• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 171 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Em nghe nói uống trà Hoa cúc có tác dụng làm đẹp da và đấp mắt bằng trà hoa cúc sẽ giảm túi mỡ mắt, nhưng em không viết ở SG thì mua trà hoa cúc ở đâu? chị nào biết chỉ em với :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 541 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

ở HN tớ thấy siêu thị Fivimark có. Bạn thử tìm tại Siêu thị Fivimark SG xem có ko.
    • 769 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Bạn thử ra phố bán thuốc bắc hỏi xem sao, ngoài HN tớ thấy mọi người hay mua trà bát bảo, la hán ... ở phố thuốc bắc .
    • 119 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ở SG chị ra tiệm thuốc tàu tên Vĩnh Xuân trên đường Nguyễn Trải ấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn muốn mua trà Hoa Cúc thì cứ ghé thăm website: //trangngon.com ở đó có rất nhiều các loại trà cho các mẹ dùng:Battin ey:
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy trà hoa cúc của LanQ có bán tại nhà sác nguyễn văn cừ đó bạn
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaLT Xem bài viết
    ở HN tớ thấy siêu thị Fivimark có. Bạn thử tìm tại Siêu thị Fivimark SG xem có ko.
    Ở HN có Fivimax chứ ở SG có Coopmax thui! Ko biết hệ thống C.M trong đó có ko
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Mà bạn hỏi loại trà cúc nào? Như ngoài HN mình mua loại có cả bông cúc nữa! Có loại ướp hương cúc ko có hoa cúc và loại có hoa cúc. Còn nếu bạn mua trà túi lọc thì cứ vào siêu thị thôi!
    • 862 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

vâng, mình bổ sung có 1 loại mà trà túm tròn thành 1 cục to cỡ đầu ngón chân cái người lớn tẩm hoa cúc, hay hương hoa hồng. k biết là hương liệu ntn, nhưng mà giá bán lẻ ở chợ An Đông là 90.000đ/100gr, còn bán sỉ ở khu ng Hoa thì 700.000đ/kg đó. Cái này thì mình nghe quảng cáo là uống vừa đẹp da trẻ lâu v.v...
    • 166 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kanguru.kanguru Xem bài viết
    Em nghe nói uống trà Hoa cúc có tác dụng làm đẹp da và đấp mắt bằng trà hoa cúc sẽ giảm túi mỡ mắt, nhưng em không viết ở SG thì mua trà hoa cúc ở đâu? chị nào biết chỉ em với :Smiling:
    Trong siêu thụ Maximart cũng có đó mẹ nó. Hôm trc mình mua cho ox 1 hộp, to oạch uống mãi chưa hết.
    • 138 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ở Hà nội thì ở đâu bán trà hoa cúc hả các mẹ :Smiling:
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi strapple Xem bài viết
    Ở Hà nội thì ở đâu bán trà hoa cúc hả các mẹ :Smiling:
    Mình mua luôn ở quán trà mình hay ngồi, 13 Ngô Tất Tố - Hiên trà Trường Xuân! 300k/kg trà hoa cúc có bông cúc. Mình mua có 1 lạng 30k uống nhoè!
    • 438 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Có mẹ nào bán trà hoa cúc của Hàn Quốc không vậy? loại có nguyên bông to, pha nước vào cánh hoa vẫn vàng ươm ah. Lần trước đi Hàn vô tình mua 2 hộp, về uống thích quá mà hết rồi ...chịu vì không mua được nữa. Kiếm mấy loại khác uống thử nhưng đúng là không thích bằng. :Sad:
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nevertofar Xem bài viết
    Ở HN có Fivimax chứ ở SG có Coopmax thui! Ko biết hệ thống C.M trong đó có ko
    Sao SG lại ko có Fivimax ạ??? Em thấy nó trên Phan đăng lưu, đi từ ngã tư phú nhuận xuống khoảng 500m bên tay trái mà, đã từng vào mua mấy lần rồi.
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹmúpmíp Xem bài viết
    Sao SG lại ko có Fivimax ạ??? Em thấy nó trên Phan đăng lưu, đi từ ngã tư phú nhuận xuống khoảng 500m bên tay trái mà, đã từng vào mua mấy lần rồi.
    Thế ạ? Tại mấy bận vào SG em ko zoom thấy nên phát biểu liều hihi. Sorry cả nhà!:Silly:
    • 541 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Các siêu thị , gian hàng giải khát đều có đó ch ị, hoặc cụ thể hơn gian hàng cafe - trà .
    Ăn bằng mắt ^^ : http://my.opera.com/muathang9/
    • 379 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bình thường thì cũng chẳng uống trà mấy toàn uống nước trắng hay nước cam, chanh cho nó lành nhưng mà thấy các mẹ bàn về trà làm đẹp da là thích liền ah. Hôm nào mình cũng đi mua thử xem da dẻ có cải thiện tí nào ko? Mà uống trà có chống được ung thư ko các mẹ nhỉ
    • 649 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình mới tìm được công thức LOẠI BỎ VẾT THÂM, SẸO MỚI DO MỤN sử dụng Bột gỗ đàn hương nhưng không biết Bột gỗ đàn hương bán ở đâu. Có bạn nào biết thì đăng lên nhé.

LOẠI BỎ VẾT THÂM, SẸO MỚI DO MỤN
    Bạn đừng quá lo lắng, khi da mặt có nhiều vết thâm do nặn mụn để lại và sẹo nhỏ, mới hình thành
    Có vài cách rất hiệu quả giúp bạn loại bỏ những vết thâm, vết sẹo trên mặt do mụn trứng cá.
    Dưới đây là các cách để giải quyết vấn đề lo lắng của bạn:
    a) Lấy vài giọt nước cốt chanh trộn với nước cất hoa hồng hoặc nước hoa oải hương tinh khiết.

Chú ý: Không bao giờ được thoa nước cốt chanh nguyên chất trực tiếp lên mặt, vào vết thương hở hoặc bị viêm khớp, da sẽ bị tổn thương nặng hơn.

Sau khi thoa vài phút bạn sẽ có cảm giác da mặt hơi bị ngứa, đó là do da mặt bị trầy xuớc sẽ có hiện tượng đó khi tiếp xúc với acid chanh, bạn đừng lo đó không phải là hiện tượng dị ứng, cảm giác đó sẽ qua đi rất nhanh.

Hoặc nước ép dưa chuột (dưa leo) khi ép để cả vỏ trộn với vài giọt nước cốt chanh thoa lên mặt.
    Chờ 15-20 phút sau dùng hai bàn tay để rửa mặt với nước sạch, tuyệt đối không dùng khăn để rửa mặt.
    Làm như vậy 5 lần một tuần và bạn sẽ rất ngạc nhiên vì sự thay đổi nhanh chóng kỳ lạ làn của da.
    Sau 10 phút bạn dùng bông tẩy trang thấm nước cất hoa hồng hoặc oải hương tinh khiết thoa nhẹ nhàng và đều khắp mặt, hoặc những chỗ bị mụn, vết thâm, sẹo mụn. Không rửa mặt lại.

b) Dùng bột gỗ đàn hương trộn với nước cất hoa hồng hoăc nước cất hoa oải hương, thêm khoảng từ 2-4 giọt nước cốt chanh trộn đều sau đó đắp lên mặt, cổ và để khô tự nhiên. Sau đó rửa mặt bằng nước sạch, rửa mặt bằng tay, không dùng khăn mặt. Làm như vậỵ 4 lần một tuần

Hàng ngày rửa mặt hai lần, chờ 10 phút sau dùng bông tây trang thấm nước cất hoa hồng hoặc nước cất hoa oải hương thoa nhẹ nhàng khắp mặt. bạn sẽ có kết quả tuyệt vời.
    • 75 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em đang đi tìm mua trà bông cúc có hẳn bông cúc còn nguyên ý mà nhập từ trung quốc, mấy tiệm thuốc bắc có bán không các mẹ ơi?
    Không có chữ ký đâu đừng có nhìn
    • 1,250 Bài viết

• 2,549 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi businesswomen Xem bài viết
    Em đang đi tìm mua trà bông cúc có hẳn bông cúc còn nguyên ý mà nhập từ trung quốc, mấy tiệm thuốc bắc có bán không các mẹ ơi?
    Chị ra Hải Thượng Lãn Ông Q5 đi, tiệm thuốc Bắc nào cũng có
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2