Mỹ phẩm - Trang điểm

Tìm Kem Dưỡng Trắng Dành Cho Da Nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 84.8K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 186 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Da mặt mình rất nhờn đang tìm 1 loại kem nào dưỡng trắng dành cho da nhờn mà chưa biết mua loại nào,xem trên mạng thì cứ hoa cả mắt lên vì nhiều thứ quá,vây nên muốn hỏi các mẹ da nhờn đã và đang xài kem dưỡng cho nó thực tế.
    Mẹ nào da nhờn mà xài loại kem dưỡng trắng gì có hiệu quả thì ới lên cho mình cũng như mọi người học hỏi với. Mỹ phẩm Pháp,Nhật Việt Nam v..v gì cũng được miễn là tốt cho da nhờn.Thanks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đang lục tung cả mạng mà chưa biết xài cái gì cho làn da Trâu á!
    • 152 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hic, mình cũng đang quan tâm đây, da mình siêu nhờn, đổ dầu như ụp cái chảo dầu lên mặt, lúc trước da trắng trẻo, dạo này do môi trường làm việc nên đen sạm đi, cũng đang tìm bộ mỹ phẩm dưỡng trắng lại, nhưng ko biết nên dùng loại nào. Đang tăm tia bộ Sekkisei của Kose, đang dồn tiền để tậu em nó, nhưng cũng ko biết có trắng ko
    .
    .
    Ô hay tại sao ta sống chốn này?
    Quay cuồng mãi hoài có gì vui ...

.
    .
    • 95 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng quan tâm ạ, chị nào có kinh nghiệm vụ này thì share đi ạ.
    • 706 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Nếu da nhờn thì ko dùng kem dưỡng trắng, mà dùng tinh chất hoặc nhũ tương dưỡng trắng, loại này sẽ thấm nhanh và ít nhờn, phù hợp với da dầu hơn.
    "Sự phản bội bắt đầu khi mà lẽ ra vợ phải là người đầu tiên mà ta muốn nói một điều gì đó quan trọng thì ta lại "khát khao được nói ngay lập tức với một người phụ nữ khác""
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 367 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mình dùng sekkisei của Kose rồi nè, nói chung cũng tốt nhưng sữa rửa mặt kích ứng da nhiều quá, da mình cũng rất nhờn mà dùng bộ này 2 năm không thấy tiến triển gì mấy, giờ mình đang dùng Shiseido elixer superieur có khá hơn chút nhưng vẫn chưa hoàn toàn hài lòng.
    Ky hoai khong duoc, chan ky roi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

M cũng da nhờn.1 tuần m đắp mặt nạ bạc hà Queen Helene khoảng 3 lần để hạn chế dầu,kết hợp ăn cà chua và dưa chuột để trắng từ bên trong,hi.Kem thì lâu rùi ko dùng vì da nhờn dùng kem mà ko ngồi điều hòa thì thôi rùi.Của đáng tội da cũng trắng sẵn.Nhưng quan trọng là nhìn da mặt m mịn màng,sáng khỏe,ko bóng nhờn là đẹp rùi đúng ko ah?
    • 152 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimkiyo Xem bài viết
    Mình dùng sekkisei của Kose rồi nè, nói chung cũng tốt nhưng sữa rửa mặt kích ứng da nhiều quá, da mình cũng rất nhờn mà dùng bộ này 2 năm không thấy tiến triển gì mấy, giờ mình đang dùng Shiseido elixer superieur có khá hơn chút nhưng vẫn chưa hoàn toàn hài lòng.
    Nàng ơi, nàng dùng bộ đó thấy da có trắng trẻo ra không, hic mình đang định dồn tiền để mua mà nghe nàng cm thấy buồn quá, vì thật sự ko biết dùng gì để cho da trắng nữa bây giờ
    .
    .

.
    .
    • 1,963 Bài viết

• 3,363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memoon_bao Xem bài viết
    Da mặt mình rất nhờn đang tìm 1 loại kem nào dưỡng trắng dành cho da nhờn mà chưa biết mua loại nào,xem trên mạng thì cứ hoa cả mắt lên vì nhiều thứ quá,vây nên muốn hỏi các mẹ da nhờn đã và đang xài kem dưỡng cho nó thực tế.
    Mẹ nào da nhờn mà xài loại kem dưỡng trắng gì có hiệu quả thì ới lên cho mình cũng như mọi người học hỏi với. Mỹ phẩm Pháp,Nhật Việt Nam v..v gì cũng được miễn là tốt cho da nhờn.Thanks
    da nhờn rất khó để làm đồng đều tone da huống chi làm trắng da. Không thể đâu các chị ạ, các chị muốn da sáng láng cần dùng vitamin C cho đúng liều lượng , tẩy da chết, rồi dùng kem dưỡng kiểm soát lượng nhờn vừa làm da mềm mại , vừa tăng đàn hồi da. Còn kem trắng da , muốn trắng mà k nổi mụn thì vừa dùng kem + uống thuốc bên trong, đó là cách duy nhất trước kia em yêu cầu bác sĩ kê làm cho như thế. Nhưng ngưng thuốc , chỉ dùng kem k da lại về tình trạng xin xỉn như ban đầu. Những gì em viết đây bản thân em đả trải qua rồi . Da em ngăm vừa , nên ai da như em k thể trắng dc đâu. chỉ có thể sáng sủa , sạch sẻ theo hướng da sáng nhìn k tối thôi ạ. Vậy nên là nếu nghe mách này mách kia dùng thì sợ mụn các chị ạ vì không phải dùng cái nào cũng hợp , cứ tìm , cứ kiếm , cứ nghe , cứ đồn , mình mãi cứ u mê mong mỏi mà không thể hiểu rằng không thể trắng.
    em có đứa bạn da nhờn cực nhưng cực trắng , mặt k tì vết mụn, tuyệt vời óng ả. Em không biết nó dùng gì nhưng làn da nó dầu mà k mụn quả đúng là tuyệt vời. tuyệt nhiên nó toàn nói k dùng gì nhưng em tin cũng có tác động này nọ, mà cạy miệng k nói.
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    • 367 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiKa. Xem bài viết
    Nàng ơi, nàng dùng bộ đó thấy da có trắng trẻo ra không, hic mình đang định dồn tiền để mua mà nghe nàng cm thấy buồn quá, vì thật sự ko biết dùng gì để cho da trắng nữa bây giờ
    Với mình thì không mặc dù mình đang sống ở Nhật, chắc mình da trâu rồi nhìn mấy em Nhật nuột nà mà ghen tị. Mình khuyên bạn nếu dùng bộ này thì đừng dùng bột rửa mặt của nó, mình còn nguyên 1 chai to đùng phải bỏ này, mà có rẻ đâu cơ chứ. Nói chung da nhờn ko nên dùng kem dưỡng bạn à, chỉ dùng lotion rồi tới tinh dầu dưỡng thôi, vì nó thấm nhanh, mỗi tội quá đắt.
    • 367 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mình da cũng cực nhờn nhưng tuyệt nhiên không có mụn đâu nhé. Đúng là da nhờn thì không đều màu mà trông cứ xỉn xỉn thế nào ý.
    • 152 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cảm ơn nàng nhé! Hức... thế là tiêu tan giấc mơ dưỡng trắng với Kose :Sad:
    .
    .

.
    .
    • 152 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Da mình cực nhờn, nhưng cách đây 3 tháng da mình rất trắng. Lúc đó mình chỉ thoa sữa tươi ngày 2 lần sáng, tối thôi. Một thời gian sau do thay đổi chỗ làm, mình tiếp xúc với ánh nắng cả ngày nên đen sạm đi. Giờ thoa sữa tươi lại thì chỉ thấy da mởn lên dc 1 chút chứ ko trắng trẻo như trước được nữa. Buồn quá!
    .
    .

.
    .
    • 760 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Mình da cũng cực nhờn nhưng tuyệt nhiên không có mụn đâu nhé. Đúng là da nhờn thì không đều màu mà trông cứ xỉn xỉn thế nào ý.
    chị ơi, cho e bí quyết với
    • 1,963 Bài viết

• 3,363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    chị ơi, cho e bí quyết với
    bí quyết là da k có mụn thì k bao giờ có mụn, mà da đã mụn thì mụn. Nó nằm ở nội tiết tố đó chị.
    Sai Gon
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    • 367 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    bí quyết là da k có mụn thì k bao giờ có mụn, mà da đã mụn thì mụn. Nó nằm ở nội tiết tố đó chị.
    Cũng không hẳn đâu bạn ơi, lúc trước mình cũng có mụn ở mặt và nhiều mụn trên trán nhưng từ khi sang đây thì mụn tự khỏi, chắc do dị ứng với môi trường ô nhiễm ở Sài Gòn nên mụn đó.
    Còn bí quyết để không bị mụn đầu đen trên mũi là rửa mặt đúng cách 2 lần liên tiếp
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Da mình cực nhờn, mụn đầu đen trên mũi nhiều, LCL cực to. Chán lắm í. Mình dùng sữa rửa mặt, nước hoa hồng, bôi Cao bí đao, tối bôi kem chống nhăn thường xuyên. Khi nào rửa mặt xong thì thấy da mặt sáng láng, mịn màng nhưng chỉ được khoảng 1-2 hours sau là da mặt lại xỉn xỉn đi vì đổ dầu. Mình cũng đang tìm xem có loại nào dưỡng cho da dầu không?? loại nào kiềm dầu tốt? mẹ nào biết thì mách nhé. Thanks.
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E chưa đến tuổi dùng kem, nhưng lỡ bon chen zô topic này

Hiện tại, e đang lấy dưa chuột ( dưa leo ) xay nhuyễn, với 1 ít sữa tươi, thêm vài giọt nước hoa hồng ( e tham khảo trên mạng đc cái cách này ), có web bày rằng dưa leo với sữa chua.

Sau khi dùng 2 lần, e thấy da mặt mịn hơn, vết thâm do mụn giảm bớt ( mặt e thuộc loại da nhờn như mấy chị đó, nhưng lại ít có mụn, chỉ khi gần đến ngày thì nổi 1 2 cục ), da sáng hơn ( sáng chứ trắng thì chưa thấy ).

E thấy các chị da nhờn, càng dùng kem càng nhờn. Các chị nên uống nước nhiều.
    Da e bi h vẫn nhờn, nhưng ko đến mức khó chịu như các chị. Chỉ có hiện tượng đó ban ngày, còn buổi tối thì cực kì dễ chịu . Và trong người e lúc nào cũng để khăn ướt.
    • 258 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    Cái này chính xác nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: Học cách chung sống hòa bình, êm ái với dàn đồng ca mụn ở lưng và mấy em xinh xinh trên mặt. Thanks em Intercode:Rose::Rose::Rose:, tàu ngầm topic bên kia của em mãi, nhưng bây giờ mới lập nick nên many thanks em ở đây nha :Rose::Rose::Rose:
    • 1,963 Bài viết

• 3,363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyshin2009 Xem bài viết
    E chưa đến tuổi dùng kem, nhưng lỡ bon chen zô topic này

Hiện tại, e đang lấy dưa chuột ( dưa leo ) xay nhuyễn, với 1 ít sữa tươi, thêm vài giọt nước hoa hồng ( e tham khảo trên mạng đc cái cách này ), có web bày rằng dưa leo với sữa chua.

Sau khi dùng 2 lần, e thấy da mặt mịn hơn, vết thâm do mụn giảm bớt ( mặt e thuộc loại da nhờn như mấy chị đó, nhưng lại ít có mụn, chỉ khi gần đến ngày thì nổi 1 2 cục ), da sáng hơn ( sáng chứ trắng thì chưa thấy ).

E thấy các chị da nhờn, càng dùng kem càng nhờn. Các chị nên uống nước nhiều.
    Da e bi h vẫn nhờn, nhưng ko đến mức khó chịu như các chị. Chỉ có hiện tượng đó ban ngày, còn buổi tối thì cực kì dễ chịu . Và trong người e lúc nào cũng để khăn ướt.
    bạn dùng khăn ướt là khăn ướt bán gói phải k? nếu thế thì k nên vì 2 lý do sau :
    - khi lau mặt, mặt ướt càng dễ bắt bụi
    -trong khăn ướt bịch được tẩm toàn thành phần hóa học: chất tạo mùi , paraben (chất bảo quản ) , chất diệt khuẩn...=> không tốt cho da. Nhưng dùng khăn ướt để làm gì hả bạn ?
    => da nhờn thì chỉ kiểm soát nhờn bằng cách dùng 1 số sp thoa bôi bên ngoài chỉ dc 1 2 tiếng thôi. Còn chẳng có cái gì mà làm giảm nhờn mãi mãi được. T là thuộc dòng da siêu nhờn 4/5 , t thấy bình thường có gì đâu mà phải lo lắng, cứ dùng giấy thấm dầu tầm 1 tiếng dặm 1 lần. T dùng loại giấy của Nhật màu xanh dai, bền (k có phấn lấm tấm như loại thường ). giấy của Acnes cũng là 1 giải pháp. 1 ngày t dùng hơn 20 tờ là bình thường.
    Em có ghi em ít mụn thì da em thuộc dạng hỗn hợp chứ chưa phải da nhờn. Hì chị nghĩ thế.
    Sai Gon
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5