Mỹ phẩm - Trang điểm

Rửa mặt nhiều bằng nước chè xanh có tốt ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là mình dùng trà xanh túi lọc lipton dc ko? Mới dùng nước trà rửa mặt chiều nay, thấy da sáng lên tí ( chắc hoang tưởng hihi)
    • 81 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em vẫn dùng lá chè tươi tắm suốt. Sau phi pha xong lúc mà nước chè còn đặc ấy chứ ko phải nước dão nhé, em dùng nước ấy tắm luôn. Hôm thì thêm chanh hôm thì thêm gừng. Cảm giác sảng khoái, thấy da sáng lên, cũng không thấy đen đi. Em mới chỉ tắm chè xanh trong mấy tháng mùa đông nên mùa hè thì ko rõ thế nào nhưng cảm nhận da sáng chứ có đen đi đâu. Mặt thì không thử vì quen dùng sữa rửa mặt và kem dưỡng da rồi
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình được chẩn đoán là viêm da , và là do nội tiết tố bên trong
    cứ hết thuốc lại lên mụn
    Mà lên dã man ý, kinh dị lắm **ko dám nhớ lại luôn TT**
    Thế là mẹ mình nghe người ta mách, cách trị mụn tự nhiên từ trong lẫn ngoài ^^
    Thứ nhất là uống nước chè đỗ đen .Mẹ mình làm thế này nè :
    -Rang đỗ đen lên
    -Sau đó buổi tối, bốc lấy khoảng 2-3 nắm tay hạt đỗ đen cho vào phích, đun sôi đổ đầy phích,sáng hôm sau có thể bắt đầu đổ nước ra uống dần, phải uống hết trong 1 ngày (khoảng 1,7 lít )
    -Uống hết lượt thứ nhất , lại đun sôi nước rồi đổ tiếp vào phích và để qua đêm ngày mai uống tiếp hết số nước mới
    Tác dụng :làm như vậy để ngày nào bạn cũng uống đủ số nước cần cho cơ thể thải độc , nhất là lại là thứ nước mát gan như chè đỗ đen ^^ . Sau 2 ngày hạt chè đỗ đen mềm như bạn nấu bằng nồ áp suất , có thể cho đường vào ăn như chè mua ngoài hàng (yên tâm là 2 ngày chè vẫn bình thường vì nước trong phích dao động từ 100=>60độ , nóng bỏng lun ^^, kiểu hầm gà ấy ^^)
    Thứ hai là rửa mặt bằng chè xanh : chè xanh có tác dụng trị mụn và vết thâm.
    Mấy tháng trước mặt mình bá đạo lắm TT, mụn toàn mặt luôn, mụn to và trong toàn... ,ko dám kể vì quá kinh ^^.vết thâm tùm lum, kiểu mặt mình thuộc tip thâm lâu và dễ thâm.Mụn cũ với mới cứ kiểu tranh nhau xem thèng nào to hơn ý @@
    Vì bị nặng như thế nên mẹ mình mua lá chè tươi ý, nửa lạng /ngày, đun sôi để nguội rửa buổi sáng nè.Sau đó cho nước tiếp vào chỗ chè đã chắt nước, đun sôi để nguội dùng tiếp cho trưa và tối.
    Có hôm lười, mình đổ nhiều nước, đun 1 lần chia 3 dùng 3 lần/ngày
    Mà từ đó mình chỉ rửa bằng chè tươi thôi nhé
    Kết quả sau gần 3 tháng kiên trì(cho tới bây h ^^)
    Mụn mới ko lên tí nào
    Mụn cũ thì hết
    Vết thâm mờ dần (chưa đến độ láng o nhưng ko quá bết bát ^^)
    Thực sự nếu so mặt mình 2 thời điểm trước 3 tháng và bây h thì chủ quan mà nói..tiến bộ vượt bậc
    Hơn nữa, với mặt bị mụn do nội tiết tố, tới ngày bị.. thì hồi trước ý, mụn lúc nào cũng phải lên thêm vài em TT, đau đớn lắm ý.Bây h thì chả xi nhê nhé,kiểu trước sau như 1 ý ^^, ko lo sắp tới ngày mà mụn lên nữa ^^
    Còn về sáng da, chưa tới mùa hè nên mềnh ko biết chứ mềnh thấy mặt mình vẫn trắng lắm (huhu, vì thế nên vết thâm lúc nào cũng rõ hơn người khác rất nhiều TT)
    P/s: phương pháp mình áp dụng cần sự kiên trì lớn đấy nhé, và phải CÙNG uống nước và rửa mặt liên tục như mình chia sẻ. Với những người mặt ..cực nhiều mụn như mình ý.Mình nghĩ mọi chuyện sẽ tốt lên thôi
    -Nếu đã ko lên mụn và vết thâm đỡ, giảm 1 or 2 lần rửa mặt trên ngày là ok
    Nhưng vẫn nên uống nước đấy(1 phích/ngày)
    Mình tin đồ từ thiên nhiên bao h vẫn tốt hơn những thuốc hay thực phẩm chức năng ^^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple2641 Xem bài viết
    Mình được chẩn đoán là viêm da , và là do nội tiết tố bên trong
    cứ hết thuốc lại lên mụn
    Mà lên dã man ý, kinh dị lắm **ko dám nhớ lại luôn TT**
    Thế là mẹ mình nghe người ta mách, cách trị mụn tự nhiên từ trong lẫn ngoài ^^
    Thứ nhất là uống nước chè đỗ đen .Mẹ mình làm thế này nè :
    -Rang đỗ đen lên
    -Sau đó buổi tối, bốc lấy khoảng 2-3 nắm tay hạt đỗ đen cho vào phích, đun sôi đổ đầy phích,sáng hôm sau có thể bắt đầu đổ nước ra uống dần, phải uống hết trong 1 ngày (khoảng 1,7 lít )
    -Uống hết lượt thứ nhất , lại đun sôi nước rồi đổ tiếp vào phích và để qua đêm ngày mai uống tiếp hết số nước mới
    Tác dụng :làm như vậy để ngày nào bạn cũng uống đủ số nước cần cho cơ thể thải độc , nhất là lại là thứ nước mát gan như chè đỗ đen ^^ . Sau 2 ngày hạt chè đỗ đen mềm như bạn nấu bằng nồ áp suất , có thể cho đường vào ăn như chè mua ngoài hàng (yên tâm là 2 ngày chè vẫn bình thường vì nước trong phích dao động từ 100=>60độ , nóng bỏng lun ^^, kiểu hầm gà ấy ^^)
    Thứ hai là rửa mặt bằng chè xanh : chè xanh có tác dụng trị mụn và vết thâm.
    Mấy tháng trước mặt mình bá đạo lắm TT, mụn toàn mặt luôn, mụn to và trong toàn... ,ko dám kể vì quá kinh ^^.vết thâm tùm lum, kiểu mặt mình thuộc tip thâm lâu và dễ thâm.Mụn cũ với mới cứ kiểu tranh nhau xem thèng nào to hơn ý @@
    Vì bị nặng như thế nên mẹ mình mua lá chè tươi ý, nửa lạng /ngày, đun sôi để nguội rửa buổi sáng nè.Sau đó cho nước tiếp vào chỗ chè đã chắt nước, đun sôi để nguội dùng tiếp cho trưa và tối.
    Có hôm lười, mình đổ nhiều nước, đun 1 lần chia 3 dùng 3 lần/ngày
    Mà từ đó mình chỉ rửa bằng chè tươi thôi nhé
    Kết quả sau gần 3 tháng kiên trì(cho tới bây h ^^)
    Mụn mới ko lên tí nào
    Mụn cũ thì hết
    Vết thâm mờ dần (chưa đến độ láng o nhưng ko quá bết bát ^^)
    Thực sự nếu so mặt mình 2 thời điểm trước 3 tháng và bây h thì chủ quan mà nói..tiến bộ vượt bậc
    Hơn nữa, với mặt bị mụn do nội tiết tố, tới ngày bị.. thì hồi trước ý, mụn lúc nào cũng phải lên thêm vài em TT, đau đớn lắm ý.Bây h thì chả xi nhê nhé,kiểu trước sau như 1 ý ^^, ko lo sắp tới ngày mà mụn lên nữa ^^
    Còn về sáng da, chưa tới mùa hè nên mềnh ko biết chứ mềnh thấy mặt mình vẫn trắng lắm (huhu, vì thế nên vết thâm lúc nào cũng rõ hơn người khác rất nhiều TT)
    P/s: phương pháp mình áp dụng cần sự kiên trì lớn đấy nhé, và phải CÙNG uống nước và rửa mặt liên tục như mình chia sẻ. Với những người mặt ..cực nhiều mụn như mình ý.Mình nghĩ mọi chuyện sẽ tốt lên thôi
    -Nếu đã ko lên mụn và vết thâm đỡ, giảm 1 or 2 lần rửa mặt trên ngày là ok
    Nhưng vẫn nên uống nước đấy(1 phích/ngày)
    Mình tin đồ từ thiên nhiên bao h vẫn tốt hơn những thuốc hay thực phẩm chức năng ^^
    chị ơi rửa mặt bằng nước chè xanh pha loãng xong có cần rửa lại bằng nước lạnh k chị. trước khi rửa có cần làm sạch mặt bằng srm k, vì e k dùng trang điểm. chỉ đi đường bị bụi bẩn thôi
    • 181 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Mình là nhân chứng về trà xanh đấy, mãn nguyện lắm luôn. Mình bị mụn 3 năm nay (do dùng nhầm mỹ phẩm và stress chứ gen nhà mình không ai có mụn cả). Đi khắp mọi nơi, tốn bao nhiêu tiền cho tất cả các TMV lớn ở SG cũng ko hết. Đúng là phước chủ may thầy. Gặp một bác sĩ quen bên khoa y học cổ truyền, bác cho dùng bên trong bằng thuốc nam (giải độc, mát thận và thông khí huyết) và rửa mặt bằng trà xanh mà hết. Bạn rửa mặt sạch nhé, rồi dùng gạc thấm trà xanh (trà tươi) lên mặt như nước hoa hồng, xong dùng miếng gạc khác lau lại bằng nước sạch. Thế là yên tâm đi ngủ, sáng hôm sau mặt khác hẳn, mịn và sạch mụn. Còn muốn trắng thì dùng thêm các mặt nạ trái cây.
    :Angel:
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có rửa lại bằng nước sạch không bạn
    • 181 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua_phun_lanh_lam Xem bài viết
    Có rửa lại bằng nước sạch không bạn
    Không cần rửa lại đâu bạn. Làm thế sẽ mất hết chất ô xy hóa trong trà xanh. Da mình giờ trắng và khỏe, không hề bị đen như mọi người nói. Đến ngày kinh nguyệt mà ko nổi mụn luôn, trộm vía, mừng quá
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé. Chắc là phải pha loãng ra bạn nhỉ. vì nước chè mới hãm xong mình thấy nó đặc và chát quá
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

K biết rửa mặt bằng trà xanh pha loãng ngày 2 lần sáng + tối có bị làm da mỏng đi k các mẹ nhỉ? Còn việc trà xanh có làm sạm da bắt nắng hay k thì câu trả lời là hoàn toàn k mng nhé search mạng các bạn sẽ thấy trong trà xanh có chất chống nắng và chống tia xạ từ máy tính nữa cơ. Ngta còn khuyên trước khi ra nắng nên rửa mặt bằng nước trà xanh để k bị bắt nắng nữa mà. Hì hì
    • 181 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Mình được khuyên dùng bởi bác sĩ đó, cho nên các mẹ cứ yên tâm dùng nhé. Tuy nhiên, theo toa thì mình chỉ rửa mặt vào buổi tối trước khi đi ngủ thôi, và không cần pha loãng gì cả. Chưa kể, nếu bị mụn mủ, bạn nặn hết mủ đi, đắp gạc tẩm trà xanh lên, sáng hôm sau vết thương sẽ khô và liền miệng ngay.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình rửa mặt bằng trà xanh được 02 năm rồi. Da mình thuộc da dầu, nhiều mụn, lỗ chân lông to. Năm nay đã gần 30 tuổi rồi mà vẫn ko hết mụn. Mụn vẫn nhiều. Từ khi mình rửa mặt bằng trà xanh thì có dảm được một ít nhưng nói chung là vẫn bị mụn. Thời gian đầu mình rửa mặt bằng trà xanh pha đặc (Không thêm nước vào, hãm như thế nào là chắt ra rửa mặt như thế) Nhưng một thời gian thấy da sạm đi và vàng lên trông thấy, lỗ chân lông thì được nhuộm một màu đen đen vì nhựa trà bắt vào. Thời gian gần đây mình pha loãng ra và vẫn rửa đều đặn ngày hai lần thì thấy da đỡ vàng và sạm hơn. da mình không dùng được một loại sửa rửa mặt nào hết, nên cứ gắn bó với trà xanh thôi.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da mặt em thuộc típ trắng mịn, không có mụn, nhìn ai cũng khen cả. Ấy vậy mà, đợt rồi đi tắm biển về da bắt đầu khô và hơi sần lên. Em hoảng quá chạy ra siêu thị mua tuýp Kem nghệ lột da nhẹ của Thorakao về lột thử 1 lần rồi đắp mặt nạ bằng mặt ong với dầu oliu. Tình hình chẳng giảm bớt mà còn khiến cái mặt em dị ứng nổi đỏ hết cả lên, mụn nổi li ti, mặt lúc nào cũng ngứa và nóng...híc. Em có thử thoa dầu dừa thấy cũng bớt chút nhưng rồi đâu lại vào đấy, buồn lắm các mẹ ạ. Em dùng nước chè xanh để rửa mặt liệu có bớt không các mẹ??? Các mẹ tư vấn giùm em nhé! Cám ơn nhiều nhiều!!!
    Trẻ thơ là đóa hoa thuần khiết và ngây thơ
    Hãy nâng niu chăm sóc và yêu thương hết lòng!
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nước chè thật sự có công hiệu đấy các mẹ ah. Mìh dùng nước chè tươi pha loãng để tắm + rửa mặt đc 2 tuần rồi. Da body thì trắng mướt, sáng, mụn cám ở cánh tay với lưng trôi tuốt tuột tuột r, da láng o, he he. Còn da mặt thì trước bị dị ứng mỹ phẩm nên chưa thấy đc đẹp lắm, nhưng rửa mặt bằng chè tươi thấy da k bị dầu, mặt đỡ mẩn, có mụn cũng se nhanh, sáng lên nhiều.
    Mình cứ ngày 2 lần, sáng + tối tắm rửa mặt = nc chè pha loãng đeu, cả tối cách ngày đắp mặt nạ mướp đắng nữa.
    • 181 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Mẹ susu thử rửa mặt bằng nước chè xem. Mình không bị nám nắng như bạn nhưng mình vẫn trung thành với nước chè xanh. Đặc biệt trị mụn thật hay, khi bị mụn mủ mình nặn hết mụn, xong tẩm gạc thấm nước chè lên, sáng hôm sau vùng mụn khô hẳn, da mặt se lại và xẹp. Còn trên lưng bị mẩn ngứa thì tắm nước chè 2 - 3 lần cũng hết sạch đấy. Món này đúng là ngon bổ rẻ các mẹ ạ.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình bị từ hổi dậy thì tới tận năm 4 đại học, gần 7 năm sống với mụn, da mặt cũng bị tổn thương nhiều, vậy mà nhờ trà xanh và đỗ đen, bây h da đỡ rất nhiều, ko còn bị mụn bọc như hồi trước. mấy năm liền, lúc nào mặt mình cũng đầy mụn,chỗ nào có mụn chỗ đấy đỏ tấy lên, mấy tháng sau mới hết. haizz,Khách quan thì bây h đỡ hơn nhiều lắm rồi . Cứ nghĩ quãng thời gian uống hết thuốc này thuốc nọ, đi đông về bắc để khám da liễu lại thấy hãi. Mà thuốc chữa mụn thì toàn thuốc cực độc =='.May mà bây h ko phải use nữa
    Trà xanh cứ đun rồi pha loãng ra cũng đk, nhưng đừng loãng quá,ngày 2 lần sáng tối
    đỗ đen pha như mình nói ở trên, mát gan, uống đều đặn
    1 tháng là đỡ
    2-3 tháng là thấy thay đổi rõ rệt rồi ^^
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cubibi Xem bài viết
    Mẹ susu thử rửa mặt bằng nước chè xem. Mình không bị nám nắng như bạn nhưng mình vẫn trung thành với nước chè xanh. Đặc biệt trị mụn thật hay, khi bị mụn mủ mình nặn hết mụn, xong tẩm gạc thấm nước chè lên, sáng hôm sau vùng mụn khô hẳn, da mặt se lại và xẹp. Còn trên lưng bị mẩn ngứa thì tắm nước chè 2 - 3 lần cũng hết sạch đấy. Món này đúng là ngon bổ rẻ các mẹ ạ.
    Cám ơn mẹ cubi, em cũng dùng nước chè xanh rửa mặt được 2 tuần kết hợp với tắm và đun nước để uống luôn. Nay da mặt đã hết bị dị ứng tuy vẫn chưa được mịn màng như cũ nhưng tươi sáng hơn. Mừng quá trời mừng luôn! hihi
    Trẻ thơ là đóa hoa thuần khiết và ngây thơ
    Hãy nâng niu chăm sóc và yêu thương hết lòng!
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có một thời gian mình bị mụn, rữa mặt bằng nước chè xanh thấy cũng giảm đó bạn à, tức nhiên là còn phải nhiều yếu tố nữa (thực phẩm, tâm trạng…), mình rửa mặt bằng nước chè xanh với sữa rửa mặt, xong sau đó thì rửa lại bằng nước sạch và lấy khăn bong thấm nhẹ.
    • 181 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vanhong37 Xem bài viết
    em vẫn dùng lá chè tươi tắm suốt. Sau phi pha xong lúc mà nước chè còn đặc ấy chứ ko phải nước dão nhé, em dùng nước ấy tắm luôn. Hôm thì thêm chanh hôm thì thêm gừng. Cảm giác sảng khoái, thấy da sáng lên, cũng không thấy đen đi. Em mới chỉ tắm chè xanh trong mấy tháng mùa đông nên mùa hè thì ko rõ thế nào nhưng cảm nhận da sáng chứ có đen đi đâu. Mặt thì không thử vì quen dùng sữa rửa mặt và kem dưỡng da rồi
    tắm trà xanh không đen đi được đâu. Trà xanh làm sạch da rất tốt, nên thường khi tắm xong thì chắc chắn da phải sáng hơn rồi.
    Mình ít rửa mặt bằng nước trà xanh vì ngại đun nấu, hằng ngày rửa bằng srm trà xanh Naive của Nhật, cũng cảm tháy da dẻ sảng khoái hẳn lên.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các c ơi nghe các c nói về công dụng của chè xanh mà e cũng ham hố muốn làm theo. Mà mẹ e bảo lá chè tươi h toàn fun thuốc trừ sâu nên rửa ko an toàn. Vậy e rửa bằng bột trà xanh mua ở các cửa hàng handmade đc ko ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cubibi Xem bài viết
    Mình là nhân chứng về trà xanh đấy, mãn nguyện lắm luôn. Mình bị mụn 3 năm nay (do dùng nhầm mỹ phẩm và stress chứ gen nhà mình không ai có mụn cả). Đi khắp mọi nơi, tốn bao nhiêu tiền cho tất cả các TMV lớn ở SG cũng ko hết. Đúng là phước chủ may thầy. Gặp một bác sĩ quen bên khoa y học cổ truyền, bác cho dùng bên trong bằng thuốc nam (giải độc, mát thận và thông khí huyết) và rửa mặt bằng trà xanh mà hết. Bạn rửa mặt sạch nhé, rồi dùng gạc thấm trà xanh (trà tươi) lên mặt như nước hoa hồng, xong dùng miếng gạc khác lau lại bằng nước sạch. Thế là yên tâm đi ngủ, sáng hôm sau mặt khác hẳn, mịn và sạch mụn. Còn muốn trắng thì dùng thêm các mặt nạ trái cây.
    Bạn ơi,cho m hỏi khi rửa bằng nước chè xanh tươi thì có cần đợi thêm 10,15 phút sau mới rứa lại bằng nước ko hay là rửa lại bằng nước liền lun
  • Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6