Mỹ phẩm - Trang điểm

thương hiệu mỹ phẩm nào tốt mà an toàn cho da

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.73K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với, mùa đông đến rồi, da mặt em khô và căng rát quá, em không biết phải chăm sóc da như thế nào, dùng thương hiệu gì vừa tốt lại vừa an toàn bởi da mặt em nhạy cảm lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 323 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mình mùa đông cũng hay khô da lắm, bôi đủ thứ dưỡng mà vẫn nẻ. Sau này mình chịu khó dùng mật ong bôi lên mặt vào buổi tối, bạn làm vài lần sẽ đỡ ngay.
    Chị gái mình thì dùng sữa ong chúa, mình không chắc về hiệu quả giữ ẩm lắm nhưng làm đẹp da thì tuyệt vời.
    Bạn thử xem.
    Hai con gấu lớn, 1 con gấu nhỏ rooling:rooling:rooling:rooling:

Hạnh phúc làm sao khi được ôm con yêu vào lòng!
    Gấu con NB = 3.3kg
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhưng mua sữa ong chúa ở đâu thì tốt hả chị?
    • 1,329 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meconlatdat Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp em với, mùa đông đến rồi, da mặt em khô và căng rát quá, em không biết phải chăm sóc da như thế nào, dùng thương hiệu gì vừa tốt lại vừa an toàn bởi da mặt em nhạy cảm lắm.
    Theo mình đầu tiên bạn phải mua kem ở những cửa hàng nào mà độ an toàn về chất lượng được đảm bảo. Thứ 2, da mặt bạn khô như vậy bạn nên hỏi người bán kem để được tư vấn, tìm ra loại kem cho da mặt bạn. Ngoài ra bạn nên thử dùng loại kem đó 1 thời gian xem nó có phù hợp với làn da của bạn hay ko. Trước đây da mình cũng khô, mình được tư vấn mua kem dành cho da khô, mình dùng vẫn ko thấy có tác dụng gì hết, sau đó mình đổi kem khác thì ok ngay. Nên mình biết chắc chắn rằng để làm cho da mặt đẹp ko phải là dùng kem của các hãng nổi tiếng mà là tìm loại kem nào thích hợp cho làn da của mình.
    TrinhTrinh
    • 438 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Da nhạy cảm thì bạn cần dùng dòng hàng chuyên cho da nhạy cảm. Hãng mỹ phẩm nổi tiếng nào cũng có dòng sản phẩm riêng cho da nhạy cảm. SSD có D progam, Kao có Curẻl, Kóse có Delicane Purelance ... bạn cần có thể pm cho mình, mình tư vấn cho nhe.:Smiling:
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em chỉ dùng Nivea Soft chính hãng của Đức , với mặt chỉ bôi tối đa là 2 hạt đậu nhỏ, người thì bôi tùy tâm trạng. Da tắm xong bong tróc kinh khủng mà bôi xong cái là ok bước ra đường ko có mốc meo gì cả
    • 383 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Gấu Xem bài viết
    Mình mùa đông cũng hay khô da lắm, bôi đủ thứ dưỡng mà vẫn nẻ. Sau này mình chịu khó dùng mật ong bôi lên mặt vào buổi tối, bạn làm vài lần sẽ đỡ ngay.
    Chị gái mình thì dùng sữa ong chúa, mình không chắc về hiệu quả giữ ẩm lắm nhưng làm đẹp da thì tuyệt vời.
    Bạn thử xem.

chị ơi , chị mua sữa ong chúa ở đâu đấy ạ ?:LoveStruc:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mua sữa dưỡng ẩm da của Âmwy đi bạn, ok lắm đó
    • 445 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Các bạn cẩn thận khi dùng mật ong bôi lên da mặt nhé, phải test trước đi! Mình quen chị bạn ở cơ quan phải đi viện vì bị bỏng da do sử dụng mật ong xoa lên mặt, rồi để qua đêm.
    Đời người là một chuyến đi, và chuyến đi ấy vui vẻ hay buồn chán là tùy thuộc vào bạn và người bạn đồng hành !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Bạn thử dùng kem dưỡng ẩm cho da hỗn hợp khuynh hướng dầu của hãng Avene (Pháp) xem sao. Mình thấy rất ổn vì nó làm da mềm mịn mà ko để lại lượng kem thừa, bôi xong thấm ngay vào da, có thể thay lót trang điểm. Nếu dùng thường xuyên thì da được cải thiện khá nhiều.
    Bạn có thể tìm hiểu về sản phẩm này trên trang duocmypham.com
    • 194 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình đã xài qua nhiều loại mỹ phẩm dưỡng da cá nhân mình thấy ko có loại nào an toàn, lành tính, ko kén da (ko gây dị ứng) như Lancome:LoveStruc:. Nếu da bạn khô thì bạn thử xài Lancome Hydra Zen Nuit xem, loại này là dòng dưỡng ẩm, thích hợp cho những bạn gái trẻ. Nếu lớn hơn 30 bạn có thể xài Lancome Premordiale thử xem. Nhược điểm là giá thành khá đắt nhưng xứng đáng đồng tiên bát gạo lắm bạn ạ, xài hơn 6 tháng mới hết, tốn khoảng 1.3-1.4trd.
    • 796 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Gấu Xem bài viết
    Bạn thử xem.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEJJ Xem bài viết
    Các bạn cẩn thận khi dùng mật ong bôi lên da mặt nhé, phải test trước đi! Mình quen chị bạn ở cơ quan phải đi viện vì bị bỏng da do sử dụng mật ong xoa lên mặt, rồi để qua đêm.
    me nay noi dung day! minh da cung rat nhay cam, cung tung bon chen nghe moi nguoi noi rua mat bang mat ong da sach va sang nen lam theo. may ngay dau thi sach that, sau gan 1 tuan thi da minh bi lot nham nho 2 ben ma (hoi ra moi biet mat ong co tinh nong, ngu ghe!):Crying:kinh khung that! lam minh phai duong da den gan thang lan. cach den gia! :Talktothe
    gio minh dang dung bo my pham cham soc da cua My, TEPOMA, chiet xuat tu thien nhien, gan nhu kg co mui thom, thay thich lam, gia cung mem hon may hang noi tieng dinh dam.
    xin loi moi nguoi vi kg go TV duoc ah! :Sigh:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể tham khảo các sản phẩm ở web http://mypham360.vn/ sản phẩm này được nhập khẩu từ Hàn Quốc nên rất tốt.Hi vọng bạn sẽ tìm được sản phẩm ưng ý chúc bbanj luôn tươi trẻ...Hãy ủng hộ cho web http://mypham360.vn/ bạn nhé Tks
    • 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy da bị khô chỉ có dùng nha đam đắp giữ ẩm tốt nhất chị ạ.
    • 140 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaBy_06 Xem bài viết
    Em thấy da bị khô chỉ có dùng nha đam đắp giữ ẩm tốt nhất chị ạ.
    Mình cũng nghĩ giống bạn Baby. Đắp mặt nạ sữa chua, cà rốt hay nha đam đều dưỡng ẩm tốt. Trong tuần bạn đem theo chai xịt khóang để giữ ẩm cũng đc.

Có 1 lần mình xem trên youtube có 1 chị make-up artist đưa ra thử thách các subscribers là 1 tuần rửa mặt chỉ bằng mật ong và dầu olive. Mình cũng hứng khởi làm thử và thấy có kết quả, da đc làm ẩm và mềm nữa nhưng...lên mụn. Mình dùng bông tẩy trang lau đi thì thấy còn bẩn. Về sau, mình dùng Centaphil + mật ong + dầu massage rửa mặt

Chủ top thử xem: 1 chút sữa rửa mặt + mật ong + 1-2 giọt olive (mua extra virgin olive ở siêu thị đó) xem cải thiện đc hem
    • 618 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Nếu da khô thì bạn có thể dùng shea butter, dùng xong da mềm mịn ngay, nhưng dùng lượng ít thui không nhiều quá mặt lại nổi mụn đó.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mẹ conlatdat, mùa đông mình cũng hay bị giống bạn lắm, giờ thì mình đỡ nhiều rồi. Vấn đề là thiếu độ ẩm trầm trọng, bạn có thường xuyên uống nước không? và chăm sóc kỹ lưỡng không? Mình biết có hãng mỹ phẩm Dibi Milano tốt lắm, hãng mỹ phẩm này là thương hiệu số 1 Italy đấy, bạn cứ vào google gõ mỹ phẩm của Italy là thay ngay, minh dung thay hieu qua ro ret, gio minh cung dang dung, hihihi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình phải soi da xong lựa chọn sản phẩm mới được bạn ạ

Như vậy yên tâm hơn và tốt hơn cho da mình