Mỹ phẩm - Trang điểm

Sữa rửa mặt dành cho da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 222 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 97 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanachanvn Xem bài viết
    Mình dùng Naris up của Nhật thấy rất ổn. Tuýp màu xanh khoảng 100ml gần 100k.
    Mình cũng mua 1 tuyp này về dùng thử, thấy cũng sạch, đỡ nhờn, da không bị kích ứng gì cả. Em bán hàng còn bảo là có thêm sản phẩm bôi mụn và lotion nữa. Mình cũng mua 90k đấy.
    • 362 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chich_chich Xem bài viết
    mình cũng da dầu và dùng bộ 3 bước của Clinique, thích nhất là bánh xà phòng rửa mặt, rửa xong ko bị cảm giác dính, chưa sạch hẳn và đặc biệt ko thấy bị căng da
    Nàng ơi, cho em hỏi tý nào. Da em là da hỗn hợp thiên về dầu, đợt trước em cũng nổi đầy mụn nhưng bây giờ thì khắc phục được phần nào rồi. Em cũng nghe nhiều người nói về bộ sản phẩm 3 bước của Clinique này lắm. Chị cho em tên đầy đủ của 3 sản phẩm này nhé để em đi tham khảo xem thế nào. Ah mà chị mua ở đâu đấy. Nhiều nơi bán clinique quá nên em chưa biết chọn mua ở đâu. Thanks sis nhiều nha.
    • 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Sau khi dùng rất nhiều loại SRM, bình dân trong nước cho đến hàng xách tay. Sau đó đc bà chị mách cho, Em dùng thử t SRM nghệ Thái Dương thấy okie nhất. Nói ra thì có vẻ buồn cười. Nhưng đây là SRM trung tính, ko sút, ko bọt, ko có hạt cứng (nhằm tránh nguy cơ gây kích ứng da) thik hợp cho da bị mụn và nhạy cảm, lại còn chứa tinh chất nghệ nữa chứ (công dụng của nghệ thì em ko cần phải nói j` thêm). KHi rửa xong ko bị sạch quá, ko căng và khô da. Cũng loại SRM trung tính ấy và những công dụng ấy, nhưng nếu nó là của hãng nước ngoài khác thì giá của nó khiếp hơn nhiều.
    • magarita's
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hatnho Xem bài viết
    Chào mẹ HT,
    Acid salicylic có tác dụng làm sạch, thanh khiết và tẩy da chết nhẹ. Đồng thời nó có tác dụng kháng viêm và kháng khuẩn nên nếu da mẹ HT rất nhờn thì dùng sản phẩm có chất này thì OK đấy.
    Mẹ HT đã dùng thử sản phẩm dành cho da nhờn của Janssen Cosmeceutical chưa? Sản phẩm của Đức, chị Hạt Nho xài rất Ok đấy. Ngày trước, mặt bà ấy lúc nào cũng bóng lưỡng, lỗ nang lông trâu chui cũng lọt (cái này thì hơi quá đáng), mặt thì rất dày sừng, hoa tình yêu thì thường nở đầy mặt (hix, thương ghê). Nhưng từ khi xài Janssen thì cải thiện thấy rõ. Có điều nó cũng hơi đắt, sản phẩm chuyên nghiệp mà lị.
    àh, một số sản phẩm rửa mặt dành cho da nhờn trên thị trường thường dùng alcohol đấy (vì giá rẻ mà), chất này làm khô da rất nhanh (nên thường cho người da nhờn cảm giác sạch tức thời) nhưng nếu dùng nhiều thì làm mất cân bằng lớp dầu-nước của da, gây khô da và lão hóa hơi bị nặng đấy. Mẹ HT nếu quyết định chọn loại rửa mặt nào thì nhớ tránh "cái thằng" alcohol ra nhá.
    Chúc mẹ chọn được sản phẩm vừa ý.
    chị ơi , em có 1 thắc mắc nhỏ , vì chị có đề cập đến cái thằng alcohol . Em hay có 1 vài cái mụn nhỏ nhỏ li ti , mỗi lần nặn là em sát trùng đồ nặn mụn bằng CỒN 90 độ rồi sát trùng cái cục mụn đó luôn xong em nặn .

Cho em hỏi như vậy có hại ko chị ? xong là em đi rửa mặt liền đó:Battin ey:
    • magarita's
    Trích dẫn Nguyên văn bởi diepha Xem bài viết
    Nàng ơi, cho em hỏi tý nào. Da em là da hỗn hợp thiên về dầu, đợt trước em cũng nổi đầy mụn nhưng bây giờ thì khắc phục được phần nào rồi. Em cũng nghe nhiều người nói về bộ sản phẩm 3 bước của Clinique này lắm. Chị cho em tên đầy đủ của 3 sản phẩm này nhé để em đi tham khảo xem thế nào. Ah mà chị mua ở đâu đấy. Nhiều nơi bán clinique quá nên em chưa biết chọn mua ở đâu. Thanks sis nhiều nha.
    ở điamon và pakson bán nhiều lắm đo chị , đi tha hồ mà đc tư vấn
    • 851 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magarita's Xem bài viết
    chị ơi , em có 1 thắc mắc nhỏ , vì chị có đề cập đến cái thằng alcohol . Em hay có 1 vài cái mụn nhỏ nhỏ li ti , mỗi lần nặn là em sát trùng đồ nặn mụn bằng CỒN 90 độ rồi sát trùng cái cục mụn đó luôn xong em nặn .

Vì bạn đề cập đến alcohol nên mình thưa thốt 1 chút, không biết có chính xác không. Đọc trên TTON mấy chị chia sẻ với nhau như thế này: trong nhiều toner loại có alcohol sd rất tốt cho da dầu và da có mụn, giúp control dầu và giảm mụn. Còn nếu da khô thì sp có cồn làm cho da càng khô thêm.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magarita's Xem bài viết

Nếu như vậy thì ko sao đâu Magarita. Bạn làm như vậy là để sát trùng mà, như vậy sẽ tránh viêm nhiễm cho vùng dc lấy mụn. Theo lý thuyết thì loại 70 độ sát trùng tốt hơn loại 90 độ, lần sau Magarita dùng thử 70 độ xem sao, khử trùng dụng cụ nặn và chấm vào vùng vừa xử lý xong :Angel:
    • magarita's
    Vì bạn đề cập đến alcohol nên mình thưa thốt 1 chút, không biết có chính xác không. Đọc trên TTON mấy chị chia sẻ với nhau như thế này: trong nhiều toner loại có alcohol sd rất tốt cho da dầu và da có mụn, giúp control dầu và giảm mụn. Còn nếu da khô thì sp có cồn làm cho da càng khô thêm
    da em cũng nhờn nhưng lại ko dám dùng alcôhl , hồi trước có xài cái tonner của lo'real loại cho da nhờn se khít lỗ chân lông , trời ơi , mở nghe toàn mũi cồn , mỗi lần thao lên mặt xong là nó đỏ đỏ .xài đc vài lần bỏ luôn ko dám xài . cạch tới giờ

Nếu như vậy thì ko sao đâu Magarita. Bạn làm như vậy là để sát trùng mà, như vậy sẽ tránh viêm nhiễm cho vùng dc lấy mụn. Theo lý thuyết thì loại 70 độ sát trùng tốt hơn loại 90 độ, lần sau Magarita dùng thử 70 độ xem sao, khử trùng dụng cụ nặn và chấm vào vùng vừa xử lý xong :Angel:
    chị ơi , em xài lên mặt đó. ko phải dùng chỗ khác chắc cũng ko sao phải ko chị ? lúc trước e cũng có xài cồn 70 độ nhưng khi hết thì lại mua 90 độ vì nghĩ 90 vi trùng chết chắc hơn là 70 . thế ra da là dùng 70 tốt hơn hả chị ?
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi , em xài lên mặt đó. ko phải dùng chỗ khác chắc cũng ko sao phải ko chị ? lúc trước e cũng có xài cồn 70 độ nhưng khi hết thì lại mua 90 độ vì nghĩ 90 vi trùng chết chắc hơn là 70 . thế ra da là dùng 70 tốt hơn hả chị ?[/quote]

Người ta thường dùng cồn 70 độ để sát trùng, cồn 90 độ để đốt. Cơ chế sát trùng thì ngày xưa Hạt Nho có dc học nhưng mà quên mất tiêu, chỉ nhớ kết quả thôi, sorry Magarita nhé.
    Theo nguyên tắc khi làm gì mà có gây chảy máu thì phải khử trùng dụng cụ và khử trùng (trước và sau) vùng dc xử lý. Nên bạn khử trùng dụng cụ nặn là đúng rồi, xong rồi bạn nhớ bôi một ít cồn lên vùng mới dc lấy mụn nhé. Chỉ bôi khu trú và lâu lâu 1 lần thì ko sao đâu.
    • 197 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em cũng thuộc da nhờn nè, em bị nhiều ở vùng chữ T các mẹ ạ, nhưng mấy tháng nay em dùng sp srm chống nhờn Sebo của hãng Yves rocher ( hàng xách tay bên Pháp về) thấy ok lắm các mẹ ạ, em cho mấy đứa bạn cũng da nhờn dùng thử cũng thấy mặt đc cải thiện lên rất nhiều. Bạn nào muốn dùng thử thì mình có thể share cho ít nhé. Call me 0983052097 Chúc mọi người vui !

Bố mẹ yêu con và mong cho con gái khôn lớn từng ngày :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 362 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatnho Xem bài viết
    chị ơi , em xài lên mặt đó. ko phải dùng chỗ khác chắc cũng ko sao phải ko chị ? lúc trước e cũng có xài cồn 70 độ nhưng khi hết thì lại mua 90 độ vì nghĩ 90 vi trùng chết chắc hơn là 70 . thế ra da là dùng 70 tốt hơn hả chị ?
    Người ta thường dùng cồn 70 độ để sát trùng, cồn 90 độ để đốt. Cơ chế sát trùng thì ngày xưa Hạt Nho có dc học nhưng mà quên mất tiêu, chỉ nhớ kết quả thôi, sorry Magarita nhé.
    Theo nguyên tắc khi làm gì mà có gây chảy máu thì phải khử trùng dụng cụ và khử trùng (trước và sau) vùng dc xử lý. Nên bạn khử trùng dụng cụ nặn là đúng rồi, xong rồi bạn nhớ bôi một ít cồn lên vùng mới dc lấy mụn nhé. Chỉ bôi khu trú và lâu lâu 1 lần thì ko sao đâu.[/quote]
    Ôi, các sis dùng cồn sát trùng các vết mụn đấy mà không sợ à. Nhỡ cái cháy da thì chít đấy. Em cũng bị mụn này nhưng quen dùng Eryfluid với Erylik rồi, thấy ổn lắm. Khi nào muốn nặn mụn cứ chấm 1 trong 2 loại thuốc vào vài hôm để nó kích thích nhân mụn trồi lên. Đến khi mình tự cảm nhận được là mụn đã chín thì chỉ cần bấm nhẹ vào là lên nhân luôn, nặn xong em chấm thuốc vào. Vậy là ổn. Vì cả 2 thuốc trên đều là thuốc trị mụn trứng cá nên nó có cả chức năng sát trùng luôn (trong thuốc cũng có 1 lượng cồn vừa đủ thôi). Nhưng khi nặn mụn thì phải rửa mặt, tay sạch sẽ là ok thôi.
    • 7,084 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Cho đến nay em đã dùng các loại sữa như sau:
    1. Biore trị mụn
    2. Hazeline hạt nghệ
    3. Eversoft ngọc trai
    4. Thorakao hạt nghệ trị mụn
    4 thứ này thì Biore, Hazeline và Eversoft xài ko thấy tác dụng hay phản ứng gì, cứ rửa cho thơm mặt thôi, còn Thorakao em rửa 1 thời gian ngắn là phản ứng kinh lắm, mụn lia chia luôn.
    Em làm tổ chức triển lãm, hôm trước có triển lãm Mỹ Phẩm Cosmobeaute quốc tế, có hãng Demalogica tham gia, họ dùng bộ sp cho e xong mụn nổi còn kinh dị nữa. He he đâu phải có có yếu tố thiên nhiên hay mắc tiền là tốt đâu phải không các mẹ.
    Hiện tại e đang dùng Clean&Clear, e dùng cả bộ là rửa mặt và trị mụn siêu tốc. Rửa mặt có 2 dạng trình bày là tuýp gel và chai gel, e xài tuýp ở nhà còn chai gel thì để trong cty, nếu có mụn thì dùng kem trị mụn siêu tốc bôi đúng lên cái mụn đó. Em cảm nhận, rửa bằng C&C thì da hơi khô 1 chút nhưng quan trọng là đỡ nhờn và hết mụn (có thể do da mình nhờn quen rùi, giờ nó ít nhờn đi nên thấy khô chăng?)
    Như vậy, sữa rửa mặt nào mà hợp da mình mới gọi là tốt nhỉ.
    • 1,547 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

tình hình chắc em cũng phải dùng thử C&C xem sao
    làn truớc em dùng Biore, bị dị ứng, hậu quả thậm tệ, giờ vẫn còn.huhu
    :559: :554:

Nick yahoo: honeymoon2168
    Mobile cầm tay nhá: pm . khà khà
    • 7,084 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Mình còn đang uống thêm viên trị mụn Hoa Linh nữa. Mặt mình tuy vẫn không phải là láng mịn nhưng mình nghĩ cứ kiên trì phương pháp Clean&Clear rửa + bội, rùi ngày 2 lần uống Hoa Linh xem sao. Viên Hoa Linh là toàn thảo dược nếu ko hợp chắc cũng không làm dị ứng. Thật ra mình thấy, thứ gì dùng mà hết mụn ngay không hẳn là tốt đâu.
    Với những người da mụn như mình thì mình cho rằng đa phần là do từ trong cơ thể nó thế rùi, giờ có muốn mịn màng cũng chả được, chỉ cần nó ko khủng khiếp quá thôi. Chứ cứ lo cho da dẻ sốt vó rùi mang các loại srm hay kem mà xài thử thì quá là. Các mẹ nghĩ sao ạ.
    • 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ thấy Dermalogica có sản phẩm điều trị da dầu/da mụn cực hiệu quả. Mẹ nào dầu nhiều gây mụn thử dùng cái đó đi.
    Chữ ký ra xiền mới add vào cơ :Laughing:
    • 478 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepha Xem bài viết

Bộ 3 bước của Clinique nổi tiếng mà. Chị chỉ cần vào hỏi là nó biết ngay.
    Nhưng mà e nghĩ là ko nên dùng xà fòng, cái này thấy nhiều người bảo là hơi hart so với loại liquid. Nên e mua Srm chứ ko mua bánh xà fòng. Có đủ loại cho 3 nhóm da. ^^
    Chị đến Parkson hay ra bờ hồ mà mua. Dùng yên tâm mà ^^
    • 97 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamdep_mobi Xem bài viết
    Tớ thấy Dermalogica có sản phẩm điều trị da dầu/da mụn cực hiệu quả. Mẹ nào dầu nhiều gây mụn thử dùng cái đó đi.
    Mình đang làm chuột bạch đây. Mình mua 1 bộ kit về dùng được khoảng nửa tháng nay. Hiện tại có thấy chuyển biến, mặt đỡ nhờn và mụn, da sáng hơn một chút. Nhưng để mình dùng thêm nữa xem thế nào. Giá cả thì chát xít:Crying:
    • 362 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadeutsch Xem bài viết
    Bộ 3 bước của Clinique nổi tiếng mà. Chị chỉ cần vào hỏi là nó biết ngay.
    Nhưng mà e nghĩ là ko nên dùng xà fòng, cái này thấy nhiều người bảo là hơi hart so với loại liquid. Nên e mua Srm chứ ko mua bánh xà fòng. Có đủ loại cho 3 nhóm da. ^^
    Chị đến Parkson hay ra bờ hồ mà mua. Dùng yên tâm mà ^^
    Cảm ơn chị nha. Em thì dùng quen bánh xà phòng rửa mặt chống mụn từ 5-6 năm nay rồi. Thấy rất ổn nên chắc chỉ mua nước hoa hồng với kem dưỡng thôi.
    • 7,084 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nắng hạ Xem bài viết
    Mình đang làm chuột bạch đây. Mình mua 1 bộ kit về dùng được khoảng nửa tháng nay. Hiện tại có thấy chuyển biến, mặt đỡ nhờn và mụn, da sáng hơn một chút. Nhưng để mình dùng thêm nữa xem thế nào. Giá cả thì chát xít:Crying:
    Demarlogica thì chát là phải rùi, hi hi hi
    Hôm em dùng thử sp Dema, có soi da này kia hẳn hoi nhá, thế mà dùng xong da em lại còn mụn và nhờ dã man hơn cơ. Chắc là ko hạp.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 212 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Umbrella: bùn rất tốt cho da nhờn đấy, nhất là bùn từ Biển Chết (Dead Sea), nhưng khi mua nhớ kiểm tra chất lượng và nguồn gốc nhé.

Ngoài ra còn có các loại đất sét cũng có thể làm mặt nạ, khi làm mặt nạ nhớ cho thêm 1 hoặc 2 giọt chanh vào.
    Website xanh cho một Trái Đất xanh: http://sweetnaturevn.wordpress.com