Mỹ phẩm - Trang điểm

Sunplay chống nắng có tốt không các mẹ ơi?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các chị,
    Em là sinh viên năm 2. Thú thực không có nhiều tiền để đầu tư làm đẹp vào những loại mỹ phẩm quá đắt tiền. Để chống nắng khi hoạt động lâu ngoài trời, em dùng Sunplay, chơi luôn loại 80 chống nắng cực mạnh. Nhưng có vẻ như da em vẫn bắt nắng bình thường và sạm đi rất nhanh. Học quân sự 1 tuần, dù rất ít khi đứng ngoài nắng vì em trốn hoài trong chỗ mát, mà còn nghỉ học liên miên nữa, nhưng kết thúc kỳ học nhìn em tơi tả hẳn. Mong các mẹ chỉ cho em bí quyết chống nắng tốt, với loại kem chống nắng nào thì hữu hiệu, lại vừa túi tiền. Em chân thành cảm ơn.

• 1,363 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Mua kcn màu hồng của biore hay neu đó em, chứ sunplay xức lên mặt thấy nhờn lém

• 687 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

sunplay ,biore j cũng dỏm hết b ơi, t chả thấy chống nắng j cả, neu cũng ok đó.trên này có 2 top kem chống nắng nè, b search thử rồi tham khảo

• 175 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

uppppppppppppppp
    Sao ít người thế nhỉ , e cũng đang cần cái này

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem chống nắng của Sunplay xài rất tốt, mình xài nó từ hồi là sinh viên năm nhất rồi. Tùy vào từng loại da mà lựa cho phù hợp. Trước đây mình thường hay nổi mụn lắm và làn da lại xỉn màu nữa, sau khi sử dụng Sunplay Whitening UV SPF 50 làn da mình đã bớt mụn, vết thâm do mụn cũng mờ đi và làn da cũng trắng hơn trước rất nhiều.
    Hi vọng các bạn sẽ có làn da đẹp như mình nha!

• 24 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

tùy theo loại da của mỗi người thoai các mẹ ơi.

• 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình chỉ xài sunplay 1 lần mấy năm trc do quên kcn ở nhà nên mua tạm gần biển, thấy ko bị đen đi hehe (vì vẫn đội mũ & ko phơi nắng nhiều) nhưng thấy bí da thật. Mình ko rõ sunplay có kem cho từng loại da ko, nhưng da nào nhiều nhờn thì nên chọn dạng lỏng hơn.

Còn chỉ số SPF các nàng đừng nghĩ 80 thì mạnh hơn 50 hay 15 nhé, nó chỉ khả năng chống nắng trong bao nhiêu lâu thôi, vd SPF 40 thì khoảng gần 7h, SPF 20 ~ 3,5 giờ, sau đó phải bôi lại mới chống nắng tiếp đc các nàng ạ

• 118 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

em thấy rất rất nhiệu chị trên webtretho mình anti sunplay , vì ăn rồi bị gì nữa đó , em cũng không xài sunplay , xài neutrogena tốt hơn nhiều đó chị

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mấy đồ đó nói thật là em ko nên dùng, nếu cần thêm thông tin em cứ pm chị chỉ cho nhé cô gái

• 561 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Mình có thói quen dùng kem chống nắng từ cấp 2 (học thể dục, quân sự) và dùng thường xuyên (có nắng là dùng) từ năm 1 Đh..mình k dùng được Sunplay vì quá nhờn, cái loại hồi trước loại chai lùn lùn nó nhờn kinh khủng, còn loại mới mà Minh Hằng quảng cáo thì đỡ nhờn hơn mà vẫn là có nhờn..mình dùng mặt là Biore màu hồng, còn body dùng màu xanh nhạt..thấy rất hài lòng..hehe..nhưng bôi kem chống nắng lên mặt nhớ bôi kem dưỡng bên trong bạn nghe..

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    Machi thích hoa sữa, và nhớ về anh

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3