫn nghĩ chắc chỉ có những người ở vùng nông thôn, ít hiểu biết & khả năng kinh tế có hạn mới sử dụng sản phẩm Pond. Mình thật ko nghĩ rằng giờ vẫn có nhiều mẹ trên WTT – chủ yếu là công chức, hàng ngày tiếp xúc với các phương tiện truyền thông hiện đại; lại ngây thơ tin vào sản phẩm Pond. Cách đây 4,5 năm nó đã được liệt kê vào những mỹ phẩm độc hại nhất rồi đó. Các mẹ đã & đang dùng Pond nên cân nhắc lại.
    Có rất nhiều cách làm trắng da từ thiên nhiên an toàn, hiệu quả& kinh tế, mình ví dụ một trong những cách làm:
    + Sáng& tối đắp mặt bằng dưa leo, đảm bảo sau một tuần da trắng bóc& đỡ mụn cám rất nhiều.
    + Mặt nạ sữa tươi+ khoai tây: khoai tây cho vào nồi cơm hấp chín, trộn sữa tươi tán nhuyễn rồi apply lên mặt: tác dụng tẩy da chết, làm mờ các vết thâm do mụn để lại & làm trắng da.
    …………..
    Các mẹ cứ thử dùng xem nhé. Nếu cần trắng ngay làm liên tục một tuần đảm bảo được như ý.
    Mẹ Ỉn
    Đúng rồi, e chỉ suy nghĩ thô thiển. Nếu chỉ nghe quảng cáo thì chết liền, da đẹp mà trắng thì các Beauty Spa sạt nghiệp
    • 2,631 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

tớ thấy vôi là làm trắng nhanh nhất
    :Laughing::Laughing:
    đùa tí, chứ ăn uống đủ chất, uống C vào cũng làm da đẹp đấy.
    Closed !
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kéo cai topíc này lên tí,tớ dùng Pon'd cũng đc gần 4 năm rùi,nhưng chỉ dùng kem đêm(kem ngày ko hợp,bôi cảm thấy bí da lắm)...--->kq: ko trắng tinh như quảnh cáo đc,nhưng cũng làm cho da mình trắng hơn một tông,với cả dưỡng tốt da khỏe,và mịn...như da e bé..(ko tính nhưng hôm đổi mùa thì cung có một tí mụn,nhưng sau đó nó tự xẹp)...nc mình thấy okie!
    • 110 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hình như pond có nhiều chất tẩy.Khi em xài thấy bắt nắng dữ lắm
    • 219 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mình thấy dùng Chiumen cũng trắng lắm , giá cũng được không rẻ cách đáng sợ, khoảng 200k hủ
    • 144 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em lôi tópic này lên tí. Tình hình là em cũng vừa ring 1 lô Pond về. Mà ko hiểu sao ngu thế. Nhưng vẫn cứ muốn dùng thử. Có chị nào dùng mà thấy tốt ko ạ? Hic hic
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi in_con_lon_ton Xem bài viết
    …………..
    Mẹ Ỉn

Chuẩn chuẩn ! Mình thấy Pond trắng nhanh nhưng là do nhiều chất tẩy , dùng 1 thời gian hỏng hết da & rất bắt nắng . Cứ thiên nhiên như Mẹ Ỉn nói là ok nhất !
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8