• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 311 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Cần các mẹ thông thái giúp khẩn cấp. Mình đã thử tất cả các loại son đang dùng bao gồm: SSD, Kiss kiss, Origin, TBS, Tétimo-Kanebo,prorance, luminous bằng cách dùng vàng tây. Kết quả là tất cả đều đổi màu đen. Tùy loại mà đen nhiều hay ít. Vậy bây giờ dùng son nào thì không có chì?:Crying:. Cách thử như trên có chính xác không? Nếu là chì thật thì sớm muộn gì mình cũng sẽ bị ung thư:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryin g::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,367 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

e nghe nói cách thử đó ko chính xác .Muốn biết có chì hay ko thì phải phân tích trong phòng thí nghiệm(e nghe nói thôi nhá :Laughing.
    Còn chì thì hình như son nào cũng có cả. Vì ko chì thì nó ko bám màu. Son càng lâu trôi, ko phai càng nhiều chì :Sigh:
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Có son dưỡng chị ah :Battin ey:
    • 5,277 Bài viết

• 4,683 Được cảm ơn

Chị ơi son nào cũng có chì hết nhưng chì trong mp rất ít nên ko ghi vào thành phần chị ạ, vì ko có chì thì màu sắc sẽ ko đẹp được nên tốt nhất là trước khi apply thì mình bôi son dưỡng lên là okie thôi.
    • 1,367 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _bimbimcua_ Xem bài viết
    có son dưỡng chị ah :battin ey:
    hình như son dưỡng cũng có chì đấy chị.
    • 441 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

em nghĩ chỉ là có nhiều hay ít thôi chứ cái nào chả có.....:RaisedEye:RaisedEye
    em thử cái son j mà 3 mấy khìn của avon á..đúng là 3 mấy ngàn đen thui tay à..dưng son nước của nó chả hiểu sao lại chả đen tay tí nào dù em đã chà đi chà lại vài chục lần:Laughing::Laughing:
    • 1,367 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

chả hiểu hồi xưa các cụ nhà mình trang điểm bằng cái gì nhỉ? chắc e chuyển qua ăn trầu cho môi thắm mà ko lo vụ chì này quá :Laughing:
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Lipcare có màu của Nivea, dùng tốt phết
    • 998 Bài viết

• 970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ted&mi Xem bài viết
    Lipcare có màu của Nivea, dùng tốt phết
    Mình xài thử thì lại bị bong da môi, rát ghê luôn:Sad:
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shin&gau Xem bài viết
    Mình xài thử thì lại bị bong da môi, rát ghê luôn:Sad:
    Liệu có phải đồ dỏm không bạn? Mình xài cũng không sao hết. Mà dùng nhiều năm rồi.
    • 1,367 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MỘC LAN Xem bài viết
    Son dưỡng nào tốt chỉ mình với,có ai biết son dưỡng nào giúp hồng môi kg chỉ giúp mình với?
    e có 1 ít son dưỡng tự chế, chị có xài ko? nhưng ko biết làm sao chia đây vì e đựng trong 1 cái hũ to như hũ kem dưỡng da ấy:Crying:
    • 212 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MỘC LAN Xem bài viết
    Son dưỡng nào tốt chỉ mình với,có ai biết son dưỡng nào giúp hồng môi kg chỉ giúp mình với?
    Tớ dùng son dưỡng của Clinique thấy tốt, nhưng cái đấy ko có màu. Tớ thấy Nivea có son dưỡng có màu hồng môi đấy, tốt hay ko thì ko biết vì tớ chưa dùng thử.
    Hạnh phúc không phải là đích đến mà là trên mỗi chặng đường đi!
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình xài son dưỡng của Clarin thấy cũng tốt lắm, khi thoa lên thấy hơi hồng hồng dễ thương lắm.
    • 66 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chị medi309 có gì trong đó vậy? post lên cho mọi người xem thử mới dám dùng chứ. Chị nói chung chung em chả hứng thú tính:Laughing:. Để em kiếm cái hủ nhỏ chị múc cho em tí xài với. Nhưng mà liên lạc chị bằng cách nào? Chị dễ thương ghê, tặng chị nè:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 477 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Ui chị chia cho e 1 ít đc ko ạ? Môi e đang khô quá mà động đến cái dưỡng nào cũng có petroleum. Chả dám dùng nữa. Hic
    E đng có hộp nhỏ, nên muốn xin 1 ít về dùng cho đỡ khô.
    • 1,367 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caihaytim Xem bài viết
    Chị medi309 có gì trong đó vậy? post lên cho mọi người xem thử mới dám dùng chứ. Chị nói chung chung em chả hứng thú tính:Laughing:. Để em kiếm cái hủ nhỏ chị múc cho em tí xài với. Nhưng mà liên lạc chị bằng cách nào? Chị dễ thương ghê, tặng chị nè:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    gồm Dầu dừa+sáp ong+ Mật ong, thêm vài giọt tinh dầu cam+gừng.Nhưng sáp ong hơi nhiều nên nó hơi cứng.và nó ko có mùi thơm đâu, có mùi sáp thôi :Crying:
    À mà mình có cho thêm hạt cari tạo màu nhưng thoa lên thì ko thấy màu đâu hết trơn áh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi midi309; 22/01/2009 vào lúc 12:57 PM.
    • 1,367 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadeutsch Xem bài viết
    Ui chị chia cho e 1 ít đc ko ạ? Môi e đang khô quá mà động đến cái dưỡng nào cũng có petroleum. Chả dám dùng nữa. Hic
    E đng có hộp nhỏ, nên muốn xin 1 ít về dùng cho đỡ khô.
    mình có 1 hộp nhỏ (giống hộp màu mắt tròn tròn, loaị 1 màu ý) nếu bạn thấy được thì ghé mình lấy nha, đem hộp ko của bạn qua cho mình để mình sang laị cho các bạn khác (nếu còn người muốn lấy) nhé . Check PM nhé
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midi309 Xem bài viết
    e có 1 ít son dưỡng tự chế, chị có xài ko? nhưng ko biết làm sao chia đây vì e đựng trong 1 cái hũ to như hũ kem dưỡng da ấy:Crying:
    chị midi ơi chị làm loại dưỡng môi này thế nào vậy? có dễ làm không hả chị? Cho em xin ít dùng thử đc không hả chị.
    • 1,367 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeututi06 Xem bài viết
    chị midi ơi chị làm loại dưỡng môi này thế nào vậy? có dễ làm không hả chị? Cho em xin ít dùng thử đc không hả chị.
    thật ra sáp dưỡng này do 1 người bạn của mình làm, rồi cho mình thôi. mình chỉ biết sơ qua về thành phần, cách làm nghe thì có vẻ dễ nhưng mình làm ko dc:Sad:, toàn bạn làm rồi chia cho thôi. :Laughing:nếu bạn thích mình cho bạn 1 hũ nhỏ dùng thử. mình ở Sài Gòn nha.:Laughing:
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình thấy dùng dưỡng và bóng thôi thì không sợ chì
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3