• 33 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 587 Trả lời

• 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tình hình là da mình thuộc loại da nhờn, đọc trên wtt thấy các bạn bảo dùng Toner giấm táo rất hiệu quả. Mình cũng đã lượn lờ qua vài chỗ rùi nhưng chẳng thấy đâu, hỏi nhân viên bán hàng thì họ cũng ú ớ chẳng bit đó là cái gì. Bạn nào bít SG cái món này bán ở đâu thì chỉ giúp mình với nhé.TKS nhìu nhìu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,636 Bài viết

• 3,479 Được cảm ơn

Hihi, chào chị. Em là người dưa toner giấm táo vào wtt ạ. Chị co thể mua ở coopmart, citimart, big C và maximax chị nhé. Ở ngay chỗ ban giấm đó ạ
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm
    • 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

sử dụng ntn ạ, nhà e có lọ giấm táo của hàn quốc, cứ apply lên da thôi hay tnao hả các chị, công dụng là j ah
    • 3,636 Bài viết

• 3,479 Được cảm ơn

hic, em ơi ko được apply thẳng lên da nhé, em đọc bài chị viét trong trang 1, có hưỡng dẫn kĩ về giấm táo đó
    http://www.webtretho.com/forum/f69/c...la-6-a-560904/
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 550 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

@Pisu: mình đọc qua công thức của bạn cho toner dấm táo. Bạn cho hỏi là bạn nói đựng trong lọ nhựa (lọ an toàn". Vậy :
    1.mình dùng cái lọ toner nhựa 200ml đã dùng hết có thể đựng được k?
    2.Trước khi đựng hỗn hợp toner dấm táo và nước lavie thì có cần súc sạch lọ toner cũ k?
    3.Bảo quản trong tủ lạnh được 2 tuần, vậy là mình pha dung lượng thế nào hả pisu? Vì 200ml mình dùng đến gần 3 tháng mới hết á
    • 3,636 Bài viết

• 3,479 Được cảm ơn

1.mình dùng cái lọ toner nhựa 200ml đã dùng hết có thể đựng được k?
    dùng được bạn nhé, nhưng nếu co lọ thủy tinh thì tôt hơn
    2.Trước khi đựng hỗn hợp toner dấm táo và nước lavie thì có cần súc sạch lọ toner cũ k?
    Tât nhiên ròi bạn, để kho nữa nhé
    3.Bảo quản trong tủ lạnh được 2 tuần, vậy là mình pha dung lượng thế nào hả pisu? Vì 200ml mình dùng đến gần 3 tháng mới hết á
    Thường thì mình pha khoảng 30ml, để trong cái lọ nước hoa mini mua ở hachi hachi. Còn nếu ko bạn cứ pha nhiều tỉ, rồi khi hêt 2 tuần thì đem xả tóc, hihi, mượt lắm á
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Chị Pisu ơi, nước vối để fa với dấm táo chị mua ở đâu thế chị :Thinking:, em thấy bên nhà dầu mãi mà cứ wên hỏi
    • 550 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Dzậy để mình ra hatchi hatchi rinh hũ thủy tinh về!
    • 430 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

cho mình hỏi toner giấm táo có dùng cho vùng mắt được ko vậy? tại mình tính cho vô chai xịt xịt ,chứ bôi bôi thấy lười
    nếu ko để tủ lạnh mà để ngoài thì được mấy ngày ? Giờ mình đang dùng CBD thì dùng thêm toner giấm táo này được ko ? Dùng trước và sau khi đắp CBD hay phải dùng xa xa ra ?
    • 217 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Em làm toner giấm táo với nước trà xanh nấu, tỉ lệ 2 trà xanh 1 giấm táo, e mua chai xịt giống mấy tiệm làm tóc ý, chai nhỏ thui ở kềm Nghĩa, bỏ vào tủ lạnh cứ nóng là e xịt xịt, xịt xong da mịn hắn, make up ăn lắm
    12 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nt_bd Xem bài viết
    cho mình hỏi toner giấm táo có dùng cho vùng mắt được ko vậy? tại mình tính cho vô chai xịt xịt ,chứ bôi bôi thấy lười
    nếu ko để tủ lạnh mà để ngoài thì được mấy ngày ? Giờ mình đang dùng CBD thì dùng thêm toner giấm táo này được ko ? Dùng trước và sau khi đắp CBD hay phải dùng xa xa ra ?
    Mình lại thấy dấm táo nếu fa loãng thì còn đỡ, chứ fa đặc là mặt như bị châm chít ấy, nên tốt nhất là đừng đụng jì vô fần da mắt hết bạn nhé, chỗ í mỏng manh lắm lắm í :Sigh::Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi osmir; 07/09/2010 vào lúc 04:20 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,636 Bài viết

• 3,479 Được cảm ơn

Chị Pisu ơi, nước vối để fa với dấm táo chị mua ở đâu thế chị , em thấy bên nhà dầu mãi mà cứ wên hỏi
    Em có thể mua ở maximax hoặc citimart em nhé

thanks
    Ko nên xịt vào vùng mắt bạn nhé, nó khác với xịt khoáng. Da mắt rất mỏng. Nếu dùng CBD, bạn dùng ngay sau khi rửa mặt, dể 30 phút rồi bôi CBD
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình muốn hỏi pisu là rửa mặt xong bôi giấm táo thì ra nắng có bị ăn nắng hơn ko?vì dấm táo có axit
    • 3,636 Bài viết

• 3,479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhzhi Xem bài viết
    mình muốn hỏi pisu là rửa mặt xong bôi giấm táo thì ra nắng có bị ăn nắng hơn ko?vì dấm táo có axit
    Dạ ko đâu chị, ra năng chị còn che chắn mà. Trừ khi chị ko che gì thì ko bôi cũng ăn nắng rồi. Vơi lại nồng độ loãng chị ạ, nó chỉ đủ để trung hòa lượng kiềm dư còn lưu trên da chị sau khi chị rửa SRM thui ạ
    • 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chị pisu đã có kết quả kiểm chứng chưa để e siêng dùng tiếp nào hehe, e toàn bứng mấy e mụn đầu đen rồi bôi toner giấm táo vô luôn, mấy ngày sau đã thấy đầu đen sì rồi chứ bình thường phải 2 tuần mới thấy
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    • 3,636 Bài viết

• 3,479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BọXít Xem bài viết
    chị pisu đã có kết quả kiểm chứng chưa để e siêng dùng tiếp nào hehe, e toàn bứng mấy e mụn đầu đen rồi bôi toner giấm táo vô luôn, mấy ngày sau đã thấy đầu đen sì rồi chứ bình thường phải 2 tuần mới thấy
    Cái này là chị chia sẻ kinh nghiệm của bản thân cho cả nhà, còn phải tùy dùng co hợp hay ko nữua chứ em
    • 2,063 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

chị pi, nước või là nước gì :Thinking:, ra siêu thị nó có ghi là nước või hok chị

• 629 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Thêm 1 công dụng của toner giấm táo là giảm in-grown hair và làm trắng under-arm nhé. Nấm đã kiểm nghiệm hehe
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,063 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namrom85 Xem bài viết
    Thêm 1 công dụng của toner giấm táo là giảm in-grown hair và làm trắng under-arm nhé. Nấm đã kiểm nghiệm hehe
    under arm là gì chị nấm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baxa_map; 08/09/2010 vào lúc 12:25 PM.

• 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e thấy bác e xài giấm táo tẩy nốt ruồi, trị nám có vẻ hiệu quả lắm, lúc đầu e tưởng bác đi lazer ở tmv. hỏi mới biết.e bôi giấm táo leên nốt ruồi mới 1 tuần đã bay sạch rồi ạ, ko bị sẹo như mng đi tẩy nốt ruồi đâu nhé
    [FONT="Trebuchet MS"][/FONT]Vương Tiểu Ngọc :RaisedEye it's me... tớ đã trở lại và lợi hại gấp 10 lân:Silly: