Mỹ phẩm - Trang điểm

Sử dụng kem chống nắng như thế nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 98 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thấy các mẹ bàn nhiều về tác dụng của kem chống nắng, em cũng muốn sử dụng. Hiện tại mình dùng sunplay SPF 50 cho tay và chân, còn mặt thì mình đang có cái kem lót Faicrea SPF 30 của kanebo khi mua dùng cho mùa đông năm ngoái. Nhưng mỗi khi bôi cái này lên mặt lại bóng nhẫy, da mình là da hỗn hợp, không biết có kem chống nắng dành riêng cho từng loại da không các mẹ nhỉ? Em thấy trên thị trường nhiều sản phẩm kcn quá, các mẹ thông thái tư vấn giúp em chọn KCN nào mà không bị bóng, nhờn với ạ? À, còn một điều nữa mà mình thắc mắc, nghe nói dùng mỹ phẩm thì dù loại đắt tiền thì đều có hại cho da, vậy khi dùng kcn thường xuyên có hại cho da không ah?
    Để nghĩ đã.......

• alo
    • 7 năm
    • 2,440 Bài viết

• 7,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss_xinh Xem bài viết
    Dùng kem chống nắng mình khó chịu nhất là mặt cứ bị bóng hết cả lên. Nghe nói kem chống nắng của shiseido có chứa cả thành phần kem dưỡng và phấn, không biết có khắc phục được tình trạng trên không? Với lại, nếu có phấn thì chắc là phấn trắng, liệu có phù hợp với làn da không được trắng lắm như của mình không nhỉ? Bạn nào biết tư vấn giúp mình với!
    Mấy năm trước, tớ thỉnh thoảng dùng của Vichi và hãng gì đó mà tớ không nhớ thì thấy quả là bị bóng mặt thật. Hôm nọ vào siêu thị Fivi Mart thấy bán Kem chống nắng của Biore, liều mua thử. Không bóng chút nào cả. Loại này thay lem lót trang điểm luôn. Rất tiện.

Tớ cũng da ngăm đen nhưng dùng loại kem này không bị trắng bốc mặt lên. Bạn thử dùng xem sao.

*Mẹ Lo suoi; Tớ muốn đi kiểm tr a da mặt thì nên đến địa chỉ nào hả mẹ nó? Nhờ mẹ nó tư vấn dùm với. Tớ cảm ơn nhiều nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi alo; 19/05/2009 vào lúc 11:02 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 235 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các chị ơi em sắp đi biển em muốn dùng kem chống nắng cho đỡ đen thì em nên dùng loại nào với lại khi em ra biển tắm thì em dùng kem chống nắng nó có bị nước biển làm trôi làm mất tác dụng của kem ko ạ. Thanks các chi:Smiling:

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn cứ dùng của Shiseido đi,mua loại sun protection lotion ý,dùng cho toàn thân đc luôn mà ko sợ bóng nhờn

• 203 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Độ vài tháng qua mình đã thử qua rất nhiều loại chống nắng: derma, clarins, shiseido, isis pharma (của Pháp, bán ngoài hiệu thuôc). Nhưng 2 loại mình kết nhất là:
    - The face shop: hoàn toàn không nhờn, thậm chí kiềm dầu tốt hơn cả khi không bôi kem chống nắng, khô ráo suốt cả ngày, không trắng bệch, nhưng hiệu quả thì chưa biết vì mới sử dụng 1 thời gian.
    - Neutrogena của Mỹ: hơi ẩm hơn 1 tí nhưng cảm giác rất nhẹ nhàng, hiệu quả cao
    Hai loại trên giá cả đều vừa túi tiền. Giá mà nó có kết hợp chất dưỡng nũa thì tiện biết mấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranthanhthao; 25/05/2009 vào lúc 12:44 AM.

• 852 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Mọi người đã dùng KCN của laneige chưa ạ? Cho em xin comment với. Em đang nhăm nhe định đi mua loại này nhưng đang phân vân :Thinking:

• 1,249 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Em cũng xài UVEBLOCK của ISISPHARMA giống một chị ở trên á. Loại này được bác sĩ da liễu khuyên dùng mà. Sản phẩm cũng chia theo từng loại da nữa. Loại SPF 30 dành cho da nhờn, SPF 50 dành cho da khô và nhạy cảm, còn có SPF 50++ và SPF 80 nữa. Nhưng em thấy 2 cái sau làm nâu da. Giá cả da động từ 330k - 370k ở nhà thuốc bán í.

Mà cái này là Suncreen chứ không phải Sunblock nên không gây bóng nhờn và dị ứng. Em xài thấy tốt lắm.

• 3,535 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cat88 Xem bài viết
    cac chi cho e hoi kem chong nang hang ngay nen su dung cua hang nao tot ah
    UV Expert SPF20 của Lancome bạn a. Nghe SPF 20 thì ít quá nên nhiều người ngại, muốn mua loại có SPF cao hơn. Nhưng hiện tại trên thị trường không có kem chống nắng nào dùng Mexoryl SX, đang là the best UVA-blocking chemical có thể block tia UVA. UVA là tia có thể đi xuyên qua áo quần mình mặc. UVA là tia ăn sâu vào lớp dưới da của mình (dermis). UVA chỉ có 20% từ tia cực tím nhưng vì nó ăn sâu vào da, xuyên thẳng qua quần áo nên nguy hiểm là vì mình cứ nghĩ mình che chắn cẩn thận. Và trên thị trường hiện tại chỉ có sản phẩm này mạnh nhất về chống UVA. UVA ăn sâu vào trong da làm mất đi sự đàn hồi, collagen của da. Làm da mình bị nhăn nhanh hơn. 90% da bị tổn thương và ung thư da là do tia UVA.

UVB là tia làm tổn hại bề mặt của da (epidermis) và là khi có nắng chiếu vô mình (Cháy da khi ở ngoài nắng quá lâu). UVB lão hóa tế bào da mặc dầu da mình có khả năng tái tạo nhưng với sự ô nhiễm môi trường hiện tại thì da không tự tái tạo kịp để chống lại sự lão hóa và bảo vệ da nên cũng caused được ung thư da. Nhưng UVB thì có thể bị ngắn lại bởi kiếng hoặc che chắn.

Mình chọn Lancome expert SPF 20 vì với SPF 20 mình đã có thể ở ngoài nắng 20 lần lâu hơn với người không bôi kem. Ở nơi mình ở nắng hơn ở VN và nóng hơn ở VN. Mình chạy ra chạy vào và một ngày ở ngoài đường trung bình 2.5 tiếng. Mình chọn kem chống nắng đó vì thấy mình chỉ cần chống nắng SPF 20 như thế là đủ.

Nếu làm việc ngoài trời nhiều thì mình chọn kem chống nắng của Neutrogena Ultra Sheer Dry Touch Sunblock SPF 55. Kem này chắc không dễ trôi. Hoặc là NO-AD SPF 45 Sunscreen. Cả 2 loại này đều có SPF cao và tốt nếu dùng toàn thân. Nhưng 2 loại kem này lại không có chất Mexoryl SX. Con mình đi học và hay ở ngoài trời hơn và về nhà cũng hay chạy ra ngoài chơi mà lạ là toàn chọn chỗ nào nắng nhất thi chơi ở đó nên mình dùng 2 loại này bôi chân tay mặt mũi cho bé. Lâu lâu có trộn thêm chút kem Lancome vô rồi bôi đều hết mặt mũi tay chân. Lý do mình không dùng Lancome cho bé là vì Lancome dễ trôi hơn 2 loại này, mà bé đi học thì mình đâu có vô trường bôi kem cho con được nên cứ bôi cái nào tốt và dính chặt nhất thì cũng an toàn.

Hình như sắp tới L'Oreal cũng sẽ có kem chống nắng có chất Mexoryl SX, Lancome thì cũng là gia đình của L'Oreal mà.

Mình không dùng kem vì nó nổi tiếng mà dùng vì nó có những thành phần gì và giúp được gì cho mình. Khó chịu chút xíu thôi.

Hy vọng các giúp các mẹ được chút thông tin về kem chống nắng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Conbe; 25/05/2009 vào lúc 12:00 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 264 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Đọc bài này làm mình tìm ngay lọ KCN của mình, may quá thấy có cả Mexoryl SX + Mexoryl XL, yên tâm rồi :Laughing:. Mình đang dùng KCN dạng lỏng xịt của Garnier SPF 30, thấy ko nhờn, ko dính, ko bí, mùi cũng mát nhẹ, có mẹ nào đã dùng sp này chưa ?

• 796 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthanhthao Xem bài viết
    Độ vài tháng qua mình đã thử qua rất nhiều loại chống nắng: derma, clarins, shiseido, isis pharma (của Pháp, bán ngoài hiệu thuôc). Nhưng 2 loại mình kết nhất là:
    - Neutrogena của Mỹ: hơi ẩm hơn 1 tí nhưng cảm giác rất nhẹ nhàng, hiệu quả cao
    Hai loại trên giá cả đều vừa túi tiền. Giá mà nó có kết hợp chất dưỡng nũa thì tiện biết mấy
    bạn cho mình hỏi mua cái này ở đâu vậy, và bao nhiêu tiền? có phân biệt hàng thật, hàng fake kg? mình ở SG. cũng nghe trên DD có 1 chị dùng wa khá nhiều loại mỹ phẩm trang điểm, nhưng sau 1 time đúc kết lại thì chị í chỉ dùng kem chống nắng và dưỡng da thôi, vẫn đẹp í.
    củm ơn bạn nhe! :Rose::Rose::Rose: