• 3 Lượt chia sẻ
  • 340K Lượt đọc
  • 594 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em dùng EOS thấy thích lắm các chị ạ ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng hay bị khô, nứt nẻ môi lắm, do lạnh nên uống ít nước. Mình dùng Tebo lip của thụy sỹ thấy hiệu quả nhanh lắm. nhưng mỗi tội đây là son dưỡng, không có màu gì cả. nhưng được cái dưỡng môi thì ok luôn. Mình còn dùng luôn được cho bé nhà mình. Vì thấy ghi là chiết xuất từ tinh chất của cây trà, an toàn cho cả mẹ và bé nên cũng yên tâm. mình mua ở bibomart Cầu Giấy ấy. mọi người có thể tham khảo

http://bibomart.com.vn/duong-moi-teb...ml-p12110.html
    • 66 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mấy dòng son dưỡng rẻ như nivea, eos, chapstick, maybeline.. Giá chỉ tâm mấy chục đến trăm ngàn thì đừng kỳ vọng nó hết nẻ và chống thâm. Chỉ là nó tạo 1 lớp màng trên môi làm minh thấy dễ chịu chứ thực chất chẳng có tác dụng gì đâu, vô thưởng vô phạt, thích mua vì hiếu kì và mùi thơm thì mua thôi, còn để dưỡng tốt đương nhiên là tiền nào của nấy mấy dòng đắt nó mới ngấm môi mới có tác dụng thật sự. Mình dùng kiss me tonight, sul, dior lipglow khác hẳn luôn. Mà tính ra không hề đắt, hũ kiií me 10g, sul 15g dùng gần 2 năm mới hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của 1 đứa môi nẻ quanh năm suốt tháng đã thử qua hàng chục loại son dưỡng khác nhau như em thì rosebud salve là sự lựa chọn hợp lí nhất :3. 150k hàng xách tay từ Mỹ, ko lo hàng nhái, hàng giả, dùng mềm môi và dưỡng ẩm quá tốt :3
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn nào dùng son dưỡng của nature republic chưa? Có tốt ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đang phân vân giữa rosebud salve và nuxe reve de miel
    Có mẹ nào từng dùng 2 em này cho em ý kiến với!!!!e còn đang sinh viên ạ!
    Em rosebud thì có ng khen ng chê còn nuxe thì e toàn thấy khen ko thấy chê nhưng nà tận >300k
    Môi em hay bị khô nếu ăn đồ nóng nhiều hoặc ngồi phòng máy lạnh lâu là nó nứt rướm máu luôn
    Mong muốn: có thể dưỡng ẩm và qan trọng nhất là dùng làm lớp lót trước khi đánh son màu
    P/s: da e thuộc dạng nhạy cảm (ví dụ: dầu olive vs cả mật ong rừng đều bị dị ứng T^T)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CrescentMoon592; 16/11/2014 vào lúc 07:43 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xekoo09 Xem bài viết
    Em dùng EOS thấy thích lắm các chị ạ ^^
    Bạn thấy dùng tốt à?mình thì đợt trước có mua mùi mint ý dùng mấy lần thấy môi bị thâm =.=!
    • 3,188 Bài viết

• 3,019 Được cảm ơn

Các chị ơi, êm đang định tậu em estee lauder LIPBLUSH SPF15 nhưng ko biết em nó tốt ko, có làm cho môi mình bị thâm ko ah...

Ngoài ra, em cũng đang phân vân son kiss me tonight và tonymoly...

Môi em hơi khô, hay bị bong tróc nhất là khi trời lạnh, các chị tư vấn giúp em ah
    "Xây dựng, lái tàu, lái lợn, lái xe. Trong bốn thằng ấy chớ tin thằng nào" - st
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E dùng cả fresh mùi cherry và rose, EOS mùi mint vanilla, vasaline, yves rocher, với cả son gì hình quả trứng của Etude nữa ấy ạ. Mỗi buổi e dùng 1 loại, chỉ có buổi tối là thoa vasaline 1 lớp dày thật dày trước khi đi ngủ thôi. E thấy cái nào cũng bình thường, chỉ có mềm và ko khô môi trong 3-4h là cùng (ko biết có phải do môi e pede quá hay ko )
    • 54 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Môi mình cực khô và hơi thâm nên tối dùng Kiss Me Tonight, còn ngày thì Dior Lip Glow. Thật ra vẫn thích Dior hơn nhưng mà đắt và nhanh hết quá đi.
    • 219 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

May chi cho e hoi o sg thi mua rosebud o dau
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CrescentMoon592 Xem bài viết
    E đang phân vân giữa rosebud salve và nuxe reve de miel
    Có mẹ nào từng dùng 2 em này cho em ý kiến với!!!!e còn đang sinh viên ạ!
    Em rosebud thì có ng khen ng chê còn nuxe thì e toàn thấy khen ko thấy chê nhưng nà tận >300k
    Môi em hay bị khô nếu ăn đồ nóng nhiều hoặc ngồi phòng máy lạnh lâu là nó nứt rướm máu luôn
    Mong muốn: có thể dưỡng ẩm và qan trọng nhất là dùng làm lớp lót trước khi đánh son màu
    P/s: da e thuộc dạng nhạy cảm (ví dụ: dầu olive vs cả mật ong rừng đều bị dị ứng T^T)
    K phải phân vân j đâu b ơi. B chọn Nuxe đi. Đáng nuxe trước lúc đánh son màu còn che đc vết hằn ở môi cơ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em hay dùng son dưỡng môi nhau thai cừu của Úc, hàng Úc thì các mẹ yên tâm rồi đấy ạ, môi mềm, hồng tự nhiên và mùi thơm dễ chịu nữa ạ. Các mẹ quan tâm có thể vào trang này ạ http://minimart.com.vn/tim?scat_id=T...+nhau+thai+cuu
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em hay dùng son dưỡng môi nhau thai cừu của Úc, hàng Úc thì các mẹ yên tâm rồi đấy ạ, môi mềm, hồng tự nhiên và mùi thơm dễ chịu nữa ạ. Các mẹ quan tâm có thể vào trang này ạ http://minimart.com.vn/son-duong-moi...australia.html
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Son dưỡng môi mùa thu đông loại nào tốt?

Sắp đến mùa thu đông rùi, môi em sẽ khô khốc cho xem. Trước em cũng chỉ bít dùng thỏi son dưỡng của Lipice hay Sheshido... thui. Lipice nghe nói bị chai, bị thâm môi không bít có đúng không, mà em cũng chẳng thích Lipice, khô lắm. Cái Sheshido kia thì không bị khô nhưng mà như vừa ăn gì có mỡ xong...

• Son dưỡng nào thiên nhiên không gây thâm môi

Em đang tìm loại son dưỡng thiên nhiên để không làm thâm môi, nhưng mà gg search nãy giờ thấy nhiều...

• có mẹ nào dùng son dưỡng môi Clinique chưa ah

tình hình là môi em dạo này khô quá, có lẽ do uống ít nước, màu môi lại không tươi mặc dù em ít dùng son, không phải thâm do dùng son đâu ạ. bữa trước lượn lờ Parkson thấy em son dưỡng môi Clinique, định mua hy vọng sẽ cải thiện chút chút, có mẹ nào dùng rồi tư vấn em với, hay loại son dưỡng môi...

• Cách kiểm tra code nước hoa, mỹ phẩm , hàng hiệu

Theo dõi các web, tình cờ biết được cái này. Thấy hay hay nên chia sẻ cùng mọi người :) Gõ ký...

• Để chủ nhà không phải lúng túng khi đón khách

Đôi khi gia đình bạn chào đón những cuộc viếng thăm bất chợt từ bạn bè thân thiết hay họ hàng mà...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaodipkin Xem bài viết
    Kinh nghiệm của 1 đứa môi nẻ quanh năm suốt tháng đã thử qua hàng chục loại son dưỡng khác nhau như em thì rosebud salve là sự lựa chọn hợp lí nhất :3. 150k hàng xách tay từ Mỹ, ko lo hàng nhái, hàng giả, dùng mềm môi và dưỡng ẩm quá tốt :3
    Chị ơi, chị mua ở đâu vậy ạ? cho em xin địa chỉ đc k ạ?