Mỹ phẩm - Trang điểm

Sự thật về Snow White (cóp nhặt)

Đến trả lời mới nhất
  • 41 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 782 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghihueha Xem bài viết
    Mỹ phẩm phụ thuộc rất nhiều vào làn da. Có người dùng hợp có người dùng không hợp. Chứ không phải cứ dùng hàng fake mới gây dị ứng. Hồi tháng 2 vừa rồi mình về nước tặng bác bộ dưỡng skinfood black egg mình mua trong showroom Hàn (vì thế là hàng thật nhé các bạn). Bác mình bôi lên chưa đầy 5 phút mặt đỏ rất nổi mụn li ti, hôm sau thành mụn nước luôn. Akak...mình choáng váng không hiểu tại sao. Mình lấy về dùng thử chẳng sao cả, tới giờ mình vẫn dùng. Bác mình vẫn ham hố xài mỹ phẩm thế là đổi cho bộ Aqua của Nature Republic xài lại ngon lành. Thế là minh chứng có người dùng được người không.
    Milky dress mình đang dùng white virgin, ai dùng cũng khen trắng riêng mình chỉ thấy dễ chịu, mịn da chẳng thấy trắng đâu cả (đen quá rồi không thể trắng lại).
    Snow White hiện giờ hàng fake cũng nhiều. Mình mua trực tiếp của secretkey luôn. www.secretkey.co.kr mọi người có thể tham khảo giá ở đây.
    Còn nói về giá cả, khi đã làm hàng xách tay thì giá cả rất quan trọng ngoài nguồn hàng chất lượng ra. Giá là cái các khách hàng so sánh với nhau chỗ nào bán cao hơn một chút thì bảo sao chỗ kia bán rẻ hơn, nhưng qua chỗ rẻ lạ quá cũng chẳng dám mua, rẻ thế thì lại hàng dỏm (tâm lý của rẻ là của ôi mà).
    Thực sự mà nói giá cả rẻ vẫn có hàng tốt, vì mua hàng ở nước ngoài là sale thực sự, hàng còn mới, còn tốt nguyên cứ đến mùa là sale thôi, hết mùa về giá cũ. Đi mua hàng sale chẳng phải coi date, chẳng phải xăm xoi cứ thế là mua. Khi một người bán mua được giá tốt thì bán lại với giá tốt lời vừa phải thôi, thế mới bền, chứ cắt cổ khách đến 1 lần chạy mất tiêu, lúc đó bán cho ai. Bởi vậy thỏi son Mac mà giá dưới 400k cũng là bình thường. mình đã từng mua Mac 200k tại Lotte Mart rồi. Chai milky dress mình mua ở Hàn 250k thì ở VN bán 350k hay thấp hơn chút cũng có thể mà.
    Hy vọng người bán thì lấy uy tín chất lượng làm đầu.
    Sống trên đời này cần lắm một chữ tâm. Mong lắm một Việt Nam.............
    Chuẩn quá, like rồi vẫn vote lại hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,552 Bài viết

• 3,114 Được cảm ơn

Mik thấy vấn đề ở đây là giá chát cho 1 sp chỉ có công dụng make up body
    I got a boiiii
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 76 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình có người bạn từng dùng và bảo da dầu và da mụn, nhạy cảm ko hợp đâu (bạn đó ở khí hậu nhiệt đới nóng, chắc giống VN)

• 1,198 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn chủ top nhá!!!!

• 191 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

híc, hôm nọ em đi mua mỹ phẩm có được tặng 1 gói milky dress. Thấy TVV nói là dùng cái này là kem dưỡng trắng... rồi e hỏi có chống nắng không thì nó ngập ngừng 1 lúc rồi nói là chị bôi cái này thì sau không phải bôi cái gì nữa sau 10 tiếng. E tưởng là kem dưỡng trắng chứ.. thì ra là body makeup ạ??? Với lại em dùng mà thấy da sạm đen hơn. Có vẻ như nó bắt nắng Có chị nào cho e xin ý kiến với ạ.

• 191 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có chống nắng kỹ ko vậy, xài kem nào cũng phải chống nắng kỹ hết, không thôi càng tệ hơn trước.

• 33 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh1408 Xem bài viết
    híc, hôm nọ em đi mua mỹ phẩm có được tặng 1 gói milky dress. Thấy TVV nói là dùng cái này là kem dưỡng trắng... rồi e hỏi có chống nắng không thì nó ngập ngừng 1 lúc rồi nói là chị bôi cái này thì sau không phải bôi cái gì nữa sau 10 tiếng. E tưởng là kem dưỡng trắng chứ.. thì ra là body makeup ạ??? Với lại em dùng mà thấy da sạm đen hơn. Có vẻ như nó bắt nắng Có chị nào cho e xin ý kiến với ạ.
    Bạn xài kem dưỡng trắng thì phải xài kem chống nắng hoặc tránh nắng kĩ, chứ loại trắng da nào cũng bắt nắng hết bạn ạ
    Yêu mỹ phẩm - Spa Beauty Shop - Mỹ phẩm xách tay Hàn Quốc - 0983020386

• 33 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghihueha Xem bài viết
    Mỹ phẩm phụ thuộc rất nhiều vào làn da. Có người dùng hợp có người dùng không hợp. Chứ không phải cứ dùng hàng fake mới gây dị ứng. Hồi tháng 2 vừa rồi mình về nước tặng bác bộ dưỡng skinfood black egg mình mua trong showroom Hàn (vì thế là hàng thật nhé các bạn). Bác mình bôi lên chưa đầy 5 phút mặt đỏ rất nổi mụn li ti, hôm sau thành mụn nước luôn. Akak...mình choáng váng không hiểu tại sao. Mình lấy về dùng thử chẳng sao cả, tới giờ mình vẫn dùng. Bác mình vẫn ham hố xài mỹ phẩm thế là đổi cho bộ Aqua của Nature Republic xài lại ngon lành. Thế là minh chứng có người dùng được người không.
    Milky dress mình đang dùng white virgin, ai dùng cũng khen trắng riêng mình chỉ thấy dễ chịu, mịn da chẳng thấy trắng đâu cả (đen quá rồi không thể trắng lại).
    Snow White hiện giờ hàng fake cũng nhiều. Mình mua trực tiếp của secretkey luôn. www.secretkey.co.kr mọi người có thể tham khảo giá ở đây.
    Còn nói về giá cả, khi đã làm hàng xách tay thì giá cả rất quan trọng ngoài nguồn hàng chất lượng ra. Giá là cái các khách hàng so sánh với nhau chỗ nào bán cao hơn một chút thì bảo sao chỗ kia bán rẻ hơn, nhưng qua chỗ rẻ lạ quá cũng chẳng dám mua, rẻ thế thì lại hàng dỏm (tâm lý của rẻ là của ôi mà).
    Thực sự mà nói giá cả rẻ vẫn có hàng tốt, vì mua hàng ở nước ngoài là sale thực sự, hàng còn mới, còn tốt nguyên cứ đến mùa là sale thôi, hết mùa về giá cũ. Đi mua hàng sale chẳng phải coi date, chẳng phải xăm xoi cứ thế là mua. Khi một người bán mua được giá tốt thì bán lại với giá tốt lời vừa phải thôi, thế mới bền, chứ cắt cổ khách đến 1 lần chạy mất tiêu, lúc đó bán cho ai. Bởi vậy thỏi son Mac mà giá dưới 400k cũng là bình thường. mình đã từng mua Mac 200k tại Lotte Mart rồi. Chai milky dress mình mua ở Hàn 250k thì ở VN bán 350k hay thấp hơn chút cũng có thể mà.
    Hy vọng người bán thì lấy uy tín chất lượng làm đầu.
    Sống trên đời này cần lắm một chữ tâm. Mong lắm một Việt Nam.............
    Vote cho ý kiến rất hay của bạn. Hàng gì cũng có người hợp không hợp. Theo khách quan của mình thì hàng Snow white cũng là hàng của Hàn, cũng được bán rộng rãi nhưng mà có điều tác dụng nó không được trắng nhanh chóng như quảng cáo thôi, vì quảng cáo nào chẳng vậy. Nhưng không có nghĩa nó là hàng kém chất lượng, hàng lừa đảo gây mụn nhọt. Nó vẫn có tác dụng tót với những bạn dùng hợp.
    Chứ nó không phải là hàng pha trộn tạp nham ngoài chợ. Hàn nó quản lý sản phẩm có cơ chế nên mình luôn tin tưởng. cá nhân mình cũng sống ở Hàn 1 thời gian rồi, và đó là ý kiến cá nhân của mình
    Yêu mỹ phẩm - Spa Beauty Shop - Mỹ phẩm xách tay Hàn Quốc - 0983020386
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái Snow White chị dâu em đang dùng cả bộ, chị ấy da trắng rồi nên dùng không thấy trắng lắm nhưng em có dùng thử 1 lần mà thấy được 3 ngày vẫn thế có thể do da của em hợp, em thấy đúng là cái này do hợp da thôi. Như cái Milk Lotion Clean Face trị mụn, sao nhiều người khen trị mụn tốt thế lại có cả quay clip trên youtube khen ngợi của 1 bạn nam người Hàn giới thiệu bằng TA. Nhưng em về bôi toàn lên mụn bọc, nhục ê mặt thế là lại lòng trắng trứng gà + chanh cho nó xẹp nhanh. Hic hic