Mỹ phẩm - Trang điểm

Trang điểm đi tiệc rẻ tiền (HCM)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.81K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E sắp đi đám cưới , mún làm đẹp mà cũng không biết chỗ nào nữa , các chị có thể góp ý giúp em không , e ở quận 1 , xung quanh toàn những tiệm lớn , vô là choáng , e muốn trang điểm sơ sơ , uốn giả đi wedding là dc ùi .Chỉ giúp e với, những tiệm kế quận 1 , q5 cũng dc. Thanks đã đọc ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 111 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thì thường kêu người lại trang điểm tại nhà. Cũng không mắc lắm đâu, hồi tháng 11 mình làm thì hình như là 50.000 đồng cho trang điểm làm tóc luôn. Nếu có từ 2 hay 3 người trở lên thì sẽ còn được giảm giá nữa.
    Nhưng lưu ý là mình chỉ kêu đến làm thôi còn mỹ phẩm thì phải là của mình vì chị này dùng mỹ phẩm dỏm lắm (tất nhiên rồi rẻ quá mà) và mình phải gọi điện thoại nói trước từ 2 đến 3 ngày trước để hẹn. Để mình tìm lại số điện thoại rồi nói bạn biết sau nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ah, cám ơn nhìu !
    hic, ko ai bít những tiệm nào khác à !
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

bạn ơi, theo mình thì đi học một khóa trang điểm là ok. Trước đây mình cũng đều phải đi trang điểm ngoài khi đi tiệc, giá khoảng 50k, nhưng k ưng ý theo ý mình. Mình học xong về xài mỹ phẩm tốt, và trang điểm theo ý mình thì thích lắm. k bị già mà còn trẻ trung và hợp với nơi đến. vd: đi chơi thì nhẹ nhàng, đi tiệc thì đậm hơn, thậm chí xài theo tông màu. Nói chung tự chủ mà thích lắm. Chịu khó đi học 1 tháng đi bạn
    • 356 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VIVIEN0702 Xem bài viết
    E sắp đi đám cưới , mún làm đẹp mà cũng không biết chỗ nào nữa , các chị có thể góp ý giúp em không , e ở quận 1 , xung quanh toàn những tiệm lớn , vô là choáng , e muốn trang điểm sơ sơ , uốn giả đi wedding là dc ùi .Chỉ giúp e với, những tiệm kế quận 1 , q5 cũng dc. Thanks đã đọc ạ
    bạn thử ghé tiệm Nhi ở Nguyễn Bình Khiêm coi sao, khúc gần ngã tư Hàng xanh đó- mình wen mat đc chính xác rồi, để mình coi lại xem. Em đó trang điểm đẹp lắm, nhiệt tình& giá vừa phải. Đi tiệc 80-100k, cô dâu 200-300k thì phải.
    Mẹ Ỉn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 508 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VIVIEN0702 Xem bài viết
    Lúc trước mình hay đi trang điểm ở BB Thanh Vân,eo ui,trang điểm là 130k,làm tóc là 50k,xót ruột lém,hic hic,rùi tình cờ mình đến làm tóc ở tiệm Lê Dũng trên đường Vĩnh Viễn Q10,thì ra ảnh có người để trang điểm luôn,mình cũng làm thử 1 lần coi sao,kết quả là chị đó trang điểm dễ thương lắm,theo phong cách tự nhiên thôi,nhưng trang điểm xong mình nhận mình hổng ra lun,hehe,làm tóc và trang điểm chỉ có 90k thui
    • 363 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi in_con_lon_ton Xem bài viết
    bạn thử ghé tiệm Nhi ở Nguyễn Bình Khiêm coi sao, khúc gần ngã tư Hàng xanh đó- mình wen mat đc chính xác rồi, để mình coi lại xem. Em đó trang điểm đẹp lắm, nhiệt tình& giá vừa phải. Đi tiệc 80-100k, cô dâu 200-300k thì phải.
    Mẹ Ỉn
    Chị ơi h chị có còn tới Nhi - Nguyễn Bỉnh Khiêm trang điểm ko chị? giá vẫn 100k hả chị tks chị nhé
    • 183 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em Hổng Biết Bơi Xem bài viết
    Lúc trước mình hay đi trang điểm ở BB Thanh Vân,eo ui,trang điểm là 130k,làm tóc là 50k,xót ruột lém,hic hic,rùi tình cờ mình đến làm tóc ở tiệm Lê Dũng trên đường Vĩnh Viễn Q10,thì ra ảnh có người để trang điểm luôn,mình cũng làm thử 1 lần coi sao,kết quả là chị đó trang điểm dễ thương lắm,theo phong cách tự nhiên thôi,nhưng trang điểm xong mình nhận mình hổng ra lun,hehe,làm tóc và trang điểm chỉ có 90k thui
    cho em hỏi tiệm Lê Dũng ở địa chỉ nào vậy chị, em cũng cần chỗ trang điểm, mà có khi cả năm em mới làm 1 lần nên dù có học thì ko thường trang điểm sợ là cũng lụt nghề .
    • 508 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiarafeng Xem bài viết
    cho em hỏi tiệm Lê Dũng ở địa chỉ nào vậy chị, em cũng cần chỗ trang điểm, mà có khi cả năm em mới làm 1 lần nên dù có học thì ko thường trang điểm sợ là cũng lụt nghề .
    Ở Lê Dũng chị trang điểm đó mới lấy chồng nên xuất cảnh theo chồng rồi,lúc trước mình đến thì nghe nói vậy,rồi tình cờ được nhỏ em chỉ 1 chỗ vừa làm tóc vừa trang điểm là 120k,trang điểm phong cách rất Tây,vừa qua mình đi sinh nhật người bạn ai cũng tấm tắc khen,mình ko nhớ rõ địa chỉ,chỉ nhớ ngay góc ngã 4 Bà Hạt - Nguyễn Tiểu La,bên tay phải,cách mấy căn nhà,tiệm đó tên gì gì Hanah,mình ko nhớ rõ lắm,nhưng rất dễ tìm...
    Giữ một buổi chiều phai
    Cho lòng còn chút nắng
    Thấy môi còn vị đắng
    Biết tình còn trong tim.
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang học trang điểm ở Nguyễn Oanh -trần quang khải.Thấy chỗ này trang điểm cũng đẹp giá lại rẻ.Khoảng 80k/lần trang điểm tiệc.Mà xài mỹ phẩm cũng tốt.Thấy khách vào trang điểm cũng nhiều.Ai đi ra thấy cũng hài lòng
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ở quang trung, gần ngã tư phan huy ích (gò vấp) chị nào biết chỗ trang điểm đẹp chỉ e với, e cũng sắp đi đám cưới, cơ mờ trang điểm e mù tịt.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cho mình dia chỉ với. mình ở hàng xanh mà chẳng biết tịm nào trang điểm đẹp hết