• 1 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 191 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em được cho 1 lọ Acnes to mà ko biết dùng có tốt không?Em đang băn khoăn có nên dùng hay ko. Vì em đang dùng sửa rửa mặt của Dermalogical .Có mẹ nào đã dùng rồi thì truyền lại kinh nghiệm cho em nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tìm sữa rửa mặt trong nhà bếp

Tìm sữa rửa mặt trong nhà bếp Ngâm 1 lạng trà xanh trong cốc nước khoáng ấm, để khoảng một giờ. Thấm nước trà và vỗ nhẹ lên vùng mặt 2 - 3 lần. Rửa sạch lại với nước lạnh. Trà xanh có khả năng loại bỏ chất độc hại và tái tạo tế bào da. Bạn không thích dùng mỹ phẩm và muốn chăm sóc da theo...

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• Mỹ phẩm xách tay Nga, thương hiệu Siberica, Organic Shop, Detox Nautara...

Hello Các mẹ. :x:x Em là Huyền. Hotline: 0166.709.7877. Địa chỉ: 57/198 Thái Hà - Hà Nội Hiện nay...

• Thử tài khéo léo: Ném vòng vào chai

Ở độ tuổi mầm non, tiểu học, các bé rất hiếu động, thích khám phá, tìm tòi nhưng mau chán, ưa hoạt...

• Tự làm sữa rửa mặt

Tự làm sữa rửa mặt Thứ sáu, 21/4/2006, 15:11 GMT+7 Nếu không thích dùng mỹ phẩm nhưng lại muốn chăm sóc da theo phương pháp dân gian cổ truyền, bạn hãy tự làm một số loại sữa rửa mặt bằng các nguyên liệu dễ tìm như sau: Lấy một nhúm hoa cúc, 1 nhúm là hương thảo tươi hoặc phơi khô, 2...

• 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

lọai có bọt hả bạn, mình thấy tốt, tiện dụng, đỡ phải tạo bọt, ít dị ứng.
    • 199 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redriver17382 Xem bài viết
    Em được cho 1 lọ Acnes to mà ko biết dùng có tốt không?Em đang băn khoăn có nên dùng hay ko. Vì em đang dùng sửa rửa mặt của Dermalogical .Có mẹ nào đã dùng rồi thì truyền lại kinh nghiệm cho em nhé.
    Mình là da nhờn mà xài loại này cũng ko hợp, mặc dủ nó là loại dành cho da nhờn và trị mụn. Mình xài tất cả sản phẩm acnes rồi, từ sữa rựat mặt dạng bọt, cream, chai sữa hút ẩm, kem dưỡng trị mụn. Chỉ thấy loại sữa rửa mặt tạo bọt xài tạm được. Những loại còn lại làm da mình lúc nào cũng ửng đỏ giống như bị dị ứng. Mình nghĩ acnes nhiều chất cồn (dùng sát khuẩn) nên dễ làm da mẫn đỏ, ko biết phải vậy ko và mình bỏ xài lâu rồi. Đó là kinh nghiệm của mình.

Demalogical là loại tốt mà, bạn lan tăn chuyển sang Acnes làm chi. :Thinking:
    • 477 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

khiếp, e dùng acnes toàn bị nổi mụn chi chít trên trán thôi.
    Dùng đc 1, 2 tuần thì bỏ cho đứa bạn dùng.
    Mà cái mùi của nó sao mà ghê thế.
    Chán toàn tập, đc mỗi cái rẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dung` acnes rat tot do' .tui dang dung .vua ngan ngua chat nhon lai tri mun. hieu wa cua ki ak / da mat lai min hon
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

the la tuy tung nguoi . co phu hop hay khong htoi.chu tui dung thay rat tot
    • 2,055 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

cái này chồng em hợp còn em ko hợp, vì chồng mình da mặt dày thì phải hehe. da nhờn và có mụn thì dùng được. mình da đang bình thường rửa vào mọc mụn tùm lum. giờ thì dừng lại rùi. Đang chuyển qua cái khác dùng xem sao.
    Cầu sức khỏe và bình an cho Gia đình Chíp Chíp
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì thấy xài cũng tốt. Ít gây dị ứng nhưng lại rất khô da
    • 87 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Acnes loại tạo bọt xài lâu làm mỏng da lắm các chị ạh.Em dùng hết một chai thì mặt thấy da mỏng hiện cả gân máu nhỏ lít chít. Em nghĩ xài lau không tốt đâu ạh.
    • 235 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

nhà em có 1 lọ acnes tạo bọt và acnes thường. Em đã dùng nhiều loại sữa rửa mặt nhưng em thấy acnes hợp với em nhất. Da em hay bị dị ứng nên các loại khác chỉ cần dùng 1 lần mà ko hợp là mẩn đỏ ngay. Thế nên 2 năm nay rồi em trung thành với acnes
    • 309 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

tùy cơ địa mỗi người thôi, có nhìu bạn nói Acnes dùng ko tốt, theo mình thì srm Acnes dùng cũng tạm ổn đấy chứ, nhưng đừng dùng các sp khác của Acnes như kem trị mụn, gel kiềm dầu j đó,... Nếu bn thấy lo ngại về Acnes vì cũng có khá nhìu ý kiến chê thì tốt nhất đừng dại dột thử, có thể thanh lý hoặc tặng lại cho người bn nào của bạn. Thử rồi mà ko hợp thì tình trạng da sẽ tồi tệ lắm.
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..
    • 259 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình da dầu và nhạy cảm dùng Acnes bị mẩn đỏ. Mình cũng nghĩ Acnes nhiều cồn.
    • 260 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Hồi Anes mới có ở VN mẹ t mua cho t nguyên 1 bộ, mà mới dùng cái SRM đc 2 ngày thì mặn đỏ ửng lên, mụn nổi nhiều như kiểu dị ứng nên sợ mà bỏ cả bộ luôn. Mà da t ko phải nhạy cảm đâu, trc' giờ chưa dị ứng loại mĩ phẩm nào cả trừ Acnes. T da nhiều dầu, bị mụn.
    • 3,063 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

éc, đang dùng derma thì dùng đi bạn. Dùng sản phẩm cao cấp trong spa rùi thì tội gì đổi qua hàng siêu thị...
    mình thì dị ứng acnes toàn tập. Vì nó mà người ta ôn thi đại học mình thì đi da liễu.
    Còn bạn trai mình hiện tại da đẹp, đang dùng acness, và xúi mình dùng acness để dc như vậy
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..