Mỹ phẩm - Trang điểm

Tắm trắng da bằng thuốc bắc- mẹ nào đã dùng cho xin tý kinh nghiệm!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 44K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 291 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trời sinh ra cho em làn da không được đẹp lắm nên ra đường nhìn thấy mẹ nào có làn da trắng mịn là em thích được như vậy em. Em nhờ bác gúc gờ thấy có tắm thuốc bắc làm da trắng mịn. Không biết có mẹ nào dùng chưa cho em vài lời khuyên với ạ. Em thấy có mẹ nào trên *** bán thuốc bắc và có ai đó bán thuốc tắm trắng thảo dược MEKIKO của nhật bản. Không biết loại nào tốt?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 578 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

thật ra thì cái nào tắm trắng cũng chung nguyên tác là tẩy tế bào chết trêb da rồi thoa kem dưỡng trắng lên. cái nào càng trắng nhanh thì càng tẩy nhiều chị ah. chị có biết thành phần lớn nhất trong các lại tắm trắng chính là oxy trợ nhuộm ko? nó là thuốc tẩy đó chị, thật sự là e đã từng làm trong chỗ sản xuất MEKIKO nên pit, hàng vn đó ko phải nhật đâu chị.
    có cách trắng hiệu quả mà e đã xài nè: 1-tắm tẩy tế bào chết bằng muối spa
    2- tắm toàn thân bằng nước khóm (dứa) ép
    3- tắm lại bằng sữa tươi ko đường
    4- dưỡng da bằng kem hoặc lotion dưỡng trắng ( có thể dùng hazeline+kem Qianli hoặc kem sâm lulan jina trộn cùng, đừng mua kem trộn sẵn chị nhé)
    5- chống nắng triệt để khi ra ngoài
    mỗi tuần chị làm một lần 5 bước trên, sau 1 tháng sẽ thấy kết quả.
    chúc chị mau đẹp nhe!
    • 291 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nypha Xem bài viết
    thật ra thì cái nào tắm trắng cũng chung nguyên tác là tẩy tế bào chết trêb da rồi thoa kem dưỡng trắng lên. cái nào càng trắng nhanh thì càng tẩy nhiều chị ah. chị có biết thành phần lớn nhất trong các lại tắm trắng chính là oxy trợ nhuộm ko? nó là thuốc tẩy đó chị, thật sự là e đã từng làm trong chỗ sản xuất MEKIKO nên pit, hàng vn đó ko phải nhật đâu chị.
    4- dưỡng da bằng kem hoặc lotion dưỡng trắng ( có thể dùng hazeline+kem Qianli hoặc kem sâm lulan jina trộn cùng, đừng mua kem trộn sẵn chị nhé)
    chúc chị mau đẹp nhe!
    Em ơi, sau khi tắm bằng sữa tươi không đường có được tắm lại bằng xà phòng không? chị nghĩ là có chứ nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cun_cung_1982; 16/06/2011 vào lúc 08:21 AM.
    • 578 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

dạ e thì chỉ tắm lại bằng nước sạch thôi, e nghĩ tắm xà phòng thì trôi mất dưỡng chất có trong sữa rồi, hôm sau thì tắm vẫn bình thường. nhưng e cũng siêng tắm sữa lắm vì tắm xong da mềm mại thích lắm, có điều axa e ko thích mùi nên chỉ tắm sữa buổi sáng thui!
    chị nhớ là sau khi thấy da sáng ra thì bớt lượng nước khóm nhé, vì nó cũng là một dạng tẩy nhẹ, còn tắm muối và sữa thì nên duy trì thường xuyên.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nhỏ bạn mình ham rẻ tự mua 1 gói thuốc bắc (của Tàu) về tự tắm, sau đó phải đi da liễu chữa vì viêm da. Nói chung mình ủng hộ làm đẹp nhưng mình phản đối việc mọi người tự tắm trắng bằng thuốc ko rõ nguồn gốc. Hoặc đi tắm trắng bằng các thứ thuốc tẩy trắng có hại. Nếu đi spa tắm trắng bằng thảo dược thì ok. Nó ko nhanh tức thời nhưng an toàn cho sức khỏe hơn.
    Cứ mùa hè mình hay tranh thủ ra Hà Nội công tác rồi đi tắm trắng ngoài đó luôn. Mình làm ở Rose spa - Hoàng Quốc Việt. Like tay nghề của chị Quyên, chị này từng làm ở Thu Cúc 6 năm rồi mới ra mở tiệm riêng. Ngoài Hà Nội thì Thu Cúc có tiếng hen?

Tắm trắng bằng thảo dược họ dưỡng thể cho mình toàn thảo dược thôi ah: cam nghệ, mật óc, đc ủ bằng sữa nữa. Nói chung là like lắm! Địa chỉ Rose Spa là: Số 39, ngõ 106 Hoàng Quốc Việt
    ĐT: 0985 534 157 (chị Quyên)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minhanhtn nói chuẩn đấy.mình cũng đã đến đó điều trì mụn thấy hiệu quả lắm.còn tắm trắng thì mình k biết.nhưng thấy mấy chị em đi tắm ở đó lúc đang chờ khách thấy nói hiệu quả mà lại an toàn.nhìn thấy cũng thấy thích.lại được cái chị chủ ở đấy làm việc rất nhiệt tình
    • 429 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

em lót dép ngồi hóng với ạ,hồi đó em đi tiếp thị kem chống nắng Biore, đứng ở hàng mỹ phẩm ngoài chợ, cho em hỏi ngoài hàng mỹ phẩm ta nói " cho em 1 gói tắm trắng thuốc bắc đi chị" mà em không biết nó là loại nào hết ạ,có an toàn không? hix
    • 284 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nypha Xem bài viết
    chúc chị mau đẹp nhe!
    cám ơn chị, đúng lúc em đang quan tâm vấn đề này , để em ngâm cứu kĩ hơn xem có kết quả ko ạ
    • 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

mekiko thuộc lắm tắm trắng thuốc bắc nên là loại tắm trắng gần như nhẹ nhất, e thấy phải trộn cùng oxy 9% thì mới trắng chứ dùng k thì chỉ là tắm dưỡng thôi chứ k sáng da thêm so với các tắm trắng k, nhưng tắm loại này thì khá an toàn k vàng lông k ngứa
    • 209 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

hihi.e dân nhà trắng nên xí xớn comment tí
    tắm trắng ở đa số các spa hiện nay đều dùng kem tắm trắng chỉ là dạng dưỡng như Mekiko, clarin , nakashima là nhẹ ,ko vàng lông,ko ngứa.
    còn loại tẩy mạnh mới là loại có pah oxy (trợ), tẩy mạnh gây ngưa, vàng lông(chỉ dùng cho da mới tắm và da khỏe)
    Tất nhiên là các kem tắm này ko tốt nhưng c chủ top có thể xài vài lần để tẩy lớp da chết cố hữu ở trên da, để tạo đk cho bước dưỡng như ss nypha viết hoặc đơn giản có thể xài cam, cà chua thay cho nước dứa vì mất công ép, xay.
    Nhưng để trắng đc thì quan trọng là kem bôi để duy trì da.nếu ss thích an toàn thì có thể xài lotion hazelin+ kem nén hazelin trộn chung xài.tác dụng chậm,
    còn mún hiẻu quả hơn thì xài kem trộn(nhưng ss nên tự mua nguyên liệu về trộn cho yên tâm.cũng ko trắng nhanh như nhìu ng dồn đại nha. mất từ >4 tháng-> 1 năm mới trắng hẳn đc,(giành cho ai có máu liều và kiên trì. bôi ngày hai lần mà quanh năm huhu)Khỏi cần TMV chi hết vì nhà e làm ngành này nên e bít mờ.hị hị
    Còn nếu mún da sáng sáng xíu thôi thì ss cứ bột đậu đỏ, cam, cà chua , lotion dưỡng trắng vazelin ss thi hàng giùm e là sáng sủa nhìu chỉ ko trắng bóc thôi
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em nghe nói có loại Star Mask của Ý (k biết có thật k nữa) , ai pik thì tư vấn cho e nhá
    • 194 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em thì thấy quick and safe xài đc đó chị ^ ^!!! em xài cái đó thấy cũng ok và kèm kem trộn... da trắng sau gần 2 tháng như ko trắng bóc , nhìn sáng thui!! giờ em đổi wa ct khác có én xài mà da bị xỉn màu rùi !! hixxx , em đang ngưng dùng dưỡng sáng lại rùi đổi wa ct khác >"<!!! chị nào bít ct nào an toàn mà làm sáng da chỉ em với ạ... nhìn da em xỉn màu xấu wa' đi ...huhu
    • 1 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hôm qua vừa mới đi tắm trắng ở TMV của Ngọc Trinh . Lúc vào spa tôi thấy lạ là Thứ bảy mà sao ko có 1 người khách . Thật sự khi lựa chọn spa này vì tin tưởng Ngọc Trinh là người nổi tiếng sẽ uy tín . Nhưng tôi đã bị lừa hoàn toàn. Khi vào spa được tư vấn là tắm bằng thuốc bắc với giá 1,5 triệu , hoàn toàn bằng thảo dược , sau đó cho tôi làm thử 1 chút lên tay để xem kết quả. sau 5' nó rửa tay cho tôi thì thấy trắng ra, sau đó tôi theo nó lên tầng 3, nó bắt tôi " ĐỨNG " để tắm trắng; nó xoa 1 lớp gì sệt sệt màu trắng lên người rồi xoa xoa trong vòng 15 phút , sau đó tắm lại bằng nước lạnh . VẬY LÀ XONG RỒI ĐÓ EM : nó nói . Tôi bất ngờ hoàn toàn , lúc đó mới biết mình bị lừa , thật ra chất nó xoa lên cho tôi chỉ là thuốc tẩy trắng và bịch thuốc bắc rẻ tiền mấy chục nghìn mà thôi . Tôi dành dụm tiền để đi làm vậy mà bị nó lừa vậy tôi thấy buồn lắm , mất tiền là 1 phần nhưng chỉ sợ ảnh hưởng đến sức khỏe mà thôi. tại sao Ngọc Trinh lại thất đức như vậy chứ, chị có tiền nhiều thì số tiền 1,5 triệu không đáng là gì nhưng với người khác nó là mồ hôi công sức . Một khi bạn đã mở TMV thì bạn phải làm uy tín chứ,khi tắm về tôi thấy mệt trong người lắm và thở gấp nữa. tôi chỉ sợ ảnh hưởng sức khỏe. Mong mọi người xem xét kĩ trước khi làm 1 điều gì dó. đừng để bị lừa như tôi. Và gửi lời đến chị Ngọc Trinh : chị đã đánh mất không chỉ 1 khách hàng mà chị còn đánh mất cả danh dự , uy tín của mình rồi chị ak. THẤT VỌNG VÀ BUỒN !!!
    • 74 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trời, sao ghê vậy? Như vậy còn ai dám ghé nữa nhỉ..
    • 219 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Mình cũng thắc mắc sao da mấy em người mẫu dạo này trắng như trứng gà bóc: Ngọc Trinh, Quỳnh Thư, Thái Hà

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Đàn ông tốt kháng cự được sự mê hoặc
    Phụ nữ tốt chịu đựng được sự cô đơn
    • 175 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pevit Xem bài viết
    hihi.e dân nhà trắng nên xí xớn comment tí
    tắm trắng ở đa số các spa hiện nay đều dùng kem tắm trắng chỉ là dạng dưỡng như Mekiko, clarin , nakashima là nhẹ ,ko vàng lông,ko ngứa.
    còn loại tẩy mạnh mới là loại có pah oxy (trợ), tẩy mạnh gây ngưa, vàng lông(chỉ dùng cho da mới tắm và da khỏe)
    Tất nhiên là các kem tắm này ko tốt nhưng c chủ top có thể xài vài lần để tẩy lớp da chết cố hữu ở trên da, để tạo đk cho bước dưỡng như ss nypha viết hoặc đơn giản có thể xài cam, cà chua thay cho nước dứa vì mất công ép, xay.
    Nhưng để trắng đc thì quan trọng là kem bôi để duy trì da.nếu ss thích an toàn thì có thể xài lotion hazelin+ kem nén hazelin trộn chung xài.tác dụng chậm,
    còn mún hiẻu quả hơn thì xài kem trộn(nhưng ss nên tự mua nguyên liệu về trộn cho yên tâm.cũng ko trắng nhanh như nhìu ng dồn đại nha. mất từ >4 tháng-> 1 năm mới trắng hẳn đc,(giành cho ai có máu liều và kiên trì. bôi ngày hai lần mà quanh năm huhu)Khỏi cần TMV chi hết vì nhà e làm ngành này nên e bít mờ.hị hị
    Còn nếu mún da sáng sáng xíu thôi thì ss cứ bột đậu đỏ, cam, cà chua , lotion dưỡng trắng vazelin ss thi hàng giùm e là sáng sủa nhìu chỉ ko trắng bóc thôi
    e dùng bột đậu đỏ, mật ong và dầu dừa, da k phải sáng lên xíu đâu ạ, chân tay k đều màu do áo phông sandal là hết luôn đấy ạ, da cùng 1 màu chỉ tội cái đầu gối chưa biết làm tn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi love_DBSK; 20/02/2013 vào lúc 01:50 PM.
    • 111 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em mới coi clip thử kem trắng da của annaspa ngoài hà nội, thấy trắng hẳn so với chỗ ko thữ, mà annspa nói là kem tắm trắg thuốc bắc nhân sâm, mấy c có bjk đó là loại gì ko, chỉ cho e vs để e mua mua về tự làm, chứ ra đó nó hét 1tr5 mà e nghi thuốc thì chac cỡ mấy chcụ mấy trăm ngàn là cùng, e ở sg, link clip đây ạ http://www.youtube.com/watch?v=eZak2XFPEvM
    La Dolce Vita
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nào hùi xưa hay làm trong spa cho e hỏi mấy nguyên liệu trong tắm trắng thuốc bắc gồm những j. E thấy tắm thuốc bắc thì da mềm. E thích nhưng mua ngoài thì giá cao quá. E muốn xin thành phần về tự xay tự tắm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng tắm giống công thức của chị nypha như có pha thêm thuốc bắc tắm trắng vào nữa. Lúc Trước em đi Spa Trái Cây tắm trắng thuốc bắc 21 vị tắm ra thấy da sáng mịn lắm nhưng em lười đi spa nên mua liệu trình về nhà tự tắm thấy da trắng sáng lên nhiều lắm. Chị nào thích tắm trắng thì sử dụng công thúc của chỉ Nypha với thêm 1 ít thuốc bắc nữa là ok lắm đó.

• 59 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình làm đủ liệu trình tắm thuốc bắc sữa dê non 10 lần của Lavender Spa, tốn 24tr500k, thêm 4 hũ kem 3tr4 nữa, tổng cộng 28tr và sau 10 buổi tắm da sáng hơn 1 TÍ TẸO
    có thể mình ko hợp kem body của họ, nhưng cũng chắc chắn là tắm thuốc bắc ở Spa ko có tác dụng làm trắng, nó chỉ dưỡng cho da bạn để da ko bị yếu đi khi sử dụng kem trộn mà thôi. Và số mình xui khi kem cũng ko làm mình trắng lên đc
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2