Mỹ phẩm - Trang điểm

Thuốc sữa ong chúa Nutrition Depot 63 và 63.1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 72.8K Lượt đọc
  • 298 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ , e mún hỏi các mẹ là có ai đã dùng qua thuốc sữa ong chúc này chưa ạh . Nghe wảng cáo thấy tốt quá , e đang bị mụn cỡ 2-3 năm rùi ý , chán quá . Dùng đủ thuốc , thấy cái này làm đẹp da tốt . Em xin thử ý kiến của các mẹ xem sao .

http://www.suaongchua.com/index.php?...&productId=105
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 288 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình uống sữa ong chua nguyên chất cơ vì bác mình làm ở công ty ong TW, 120k / 1lọ, phải để ngăn đá, ko phải là sữa của ong chúa mà là thức ăn của ong chúa thì phải, mỗi ngày ăn 1ít trộn lẫn với mật ong, tối thì lấy 1 ít ra bôi mặt như bôi lòng trắng trứng gà ý, da mặt căng lắm nhưgn lúc rửa đi nhanh vàko tanh như trứng gà, mình còn trộn lẫn cả sữa ong chua và mật ong với nghệ cho ông xã uống vì bị đau dạ dày và còn tốt cho xxx nữa đấy
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungbinh2801 Xem bài viết
    Mình uống sữa ong chua nguyên chất cơ vì bác mình làm ở công ty ong TW, 120k / 1lọ, phải để ngăn đá, ko phải là sữa của ong chúa mà là thức ăn của ong chúa thì phải, mỗi ngày ăn 1ít trộn lẫn với mật ong, tối thì lấy 1 ít ra bôi mặt như bôi lòng trắng trứng gà ý, da mặt căng lắm nhưgn lúc rửa đi nhanh vàko tanh như trứng gà, mình còn trộn lẫn cả sữa ong chua và mật ong với nghệ cho ông xã uống vì bị đau dạ dày và còn tốt cho xxx nữa đấy
    em bị mụn + mẹ bị nám dùng sữa ong chúa nguyên chất có trị tốt ko ss ?
    • 1,173 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Cái này có phải Nguyễn Cao Kỳ Duyên quảng cáo phải không các mẹ
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungbinh2801 Xem bài viết
    cai sua ong chua nay mua o dau vay me no ? 120k duoc bao nhieu ml hen ?
    • 134 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đang dùng Royal Jelly (sữa ong chúa) của Mỹ sx, thấy tác dụng tốt lắm. Có chị bạn sống ở Singapore thỉnh thoảng gửi cho 1 thùng 24 chai xài thoải mái luôn. 1 Lọ có 100 viên, uống có 1 ngày 1 viên thôi, sau khi hết 1 lọ, hết luôn cả mụn mà tàn nhang cũng nhạt bớt hẳn.
    Mình đang đi công tác ở HK, đi ngang qua tiệm bán thuốc ghé vào coi, thấy giá bán là 500HKD (khoảng 1.1tr tiền Việt) mà chị bạn mua về cũng chỉ có giá 800k (mới tăng giá)!
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước đây em củng được ông xã mua mang về cho dùng, sau một thời gian thì da em đẹp ra, em cho mẹ và mấy người gần nhà dùng, thấy da họ căng mịn và hết nám. có rất nhiều loại của nhiều công ty sản xuất khác nhau, với nhiều giá thành.Nhưng em uống loại 63 và 63.1 của ct Nutrition Depot, của chị Kỳ Duyên giới thiệu. Đúng là hiệu quả lắm. thế là em kêu anh ấy mang về, để cùng san sẻ với chị em nào có nhu cầu. ( Không có người nhà ở nước ngoài)
    Hôm bửa em có đem công dụng của nó vô đây giới thiệu, nhưng bài em bị delette , vì trong đây không được quãng cáo, mà chỉ có thể giới thiệu.
    Nói tóm lại thuốc này rất hiệu quả, nhưng củng tuỳ vào cơ thể từng người, có người uống 1 h là đẹp ra, nhưng có người uống từ 2h trở lên, hộp này 60v dùng được 2 tháng. yahooaonhuloan@yahoo.com
    • 3,573 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Em thì chả tin, sx ở US thật nhưng mà chỉ người Việt dùng, người Mỹ chả ai dại mà dùng
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy là bạn sai rồi em qua đó thì thấy người Mỹ họ vẫn dùng đó thôi. Nhưng họ không có thời gian vô đây, để ý kiến như chị em mình đâu.Thì đúng thật, chỉ những ai tin thì mới uống thử thôi, có thế thì mới biết hiệu quả của nó chứ.
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cogaixauxi85 Xem bài viết
    trước đây em củng được ông xã mua mang về cho dùng, sau một thời gian thì da em đẹp ra, em cho mẹ và mấy người gần nhà dùng, thấy da họ căng mịn và hết nám. có rất nhiều loại của nhiều công ty sản xuất khác nhau, với nhiều giá thành.Nhưng em uống loại 63 và 63.1 của ct Nutrition Depot, của chị Kỳ Duyên giới thiệu. Đúng là hiệu quả lắm. thế là em kêu anh ấy mang về, để cùng san sẻ với chị em nào có nhu cầu. ( Không có người nhà ở nước ngoài)
    Hôm bửa em có đem công dụng của nó vô đây giới thiệu, nhưng bài em bị delette , vì trong đây không được quãng cáo, mà chỉ có thể giới thiệu.
    Nói tóm lại thuốc này rất hiệu quả, nhưng củng tuỳ vào cơ thể từng người, có người uống 1 h là đẹp ra, nhưng có người uống từ 2h trở lên, hộp này 60v dùng được 2 tháng. yahooaonhuloan@yahoo.com
    mẹ nó ơi, thế ngoài tác dụng đẹp da ra thì sữa ong chúa ý có tác dụng gì nữa ko??? Bà dì mình cũng dùng loại mẹ nó đang dùng, thấy nói là đẹp da và giảm stress. Dì mình mới dùng có 2 lọ hay sao ý, thấy da dì cũng đỡ nám, dì mình khen là uống sữa ong chúa này thấy ngủ ngon và lúc dậy thấy tỉnh táo lắm.

Thế loại sữa ong chúa này dùng cho người từ bao nhiêu tuổi đến bao nhiêu tuổi???

Và ngoài tác dụng đẹp da ra thì còn có tác dụng gì nữa ko hả mẹ nó.

Mong trả lời của mẹ nó lắm vì mình cũng định mua cho mẹ mình dùng.
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cogaixauxi85 Xem bài viết
    vậy là bạn sai rồi em qua đó thì thấy người Mỹ họ vẫn dùng đó thôi. Nhưng họ không có thời gian vô đây, để ý kiến như chị em mình đâu.Thì đúng thật, chỉ những ai tin thì mới uống thử thôi, có thế thì mới biết hiệu quả của nó chứ.
    Mình thấy sữa ong chúa này người Việt mình dùng nhiều chứ chưa nghe mấy người bản xứ có dùng. Mấy chị em VN mình bên này một đồn 10, 10 đồn trăm nên thấy nhiều người dùng lắm.
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thì không biết bên nước ngoài người ta có dùng nhiều hay không, và điều đấy đối với em thực sự cũng ko quan trọng. Còn công dụng của Sữa ong chúa nói chung thì có điểm chính như sau: Tăng vấn đề sinh lý, giảm stress, mệt mỏi, làm đẹp da tóc, rất tốt cho người mới ốm dậy,..(những công dụng này đã được khoa học chứng minh ->search google là ra). Tuy nhiên, em thấy không có gì là tốt cho tất cả mọi người cả, quan trọng là hợp hay không nữa cơ. Và cũng ko phải sữa ong chúa nào cũng giống sữa ong chúa nào, tốt hay không cũng phụ thuộc vào nguồn nguyên liệu có đảm bảo là chất lượng tốt hay không (giống như mật ong cũng có mật ong rừng, mật ong pha, mật ong nuôi vậy). Em thì dùng sữa ong chúa cũng hơn 1n rồi, hàng nhập khẩu của New Zealand, e mua của MebeMai bên , chưa dùng các loại khác nên e ko thể so sánh được. Nhưng em thấy dùng loại này tốt, hợp với em, da em da dầu nên nhiều mụn nhưng uống 1 thời gian thì cũng đỡ mụn (chỉ đỡ thôi chứ đừng hy vọng là hết ạ), đặc biệt vấn đề sinh lý cải thiện khá tốt (em bị khô sau khi sinh), nên em định uống loại này lâu dài.:Silly:
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lisangoan Xem bài viết
    mẹ nó ơi, thế ngoài tác dụng đẹp da ra thì sữa ong chúa ý có tác dụng gì nữa ko??? Bà dì mình cũng dùng loại mẹ nó đang dùng, thấy nói là đẹp da và giảm stress. Dì mình mới dùng có 2 lọ hay sao ý, thấy da dì cũng đỡ nám, dì mình khen là uống sữa ong chúa này thấy ngủ ngon và lúc dậy thấy tỉnh táo lắm.

Thế loại sữa ong chúa này dùng cho người từ bao nhiêu tuổi đến bao nhiêu tuổi???

Và ngoài tác dụng đẹp da ra thì còn có tác dụng gì nữa ko hả mẹ nó.

Mong trả lời của mẹ nó lắm vì mình cũng định mua cho mẹ mình dùng.
    để em trả lời từng câu hỏi của mẹ nó nhé.

1/ngoài tác dụng đẹp da thì sữa ong chúa còn có những tác dụng này nữa nè.:
    Giúp bảo vệ sức khỏe, chống sự già nua, nâng cao tuổi thọ.
    •Giúp sửa chữa những tế bào da bị tổn thương do hóa chất, tia xạ, tia cực tím gây ra.
    •Sữa Ong Chúa chứa chất kháng sinh tự nhiên (anti-bacterial) giúp da chống mụn, tiêu mụn, chống viêm da.
    •Giúp da chống lão hóa, nám, sạm do tác động của môi trường và nhất là do thay đổi nội tiết tố ở phụ nữ (trong thời kỳ mãn kinh), vì Sữa Ong Chúa làm thay đổi tận gốc của nguyên nhân gây nám da, sạm da, giúp da dần dần trở nên trắng hồng, căng mịn.
    •Giúp an thần, ngủ ngon, ngủ yên giấc, phòng chống mất ngủ.
    •Giúp trị bệnh cao máu, cao huyết áp, mỡ trong máu, tiểu đường, viêm gan A,B,C,D và các bệnh về gan.
    •Giúp trị các trường hợp nhiễm trùng do vi khuẩn, nhiễm trùng đường tiểu, làm lành vết thương.
    •Giúp phát triển tốt thể lực, trí tuệ minh mẫn, tăng cường nhãn lực, làm sáng mắt.
    •Giúp phục hồi khả năng tình dục ở cả hai giới, ổn định sự rối loạn kích thích tố sinh lý, liệt dương ở phái nam, hiếm muộn, vô sinh.
    •Giúp các trường hợp suy dinh dưỡng, tinh thần mệt mỏi, cơ thể suy nhược, sức khỏe kiệt quệ do lao tâm, lao lực quá sức.
    •Giúp trị bệnh âu lo, phiền muộn, kích động, nhờ đó trị được bệnh già trước tuổi vì chứng mất ngủ.
    •Giúp cân bằng kích thích tố, nhất là ở phụ nữ trong thời kỳ mãn kinh.
    •Giúp các trường hợp chậm phát triển ở trẻ em.
    •Giúp cân bằng trọng lượng, phòng chống rụng tóc, bổ xương.
    •Ngừa tai biến mạch máu, sơ cứng tim mạch.
    •Giúp trị các bệnh viêm đường ruột, đau bao tử nhờ sự hiện diện của Pantothenic.
    •Giúp phòng trị bệnh hen, suyễn, phong thấp, viêm khớp.
    •Tăng cường hệ thống miễn nhiễm nên rất công hiệu trong việc trị bệnh Eczema, viêm thần kinh ngoại biên, viêm da, lở loét, ghẻ chốc, vẩy nến. giúp đề phòng bệnh ung thư và các bệnh nan y khác .Giúp trị bệnh Parkinson’s, giảm thiểu sự run rảy co giật. Chống lại sự hoành hành của bệnh ung bướu nhờ chứa 10-HDA
    2/Những hiệu quả mà Dì của mẹ nó uống vào và cho ý kiến là hoàn toàn đúng sự thật đó: Ngủ rất ngon và thức dậy cảm thấy khoẻ không mệt mỏi như các loại thuốc tây y.
    và hoàn toàn không có chất gọi là thuốc ngủ,như mọi người vẫn nói, thuốc này là do bác sĩ US điều chế. chứ không phải BS Việt Nam nhé. loại Sperskin của Phạm Hoàng Trung em củng dùng qua rồi. Nhưng giờ thì dùng royal jelly 63&63.1 của Nutrition depot. Thì mẹ nó cứ thử so sánh 1h này có 60v mà 32-36$, còn các loại khác 1h có 100v nhưng giá rẻ hơn, thì chất lượng thế nào? có Chi nói loại này mắc quá, chị ấy mua 1h 60v mà chỉ có mấy chục ngàn, chị thử nghỉ xem, phấn hoa là chất bả của tổ ong mà ho còn bán 150ngàn 1kg. vậy 1viên thuốc chứa 1500mg S.O.C nguyên chất thì có giá như vầy củng phải, mà quan trọng là nó hoàn toàn hiệu quả như công dụng của nhà sản xuất đưa ra.
    3/ buoc vao tuoi day thi co the thay doi thi dung duoc loai nay, vi may dua em trong nha mat noi day mun la em cho dung,va het han luon.
    nghia la muoi may tuoi cho den may chuc tuoi la dung duoc roi Chi a
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH1; 15/12/2008 vào lúc 07:59 AM. Lý do: Xóa phần vi phạm.
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em ơi, chị nghe nói người bị huyết áp thấp ko uống được sữa ong chúa, có đúng ko?
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

chà chà, nói tóm lại là sữa ong chúa tốt cho phụ nữ, tốt và bổ đủ mọi mặt :Thinking:. Mà sao mẹ nó mua được rẻ thế nhỉ??? 36$ của mẹ nó là USD đúng ko??? Bên này dì mình mua một hộp cũng 60v của Mỹ mà những 68 AU$ cơ
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lisangoan Xem bài viết
    chà chà, nói tóm lại là sữa ong chúa tốt cho phụ nữ, tốt và bổ đủ mọi mặt :Thinking:. Mà sao mẹ nó mua được rẻ thế nhỉ??? 36$ của mẹ nó là USD đúng ko??? Bên này dì mình mua một hộp cũng 60v của Mỹ mà những 68 AU$ cơ
    chị ơi: 1h cộng thêm 5$ tiền ship nữa. Vì ông xã em quen đại lý mà, nên nó bán rẻ thui.
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nếu chị em nào có nhu cầu về sữa ong chúa 63 thì lên google mà seach, em vừa lên đó và tìm thấy chổ mua rồi. Chúc tất cả chị em mình, sẻ có 1 làn da như ý muốn, bằng nhiều phương pháp chăm sóc khác nhau.
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Nghe nói sữa ong chúa này do Nguyễn Cao Kỳ Duyên quảng cáo thì phải. Nhưng công ty Nutrition Depot này hình như cũng của người Việt phải không cogaixauxi85?
    Cảm ơn bạn!
    • 1,342 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen Xem bài viết
    Nếu chị em nào có nhu cầu về sữa ong chúa 63 thì lên google mà seach, em vừa lên đó và tìm thấy chổ mua rồi. Chúc tất cả chị em mình, sẻ có 1 làn da như ý muốn, bằng nhiều phương pháp chăm sóc khác nhau.
    Chị ơi mua chỗ nào, share đại chỉ cho em với. Thks chị.
    • 583 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Cái loại này uống như nào nhi? Có tác dụng gì không các mẹ? Mình được người bạn gửi từ Mỹ về cho 1 lọ 63.1. Không biết có nên uống không nhỉ? Mặt mình dạo này có vài vết nâu nho nhỏ.