Mỹ phẩm - Trang điểm

Sữa rửa mặt dành cho da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 168K Lượt đọc
  • 219 Trả lời

• 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, da em là da nhờn , cực nhờn luôn ,em được tư vấn là dùng sữa rửa mặt có chứa axit salicylix,có mẹ nào biết loại sữa rửa mặt nào chứa này thì giúp em với,em đang dùng avene mà vẫn không ăn thua,mặt lúc nào cũng như cái chảo rán ấy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 130 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng thuộc loại da nhờn nè, mặt lúc nào cũng bóng lẫy ý.Em đã thử qua rất nhiều loại SRM nhưng em thấy cái SRM clean&clear (bình màu vàng ) của Johnson ấy tốt lắm chị ạ, rửa mặt sạch bong ấy mà cũng ko sợ phản ứng gì mà lại rẻ, hôm qua em vừa mua trong bigC có 15.800đ cho bình 50ml thôi.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconHT Xem bài viết
    Các mẹ ơi, da em là da nhờn , cực nhờn luôn ,em được tư vấn là dùng sữa rửa mặt có chứa axit salicylix,có mẹ nào biết loại sữa rửa mặt nào chứa này thì giúp em với,em đang dùng avene mà vẫn không ăn thua,mặt lúc nào cũng như cái chảo rán ấy.
    Em đang dùng SRM Neutrogena, thấy đỡ dầu và ít mụn hẳn chị ạ.
    • 291 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nang.dn Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng thuộc loại da nhờn nè, mặt lúc nào cũng bóng lẫy ý.Em đã thử qua rất nhiều loại SRM nhưng em thấy cái SRM clean&clear (bình màu vàng ) của Johnson ấy tốt lắm chị ạ, rửa mặt sạch bong ấy mà cũng ko sợ phản ứng gì mà lại rẻ, hôm qua em vừa mua trong bigC có 15.800đ cho bình 50ml thôi.
    Em thấy bạn em cũng khen cái này lắm , loại gel trong trong ấy , vỏ chai màu vàng . Da mặt nó rất nhờn mà thấy bảo dùng cái này rất ổn . Chị chủ topic thử dùng xem
    Love you more and more each day as time go by ........
    • 1,437 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn ra hiệu thuốc hỏi mua xà phòng chống nhờn, loại này dùng được đó !

TK VCB: 0021002026338 (Hương)
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Em đang dùng SRM Neutrogena, thấy đỡ dầu và ít mụn hẳn chị ạ.
    Cám ơn mọi người đã tư vấn giúp mình nhé,mình dùng dầu gì thì cũng chỉ sau khoảng 2h đồng hồ là lại đâu vào đấy thôi, SL cho mình hỏi SRM Neutrogena là của hãng nào vậy, mình nghe là lạ nên muốn thử xem.có thể mua ở đâu bạn nhỉ.
    • 97 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình mới dùng của Demar sau khi dùng Lactacyd, Avene, xà phòng chống nhờn, Naris thì thấy Demar là ổn nhất. Sạch, dịu da và độ nhờn giảm hơn. Mỗi tội giá cao quá hix
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

thế sữa rửa mặt Captaphil dùng cho da nhờn nhưng nhạy cảm có tốt k các mẹ? có làm giảm mụn k ạ ?
    • 145 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng da nhờn, mà dạo này mặt nổi nhiều mụn nhỏ li ti, sợ quá. Hôm qua vửa mua Asnet về dùng thử. 22k tuyp 50g, thấy mặt cũng có vẻ mịn màng.
    • 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nắng hạ Xem bài viết
    Mình mới dùng của Demar sau khi dùng Lactacyd, Avene, xà phòng chống nhờn, Naris thì thấy Demar là ổn nhất. Sạch, dịu da và độ nhờn giảm hơn. Mỗi tội giá cao quá hix
    Thực ra tính trung bình số ngày/số tiền để dùng hết cái chai to đùng 250ml đó thì chẳng hề thấy đắt tẹo nào cả. Tớ dùng thấy phải 2 năm mới hết 1 chai, mà tớ cực chăm nhé, ngày dùng 2 lần sáng/tối đều như vắt chanh. Ngoài srm ra, còn có kem dữong da chống dầu/mụn và gel hút dầu ban đêm nữa. Công nhận sản phẩm trị dầu của Dermalogica hiệu quả thật đấy!
    • 5,704 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

em đc đứa bạn đi sing mua cho hộp sữa rửa mặt lô hội, về dùng thích không tả đc. Da em cả ngày chẳng có nhờn. Hôm nào xem có ai đi chắc phải gửi mua về sài dần.
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 2,657 Bài viết

• 3,596 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenmaria Xem bài viết
    Em cũng thuộc loại da nhờn.Dùng bao nhiêu hãng rồi mà vẫn không thấy ưng ý. Một lần hết sữa rửa mặt, em lấy sữa rửa mặt của ông xã xài tạm, không ngờ nghiền luôn từ đó, da sạch cả ngày, đỡ mụn nữa. Các mẹ da nhờn xài thử Nivea for men ( màu xanh lá cây ) xem. Em đảm bảo chuyển sang dùng loại này luôn!
    Tớ cũng bị da nhờn, có lần thử dùng lọ Romano cua OX, lại thấy rất hay. Giờ nghiện luôn cái mùi lạ lạ này.
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có khi mai mình cũng phải dùng sang dòng sản phẩm formen thôi các mẹ ạ , chứ mình cũng kinh qua nhiều loại lắm rồi.Cám ơn các mẹ đã giúp mình nhé.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ HT,
    Acid salicylic có tác dụng làm sạch, thanh khiết và tẩy da chết nhẹ. Đồng thời nó có tác dụng kháng viêm và kháng khuẩn nên nếu da mẹ HT rất nhờn thì dùng sản phẩm có chất này thì OK đấy.
    Mẹ HT đã dùng thử sản phẩm dành cho da nhờn của Janssen Cosmeceutical chưa? Sản phẩm của Đức, chị Hạt Nho xài rất Ok đấy. Ngày trước, mặt bà ấy lúc nào cũng bóng lưỡng, lỗ nang lông trâu chui cũng lọt (cái này thì hơi quá đáng), mặt thì rất dày sừng, hoa tình yêu thì thường nở đầy mặt (hix, thương ghê). Nhưng từ khi xài Janssen thì cải thiện thấy rõ. Có điều nó cũng hơi đắt, sản phẩm chuyên nghiệp mà lị.
    àh, một số sản phẩm rửa mặt dành cho da nhờn trên thị trường thường dùng alcohol đấy (vì giá rẻ mà), chất này làm khô da rất nhanh (nên thường cho người da nhờn cảm giác sạch tức thời) nhưng nếu dùng nhiều thì làm mất cân bằng lớp dầu-nước của da, gây khô da và lão hóa hơi bị nặng đấy. Mẹ HT nếu quyết định chọn loại rửa mặt nào thì nhớ tránh "cái thằng" alcohol ra nhá.
    Chúc mẹ chọn được sản phẩm vừa ý.
    • 478 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Clinique vừa rẻ vừa tốt.
    Tuy ko kiềm dầu được nhưng mà e dùng chả thấy lên mụn nhọt j hết ^^
    Thế là thik rồi.
    • 207 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Da mình dùng gì cũng khó hợp quá, ban đầu thì thấy được nhưng được chừng tuần sau là sạm lại liền. Có lẽ dễ bắt nắng là nó sạm ngay. Buồn dễ sợ.
    Yêu làm sao tiếng cười của trẻ thơ !
    • 200 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình dùng Naris up của Nhật thấy rất ổn. Tuýp màu xanh khoảng 100ml gần 100k.
    • 58 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình cũng da dầu và dùng bộ 3 bước của Clinique, thích nhất là bánh xà phòng rửa mặt, rửa xong ko bị cảm giác dính, chưa sạch hẳn và đặc biệt ko thấy bị căng da
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có khi mai mình cũng phải dùng sang dòng sản phẩm formen thôi các mẹ ạ , chứ mình cũng kinh qua nhiều loại lắm rồi.Cám ơn các mẹ đã giúp mình nhé.
    Nếu chị dùng thử sản phẩm for men mà chưa thấy hiệu quả có thể thử dùng ARTISTRY Clarifying thích hợp cho da thường và da nhờn. Bộ 3 sản phẩm nhưng có thể mua riêng từng sản phẩm. Sữa rửa mặt có chứa nhân sâm giúp săn chắc da; Dung dịch cân bằng da có chứa BHA và nhân sâm giúp kiểm soát dầu trong 12h; Sữa dưỡng làm sáng da và cân bằng độ ẩm, chứa chiết xuất từ hạt nho chống oxy hóa, SPF 15 bảo vệ da khỏi tia UV.
    Nếu chị quan tâm thì pm cho em.
    Chúc chị sớm tìm ra sản phẩm phù hợp và nhanh có được làn da đẹp.
    Vươn tới ước mơ...
    :Thinking: :Smug: :Smiling:
    ndh_bk@yahoo.com 0983262421
    • 1,077 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

Em dùng Vichy thấy cũng ok lắm, hay chị dùng thử đi. Nếu vẫn ko ổn thì chị mua loại xà phòng 100% dầu thực vật, hoàn toàn ko dùng hóa chất ấy. Em thấy L'occitane en Provence có loại này đấy.
    Thực chất đây là loại xà phòng truyền thống của vùng Provence (Pháp), giá cả rất rẻ, tẩy sạch, chỉ có nhược điểm duy nhất là ko có chất giữ ẩm nên làm khô da, vì thế thích hợp cho da nhờn. Nếu mua chị ko nên lựa loại có mùi (do người ta thêm vào hoác chất tạo mùi), ko mùi là tốt nhất.
    Nếu ai có người nhà đang ở Pháp vùng Provence có thể nhờ mua hộ. Ở đây có nhiều cơ sở sản xuất, nhưng do chỉ trong phạm vi gia đình nên sản lượng cũng ít, vì thế chỉ bán quanh quẩn trong vùng, giá khoảng 3euro/ cục 600g. L'occitane en Provence sản xuất theo kiểu công nghiệp và bán khắp nơi, giá đắt hơn nhưng chất lượng có khi ko bằng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)