• 2 Lượt chia sẻ
  • 283K Lượt đọc
  • 557 Trả lời

64 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanhbee Xem bài viết
    Chờ bé Sunny qua mua chắc cằm mình mọc râu :Laughing::Laughing::Laughing:. Lâu lâu mình hứng chí lên có thanh lý đúng loại son này. Cũng trên WTT luôn. Mình được mẹ Suri bày và đầu độc đó chứ, dùng xong mê luôn rồi thành mụ bán hàng luôn :Smiling:.
    Chị Hanhbee ơi, e ở hải dương, e muốn mua son carmex. e có thể liên lạc ntn với chị.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước giờ mình cũng không dùng son dưỡng môi đâu, chỉ thỉnh thoảng bôi mật ong thôi nhưng mà bôi xong là lại ăn luôn . Từ ngày bán mỹ phẩm cũng dùng thử sản phẩm để còn check trước ý ạ, thì mình đang dùng em Neutrogena natural Lip Balm này thấy rất tốt. Môi rất mềm, ăn uống thoải mát k thấy khó chịu như ăn sáp mà còn có mùi bạc hà dễ chịu nữa. Neutrogena Naturals thì chắc mọi người cũng biết là nó nổi tiếng về thành phần thiên nhiên và thân thiện như thế nào rồi.
    Mình khen như thế này vì nó tốt thật không phải vì mình bán nên mình mới khen đâu nhé. Chỉ là đang chia sẻ kinh nhiệm thôi.
    Cung cấp mỹ phẩm xách tay Úc: Lanolin Cream nắp hồng, kem cừu cao cấp Lamare Placenta Nutritious Cream, Bio Oil trị sẹo, son dưỡng môi Neutrogena natural Lip Balm,...... đảm bảo hàng chuẩn, chính hãng, không fake và giá rẻ nhất luôn
    Ghé thăm tại: https://www.facebook.com/beautyinsidevn?fref=ts
    • 563 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Em buổi tối xài dầu dừa nhưng ban ngày muốn dùng loại dưỡng có màu lun, 1 số chị nhắc tới maybeline, em mới mua thử 1 thỏi son màu cua nó ở bigc, nhưng hình như làm cho môi thâm. ko biết giwof loại nào vừa duong tốt, có màu và mùi thơm nhỉ, em thích mùi dừa, cà phê, trà xanh...^^
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em dùng son dưỡng Rosebud Salve, dùng thích lắm các mẹ ạ. Em này không chỉ là son dưỡng bình thường thui đâu nhé, em nó còn có rất nhiều công dụng nữa nha ^^:
    - Các mẹ có thể dùng em nó trước khi nhổ lông mày sẽ giúp cho da ko bị nổi hạt mẩn hay đỏ tấy cho tác động mạnh của nhíp
    - Tóc xơ: Thoa một chút kem lên lòng bàn tay, rồi vuốt đều ngọn tóc xơ. Với các này, tóc sẽ không bị xơ xác và thiếu khỏe mạnh. Hiệu quả cực nha

Em dùng em này cũng phải được 1 năm mà mãi chưa lấy hết chất lượng thì khỏi chê ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đang tăm tia cây son dưỡng mật ong của innisfree ai cho e lời khuyên vs ạ??

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 848 Bài viết

• 840 Được cảm ơn

Son dưỡng Smith's Rosebud Salve được đánh giá là 1 trong những sản phẩm bán chạy nhất mọi thời đại, mình xài tử hôm qua đến giờ thích mê : nhẹ môi, không bết dính quá đáng ( đang nóng gần 40 độ nên có chút xíu xiu dinh dính ), thơm kiểu tự nhiên , không bóng loáng mà mướt môi không kém các dòng son cao cấp như Dior Addict lip glow, hộp to đùng, to gấp 4-5lần các son dưỡng nổi tiếng khác như Burt's Bee, son trứng, Chapstick, ... Hy vọng xài 1 thời gian sau môi sẽ hồng , hết thâm như danh tiếng bao lâu nay cuả dòng son naỳ.
    • 67 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

8 hour cream của Elizabeth Arden, Reve de miel của NUXE, và autoderm của Bioderma
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng dùng son dưỡng Smith's Rosebud Salve, son này dưỡng cực thích, chỉ hơi bóng môi xíu thôi ạ, mùa này e cũng bị bong da môi nên phải dùng thường xuyên, thấy đỡ hẳn, mùi hương cũng nhẹ nhàng hehe

Còn 1 loại son nữa em thấy con bạn nó dùng, là son The Kissest của Banila, thấy nó khen dùng mướt môi lắm, bảo dưỡng thích hơn cả son dưỡng của Dior
    , lên màu trông cũng rất thật môi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

meheocon1612 cho mình hỏi với son ZA là tên son hay là mẹ viết tắt tên son gì đấy? Mình cũng đang quan tâm muốn tìm một e son dưỡng vì son mình khô mà hay bị trắng bợt viền môi trong. Nghe mẹ khen son nay mình muốn mua mà nghe tên lạ quá ko biết tìm mua ở đâu. Nếu đc mẹ cho luôn địa chỉ để mình tìm mua với nhé. Cảm ơn mẹ nó!
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Năm ngoái nhỏ bạn mình đi Dubai về tặng cho thỏi Victoria's Secret Plump pout tinted balm, xài cực kỳ tốt, mình dùng cả năm rồi ko hề bị thâm môi, apply cái này lên rồi đánh son màu cho lớp son rất mịn, dưỡng ẩm thì ớ mức thường thôi ko thật sự xuất sắc. Nhưng mình ở trong Nam nên môi ít bị khô , với mình cũng tẩy tế bào chết cho môi = mật ong + đường 1 lần/tuần nữa. Giờ muốn mua tiếp 1 thỏi dùng mà ở VN ko có bán .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thì chuyên xài son dưỡng của dior, dùng mướt môi, màu lại xinh nữa, em đang dủng hỏi màu cam, lên màu xinh tự nhiên luôn, dưỡng thì khỏi nói rồi a hehe
    • 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình dùng qua nhiều loại son dưỡng môi, để mình chia sẻ để bạn cân nhấc nhé:
    1. Blistex: mình thích son của Blistex nhất, vì thoa lên môi 1 lần là kéo dài luôn, không cần thoa đi thoa lại nhiều lần. Vấn đề với son dưỡng là nếu bạn thoa nhiều thì sẽ làm cho môi càng khô hơn nên bạn cứ phải thoa đi thoa lại hoài, phụ thuộc vào son dưỡng. Mình dùng Blistex thì không gặp vấn đề này.
    2. Camex: mình thấy nhiều người khen Camex nhưng mình xài thì bị lệ thuộc đó, vì thoa 1 lúc môi lại khô, thế là cứ phải thoa đi thoa lại.
    3. Nivea Pure & Natural: Mình đang dùng nivea vì bây giờ không tìm được cửa hàng nào bán blistex nữa. Mình dùng màu xanh lá cây Pure & natural thì thích, thoa xong cũng không bị lệ thuộc là an tâm rồi. cái này mình dùng dưỡng hàng ngày và dưỡng trước khi đánh son màu. Lúc mới dùng là hàng Đức nhưng gần đây mình dùng hàng bán trong siêu thị thì thấy cũng tương tự nên mua ở đây luôn cho rẻ.
    4. Body shop: dạng hộp tròn mùi trái cây lẫn dạng cây mình đều dùng, tuy mùi dễ thương, thoa lên môi mềm nhưng để một lúc cũng bị khô lại và phải thoa đi thoa lại à.

Mà ngoài dùng son dưỡng, bạn nên tẩy tế bào chết cho môi và thoa mật ong lên thì môi sẽ mềm mịn hoài. Mình hay quên xong đến khi lạnh quá, da môi càng thoa son dưỡng càng dày lên, rồi tróc ra ghê lắm
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E vừa mới mua thêm 1 em của Lush, giá khá cao 320k cho 1 hộp nhỏ xíu, nhưng mua rồi thì e không hề hối hận vì dưỡng lên môi thì mướt môi cực kì. Em ngủ máy lạnh mà sáng hôm sau môi vẫn còn mềm và ẩm lắm. Thêm nữa là Lush thì không có mineral oil hay những chất gây thâm môi.
    Ah mà hiện tại e có vài cây ChapStick, vài tuýp Vaseline và Palmer's Cacoa butter formula cần thanh lí, do ba me e mua tưw Mỹ về nhưng nhiều quá e xài không hết được. Chị nào có nhu cầu thì liện hệ e ạ

• 69 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Son Victoria's Secret bán nhiều ở mấy chỗ hàng xách tay lắm đó bạn. Riêng mình ko thích Victoria Secret vì nó bóng quá
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duonglinh18 Xem bài viết
    Em thì chuyên xài son dưỡng của dior, dùng mướt môi, màu lại xinh nữa, em đang dủng hỏi màu cam, lên màu xinh tự nhiên luôn, dưỡng thì khỏi nói rồi a hehe
    Cái chị nói là Dior lip glow phải không chị? Cái đó e cũng xài rồi giá khá cao nhưng xài mau hết quá ạ. Cho e hỏi có chị nào xài Sugar fresh rồi review cho e với ạ, mah mua o83 đâu thì giá ok mah chat luong ạ?

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên shop em có một số loại dưỡng môi của The face shop, skin food... giá cả phải chăng mà chất lượng đảm bảo nhé! Link em có để dưới phần chữ ký đấy ạ. Mọi ng rảnh thì vào tham khảo nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới mua 1 cây
    son dưỡng của dior Addict Lipglow màu hồng,mới mua 2 ngày, có oánh thử 1 lần, còn nguyên 99%, giá của nó hơi cao 670K, giá để lại 450K.bạn nào có nhu cầu alo mình nhé: 0935388519
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng ko biết nên dùng son dưỡng gì. Nhưng em đọc trên mạng nói ko nên dùng Vaseline với Camex để dưỡng môi vì nó có chứa mineral oil hay còn đc gọi là dầu khoáng, nó có nhiều tên lắm. Các chị có thể tìm thêm trên Google hoặc xem thử trang này
    http://www.lamdepcungha.com/7DieuCan...hamSocMoi.html
    Em thấy bây giờ son dưỡng tốt nhất chắc là nên tự làm thì hơn. Người ta nói nên mua son dưỡng có shea butter hoặc jojoba thì tốt cho môi mà mẹ em và em mới mua bé này về
    http://www.cdiscount.vn/son-duong-li...ural-4-0g.html
    Xem thành phần thì vừa có shea butter, jojoba cũng có thêm cả mineral oil, em cũng chả biết làm sao ~"~!