Trang điểm

Son dưỡng môi nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 469K Lượt đọc
  • 649 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thấy quảng cóa son của Mabelin có màu nhẹ mà ko biết dùng tn. Có chị em nào dùng rùi thì share ít KN đi ạ.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhthb Xem bài viết
    Em thấy quảng cóa son của Mabelin có màu nhẹ mà ko biết dùng tn. Có chị em nào dùng rùi thì share ít KN đi ạ.
    bản thân em thấy dùng dưỡng môi mà có chút màu thì dữỡng của nó ko tốt bằng dưỡng ko, và màu của nó thường lên rất ít, còn tùy theo độ sắc tố môi từng người đó chị. Em dùng vaseline rose dạng hũ nói có lên màu đỏ, dùng 1 hũ Rosebud vị bạc hà thấy mấy bạn bảo oánh lên sẽ có sắc cam nhẹ, Burt bees có dùng 1 dòng dưỡng nó ghi chữ cherry hồng,.. mấy hãng này hàng đầu về son dưỡng í mà ko ăn thua cả về mặt dưỡng lẫn lên màu. Maybeline em chả thấy mấy ai khen lip balm của hãng cả í. em nghĩ chị cứ xài 1 cái chuyên về duỡng í, dưỡng môi mềm mịn cả ngày thì oánh son matte lên vẫn đẹp lắm chị
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tohutieuoi Xem bài viết
    Em đang băn khoăn ko biết mua son dưỡng môi nào tốt , các nhãn hiệu son dưỡng Vn làm em cảm thấy không thoải mái lắm nên định sẽ chuyển sang dùng hàng nước ngoài , lên web em thấy nhiều shop hay bán Lip Balm Beauty Rush của Victoria Secret , hay Lip Balm của The Body Shop có mùi Bạc Hà , Đu Đủ ....

Vì mùa lạnh cũng sắp đến rồi , có mẹ nào rành cho em xin ý kiến với
    em đang dùng son dưỡng của the face shop, giá cả phải chăng nhưng hiệu quả rất tốt, dạng hũ nhỏ tiện lợi, hương mật ong thơm dịu khi thoa lên rất là dễ chịu, giữ ẩm cho môi lâu. Lúc trước môi em cũng hay khô nhưng từ khi dùng thì hiệu quả lên hẳn, môi không còn bị khô nữa. Em đã mua sản phẩm ở trang bên dưới, hàng bán ở trang này giả rẻ, nhưng chất lượng đảm bảo ( hàng nhập, no fake, ban đầu em không tin có check code thì thấy ok, hàng chính hãng the face shop)

http://shoppinglamdep.com/san-pham/son-duong-moi-lovely-meex-dessert-the-face-shop.html

Ở trên là trải nghiệm của em, share với tính chất tham khảo.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dorothy_bt; 06/12/2015 vào lúc 09:07 AM.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://shoppinglamdep.com/san-pham/s...-the-face-shop
    Son dưỡng môi thì rất da dạng, phong phú, khi em ở Nhật thì có dùng một loại giá rất rẻ, nhưng dùng thì rất tốt nhờ nó mà môi em hoàn toàn vô sự (không khô, nứt, rỉ máu), mềm mịn suốt 3 cái mùa đông.
    Khi về việt nam em có tìm nhưng không có bán, vì thế em cũng phải nhờ bác google tìm giúp, cuối cùng em quyết định dùng dòng son dưỡng của the face shop, dùng cũng tốt phù hợp túi tiền của người có thu nhập trung bình như em.
    Sản phẩm này mua ở các cửa hàng cũng mắc lắm, nhưng nhờ bạn em nó chỉ mua ở trang shoppinglamdep.com cũng chuyên hàng the face shop, chính hãng đàng hoàng không nhái, không xách tay. Chị chủ shop có người thân chuyên gom hàng cho Chỉ, chỉ nhập về bán. Nên em cũng yên tâm dùng, và riêng cảm nhận của em thì em thấy nó tốt, nên cho phép em được chia sẻ nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dorothy_bt; 16/12/2015 vào lúc 10:14 AM.
    • 338 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

em có việc nên cần thanh lý shop gấp nhờ các mẹ chút ạ. em thanh lý giá vốn thôi ạ. son dưỡng nhiều loại tốt lắm. mọi ng ủng hộ em nhé
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy đánh son dưỡng của Lush tốt nè. Liptint vừa dưỡng môi, vừa có màu mà còn không làm thâm môi nữa. Ưng màu Santa Baby nhất luôn
    • 138 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

• 1,154 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

sn dưỡng nuxe , caudelie của Pháp hay Lucas papaw của úc ấy bạn
    FRANCE COSMETIC - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY PHÁP
    CUNG CẤP SỈ VÀ LẺ TẤT CẢ HÀNG MỸ PHẨM, NƯỚC HOA, THỜI TRANG TỪ PHÁP.
    Like Facebook Page để cập nhật sản phấm mới

CHƯƠNG TRÌNH SALE TẾT CỰC MẠNH TẠI FRANCE COSMETIC lên đến 70% CLICK HERE
    PAGE: https://www.facebook.com/france.cosmetic/
    FACEBOOK: https://www.facebook.com/hang.phap.52

• 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy son dưỡng của Lush tốt, mỗi tội hơi chát. Nên em dùng liptint của Lush, màu santabatby, giá mềm hơn được một tẹo mà có màu đẹp luôn
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thiên Bình. Xem bài viết
    Bạn nào đã dùng cho mình hỏi Nuxe hũ với Kiss me tonight khác nhau thế nào? loại nào đặc trị hơn?
    Mình xài rồi thấ hũ Nuxe ok nha, mềm môi , giữ lâu ngay cả khi đánh son lên , Kiss me tonight cũmg mềm nhưng ko lâu