• 1 Lượt chia sẻ
  • 252K Lượt đọc
  • 539 Trả lời

39 Người đang theo dõi

• 320 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Em đang băn khoăn ko biết mua son dưỡng môi nào tốt , các nhãn hiệu son dưỡng Vn làm em cảm thấy không thoải mái lắm nên định sẽ chuyển sang dùng hàng nước ngoài , lên web em thấy nhiều shop hay bán Lip Balm Beauty Rush của Victoria Secret , hay Lip Balm của The Body Shop có mùi Bạc Hà , Đu Đủ ....

Vì mùa lạnh cũng sắp đến rồi , có mẹ nào rành cho em xin ý kiến với
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Renewal lip complex của DERMALOGICA.Mình U30 nên dùng em này thấy thích lắm.Tuy nhiên nếu nàng dưới 25t ko nên dùng thì phải.

• 1,535 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

trước giờ em ko dùng son dưỡng, buổi tối trước khi đi ngủ chỉ bôi mật ong lên thôi, thấy môi ko bị khô bao giờ :Smiling:
    bữa mua set Dermalogica được tặng son dưỡng climate control, đi ra ngoài mang theo dùng em thấy cũng ổn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,351 Bài viết

• 2,294 Được cảm ơn

sáp vaseline xài tốt mà rẻ nữa
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 58 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi only_love_393 Xem bài viết
    trước giờ em ko dùng son dưỡng, buổi tối trước khi đi ngủ chỉ bôi mật ong lên thôi, thấy môi ko bị khô bao giờ :Smiling:
    bữa mua set Dermalogica được tặng son dưỡng climate control, đi ra ngoài mang theo dùng em thấy cũng ổn
    CHỊ ơi, bôi xong cứ để nguyên như thế ngủ ah? hay bôi 1 lúc rồi rửa đi ạ?
    Ah,Dạo này em toàn bôi của Naris , dùng cũng đc lắm

• 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình xài Climate Ctrl của Derma rồi thấy cũng được. Thích nhất Carmex vì không bóng nhờn mà dưỡng tốt, sau đó apply son màu rất ổn. Các loại lipbalm của The Body Shop được nhìu người review nhưng mình thấy trơn bóng quá (chắc dưỡng nhiều dành cho môi thật khô). LipIce thì bye bye lâu rồi :Laughing:.

Ah, bạn hitieu có thể tham khảo link này, thấy các chị em thảo luận lâu rồi Bị nẻ môi quanh năm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gấu Lùn; 26/08/2009 vào lúc 06:44 PM.
    :Rose:Lazy and Crazy:Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhung0708 Xem bài viết
    CHỊ ơi, bôi xong cứ để nguyên như thế ngủ ah? hay bôi 1 lúc rồi rửa đi ạ?
    Ah,Dạo này em toàn bôi của Naris , dùng cũng đc lắm
    Theo mình các loại hũ (thường mềm hơn, không có SPF chống nắng) có thể dùng cả ban đêm khi ngủ. Sáng dậy môi rất mềm, mịn rooling:. Còn ban ngày xài loại nào cũng được, thường thì lipstick cho tiện lợi, có thêm SPF chống nắng càng tốt nếu bạn nào hay đi nắng.
    :Rose:Lazy and Crazy:Rose:

• 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em dùng Neu có spf 15 ^^, chị dùng của chapstick thì rẻ hơn nhưng bôi nó ko được mềm lắm, cũng SPF 15. Ngoài ra em còn thấy Lip Ease cũng được khen lắm nhưng ko có Spf nên chưa thử :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,077 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

mình cũng nghe đồn Camex xài ok lắm,mẹ Hanhbee có bán mình order lâu rùi mà chưa rảnh qua lấy nữa,hehe..mình thấy cũng có nhiều loại khác hay lắm,thấy nhỏ bạn dùng cái son gì quên tên rùi mà từ khi nó dùng thì thấy môi hồng lên hẳn,thích ghê mà nó nói là son đó bạn nó cho giờ cũng không bít mua ở đâu:Nottalkin:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 389 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny8282 Xem bài viết
    mình cũng nghe đồn Camex xài ok lắm,mẹ Hanhbee có bán mình order lâu rùi mà chưa rảnh qua lấy nữa,hehe..mình thấy cũng có nhiều loại khác hay lắm,thấy nhỏ bạn dùng cái son gì quên tên rùi mà từ khi nó dùng thì thấy môi hồng lên hẳn,thích ghê mà nó nói là son đó bạn nó cho giờ cũng không bít mua ở đâu:Nottalkin:
    Chờ bé Sunny qua mua chắc cằm mình mọc râu :Laughing::Laughing::Laughing:. Lâu lâu mình hứng chí lên có thanh lý đúng loại son này. Cũng trên WTT luôn. Mình được mẹ Suri bày và đầu độc đó chứ, dùng xong mê luôn rồi thành mụ bán hàng luôn :Smiling:.