Mỹ phẩm - Trang điểm

Trắng da, hết nhăn bằng nhựa mướp

Đến trả lời mới nhất
  • 23 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 564 Trả lời

70 Người đang theo dõi

• 228 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Hôm bữa em về quê thấy bà chị họ hàng xa năm nay 28 tuổi ở quê làm ruộng mà da vẫn trắng mịn căng đầy không có một nếp nhăn nào, đặc biệt là rất trắng. Em rất là ngạc nhiên. Em hỏi chị ấy có người nhà ở nước ngoài mua cho thuốc hay kem dưỡng gì không mà trắng mịn như vậy. Chị ấy cười bảo là làm gì có, chị ấy chẳng xài mỹ phẩm gì cả. Em hét toáng lên là em chả tin. Ở phố mẹ với chị em xài cả đống mỹ phẩm xịn mới đẹp chút ít. Một lúc sau chị ấy lôi ra một cái hũ có nước đục đục. Chi ấy kêu đây là bí quyết dưỡng da mà bà chị ấy chỉ cho chị ấy. Em thấy hay qua, ham quá thế là kêu chị ấy chỉ cho cách làm<bon chen>. Chị ấy nói đó là nhựa của cây mướp các chị ah. Em thắc mắc là sao nhựa câmướp có tác dụng dữ vậy. Chị ấy kêu là không biết. xài theo bà và mấy chị em trong gia đình. Chị ấy chỉ cho em cách lấy nhựa mướp.Cắt đứt một dây trên thân cây mướp, cách mặt đất 60 cm, uốn cong đầu cắt đó cho chúc xuống dưới rồi nhét vào một hũ thủy tinh dung tích khoảng 1,8 lít. Đậy kín miệng hũ để nước mưa hoặc sâu bọ không lọt vào trong. Chôn nửa thân lọ xuống đất. Có thể cắt các dây trên thân cây mướp để lấy nhựa khi mướp đã tàn, hết quả. Trước đó, cần chú ý tưới nhiều nước vào gốc cây để nhựa có thể chảy đầy hũ chỉ sau 1 đêm.Bác chị ấy làm bác sĩ thì khuyên khi sử dụng nên thêm vào nhựa mướp một chút rượu cồn, glycerin. Điều này giúp tăng cường nhuận hoạt da, sát khuẩn và tiêu độc.
    Em đem 2 chai nhựa mướp về cho mẹ với chị em xài được 2 tháng này. mẹ em với chị em rất là ghiền. da mịn màn căng bóng và trắng da nhiều.
    Chị nào chăm chỉ hoặc sưu tầm các phương pháp làm đẹp thì nên tham khảo cách này ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 901 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Hay thế chị, chắc em phải trồng giàn mướp ở nhà để dùng mới được, có chị nào biết trồng mướp chỉ em với ạ ...!!

• 382 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Ôi bạn ơi, hay quá. Cách này vừa đơn giản, vừa an toàn cho da lại chả tốn kém mấy. Da mình cũng đẹp sẵn rồi, trắng, mịn, lỗ chân lông cực nhỏ, chả mụn miếc gì (kể cả thức khuya liên tục như 2 tháng gần đây), mỗi tội nhiều nốt ruồi bé li ti và bắt đầu thấy lờ mờ xuất hiện đốm tàn nhang nên đang lo đây. Mình U30 rồi và cũng chả dùng kem kiếc gì cả, thỉnh thoảng mới make up thôi. Mình cũng muốn thử quá, có khi lại hết được tàn nhang cũng nên rooling:
    À mà bạn cho mình hỏi mấy câu nhé:
    1. Làm thế nào để bịt kín được cái miệng hũ trong khi đang nhét đầu dây mướp? chỉ cần qua 1 đêm là đc đầy hũ 1,8 lít rồi á?
    2. Cái glycerin là gì? mình mua ở hiệu thuốc hay thế nào? Rượu cồn có phải là rượu các ông hay uống không (rượu tự nấu hoặc vodka chẳng hạn)? Cho rượu cồn và glycerin vào nhựa mướp theo tỷ lệ như thế nào?
    3. Cách bôi, số lần và thời gian bôi?

Hi hi, mình hỏi nhiều quá, mong bạn trả lời giúp nhé. :Rose: Mình mê cái này rùi.rooling:rooling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaKien Xem bài viết
    Ôi bạn ơi, hay quá. Cách này vừa đơn giản, vừa an toàn cho da lại chả tốn kém mấy. Da mình cũng đẹp sẵn rồi, trắng, mịn, lỗ chân lông cực nhỏ, chả mụn miếc gì (kể cả thức khuya liên tục như 2 tháng gần đây), mỗi tội nhiều nốt ruồi bé li ti và bắt đầu thấy lờ mờ xuất hiện đốm tàn nhang nên đang lo đây. Mình U30 rồi và cũng chả dùng kem kiếc gì cả, thỉnh thoảng mới make up thôi. Mình cũng muốn thử quá, có khi lại hết được tàn nhang cũng nên rooling:
    1. Làm thế nào để bịt kín được cái miệng hũ trong khi đang nhét đầu dây mướp? chỉ cần qua 1 đêm là đc đầy hũ 1,8 lít rồi á?
    2. Cái glycerin là gì? mình mua ở hiệu thuốc hay thế nào? Rượu cồn có phải là rượu các ông hay uống không (rượu tự nấu hoặc vodka chẳng hạn)? Cho rượu cồn và glycerin vào nhựa mướp theo tỷ lệ như thế nào?

Hi hi, mình hỏi nhiều quá, mong bạn trả lời giúp nhé. :Rose: Mình mê cái này rùi.rooling:rooling:
    Oánh dấu. Cũng có cùng câu hỏi như bạn này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 365 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

de gọi về quê bắt mẹ trồng giàn mướp. Nghe thích quá!
    Em vẫn từng đợi anh
    Như hoa từng đợi nắng
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienThuong Xem bài viết
    de gọi về quê bắt mẹ trồng giàn mướp. Nghe thích quá!
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • 703 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Em đã biết cách làm đẹp này từ lâu rồi,đây là công thức làm đẹp của phụ nữ Nhật Bản và rất hiệu nghiệm ,nhưng mà sau khi lấy nhựa mướp xong là để ngoài trời 1 đêm mà, chưa nghe nói là chôn dưới đất.
    Nhưng mà sử dụng như thế nào đây, sẵn nhà có trồng mướp áp dụng luôn.
    • 368 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

các mẹ làm được thì cho e đăng kí 1 phần với , để được đẹp da giống chị e , chứ nhà e cũng chả có giàn mướp để mà làm . heeeeeeeê
    • 228 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaKien Xem bài viết

1. chị lấy túi nilon căng lên trên miệng hũ. buộc sao cho thật căng vào. rồi chị cắm phập đầu dây mướp vào. chị tưới nước cho cây trước đó nhiều vào là nhựa sẽ chảy nhiều. làm sao đầy là được thành phẩm mà. Nhất thiết là phải để qua 1 đêm nha chị
    2.rượu cồn là rượu gạo đó chị.rượu trắng đó. glycerin thì mua ở mấy chỗ bán dụng cụ y tế. Cho vào khoảng 4 hoặc 5 thìa cafe nha chị.
    3.Trước khi đi ngủ bổi rồi để 30 phút. sau đó rửa mặt sạch. ngày nào cũng bôi nha chị. Đừng ham ngủ mà quên đó.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi các bác ơi , cho em xin .... e đau bụng quá , chết vì cười mất ... ! giờ mà phải trồng giàn mướp thì khi nào mới đc đẹp :Silly::Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 365 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stracciatela Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    hè hè. Nhỏ này, cười châm biếm hén. Bữa nào ofline nhen cưng! Hun cái chúc mừng năm mới nè! :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Em vẫn từng đợi anh
    Như hoa từng đợi nắng
    • 228 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stracciatela Xem bài viết
    ôi các bác ơi , cho em xin .... e đau bụng quá , chết vì cười mất ... ! giờ mà phải trồng giàn mướp thì khi nào mới đc đẹp :Silly::Silly:
    về quê xin đi chị
    • 232 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtu_minhanh Xem bài viết
    cách mặt đất 60 cm, uốn cong đầu cắt đó cho chúc xuống dưới rồi nhét vào một hũ thủy tinh dung tích khoảng 1,8 lít. Đậy kín miệng hũ để nước mưa hoặc sâu bọ không lọt vào trong. Chôn nửa thân lọ xuống đất. Có thể cắt các dây trên thân cây mướp để lấy nhựa khi mướp đã tàn, hết quả. Trước đó, cần chú ý tưới nhiều nước vào gốc cây để nhựa có thể chảy đầy hũ
    Mình thắc mắc tý. Trong một đêm làm sao cái thân cây mướp ( chắc to khoảng bằng ngón tay út) có thể chạy nhựa ra đủ cái chai có dung tích 1,8l dc nhỉ. Hay là làm nhiều đêm. :Thinking:

Mình muốn bon chen vụ này rồi vì có từng nghe qua cái bài thuốc nhựa mướp ( chỉ có điều ng ta ko nói cho thêm cồn hay rượu) và đắp mặt nạ = mướp nữa. Kiểu này hè phải về quê xem nhà ai có mướp thì đi cắt trộm. :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Fallen; 31/12/2009 vào lúc 03:04 PM.
    Nothing inside
    • 228 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyenthuong Xem bài viết
    Em đã biết cách làm đẹp này từ lâu rồi,đây là công thức làm đẹp của phụ nữ Nhật Bản và rất hiệu nghiệm ,nhưng mà sau khi lấy nhựa mướp xong là để ngoài trời 1 đêm mà, chưa nghe nói là chôn dưới đất.
    Chôn 1 đêm cũng giống như để ngoài trời 1 đêm. chôn xuống mới tránh bị con vật chạy qua làm đổ vỡ hoặc là mưa gió chứ .hiiii vừa post cách bôi bên trên.
    • 180 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

[QUOTE=HoaKien;11030910]Ôi bạn ơi, hay quá. Cách này vừa đơn giản, vừa an toàn cho da lại chả tốn kém mấy. Da mình cũng đẹp sẵn rồi, trắng, mịn, lỗ chân lông cực nhỏ, chả mụn miếc gì (kể cả thức khuya liên tục như 2 tháng gần đây), mỗi tội nhiều nốt ruồi bé li ti và bắt đầu thấy lờ mờ xuất hiện đốm tàn nhang nên đang lo đây. Mình U30 rồi và cũng chả dùng kem kiếc gì cả, thỉnh thoảng mới make up thôi. Mình cũng muốn thử quá, có khi lại hết được tàn nhang cũng nên rooling:

hay quá nhỉ? EM cũng thắc mắc câu hỏi như trên mong chị trả lời giúp em nhé.
    Em hỏi thêm chút nhé: 1 gốc Mướp mà cho đc thành phẩm là 1,8l cơ ạ? t
    :Applause::Thinking:
    • 703 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trời ơi, chổ em cả đống đây nè, mà đang dùng cao bí đao dùng cái này được kg ta, nhiều thứ quá..đang ham hố để đón Tết hìhì
    • 228 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chôn 1 đêm cũng giống như để ngoài trời 1 đêm. chôn xuống mới tránh bị con vật chạy qua làm đổ vỡ hoặc là mưa gió chứ .hiiii vừa post cách bôi bên trên.
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Có ai có nhựa mướp thì ới e 1 tiếng nhé. E mún đặt hàng. Bi giờ có mún trồng 1 giàn mướp cũng hông có đất để trồng. Nhưng làm đẹp thì mún lắm ạ.rooling:
    • 228 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtu_minhanh Xem bài viết
    1. chị lấy túi nilon căng lên trên miệng hũ. buộc sao cho thật căng vào. rồi chị cắm phập đầu dây mướp vào. chị tưới nước cho cây trước đó nhiều vào là nhựa sẽ chảy nhiều. làm sao đầy là được thành phẩm mà. Nhất thiết là phải để qua 1 đêm nha chị
    2.rượu cồn là rượu gạo đó chị.rượu trắng đó. glycerin thì mua ở mấy chỗ bán dụng cụ y tế. Cho vào khoảng 4 hoặc 5 thìa cafe nha chị.
    3.Trước khi đi ngủ bổi rồi để 30 phút. sau đó rửa mặt sạch. ngày nào cũng bôi nha chị. Đừng ham ngủ mà quên đó.
    post cách xài lại sang trang 2
    • 365 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trời ơi, chổ em cả đống đây nè, mà đang dùng cao bí đao dùng cái này được kg ta, nhiều thứ quá..đang ham hố để đón Tết hìhì
    luyenthuong có chia lại cho mình với! cảm ơn luyenthuong nhiều lắm. Mình ở Sài Gòn nhen!
    Em vẫn từng đợi anh
    Như hoa từng đợi nắng