Mỹ phẩm - Trang điểm

Tìm một loại son dưỡng môi có màu tốt nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 22 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

E rất sợ môi bị thâm nên dù thích son màu nhưng ít dùng. E vẫn dùng dưỡng môi có màu của Etude, hình như khoảng 99ng hay sao ý, ko bít giờ giá cả thế nào nữa, vì một thỏi xài khoảng 4 tháng mới hết hihi. Nhưng giờ kinh tế đang khá khẩm hơn vì đi làm rồi, ko còn sinh viên "ngèo hiếu học" nữa ^^ nên muốn đổi loại khác tốt hơn. Các chị tư vấn cho e với nha, thanks nhìu ạ ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bản tin khuyến mại tháng 7: Vincom Mega Mall Times City

Noir Việt Nam khuyến mại siêu khủng Noir Việt Nam triển khai các chương trình giảm giá khủng...

• Có mẹ nào dùng kem Elicina chưa ạ???

Các mẹ ơi,em đang định mua kem elicina về dùng thử nghe nói có tác dụng rất tốt trong việc trị thâm...

• Kinh nghiệm dùng kem đặc trị Elicina

Chào các mẹ. Mình được tặng 1 lọ Elicina, nhưng mình đã vào tìm kiếm mà không tìm thấy Topic nào...

• Son dưỡng môi cle de peau - có mẹ nào dùng chưa ạ?

Em làm việc phòng máy lạnh, da thì nhờn mà môi thì luôn trong tình trạng nứt nẻ. Xài vaseline không thấy hết, chẳng biết nên mua hiệu nào để môi không bị khô và không thâm. Em mới vô cửa hàng của Shiseido hỏi mua son dưỡng môi thì được đưa cho son dưỡng của CDP, 780k, tiếc đứt ruột :Crying:. Về...

• Son dưỡng môi

Các mẹ ơi cho mình hỏi kem dưỡng môi có tác dụng gì vậy? (Vì mình thấy da mặt bị lão hoá như nhăn da xệ cơ, LCL to, nám...nên mới cần phải dưỡng chứ da môi lúc nào cũng vậy mừ, môi mà bị lão hoá thì lão nó như thế nào nhỉ? Híc)mình có cần thiết phải dùng dưỡng môi không? Nếu có thì nên dùng loại gì...

• 613 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

hóng hớt học hỏi, hihihi
    • 1,178 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

son dưỡng có màu loại tốt có của benefit

giá e này tầm 500k... mùi hoa hồg hăng hắc

còn rẻ tiền hơn thì có mood lips chỉ 120k thui, em màu xanh lá lên màu hồg nhen

tương tự mood lips có tony lip balm 85k chính hãng

giống e moodlip, màu xanh lá nhưg apply lên hồg nhạt, còn tím thì apply lên hồng đậm hơn

nhưng mình nói thật, theo mình thấy môi thâm hay ko là do gen là chính, môi trường tác động chỉ là % nhỏ mà thôi... cứ apply son dưỡng rồi apply son màu, vừa biến đổi đa dạng theo cách make up, vừa làm mình mới lạ mỗi ngày ... 99% ko thể thâm... còn 1 khi đã thâm ( đa số là bẩm sinh ) thì có xăm màu cũng chỉ đỡ chứ k hết nổi đâu

còn nếu thấy môi tái nhạt thiếu sức sống thì chăm sóc môi 1 tý ( tẩy tế bào chết, bổ sung sắt )... bảo đảm lại hồng hào ngay thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,071 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

em thì môi dưới trộm vía hồng hào ,còn môi trên thì nhợt nhạt thâm xì như...miếng thịt bò trong tô phở í
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

E thì trước giờ ko bít do gen hay chỉ toàn dùng son dưỡng mà môi luôn hồng hào ^^ E cũng thích cách make up son dưỡng rồi đánh son màu nhưng vẫn sợ thâm môi. Nge các chị nói vậy thì e yên tâm phần nào rồi. Sẽ thử hihi
    • 22 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

E ở Sài Gòn có thể mua Benefit ở đâu ạ hix. giúp e với !
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi spidergirl072 Xem bài viết
    E rất sợ môi bị thâm nên dù thích son màu nhưng ít dùng. E vẫn dùng dưỡng môi có màu của Etude, hình như khoảng 99ng hay sao ý, ko bít giờ giá cả thế nào nữa, vì một thỏi xài khoảng 4 tháng mới hết hihi. Nhưng giờ kinh tế đang khá khẩm hơn vì đi làm rồi, ko còn sinh viên "ngèo hiếu học" nữa ^^ nên muốn đổi loại khác tốt hơn. Các chị tư vấn cho e với nha, thanks nhìu ạ ^^
    môi thâm thì có cách mà ^^. nếu bạn mún đánh son màu mà ko bị môi thâm cản trở thì khi bạn trang điểm cả mặt đừng quên phủ lớp kem nền, phấn nền lên cả môi rồi sau đó đánh lớp son màu bạn yêu thích lên trên cùng. khi đó bạn sẽ có màu son gần như tương đương với màu son thực tế nếu trẻ bạn có thể dùng loại son bóng của thuỵ điển, cháu mình nó là sinh viên đánh đẹp mà thấy nó khen mềm môi lắm, giá tầm 200k của oriflame thì phải.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zero_118; 07/06/2010 vào lúc 01:13 AM.
    • 1,508 Bài viết

• 2,897 Được cảm ơn

Son dưỡng có màu thì em mới dùng của Maybelline thui, dưỡng thì em chưa biết vì xài tầm 1 tuần thui,nhưng em thấy màu đẹp với nhìn môi cũng khá mềm, 39k, rất hợp với những ai có ví tiền eo hẹp
    • 1,750 Bài viết

• 1,379 Được cảm ơn

Lip balm của Benefit xài muì nồng lắm ...
    dưỡng cũng ko nhiều, màu đỏ ko tươi và đẹp đâu ...
    Chân mình những lắm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người

( Trích Đắc Nhân Tâm)
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Lip glow Dior đi em.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 098998; 18/08/2010 vào lúc 02:50 PM.
    • 1,197 Bài viết

• 1,412 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jaychoukira Xem bài viết
    nhưng mình nói thật, theo mình thấy môi thâm hay ko là do gen là chính, môi trường tác động chỉ là % nhỏ mà thôi... cứ apply son dưỡng rồi apply son màu, vừa biến đổi đa dạng theo cách make up, vừa làm mình mới lạ mỗi ngày ... 99% ko thể thâm... còn 1 khi đã thâm ( đa số là bẩm sinh ) thì có xăm màu cũng chỉ đỡ chứ k hết nổi đâu

còn nếu thấy môi tái nhạt thiếu sức sống thì chăm sóc môi 1 tý ( tẩy tế bào chết, bổ sung sắt )... bảo đảm lại hồng hào ngay thôi
    bắt gặp em jay ở đây. Cái gì liên quan đến "ĐẸP" là có em ngay:Battin ey:. Lâu ghé nhà Mặc Đẹp nhé, mọi người nhớ em lắm đấy.
    Ôi Ôi, cả Nàng Gốm nữa, hí hí. Qua thăm nhà Mặc Đẹp đeeeeeeeeeeee
    Chỉnh sửa lần cuối bởi polarishue; 18/08/2010 vào lúc 02:54 PM.
    • 758 Bài viết

• 1,944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 098998 Xem bài viết
    Lip glow Dior đi em.
    Cho hình đi bạn, và review chi tiết! Mình đang máu 1 cây Dior!
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieutruc Xem bài viết
    Cho hình đi bạn, và review chi tiết! Mình đang máu 1 cây Dior!
    Mình không có hình, nó là cái Dior Addict Lip Glow, lên môi màu hồng tý xíu. Mình trang điểm nhẹ nhàng bằng MMU, giờ ít dùng son, chỉ dùng cái này thôi.
    • 546 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Em thử dùng Bobbi Brown - Treatment Lip Shine SPF15 coi sao , có nhiều màu , thoa lên nhìn mỏng và đầy môi nữa . Chị xài màu 1 Nectarine, lên môi màu hơi cam nude nhẹ nhàng hơn trong swatch 1 tí (màu ngoài cùng bên trái í ) , chả hiểu tại sao , chắc tại tùy màu môi mỗi người .

Chỉnh sửa lần cuối bởi heo u map map; 18/08/2010 vào lúc 03:26 PM.
    •*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*. ¸.•*´¨`*•.¸¸.•
    ::: (\_(\ …*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*
    *: (=’ :’) :::::QUYẾT TÂM GIẢM CÂN :::::::::
    •.. (,(”)(”)¤…*…*…*…*…*…*…*…*…* …*…*
    ¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨` *•.¸¸.•*´¨`*•.¸

(●´ω`●) Đã giảm cân thành công Ố dè (●´ω`●)
    • 230 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_truc_99 Xem bài viết
    Son dưỡng có màu thì em mới dùng của Maybelline thui, dưỡng thì em chưa biết vì xài tầm 1 tuần thui,nhưng em thấy màu đẹp với nhìn môi cũng khá mềm, 39k, rất hợp với những ai có ví tiền eo hẹp
    Mình cũng vote cho loại này 5/5 luôn, mình xài loại màu hồng dâu cũng 6 tháng rồi, mà vẫn còn nhiều, có lẽ 1 năm chỉ cần 1 cây thôi là đủ :Laughing:. Màu hồng trong khá dễ thương, mùi thơm rất nhẹ, dưỡng tốt, từ lúc xài cái này ko biết khô môi là gì luôn, lại không bị thâm, cũng ko hiểu sao nó có thể rẻ như thế nữa :Sigh:. Hiện tại ngày mình xài loại này, tối dưỡng bằng cao bí đao => môi hồng => vừa đẹp vừa kinh tế.
    ... rồi thì ta cũng bỏ ta ... có không không có chỉ là phù du ...
    ... chúng ta rồi cũng sẽ già ... sẽ lên nóc tủ ngắm con gà khỏa thân ...
    • 123 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkballoon Xem bài viết
    Mình cũng vote cho loại này 5/5 luôn, mình xài loại màu hồng dâu cũng 6 tháng rồi, mà vẫn còn nhiều, có lẽ 1 năm chỉ cần 1 cây thôi là đủ :Laughing:. Màu hồng trong khá dễ thương, mùi thơm rất nhẹ, dưỡng tốt, từ lúc xài cái này ko biết khô môi là gì luôn, lại không bị thâm, cũng ko hiểu sao nó có thể rẻ như thế nữa :Sigh:. Hiện tại ngày mình xài loại này, tối dưỡng bằng cao bí đao => môi hồng => vừa đẹp vừa kinh tế.
    Loại Maybelline này tên là gì hả bạn? Bạn mua ở đâu vậy?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chii_chan; 18/08/2010 vào lúc 09:07 PM.
    • 230 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình ở Bình Dương nên ko chỉ bạn được :Smiling:, cũng dễ tìm thôi, mình nghĩ là các tiệm bán mỹ phẩm hoặc ở chợ đều có, nó trông như vầy
    ... rồi thì ta cũng bỏ ta ... có không không có chỉ là phù du ...
    ... chúng ta rồi cũng sẽ già ... sẽ lên nóc tủ ngắm con gà khỏa thân ...
    • 264 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Labello chanh leo ạ :X
    • 345 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Tình hình là mình đang kiếm loại dưỡng nào có vị ngọt ngọt ngon ngon một tí (vì hay liếm môi, nếm phải loại đắng thì.. >.<)
    Các cao nhân thông thái ai biết vui lòng chỉ dùm mình với!!! :Worried:
    Hoa tình yêu sao có màu đỏ máu?
    Gai đâm nhiều làm tan nát tim nhau...
    • 3,636 Bài viết

• 3,473 Được cảm ơn

EOS vị ngọt bạn nhé, mỗi tội ko màu
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3