• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.7K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 241 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

SK-II - có thể nói là một hàng mỹ phẩm siêu VIP, một trong những loại mỹ phẩm đắt nhất Thế giới.

Essence:
    tinh chất dưỡng da SKII. Essence này ai đã dùng một lần thì không thể không nhận thấy sự khác biệt. Nó được gọi là "Miracle Water" (tạm dịch là "Nước thần" hehe), nó giúp kiềm dầu cho vùng da nhờn, dưỡng ẩm cho vùng da khô, tái tạo da hiệu quả và dần mang lại một làn da khỏe, mịn, sáng.... Có tới 93% phụ nữ sau khi dùng essence này đều cho rằng essence này giúp cải thiện rõ rệt làn da.

Hình đây ạ:

Nghe quảng cáo cái này hay quá, mình đang định đầu tư, có mẹ nào dùng rồi cho mình hỏi tác dụng có thật là "nước thần" như họ nói ko với! Chẹp, lúc chiều đã định nhảy bổ vào mua luôn nhưng qua mấy kinh nghiệm mua rồi thanh lý, rồi lại mua và lại thanh lý tiếp mình ớn quá nên đang kìm hãm... Thế nhưng vẫn máu lắm!

À, cả sản phẩm này nữa này, nghe là muốn mua về dùng luôn:
    Advanced Night Repair. Tác dụng chính của loại này có thể nói ngắn gon là (i) ngăn chặn những dấu hiệu lão hóa cho da và (ii) phục hồi da hư tổn. Túm lại một câu là: đây là sản phẩm cực đỉnh cao, cực nổi tiếng, cực hot, cực VIP và tất nhiên cũng cực kỳ hiệu quả

Chỉnh sửa lần cuối bởi Camelliaz; 06/01/2010 vào lúc 09:46 PM.
    Gieo ý nghĩ, gặt hành động.
    Gieo hành động, gặt thói quen.
    Gieo thói quen, gặt tính cách.
    Gieo tính cách, gặt số phận!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 478 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Cậu lên makeupalleys.com xem review ấy. 2 sản fẩm này cả đống review luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 241 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mình kinh nghiệm đau thương nhất vụ mỹ phẩm MAC, ai cũng khen hay, ai cũng khen tốt, ai cũng nói nền thì che phủ tuyệt vời, phấn thì siêu nọ siêu kia bla bla...

Mình thích order cả bộ của cả mẹ Pa HN và mẹ jenynguyen SG luôn.

Kết quả: Thanh lý hết cả bộ, nói trắng ra là MAC dùng bình thường, chả bằng mỹ phẩm Hàn nốt, báo hại mình tốn bao nhiêu công sức, điện thoại, mong chờ rồi thanh lý lỗ mất hơn 400k.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Camelliaz; 06/01/2010 vào lúc 09:52 PM.
    • 241 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadeutsch Xem bài viết
    Cậu lên makeupalleys.com xem review ấy. 2 sản fẩm này cả đống review luôn.
    Vẫn thích nghe ý kiến trực tiếp của các mẹ trong này, kinh nghiệm chính người Việt mình dùng khác với kinh nghiệm những ng` phương Tây vì do đặc tính làn da, khí hậu, môi trường khác nhau...
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Em dùng cả 2 loại trên rùi và cạch SkIi luôn.Đắt lòi mắt mà k thấy có 1chút tác dụng j hết,nó xạo đó chị ơi.Nó ghi là essence nhưng nên hiểu nó là toner-nước hoa hồng,dùng hết 1lọ to đùng mà k thấy j đáng để gọi là nước thần,nước thánh cả
    ANr của El em thấy ải thiện da rõ rệ hơn nhiều nhưng chỉ cải thiện khi dùng liên tục trong khi sp này đc khuyên chỉ dùng liên tục 21 ngày,nghỉ vài tháng rồi mới dùng tiếp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 241 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    Em dùng cả 2 loại trên rùi và cạch SkIi luôn.Đắt lòi mắt mà k thấy có 1chút tác dụng j hết,nó xạo đó chị ơi.Nó ghi là essence nhưng nên hiểu nó là toner-nước hoa hồng,dùng hết 1lọ to đùng mà k thấy j đáng để gọi là nước thần,nước thánh cả
    ANr của El em thấy ải thiện da rõ rệ hơn nhiều nhưng chỉ cải thiện khi dùng liên tục trong khi sp này đc khuyên chỉ dùng liên tục 21 ngày,nghỉ vài tháng rồi mới dùng tiếp.
    Ặc ặc, vậy ko đáng đồng tiền bát gạo rồi, vì hai sp này đắt lắm.
    • 1,619 Bài viết

• 8,104 Được cảm ơn

Em đã dùng qua cả 2 loại này rồi ạ. SKII em ko dùng lọ Essence nhưng em dùng mask có chứa tinh chất nc thần giống thế. Đúng là có làm mịn da thật, mềm thật và dưỡng nhiều, căng mịn sau khi đắp nhưng có thể vì da em còn trẻ nên thấy nó ko khác gì với mask hạt lựu của The Face Shop cả :Silly:. EL Advanced Night Repair em nghe khen rất nhiều nên cũng mua về. Dùng trong một tháng đầu thì cảm thấy rất thích, da mịn màng đẹp lắm và 1 lọ bé dùng đc rất lâu bởi mỗi lần chỉ cần 1,2 giọt thôi. Vậy mà càng về sau lại cảm thấy nó phản tác dụng, mụn cảm nổi lên đều đều dù đang là mùa đông nên em lấy lọ ấy dưỡng đầu gối :Silly:. Đến giờ vẫn thấy may vì ko tham mà mua lọ to. Da Châu Á với nhau ko nhất định sẽ có phản ứng với các sp giống nhau đâu chị ạ, mình buộc phải thử thôi.
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

El thì đáng 1/2 đồng tiền đấy.:Laughing:Chị mua minisize của El về mà dùng thử,còn Skii thì quên cho đỡ phí tiền
    • 241 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Em đã dùng qua cả 2 loại này rồi ạ. SKII em ko dùng lọ Essence nhưng em dùng mask có chứa tinh chất nc thần giống thế. Đúng là có làm mịn da thật, mềm thật và dưỡng nhiều, căng mịn sau khi đắp nhưng có thể vì da em còn trẻ nên thấy nó ko khác gì với mask hạt lựu của The Face Shop cả :Silly:. EL Advanced Night Repair em nghe khen rất nhiều nên cũng mua về. Dùng trong một tháng đầu thì cảm thấy rất thích, da mịn màng đẹp lắm và 1 lọ bé dùng đc rất lâu bởi mỗi lần chỉ cần 1,2 giọt thôi. Vậy mà càng về sau lại cảm thấy nó phản tác dụng, mụn cảm nổi lên đều đều dù đang là mùa đông nên em lấy lọ ấy dưỡng đầu gối :Silly:. Đến giờ vẫn thấy may vì ko tham mà mua lọ to. Da Châu Á với nhau ko nhất định sẽ có phản ứng với các sp giống nhau đâu chị ạ, mình buộc phải thử thôi.
    chờ thêm review cho cái này, nghe nàng miêu tả thì thấy ko sướng mấy nhỉ :Sigh:

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    El thì đáng 1/2 đồng tiền đấy.:Laughing:Chị mua minisize của El về mà dùng thử,còn Skii thì quên cho đỡ phí tiền
    Mình vừa sinh xong nên thấy bảo cái gì đẹp lên là ham lắm mà kinh nghiệm cũng đau thương mấy vụ rồi nên bây giờ cảnh giác cao hơn.
    Mình nghĩ chắc ko phải tự nhiên mà nó đắt và nổi tiếng như vậy, nhưng cũng chưa dám chắc nó hợp với mình hay ko. Cứ hỏi kinh nghiệm các mẹ sành điệu ở đây trước đã :Angel:

Ngoài lề tý:
    Ko vào dc link thanh lý của mẹ nó, thấy lanejge ở đâu là mình hay sà vào ở đó, nghiện món này mà, đánh lên cứ gọi là mịn mê tơi. Giá cũng chỉ sêm sêm 500-600/sản phẩm thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Camelliaz; 06/01/2010 vào lúc 10:36 PM.
    • 63 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hihi cũng ko hẳn là đắt nhất thế giới đâu bạn ạ, SKII là của P&G, cách truyền thông cho cảm giác là hàng của Nhật
    • 241 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lqkhoi Xem bài viết
    hihi cũng ko hẳn là đắt nhất thế giới đâu bạn ạ, SKII là của P&G, cách truyền thông cho cảm giác là hàng của Nhật
    Thì mình thấy web viết quảng cáo thế chứ mình có biết đâu, đang hỏi các mẹ mà
    • 485 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Em dùng Advance Night Repair và dùng luôn cả bộ dưỡng da màu đỏ (chiết xuất từ lựu gì đây em quên tên ) sau đó dùng luôn cái bộ Idealist rồi ah. Hix em ngu thế ko biết, càng dùng càng tệ hại mà cứ ra phản ánh với tụi EL là bị nó dụ mua bộ khác vì bảo là do ko hợp, mà khổ cái nó cho sample về xài 3 - 4 ngày thì thấy ok mà xách cả bộ về xài thì càng xài càng tệ. Kết quả sau 6 tháng xài da em xấu hơn nhiều, trong khi da em vốn trắng, mịn và hiếm lắm mới có mụn (hix nghe có vẻ khoe mẽ but thật tình em như thế, béo mập người lúc nào cũng mát rượi nên da đẹp chăng ???), em giờ đem chúng nó ra bôi cổ hết, nhường mặt cho Lancome rồi.

Xài EL thì từ từ mặt em nó cứ xỉn màu đi, ko hồng hào, có rất nhiều mụn dưới da (em ko bít diễn tả, nhưng sờ vào thấy lấm tấm như có mụn) sau đó thì mọc mụn to hơn...Túm lại em ghét nhất tụi EL!!!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang ngắm nghía bộ sk II này nên cũng muốn coi review của mọi người về sản phấm này như thế nào....nếu đắt mà cải thiện được làn da của mình thì cũng ráng bấm bụng mua về...còn nếu không có tác dụng thì đau lòng quá đi mất
    • 1,604 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

2 cái này có gì đâu mà siêu VIP ạ , 2 brand này cũng thuộc hàng tương đối thui, em đã thử gòi, cũng...bình thường, nó ko tác dụng bằng 1 số hàng rẻ hơn nữa kìa ạ. chỉ có là quảng cáo nghe mê quá, đến bi giờ xem lại quảng cáo mà em còn xốn xang
    Nếu chị thích xài hàng siêu VIP (hình như là méc nhứt rùi thì phải) thì chị xài thử La Prairie hoặc Sisley, La Mer đi ạ, mà cũng tuỳ c thuộc dạng da gì, em thấy em da hỗn hợp thiên khô, xài 3 cái cái nào cũng ok , nhưng bi giờ e ko xài nữa , bi giờ em lại chuyển sang mp thiên nhiên cho nó lành
    À e quên, Orlane và Cle de peau nghe nói cũng rất tốt, nhưng e ko dùng, vì...tự dưng nghe tên thí ghét nên ko xài , nhưng hầu như ngnào e bít xài wa đều khen 2 hãng này hết. Có lẽ nó hợp với da châu Á
    Chỉnh sửa lần cuối bởi radar; 07/01/2010 vào lúc 08:27 AM.
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizzie84 Xem bài viết
    Em dùng Advance Night Repair và dùng luôn cả bộ dưỡng da màu đỏ (chiết xuất từ lựu gì đây em quên tên ) sau đó dùng luôn cái bộ Idealist rồi ah. Hix em ngu thế ko biết, càng dùng càng tệ hại mà cứ ra phản ánh với tụi EL là bị nó dụ mua bộ khác vì bảo là do ko hợp, mà khổ cái nó cho sample về xài 3 - 4 ngày thì thấy ok mà xách cả bộ về xài thì càng xài càng tệ. Kết quả sau 6 tháng xài da em xấu hơn nhiều, trong khi da em vốn trắng, mịn và hiếm lắm mới có mụn (hix nghe có vẻ khoe mẽ but thật tình em như thế, béo mập người lúc nào cũng mát rượi nên da đẹp chăng ???), em giờ đem chúng nó ra bôi cổ hết, nhường mặt cho Lancome rồi.

Xài EL thì từ từ mặt em nó cứ xỉn màu đi, ko hồng hào, có rất nhiều mụn dưới da (em ko bít diễn tả, nhưng sờ vào thấy lấm tấm như có mụn) sau đó thì mọc mụn to hơn...Túm lại em ghét nhất tụi EL!!!
    mẹ lizzie84 nói đúng đấy, mình xài idealist (dưỡng ngày) + night advance new (dưỡng đêm) được vài hôm thấy mụn dưới da nhiều lắm... :Sad:. may mà mình dừng kịp thời :Smug:... hic! tốn tiền mà chẳng được gì. Có mẹ nào thích thì mình nhượng lại, để ko phí quá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,048 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

SK2 xài ko thấy tác dụng ngay nhưng lâu dài thì có "cảm giác" nó cũng tốt :Laughing::Laughing::Laughing:
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 84 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

So sánh giữa SKII Essence và EL night repair (loại mới), mình thích EL hơn, SKII Essence không giống quảng cáo, nó không tệ, nhưng không phải là không có tác dụng.

EL Night Repair đúng là "Must Have" (theo mình nghen). SK II mình thích kem đêm, tẩy trang, sữa rửa mặt. Sau khi thử vài loại sữa rửa mặt mình quay lại với SK II.
    • 267 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ vì đã tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm.
    Mình là Cameliiz đây, vừa bị khóa nick ba tháng vì cái tội thẳng thắn, sang mục Gia đình phát hiện ra một đứa lập 2 nick giả làm hai chị em đi sáng tác truyện post lung tung xèng bao nhiêu là topic, rồi mình lùng ra mấy topic thanh lý, mình hỏi và bị "hai chị em giả dạng" xúm vào nói, điên lên phang nhau thế là nick treo lơ lửng cành cây luôn :Laughing::Laughing::Laughing:
    http://www.webtretho.com/forum/f188/...l#post11153210

Trở lại vấn đề chính đây, mình là đang nghỉ sinh rảnh rỗi cực kỳ, chồng lại chiều nữa, chỉ thích vợ đẹp nên mình cũng muốn tút lại nhan sắc một chút. Sinh xong dáng lại chuẩn như ban đầu, da cũng trắng hơn dưng mà hồi mang bầu ko bị nám lại bị ít tàn nhang nên cứ thấy nói mỹ phẩm nào có hiệu quả tuyệt vời là mình rung rinh hết cả cõi lòng. Nhưng bị "ăn dưa bở" vài quả rồi nên "khôn" hơn, vào hỏi kinh nghiệm các mẹ.

Phát hiện ra là "quảng cáo đôi khi chỉ là... quảng cáo" thôi nhỉ! Nếu theo như các mẹ nói, tác dụng cao nhất cũng chỉ là "lâu dài thì có "cảm giác" nó cũng tốt" thì nghe ko được "sướng" mấy nhỉ!?
    • 84 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

[

Phát hiện ra là "quảng cáo đôi khi chỉ là... quảng cáo" thôi nhỉ! Nếu theo như các mẹ nói, tác dụng cao nhất cũng chỉ là "lâu dài thì có "cảm giác" nó cũng tốt" thì nghe ko được "sướng" mấy nhỉ!?[/QUOTE]

Da mình hổn hợp, mình dùng qua Lancome, L'occitane, Cosme Decorte, Clains. Nhưng cuối cùng mình vẫn kết hộp kem đỏ lè của SKII nhất. Thẩm thấu nhanh, không nhờn nhờn giống các lọa kia, da mình cải thiện nhiều hơn khi dùng SK II.
    • 1,173 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Orlan tốt lắm nha mọi người,mình dùng rất thích,hơn cả lọ nước thần nước thánh SKII đó
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3